ಅಡಿಕೆ ತಿಂದರೆ ಆರೋಗ್ಯಕ್ಕೆ ಇದೆ ಹಲವು ಲಾಭ!!!

ಮಲ್ನಾಡ್ ಅಡಿಕೆ, ಮೈಸೂರು ವೀಳ್ಯದೆಲೆ ಬೆರೆತರೆ ಕೆಂಪು.. ಇವೆರಡನ್ನು ಜೊತೆಯಾಗಿ ಸೇವಿಸಿದರೆ ಮನಸ್ಸಿಗೆ ತಂಪು..

ವೀಳ್ಯೆದೆಲೆ ಹಾಗೂ ಅಡಿಕೆ ಎರಡಕ್ಕೂ ಅವಿನಾಭಾವ ಸಂಬಂಧವಿದ್ದು, ಊಟದ ರುಚಿಗೆ ಉಪ್ಪಿನಕಾಯಿಯಂತೆ ಊಟದ ಬಳಿಕ ಎಲೆ ಅಡಿಕೆ ಇಲ್ಲದೆ ಹೋದರೆ, ಊಟ ಅಪೂರ್ಣ ಎಂದೇ ಪರಿಗಣಿಸಲಾಗುತ್ತದೆ. ಬಹುಪಯೋಗಿ ಅಡಿಕೆ ಪೂಜೆಗಳಲ್ಲಿ ಮಾತ್ರವಲ್ಲದೆ ಪ್ರತಿ ಶುಭ ಕಾರ್ಯಗಳಲ್ಲಿ ಸ್ಥಾನವನ್ನು ಭದ್ರ ಪಡಿಸಿಕೊಂಡುಬಿಟ್ಟಿದೆ.

ತೆಂಗಿನ ಮರವನ್ನೇ ಹೋಲಿಸುವ ಅಡಿಕೆ ಮರವು ಬಹಳ ದುಬಾರಿಯಾಗಿದ್ದು, ಅಡಿಕೆ ತೆಂಗಿನಕಾಯಿಗಿಂತ ಗಾತ್ರದಲ್ಲಿ ಚಿಕ್ಕದಾದರೂ ಬೇಡಿಕೆಯಲ್ಲಿ ದೊಡ್ಡಣ್ಣ. ಹೊರದೇಶದಲ್ಲೂ ಕೂಡ ಬಹಳ ಬೇಡಿಕೆ ಗಿಟ್ಟಿಸಿಕೊಂಡಿರುವ ಅಡಿಕೆ ದೇಹಕ್ಕೆ ಬೇಕಾದ ಹಲವು ಪೋಷಕಾಂಶಗಳು ಒಳಗೊಂಡಿದೆ. ಅರೆಕೈಡಿನ್, ಅರೆಕೊಲಿಡಿನ್, ಗುವಾಸೆಲಿನ್, ಗುರಾಸಿನ್ ಮುಂತಾದ ಅಂಶಗಳು ಹೊಂದಿದೆ.

ಅಡಿಕೆಯನ್ನು ಸೇವಿಸುವುದರಿಂದ ಅನೇಕ ಪ್ರಯೋಜನಗಳಿವೆ.

ಅಡಿಕೆಯನ್ನು ಜಗಿಯುವುದು ಕೆಲವರಿಗೆ ಚಟವಾಗಿ ಅದನ್ನು ತಿನ್ನದೇ ಇದ್ದರೆ ಏನೋ ಕಳೆದುಕೊಂಡ ಭಾವ ಕಾಡುವುದುಂಟು. ಅಧಿಕ ಸಿಹಿ ಸೇವನೆ ಮಾಡುವವರ ಹಲ್ಲಿನಲ್ಲಿ ಸಾಮಾನ್ಯವಾಗಿ ಹುಳುಕು ಹಾಗೂ ರಂಧ್ರ ಉಂಟಾಗುವುದು. ಈ ಸಮಸ್ಯೆಯನ್ನು ತಡೆಯಲು ಅಡಿಕೆ ರಸವು ಸಹಾಯ ಮಾಡುವುದು.

