ಶಿರ್ವ: ವೃತ್ತಿಜೀವನದಂತೆ ಸೈಬರ್‌ ಸುರಕ್ಷತೆ, ನೈತಿಕ ಹ್ಯಾಕಿಂಗ್ ಮತ್ತು ಸೈಬರ್‌ ಸುರಕ್ಷತೆ ಕುರಿತು ವರ್ಚುವಲ್ ಕಾರ್ಯಾಗಾರ

ಶಿರ್ವ: ಡಾಟಾ ಸ್ಪೇಸ್ ಸೆಕ್ಯುರಿಟಿ ಪ್ರೈವೇಟ್ ಲಿಮಿಟೆಡ್ ಸಹಯೋಗದೊಂದಿಗೆ ಶಿರ್ವ ಕಂಪ್ಯೂಟರ್ ಸೈನ್ಸ್ ವಿಭಾಗದ ಸೇಂಟ್ ಮೇರಿಸ್ ಕಾಲೇಜು, ಸೈಬರ್ ಸೆಕ್ಯುರಿಟಿ, ಎಥಿಕಲ್ ಹ್ಯಾಕಿಂಗ್ ಮತ್ತು ಸೈಬರ್ ಸೆಕ್ಯುರಿಟಿ ಕುರಿತು ವರ್ಚುವಲ್ ಕಾರ್ಯಾಗಾರವನ್ನು ಆಯೋಜಿಸಿದೆ.

ಮೊದಲ ಅಧಿವೇಶನವನ್ನು ಸಂಪನ್ಮೂಲ ವ್ಯಕ್ತಿ, ಶ್ರೀ ಸಮಿರನ್ ಸಾಂತ್ರಾ ಸಿಇಒ ಮತ್ತು ಎಥಿಕಲ್ ಹ್ಯಾಕಿಂಗ್‌ನಲ್ಲಿ ಡಾಟಾ ಸ್ಪೇಸ್ ಸೆಕ್ಯುರಿಟಿ ಎಕ್ಸ್‌ಪರ್ಟ್‌ನ ಸಂಸ್ಥಾಪಕರು ಚರ್ಚಿಸಿದ್ದಾರೆ. ತಮ್ಮ ಭಾಷಣದಲ್ಲಿ ಅವರು ಸೈಬರ್ ಸುರಕ್ಷತೆ ಮತ್ತು ಸೈಬರ್ ಸುರಕ್ಷತೆಯ ಬಗ್ಗೆ ಒತ್ತಿಹೇಳಿದರು. ಇದು ಸಮಯದ ಅವಶ್ಯಕತೆಯಾಗಿದೆ ಮತ್ತು ನೈತಿಕ ಹ್ಯಾಕಿಂಗ್ ಪ್ರಸ್ತುತ ಹೆಚ್ಚು ಬೇಡಿಕೆಯ ಮತ್ತು ಲಾಭದಾಯಕ ವೃತ್ತಿ ಆಯ್ಕೆಯಾಗಿದೆ. ಇದು ನಮ್ಮ ಸೈಬರ್ ಜಾಗೃತಿ ಕಾರ್ಯಕ್ರಮದ ಒಂದು ಭಾಗವಾಗಿದೆ .ಪ್ರತಿ ವಿದ್ಯಾರ್ಥಿಗೆ ಈ ಪ್ರದೇಶದಲ್ಲಿ ವ್ಯಾಪಕವಾದ ಉದ್ಯೋಗಾವಕಾಶಗಳಿವೆ. ಸೈಬರ್ ಪ್ರಪಂಚದ ಮುಂಬರುವ ದಿನಗಳಲ್ಲಿ ತಜ್ಞರ ಅಗತ್ಯತೆಯ ಬಗ್ಗೆ ಅವರು ಒತ್ತಿ ಹೇಳಿದರು. ಅಧಿವೇಶನವು ಮುಖ್ಯವಾಗಿ ಸ್ಮಾರ್ಟ್-ಫೋನ್ ಹ್ಯಾಕಿಂಗ್ ಮೇಲೆ ಕೇಂದ್ರೀಕರಿಸಿದೆ ಮತ್ತು ಇದು ತಡೆಗಟ್ಟುವಿಕೆ, ಸಾಮಾಜಿಕ ಮಾಧ್ಯಮ ಹೇಗೆ ಹೊಂದಾಣಿಕೆ ಮಾಡುತ್ತದೆ ಮತ್ತು ಅದು ಸರಿಯಾದ ಉಪಯೋಗಗಳು, ಎಸ್ಕ್ಯೂಎಲ್ – ಇಂಜೆಕ್ಷನ್ ಎಂದರೇನು? ಲೈವ್ ಪ್ರದರ್ಶನ, ವ್ಯವಸ್ಥೆಯನ್ನು ಹೇಗೆ ಹೊಂದಾಣಿಕೆ ಮಾಡಲಾಗುವುದು, ಲೈವ್ ಪ್ರದರ್ಶನ, ವಾಟ್ಸಾಪ್ ಹ್ಯಾಕಿಂಗ್ ಮತ್ತು ಸರಿಯಾದ ಉಪಯೋಗಗಳು, ಬೆದರಿಕೆಗಳನ್ನು ತಡೆಗಟ್ಟುವುದು ರಾಟ್ ಇತ್ಯಾದಿಗಳನ್ನು. ಪ್ರಸ್ತುತ ಪ್ರಪಂಚದ ಸವಾಲಿನ ಸಮಸ್ಯೆಗಳನ್ನು ತೆಗೆದುಕೊಳ್ಳಲು ಅವರು ವಿದ್ಯಾರ್ಥಿಗಳನ್ನು ಪ್ರೇರೇಪಿಸಿದರು.

