ಲೋಕಸಭೆ ಚುನಾವಣೆಗೆ ಬಿಜೆಪಿ ಮೊದಲ ಪಟ್ಟಿ ಬಿಡುಗಡೆ : ವಾರಣಾಸಿಯಿಂದ ಮೋದಿ, ಗಾಂಧಿನಗರದಿಂದ ಅಮಿತ್ ಶಾ ಸ್ಪರ್ಧೆ

Narendra Modi:2024ರ ಲೋಕಸಭಾ ಚುನಾವಣೆಗೆ ಬಿಜೆಪಿ ಶನಿವಾರ 195 ಸ್ಪರ್ಧಿಗಳ ಮೊದಲ ಪಟ್ಟಿಯನ್ನು ಪ್ರಕಟಿಸಿದೆ. ಪ್ರಧಾನಿ ನರೇಂದ್ರ ಮೋದಿ (Narendra Modi)ಅವರು ವಾರಣಾಸಿಯಿಂದ ಸ್ಪರ್ಧಿಸಲಿದ್ದಾರೆ ಎಂದು ಪಕ್ಷದ ಪ್ರಧಾನ ಕಾರ್ಯದರ್ಶಿ ವಿನೋದ್ ತಾವ್ಡೆ ಘೋಷಿಸಿದ್ದಾರೆ. ಮೊದಲ ಪಟ್ಟಿಯಲ್ಲಿ 34 ಕೇಂದ್ರ ಮತ್ತು ರಾಜ್ಯ ಸಚಿವರು, ಇಬ್ಬರು ಮಾಜಿ ಮುಖ್ಯಮಂತ್ರಿಗಳ ಹೆಸರುಗಳಿವೆ ಎಂದು ತಾವ್ಡೆ ಹೇಳಿದ್ದಾರೆ.

 

ನರೇಂದ್ರ ಮೋದಿಯವರ ಹೊರತಾಗಿ, ಬಿಜೆಪಿಯ ಮೊದಲ ಪಟ್ಟಿಯಲ್ಲಿ ಅರುಣಾಚಲ ಪಶ್ಚಿಮದಿಂದ ಕಿರಣ್ ರಿಜಿಜು, ದಿಬ್ರುಗಡ್ನಿಂದ ಸರ್ಬಾನಂದ ಸೋನೊವಾಲ್, ಈಶಾನ್ಯ ದೆಹಲಿಯಿಂದ ಮನೋಜ್ ತಿವಾರಿ, ನವದೆಹಲಿಯಿಂದ ಬನ್ಸುರಿ ಸ್ವರಾಜ್, ಗಾಂಧಿನಗರದಿಂದ ಅಮಿತ್ ಶಾ, ಪೋರಬಂದರ್ನಿಂದ ಮನ್ಸುಖ್ ಮಾಂಡವಿಯಾ, ನವಸಾರಿಯಿಂದ ಸಿ. ಆರ್. ಪಾಟೀಲ್, ಗೊಡ್ಡಾದಿಂದ ನಿಶಿಕಾಂತ್ ದುಬೆ ಇದ್ದಾರೆ.

 

ಇತರ ಪ್ರಮುಖ ಹೆಸರುಗಳಲ್ಲಿ ತ್ರಿಶೂರ್ನಿಂದ ಸುರೇಶ್ ಗೋಪಿ, ಪತ್ತನಂತಿಟ್ಟದಿಂದ ಅನಿಲ್ ಆಂಟನಿ, ತಿರುವನಂತಪುರಂನಿಂದ ರಾಜೀವ್ ಚಂದ್ರಶೇಖರ್, ಗುನಾದಿಂದ ಜ್ಯೋತಿರಾಧಿತ್ಯ ಸಿಂಧಿಯಾ, ವಿದಿಶಾದಿಂದ ಶಿವರಾಜ್ ಸಿಂಗ್ ಚೌಹಾಣ್, ಬಿಕಾನೇರ್ನಿಂದ ಅರ್ಜುನ್ ಮೇಘ್ವಾಲ್, ಅಲ್ವಾರ್ನಿಂದ ಭೂಪೇಂದ್ರ ಯಾದವ್, ಜೋಧ್ಪುರದಿಂದ ಗಜೇಂದ್ರಸಿಂಗ್ ಶೇಖಾವತ್, ಕೋಟಾದಿಂದ ಓಂ ಬಿರ್ಲಾ, ಕರೀಂನಗರದಿಂದ ಬಂಡಿ ಸಂಜಯ್ ಕುಮಾರ್, ಸಿಕಂದರಾಬಾದ್ನಿಂದ ಜಿ ಕಿಶನ್ ರೆಡ್ಡಿ ಸೇರಿದ್ದಾರೆ.

 

ಪಕ್ಷವು ಇತ್ತೀಚೆಗೆ ಮುಖಾಮುಖಿ ಸಭೆಗಳನ್ನು ನಡೆಸಿದ್ದು, ಇದರಲ್ಲಿ ಪಕ್ಷವು ತನ್ನ ಸ್ಪರ್ಧಿಗಳನ್ನು 2024 ರ ನಿರ್ಣಾಯಕ ಲೋಕಸಭಾ ಚುನಾವಣೆಗೆ ನಿರ್ಧರಿಸುವ ಮೊದಲು ಹಾಲಿ ಸಂಸದರ ಕಾರ್ಯಕ್ಷಮತೆಯನ್ನು ಕೂಲಂಕಷವಾಗಿ ಪರಿಶೀಲಿಸಲಾಯಿತು. ಕಾಂಗ್ರೆಸ್ ನೇತೃತ್ವದ ಇಂಡಿಯ ಒಕ್ಕೂಟದ ಸಂಯುಕ್ತ ವಿರೋಧ ಪಕ್ಷದ ವಿರುದ್ಧ ಎನ್ ಡಿ ಎ ಸ್ಪರ್ಧಿಸಲಿರುವ ಮೊದಲ ಚುನಾವಣೆ ಇದಾಗಿದೆ. ನರೇಂದ್ರ ಮೋದಿ ಅವರು ಈಗಾಗಲೇ ಬಿಜೆಪಿ ಖಂಡಿತ 400 ಸ್ಥಾನಗಳನ್ನು ಗೆಲ್ಲುವ ನಿರೀಕ್ಷೆಯಲ್ಲಿದೆ ಎಂದು ತಿಳಿಸಿದ್ದಾರೆ.

ಇದನ್ನೂ ಓದಿ :Mangalore Missing Case:ನಾಪತ್ತೆಯಾಗಿದ್ದ ಚೈತ್ರಾ ಹೆಬ್ಬಾರ್‌ ವಿದೇಶದಲ್ಲಿ?!

Leave A Reply

Your email address will not be published.