ಕ್ಯಾನ್ ಮಗುಚಿ ಹಾಲು ಚೆಲ್ಲಿ ಬೀದಿ ನಾಯಿಗಳು ಹಾಲು ನೆಕ್ಕುತ್ತಿದ್ದವು | ಮತ್ತೊಂದು ತುದಿಯಲ್ಲಿ ಮನುಷ್ಯ ಅದೇ ಹಾಲನ್ನು ತುಂಬಿಕೊಳ್ಳುತ್ತಿದ್ದ | ಪತ್ರಕರ್ತ ಸುದ್ದಿ ತಿರುಚಿ ಬರೆಯುತ್ತಿದ್ದ


ಉತ್ತರ ಪ್ರದೇಶದಲ್ಲಿ ಮನಕಲಕುವ ದೃಶ್ಯ
ವೊಂದು ( !! ) ಕಣ್ಣಿಗೆ ಬಿದ್ದಿದ್ದು ಅದನ್ನು ಒಬ್ಬರು ತಮ್ಮ ಟ್ವಿಟ್ಟರಿನಲ್ಲಿ ಬಿತ್ತರಿಸಿದ್ದಾರೆ.


Ad Widget

Ad Widget

Ad Widget

Ad Widget
Ad Widget

Ad Widget

ಆಗ್ರಾದ ರಾಮ್ ಭಾಗ್ ನಲ್ಲಿ, ತಾಜ್ ಮಹಲ್ ಗಿಂತ ಕೇವಲ ಐದಾರು ಕಿಲೋಮೀಟರ್ ಗಳ ದೂರದಲ್ಲಿ ಹಾಲಿನ ದೊಡ್ಡ ಪಾತ್ರೆಯೊಂದು ಒಂದು ಮಗುಚಿ ಬಿದ್ದಿತ್ತು. ಅದರಿಂದ ಹಾಲು ಚೆಲ್ಲಿ ರಸ್ತೆಯಲ್ಲಿ ಹರಿದಿತ್ತು. ಆ ಸಮಯದಲ್ಲಿ ಒಂದು ಕಡೆ ಕೆಲವು ಬೀದಿ ನಾಯಿಗಳು ಆ ಚೆಲ್ಲಿ ಹೋದ ಹಾಲನ್ನು ಕುಡಿಯುತ್ತಿದ್ದವು. ಅತ್ತ ಅದೇ ಹಾಲನ್ನು ಮತ್ತೊಂದು ವ್ಯಕ್ತಿ ಇನ್ನೊಂದು ಬದಿಯಿಂದ ಬೊಗಸೆಯಲ್ಲಿ ಎತ್ತಿ ತನ್ನಲ್ಲಿ ಇರುವ ಪಾತ್ರೆಯೊಂದರಲ್ಲಿ ತುಂಬಿಸಲು ಪ್ರಾರಂಭಿಸಿದ್ದ.


Ad Widget

ಈ ಘಟನೆಯನ್ನು ಟ್ವೀಟ್ ಮಾಡಿದ್ದು ಕಮಲ್ ಖಾನ್  ಎಂಬ NDTV ಯ ವರದಿಗಾರ. ತಮ್ಮಸ್ವಾರ್ಥಕ್ಕಾಗಿ ವಿನಾ ಕಾರಣ ಮೋದಿಯನ್ನು ವಿರೋಧಿಸುತ್ತಲೇ ಬಂದ NDTV ಆನ್ ಲೈನ್ ಪತ್ರಿಕೆಯಲ್ಲಿ ಆತ ಬರೆಯುತ್ತಾರೆ : ” 21 ದಿನಗಳ ಲಾಕ್ ಡೌನ್ ಭಾರತದ ಲಕ್ಷಾಂತರ ಜನರನ್ನು ಬಡತನಕ್ಕೆ ಮತ್ತು ಹಸಿವೆಗೆ ದೂಡಿದೆ ” ಕೇಂದ್ರ ಸರಕಾರವು ದೇಶದ 80 ಕೋಟಿ ಜನರಿಗೆ ನೇರವಾಗಿ ಹಣ ವರ್ಗಾವಣೆ ಮತ್ತು ಇತರ  ಸಬ್ಸಿಡಿಯಲ್ಲಿ ಆಹಾರ ಪದಾರ್ಥವನ್ನು ಕೊಟ್ಟಿದೆ ಎನ್ನುತ್ತಿದ್ದಾರೆ. ಆದರೆ NDTV ಸಂದರ್ಶಿಸಿದ ವ್ಯಕ್ತಿಗಳು ‘ನಮಗೆ ಏನೂ ಸಿಕ್ಕಿಲ್ಲ, ಅಥವಾ ಅತ್ಯಂತ ಕಡಿಮೆ ಸಿಕ್ಕಿದೆ ‘ ಅಂದಿದ್ದಾರೆ. ಕೆಲವರು ಸರಕಾರದ ಬೆನಿಫಿಟ್ಸ್ ಅನ್ನು ಪಡೆಯುವ ಸಂದರ್ಭಗಳಲ್ಲಿ ಬಿಸಿಲಿನಲ್ಲಿ ನಿಲ್ಲಬೇಕಾಗಿದೆ ಬಂದಿದೆ ಮತ್ತು ಏಟು ತಿಂದಿದ್ದಾರೆ ಎಂದು ಬರೆಯುತ್ತಾರೆ.