ಎರಡನೇ ಅಧಿವೇಶನವನ್ನು ಮೌತುಲಿ ಮಿತ್ರ ಮುಖ್ಯ ವ್ಯವಹಾರ ಅಭಿವೃದ್ಧಿ ಅಧಿಕಾರಿ ಚರ್ಚಿಸಿದರು
ಡೇಟಾ ಸ್ಪೇಸ್ ಸೆಕ್ಯುರಿಟಿ ಪ್ರೈ. ಲಿಮಿಟೆಡ್.ಅಧಿವೇಶನವು ವಿವಿಧ ವೃತ್ತಿಜೀವನದ ಭವಿಷ್ಯವನ್ನು ಅರ್ಥಮಾಡಿಕೊಳ್ಳುವ ವಿಷಯಗಳನ್ನು ಒಳಗೊಂಡಿತ್ತು. ಸೈಬರ್ ಭದ್ರತಾ ಕ್ಷೇತ್ರದಲ್ಲಿ ವೃತ್ತಿಜೀವನದ ಭವಿಷ್ಯದ ಚಿತ್ರವನ್ನು ಅವರು ವಿವರವಾಗಿ ನೀಡಿದರು. ಈ ಪ್ರದೇಶದಲ್ಲಿನ ವ್ಯತ್ಯಾಸಗಳು ಮತ್ತು ಈ ಕ್ಷೇತ್ರದಲ್ಲಿ ಲಭ್ಯವಿರುವ ಸಂಬಳ ಪ್ಯಾಕೇಜ್‌ಗಳನ್ನು ವಿವಿಧ ಭಾಗಗಳಲ್ಲಿ ವಿವರಿಸುವ ಮೂಲಕ ಅವರು ತಮ್ಮ ಅಧಿವೇಶನವನ್ನು ಮುಕ್ತಾಯಗೊಳಿಸಿದರು. ಭಾರತ ಮತ್ತು ವಿದೇಶಗಳ ಬಿಸಿಎ ವಿದ್ಯಾರ್ಥಿಗಳು, ವಿಭಾಗದ ಅಧ್ಯಾಪಕ ಸದಸ್ಯರು ಉಪಸ್ಥಿತರಿದ್ದರು.ಮೌತುಲಿ ಮಿತ್ರ ಎಲ್ಲರನ್ನು ಸ್ವಾಗತಿಸಿದರು. ಕಂಪ್ಯೂಟರ್ ವಿಜ್ಞಾನ ವಿಭಾಗದ ಮುಖ್ಯಸ್ಥರಾದ ಶ್ರೀ ಕೆ.ಪ್ರವೀಣ್ ಕುಮಾರ್ ಅವರು ಧನ್ಯವಾದಗಳನ್ನು ಪ್ರಸ್ತಾಪಿಸಿದರು ಮತ್ತು ಕಾರ್ಯಾಗಾರವನ್ನು ಸಂಯೋಜಿಸಿದರು.

Leave A Reply

Your email address will not be published.