ಹಲ್ಲಿನಲ್ಲಿ ಇರುವ ಹುಳುಕು ಬೇರಿನ ಆಳಕ್ಕೆ ಹೋಗಿದ್ದರೆ ಅದು ಸಂವೇದನಾ ಶೀಲ ಹಲ್ಲಾಗಿ ಮಾರ್ಪಡುವುದು. ಅದರಿಂದ ಉಂಟಾಗುವ ನೋವುಗಳನ್ನು ಅಡಿಕೆಯ ರಸ ಶಮನಗೊಳಿಸುವುದು.ಅಡಿಕೆ ಸೇವಿಸಿದಾಗ ಬಾಯಿಯಲ್ಲಿನ ಲಾಲಾರಸ ಗ್ರಂಥಿಗಳನ್ನು ನಿರಂತರವಾಗಿ ಹೊರಗಿಡುತ್ತದೆ.

ಈ ಲಾಲಾರಸವು ಭೇದಿಯನ್ನು ತಡೆಯುತ್ತದೆ. ಅಷ್ಟೇ ಅಲ್ಲ, ಸ್ಜೋಗ್ರೆನ್ಸ್ ಸಿಂಡ್ರೋಮ್ ಅನ್ನು ಆರೋಗ್ಯ ಪ್ರಯೋಜನಗಳಲ್ಲಿ ತಡೆಗಟ್ಟಬಹುದು. ಮಧುಮೇಹ ಇರುವವರಲ್ಲಿ ಆಗಾಗ ಬಾಯಿ ಒಣಗುವುದು, ಬಾಯಲ್ಲಿ ಅತಿಯಾದ ದುರ್ಗಂಧ ಮತ್ತು ಕೆಟ್ಟ ಉಸಿರು ಉಂಟಾಗುವುದು. ಇಂತಹ ಸಮಸ್ಯೆಗಳಿಗೆ ಅಡಿಕೆ ಉತ್ತಮ ಪರಿಹಾರ ನೀಡುವುದು.

ಹತ್ತಿರ ಅಥವಾ ದೂರ ದೃಷ್ಟಿಯ ಸಮಸ್ಯೆ ಇರುವವರಿಗೆ ಅಡಿಕೆ ಸೇವನೆ ಉತ್ತಮ ಮದ್ದಾಗಿದೆ. ವೀಳ್ಯದೆಲೆ ಜೊತೆಗೆ ಅಡಿಕೆ ಸೇವಿಸುವಾಗ ಚೆನ್ನಾಗಿ ಅಗಿಯಬೇಕು. ಹೀಗೆ ಅಗಿಯುವಾಗ ಉತ್ಪತ್ತಿಯಾಗುವ ರಸವನ್ನು ನುಂಗಬೇಕು. ಅಡಿಕೆ ಅಂಶವು ನೇರವಾಗಿ ದೇಹಕ್ಕೆ ಹೀರಲ್ಪಡುತ್ತದೆ. ಇದು ಕಣ್ಣಿನ ಟೌರಿನ್‌ಗೆ ಹಾಗೂ ಮಯೋಪಿಕ್ ಕಣ್ಣುಗಳಿಗೆ ಶಕ್ತಿ ಒದಗಿಸುತ್ತದೆ.

ಡಿಫ್ತೀರಿಯಾ ಒಂದು ಸಾಂಕ್ರಾಮಿಕ ರೋಗವಾಗಿದ್ದು, ಅದಕ್ಕಾಗಿ ವೇಗದ ನಿರ್ವಹಣೆ ಅಗತ್ಯವಾಗಿದೆ. ಅಂತಹವರು ಈ ಹಣ್ಣನ್ನು ಬಳಸುತ್ತಾರೆ. ಡಿಫ್ತೀರಿಯಾ ವಾಸಿಯಾಗುವವರೆಗೆ ದಿನಕ್ಕೆ ೩ ಬಾರಿ ಒಣಗಿಸಿದ ಆವಿಯಲ್ಲಿ ಬೇಯಿಸಿದ ವೀಳ್ಯದೆಲೆ, ಅಡಿಕೆಯನ್ನು ಗಾರ್ಗ್ಲ್ ಮಾಡಬೇಕು.

ಕೆಲವರು ಅಜೀರ್ಣ ಸಮಸ್ಯೆಯನ್ನು ಹಾಗೂ ಮಲಬದ್ಧತೆಯನ್ನು ಅನುಭವಿಸುತ್ತಿರುವವರು ಅಡಿಕೆ ಯನ್ನು ಬಾಯಲ್ಲಿ ಇಟ್ಟುಕೊಂಡು ರಸವನ್ನು ನುಂಗುತ್ತಿದ್ದರೆ, ಅಜೀರ್ಣ ಸಮಸ್ಯೆ ನಿವಾರಣೆಯಾಗುತ್ತದೆ .

ಅಡಿಕೆ ಹಣ್ಣನ್ನು ಹುಳು ಔಷಧವಾಗಿಯೂ ಬಳಸಲಾಗುತ್ತದೆ. ಈ ಮೂಲಿಕೆಯನ್ನು ತಯಾರಿಸಲು ೧/೪ ಅಡಿಕೆ, ತೆಮುಲಾವಾಕ್ ೧/೨ ಬೆರಳು, ೧/೨ ಅರಿಶಿಣ, ಬೇಕಾಗುತ್ತದೆ. ಇದೆಲ್ಲಾ ಪದಾರ್ಥಗಳನ್ನು ಹಾಕಿ ನೀರಿನಲ್ಲಿ ಚೆನ್ನಾಗಿ ಕುದಿಸಿದ ಬಳಿಕ ಆ ನೀರನ್ನು ಸೋಸಬೇಕು. ತಯಾರಾದ ಕಷಾಯವನ್ನು ಕುಡಿಯುವುದರಿಂದ ಹೊಟ್ಟೆಯಲ್ಲಿನ ಹುಳು ಅಥವಾ ಇತರೆ ಕ್ರಿಮಿ ಕೀಟಗಳನ್ನು ಹೊರಹಾಕಲ್ಪಡುತ್ತದೆ.

ಅಡಿಕೆ ತಿನ್ನುವುದರಿಂದ ದೇಹದ ಮೇಲಾದ ಗಾಯಗಳಿಗೆ ಚಿಕಿತ್ಸೆ ನೀಡುವುದರ ಜೊತೆಗೆ ತುರಿಕೆ ಮುಂತಾದ ಚರ್ಮ ರೋಗಗಳಿಗೆ ಚಿಕಿತ್ಸೆ ನೀಡುತ್ತದೆ. ಎಳೆಯ ಅಡಿಕೆಯನ್ನು ತುರಿ ಮಾಡಿ, ಸ್ವಲ್ಪ ನೀರು ಬೆರೆಸಿ ಪೇಸ್ಟ್ ಮಾಡಿ. ನಂತರ ಚರ್ಮದ ಮೇಲೆ ಅನ್ವಯಿಸಿದರೆ ಚರ್ಮದ ಸಮಸ್ಯೆಯನ್ನು ದೂರ ಮಾಡುತ್ತದೆ.

ವೀಳ್ಯದೆಲೆಯ ಜೊತೆಗೆ ಅಡಿಕೆಯನ್ನೂ ಅಗಿಯುವುದರಿಂದ ಹಲ್ಲು ಮತ್ತು ಒಸಡಿಗೆ ಬೇಕಾದ ಕ್ಯಾವಿಟಿ ನೀಡುತ್ತದೆ. ಹೀಗೆ ಸ್ವಲ್ಪ ಸಮಯಗಳ ಕಾಲ ಜಗಿಯುವುದರಿಂದ ಹಲ್ಲುಗಳು ಹಾಗೇ ಇರುತ್ತವೆ ಮತ್ತು ಟೊಳ್ಳಾಗಿರುವುದಿಲ್ಲ.

ಅಲ್ಲದೆ ಹಲ್ಲುಗಳ ಸಮಸ್ಯೆಯನ್ನೂ ಅಡಿಕೆ ಗುಣಪಡಿಸುತ್ತದೆ.ಅಡಿಕೆಯನ್ನು ನಿಯಮಿತವಾಗಿ ಬಳಸುವುದರಿಂದ ಆರೋಗ್ಯ ಕಾಪಾಡಲು ನೆರವಾಗುವುದರಲ್ಲಿ ಸಂಶಯವಿಲ್ಲ.

Leave A Reply

Your email address will not be published.