ಈ ಘಟನೆ ನಡೆಯಬಾರದಿತ್ತು. ಮನುಷ್ಯರಾಗಿ ನಾವು ಇದನ್ನು ಒಪ್ಪಿಕೊಳ್ಳಲು ಸಾಧ್ಯವಿಲ್ಲ. ಆದರೆ ಆ ವ್ಯಕ್ತಿ ಹಾಲು ಕುಡಿದಿಲ್ಲ. ಆತನೊಬ್ಬ ಮತಿ ಭ್ರಮಿತ ವ್ಯಕ್ತಿಯಂತೆ ಕಾಣುತ್ತಿದ್ದಾನೆ. ಬಡವನಂತೂ ಸತ್ಯ. ಘಟನೆಯ ವಿಡಿಯೋದಲ್ಲಿ ಕಂಡಂತೆ ಆತ ಹಸಿವೆಯಿಂದ ಮಾತ್ರ ಹಾಗೆ ಹಾಲು ತುಂಬಿಕೊಂಡಿದ್ದಾನೆ ಅಂತ ಖಚಿತವಾಗಿ ಅನ್ನಿಸುವುತ್ತಿಲ್ಲ. ಹುಚ್ಚನಾಗಿರುವ ಸಾಧ್ಯತೆ ಇರುವ ಆತ ಹಾಗೆ ಹಾಲು ಬೊಗಸೆಯಲ್ಲಿ ಎತ್ತಿಕೊಳ್ಳುವುದನ್ನು , ಅದು ಲಾಕ್ ಡೌನ್ ನ ಇಂಪ್ಯಾಕ್ಟ್ ಅಂತ ಬರೆಯುವ ಮನಸ್ಥಿತಿಗೆ ನಾವು ಏನನ್ನಬೇಕು ? ಇದು ಲಾಕ್ ಡೌನ್ ನ ಇಂಪ್ಯಾಕ್ಟ್ ಹೇಗಾಗುತ್ತದೆ ? ಲಾಕ್ ಡೌನ್ ಆದ ಕಾರಣದಿಂದ ಹಾಲಿನ ಕ್ಯಾನ್ ಮಗುಚಿತಾ ? ಒಂದು ವೇಳೆ ನಿಜವಾಗಿಯೂ ಆತ ಹಸಿವೆಯಿಂದಲೆ ಹಾಲು ಬಾಚಿಕೊಂಡ ಅಂದುಕೊಳ್ಳೋಣ. ಅದು ಲಾಕ್ ಡೌನ್ನ ಕಾರಣದಿಂದ ಆದ ಹಸಿವೆ ಎಂದು ಕಮಲ್ ಖಾನ್ ಯಾಕೆ ಭ್ರಮಿಸಬೇಕು ?

ಒಂದು ಸುದ್ದಿಯನ್ನು ಯಾವ ರೀತಿ ಕೂಡಾ ತಿರುಚಿ ಬರೆಯಬಹುದು ಎನ್ನುವುದಕ್ಕೆ ಇದು ಒಂದು ಒಳ್ಳೆಯ ಉದಾಹರೆಯಾಗಿದೆ. ಇಂತಹ ಪತ್ರಿಕೆಗಳನ್ನು ದೂರವಿಟ್ಟಷ್ಟು ಒಳ್ಳೆಯದು.

error: Content is protected !!
Scroll to Top
%d bloggers like this: