ಸಮಗ್ರ £Ãರಾವರಿ ಯೋಜನೆಗಾಗಿ ಪಾದಯಾತ್ರೆ
ಹೊಸಪೇಟೆ:

ವಿಜಯನಗರ ಜಿಲ್ಲೆಯ ಉತ್ತರ ತಾಲೂಕುಗಳು ಸಮಗ್ರ ಅಭಿವೃದ್ಧಿಯಾಗಬೇಕು. ಜಿಲ್ಲೆಯ ರೈತರ ಹೊಲಗಳಿಗೆ £Ãರಾವರಿ ಮಾಡಬೇಕು. ಜೊತೆಗೆ ಸೂಪರ್ ಸ್ಪೆಷಾಲಿಟಿ ಆಸ್ಪತ್ರೆ £ರ್ಮಾಣ ಮಾಡಬೇಕು ಎಂದು ಯುವ ಮುಖಂಡ ಕಿಚಿಡಿ ಕೊಟ್ರೇಶ್ ಹೇಳಿದರು.

ವಿಜಯನಗರ ಜಿಲ್ಲೆಯ ಕೊಟ್ಟೂರಿನ ದೂಪದಹಳ್ಳಿ, ಹಾಳ್ಯಾ ಗ್ರಾಮದಲ್ಲಿ ವಿಜಯನಗರ ಜಿಲ್ಲಾ ಸಮಗ್ರ £Ãರಾವರಿ ಹೋರಾಟ ಸಮಿತಿ ನೇತೃತ್ವದಲ್ಲಿ ನಡೆಯುತ್ತಿರುವ ಪಾದಯಾತ್ರೆಯನ್ನುದ್ದೇಶಿಸಿ ಮಂಗಳವಾರ ಮಾತನಾಡಿದ ಅವರು, ಹರಪನಹಳ್ಳಿಯಿಂದ ಮೇ ೨೧ರಂದು ಆರಂಭಗೊAಡಿರುವ ಈ ಪಾದಯಾತ್ರೆ ಜಿಲ್ಲೆಯ ಆರು ತಾಲೂಕುಗಳಲ್ಲಿ ಸಂಚರಿಸುತ್ತಿದೆ. ಹೊಸಪೇಟೆಗೆ ಮೇ ೨೮ರಂದು ತಲುಪಲಿದೆ. ೧೬೦ ಕಿಮೀಯ ಪಾದಯಾತ್ರೆಯಲ್ಲಿ ರೈತರು, ಮಠಾಧೀಶರು ಭಾಗವಹಿಸುತ್ತಿದ್ದಾರೆ ಎಂದರು.
ರೈತ ಮುಖಂಡ ಕಾಳಿದಾಸ ಮಾತನಾಡಿ,


Ad Widget

Ad Widget

Ad Widget

Ad Widget

Ad Widget

Ad Widget

ತುಂಗಭದ್ರಾ ಜಲಾಶಯದಿಂದ ಜಿಲ್ಲೆಯ ಆರು ತಾಲೂಕುಗಳಿಗೆ ಸಮಗ್ರ £Ãರಾವರಿ ಒದಗಿಸಬೇಕು. ಜಿಲ್ಲೆ ಇಬ್ಭಾಗಗೊಂಡರೂ ಸಮಗ್ರ ಅಭಿವೃದ್ಧಿಗೆ ಯೋಜನೆ ರೂಪಿಸಿಲ್ಲ. ಇದುವರೆಗೆ £Ãಲನಕ್ಷೆ ರೂಪುಗೊಂಡಿಲ್ಲ. ಆಳುವ ಸರ್ಕಾರಗಳು ರೈತರ ಸಮಸ್ಯೆಗೆ ಸ್ಪಂದಿಸಬೇಕು. ತುಂಗಭದ್ರಾ ಜಲಾಶಯಕ್ಕೆ ಕಳೆದ ವರ್ಷ ೩೪೮ ಟಿಎಂಸಿ £Ãರು ಹರಿದು ಬಂದಿದೆ. ಇದರಲ್ಲಿ ನಾವು ಉಪಯೋಗ ಮಾಡಿಕೊಂಡಿರುವುದು ಬರೀ ೯೯ ಟಿಎಂಸಿ £Ãರು. ಹಾಗಾಗಿ ವಿಜಯನಗರ ಜಿಲ್ಲೆಯಲ್ಲಿ ಸಮಗ್ರ £Ãರಾವರಿ ಮಾಡಬೇಕು. ಜತೆಗೆ ಮಣ್ಣಿನ ಫಲವತ್ತತೆ ಕಾಪಾಡಬೇಕು. ಜಿಲ್ಲೆಯ ಎಲ್ಲಾ ಕೆರೆಗಳನ್ನು ತುಂಬಿಸುವ ಯೋಜನೆ ರೂಪಿಸಬೇಕು. ಹಳ್ಳಿ, ಪಟ್ಟಣ, ತಾಂಡಾ, ಕೇರಿ, ಕ್ಯಾಂಪ್, ಕಾಲೋ£ಗಳಿಗೆ ಕುಡಿಯುವ £Ãರು ಒದಗಿಸಬೇಕು ಎಂದು ಒತ್ತಾಯಿಸಿದರು.
ಮುಖಂಡರಾದ ಬಸಪ್ಪ, ಮಲ್ಲಣ್ಣ, ಸೂರಿ ಬಂಗಾರು, ಮಲ್ಲಿಕಾರ್ಜುನ, ಶಂಕ್ರಪ್ಪ ಮತ್ತಿತರರಿದ್ದರು.

error: Content is protected !!
Scroll to Top
%d bloggers like this: