Salt: ಸೈಂಧವ ಉಪ್ಪು, ಇದ್ಯಾವ ರೀತಿಯ ಉಪ್ಪು?  : ಈ ಉಪ್ಪಿನ ಉಪಯೋಗಗಳೇನು? : ಇಲ್ಲಿ ತಿಳಿಯಿರಿ

Salt: ಆಹಾರದಲ್ಲಿ ರುಚಿಯನ್ನು ಪಡೆಯಲು ಒಂದು ಚಿಟಿಕೆ ಉಪ್ಪು ಖಂಡಿತವಾಗಿಯೂ ಸೇರಿಸಬೇಕು. ಉಪ್ಪಿಲ್ಲದೆ ಯಾವುದೇ ರೀತಿಯ ಆಹಾರವನ್ನು ಸೇವಿಸಲು ಸಾಧ್ಯವಿಲ್ಲ ಎಂಬುದು ಎಲ್ಲರಿಗೂ ತಿಳಿದಿರುವ ವಿಚಾರ. ಅದೇ ಉಪ್ಪು ಜಾಸ್ತಿಯಾದರೆ ಅಪಾಯ. ಇದರಿಂದಾಗಿ ಅಧಿಕ ರಕ್ತದೊತ್ತಡ ಮತ್ತು ಹೃದ್ರೋಗ ಬರುವ ಸಾಧ್ಯತೆ ಹೆಚ್ಚು. ಬಿಪಿ ರೋಗಿಗಳು ಉಪ್ಪನ್ನು ಕಡಿಮೆ ಸೇವಿಸಬೇಕು. ಇಂತಹ ಸಮಯದಲ್ಲಿ, ಉಪ್ಪಿನ ಬದಲು ನಾವು ಕಂಡುಕೊಳ್ಳುವ ಪರ್ಯಾಯವೆಂದರೆ ಹಿಮಾಲಯನ್ ಸ್ಪಟಿಕ ಉಪ್ಪು.

ಇದನ್ನೂ ಓದಿ: Cancer: 2040ರ ವೇಳೆಗೆ ಸ್ತನ ಕ್ಯಾನ್ಸರ್ ನಿಂದ ಪ್ರತಿ ವರ್ಷ 10 ಲಕ್ಷ ಮಹಿಳೆಯರ ಸಾವು : ಪ್ರತಿಯೊಬ್ಬ ಮಹಿಳೆ ಇದನ್ನು ತಿಳಿಲೇಬೇಕು

ಸೈಂಧವ ಲವಣ ವಾಸ್ತವವಾಗಿ ಉಪ್ಪಲ್ಲ. ಇದು ಮೆಗ್ನಿಶಿಯಮ್ ಸ್ಪಟಿಕದಿಂದ ಮಾಡಿದ ಖನಿಜ ಉಪ್ಪು. ಇದು ಹಿಮಾಲಯ ಭಾಗದಲ್ಲಿ ಹೆಚ್ಚಾಗಿ ಕಂಡುಬರುತ್ತದೆ. ಕಡು ನೀಲಿ, ನೇರಳೆ, ಗುಲಾಬಿ, ಕಿತ್ತಳೆ, ಕೆಂಪು, ಹಳದಿ ಮತ್ತು ಬೂದು ಬಣ್ಣಗಳಲ್ಲಿ ಈ ಉಪ್ಪು ಲಭ್ಯವಿದೆ. ಸೈಂಧವ ಉಪ್ಪು ಇತರ ಲವಣಗಳಿಗಿಂತ ಹೆಚ್ಚು ದುಬಾರಿಯಾಗಿದೆ ಆದರೆ ಶುದ್ಧವಾಗಿದೆ. ಇದರಲ್ಲಿ ಯಾವುದೇ ರಾಸಾಯನಿಕಗಳು ಇರುವುದಿಲ್ಲ. ಅದಕ್ಕಾಗಿಯೇ ತಜ್ಞರು ಇದನ್ನು ಸಾಮಾನ್ಯ ಉಪ್ಪಿಗೆ ಆರೋಗ್ಯಕರ ಪರ್ಯಾಯವಾಗಿ ಸೂಚಿಸುತ್ತಾರೆ. ಇದು ಬಹಳ ಕಡಿಮೆ ಪ್ರಮಾಣದ ಅಯೋಡಿನ್ ಅನ್ನು ಹೊಂದಿರುತ್ತದೆ. ಮೆಗ್ನಿಸಿಯಮ್, ಪೊಟ್ಯಾಸಿಯಮ್, ಕಬ್ಬಿಣ, ಮ್ಯಾಂಗನೀಸ್, ಸತು ಮುಂತಾದ ಪೋಷಕಾಂಶಗಳನ್ನು ಒಳಗೊಂಡಿದೆ.

ಇದನ್ನೂ ಓದಿ: Hubballi: ನೇಹಾ ಕೊಲೆಗಾರ ಫಯಾಜ್‌ಗೆ 14 ದಿನ ನ್ಯಾಯಾಂಗ ಬಂಧನ; ಮೂರು ದಿನ ಮುನವಳ್ಳಿ ಬಂದ್‌, ಮುಸ್ಲಿಂ ಸಮುದಾಯ ಸಾಥ್‌

ಸೈಂಧವ ಉಪ್ಪಿನ ಪ್ರಯೋಜನಗಳು :-

1. ನೀವು ಉಪ್ಪಿನ ಬದಲು ಸೈಂಧವ ಲವನವನ್ನು ಬಳಸಿದರೆ, ಅನೇಕ ಆರೋಗ್ಯ ಪ್ರಯೋಜನಗಳಿವೆ, ಸೈಂಧವ ಲವಣವು ನಾವು ದಿನನಿತ್ಯ ಬಳಸುವ ಉಪ್ಪಿಗಿಂತ ತುಂಬಾ ಕಡಿಮೆ ಉಪ್ಪನ್ನು ಬಳಸಬಹುದಾಗಿದೆ. ಅಂದರೆ ಮೂರು ಚಮಚ ಉಪ್ಪನ್ನು ಬಳಸುವ ಬದಲು ಎರಡು ಚಮಚ ಸೈಂಧವ ಉಪ್ಪು ಸಾಕು. ಸೈಂಧವ ಲವಣವನ್ನು ಬಳಸುವುದರಿಂದ ರೋಗನಿರೋಧಕ ಶಕ್ತಿ ಹೆಚ್ಚಾಗುತ್ತದೆ. ಸೋಂಕುಗಳಿಂದ ನಮ್ಮನ್ನು ರಕ್ಷಿಸುತ್ತದೆ. ಇದು ಥೈರಾಯ್ಡ್ ಸಮಸ್ಯೆಗೆ ಪರಿಹಾರವಾಗಿ ಕಾರ್ಯನಿರ್ವಹಿಸುತ್ತದೆ. ಇದು ನಿದ್ರಾಹೀನತೆಯಿಂದ ಬಳಲುತ್ತಿರುವವರಿಗೂ ಸಹಾಯ ಮಾಡುತ್ತದೆ.

2. ಮಜ್ಜಿಗೆಯಲ್ಲಿ ಸ್ವಲ್ಪ ಸೈಂಧವ ಉಪ್ಪನ್ನು ಕುಡಿದರೆ ಅಜೀರ್ಣ, ಮಲಬದ್ಧತೆಯಂತಹ ಸಮಸ್ಯೆಗಳು ದೂರವಾಗುತ್ತವೆ. ಚಯಾಪಚಯವು ಸುಗಮವಾಗಿರುತ್ತದೆ. ಸಾಮಾನ್ಯ ಉಪ್ಪು ಕಬ್ಬಿಣವನ್ನು ಹೊಂದಿರುತ್ತದೆ. ರಕ್ತಹೀನತೆಯಿಂದ ಬಳಲುತ್ತಿರುವವರಿಗೆ ಇದು ಉಪಯುಕ್ತವಾಗಿದೆ.

3. ಸೈಂಧವ ಉಪ್ಪು ನೀರಿನಿಂದ ಗಂಟಲು ನೋವನ್ನು ಕಡಿಮೆ ಮಾಡುತ್ತದೆ. ಶೀತದ ಸಮಯದಲ್ಲಿ ಮೂಗಿನ ದಟ್ಟಣೆ ಮತ್ತು ಕೆಮ್ಮನ್ನು ನಿವಾರಿಸುತ್ತದೆ. ಸೈಂಧವ ಉಪ್ಪು ಗಂಟಲು ಮತ್ತು ಮೂಗಿನಲ್ಲಿರುವ ಲೋಳೆಯನ್ನು ತೆಗೆದುಹಾಕಲು ಸಹಾಯ ಮಾಡುತ್ತದೆ. ನೋಯುತ್ತಿರುವ ಗಂಟಲು ಮತ್ತು ನೋಯುತ್ತಿರುವ ಗಂಟಲು ಸಮಯದಲ್ಲಿ ಲವಣಯುಕ್ತ ನೀರಿನಿಂದ ಗಾರ್ಗ್ಲಿಂಗ್‌ ಸೂಕ್ಷ್ಮಜೀವಿಗಳ ಬೆಳವಣಿಗೆಯನ್ನು ಕಡಿಮೆ ಮಾಡುತ್ತದೆ ಮತ್ತು ನೋವನ್ನು ನಿವಾರಿಸುತ್ತದೆ.

ಈ ಪ್ರಯೋಜನಗಳಿಂದಾಗಿ ಹಿಮಾಲಯದಲ್ಲಿ ಮಾತ್ರ ಸಿಗುವ ಈ ಉಪ್ಪು ದೇಹಕ್ಕೆ ಔಷಧೀಯ ನಿಧಿ ಎಂದು ಹೇಳಲಾಗುತ್ತದೆ.

ಗಮನಿಸಿ: ಆರೋಗ್ಯ ತಜ್ಞರು ಮತ್ತು ಅಧ್ಯಯನಗಳ

ಪ್ರಕಾರ ಈ ವಿವರಗಳನ್ನು ಒದಗಿಸಲಾಗಿದೆ. ಈ ಲೇಖನವು ನಿಮ್ಮ ಮಾಹಿತಿಗಾಗಿ ಮಾತ್ರ. ಇವುಗಳನ್ನು ಅನುಸರಿಸುವ ಫಲಿತಾಂಶಗಳು ವೈಯಕ್ತಿಕ ಮಾತ್ರ. ಇವುಗಳನ್ನು ಅನುಸರಿಸುವ ಮೊದಲು ಆಹಾರ ತಜ್ಞರನ್ನು ಸಂಪರ್ಕಿಸುವುದು ಉತ್ತಮ ಮಾರ್ಗವಾಗಿದೆ.

Leave A Reply

Your email address will not be published.