ಆಧುನಿಕ ಶ್ರವಣ ಕುಮಾರ, ಹೆಗಲ ಮೇಲೆ ಹೊತ್ತು ಹೊರಟ ಮಾತಾ ಪಿತರ !

ಬಿಹಾರ : ಆಧುನಿಕ ಯುಗದಲ್ಲಿ, ಮಕ್ಕಳು ತಮ್ಮ ವಯಸ್ಸಾದ ಹೆತ್ತವರನ್ನು  ಹೊರೆ ಎಂದು ಪರಿಗಣಿಸುವುದನ್ನು ಅಥವಾ ಕೆಲವೊಮ್ಮೆ ಅವರನ್ನು ಶೋಚನೀಯ ಸ್ಥಿತಿಯಲ್ಲಿ ಒಂಟಿಯಾಗಿ ಬಿಡುವುದನ್ನು ನಾವು ಆಗಾಗ್ಗೆ ನೋಡುತ್ತೇವೆ, ಆದರೆ ಜೆಹಾನಾಬಾದ್ನಿಂದ ತಂದೆ-ತಾಯಿಯ ಮೇಲೆ ತೋರಿದ ವಿಶೇಷವಾದ ಪ್ರೀತಿಯೊಂದರ ಅಪರೂಪದ ದೃಶ್ಯವೊಂದು ವೈರಲ್‌ ಆಗಿದೆ .

ತೇತ್ರಾಯುಗದಲ್ಲಿ ಶ್ರವಣ ಕುಮಾರನಂತೆ ಬಿಹಾರದ ಜೆಹನಾಬಾದ್ ಜಿಲ್ಲೆಯವರಾದ ಚಂದನ್ ಕುಮಾರ್ ಅವರು ಸುಲ್ತಾನ್ಗಂಜ್ ಗಂಗಾ ಘಾಟ್ನ ಗಂಗಾ ನದಿಯಲ್ಲಿ ಪವಿತ್ರ ಸ್ನಾನ ಮಾಡಿದ ನಂತರ ಪವಿತ್ರ ಯಾತ್ರಾ ಪ್ರಯಾಣಕ್ಕೆ ಹೊರಟಿದ್ದಾನೆ. ಯಾತ್ರೆಯಲ್ಲಿ ಕುಮಾರ್ ಅವರ ಪತ್ನಿ ರಾಣಿ ದೇವಿ ಕೂಡ ಅವರೊಂದಿಗೆ ಕೈಜೋಡಿಸಿರುವುದು ಕಾಣಿಸುತ್ತದೆ.

ಚಂದನ್ತ‌ ಕುಮಾರ್‌ ತಮ್ಮ ಹೆತ್ತವರನ್ನು ಹೆಗಲ ಮೇಲೆ ಹೊತ್ತುಕೊಂಡು ದಿಯೋಘರ್ ಗೆ ಹೊರಟಾಗ ಈ ದೃಶ್ಯವನ್ನು ಕಂಡು ಸ್ಥಳೀಯರು ಆಶ್ಚರ್ಯಚಕಿತರಾದರು, ಆದರೆ ಕೆಲವು ಪೊಲೀಸ್ ಸಿಬ್ಬಂದಿ ಕನ್ವರ್ ಅನ್ನು ಎತ್ತಲು ಸಹಾಯ ಮಾಡುತ್ತಿರುವುದು ಕಂಡುಬಂದಿದೆ.

ದೇಶದ 12 ಜ್ಯೋತಿರ್ಲಿಂಗಗಳಲ್ಲಿ ಒಂದಾದ ಜಾರ್ಖಂಡ್ನ ದಿಯೋಘರ್ ಜಿಲ್ಲೆಯ ಬಾಬಾ ಬೈದ್ಯನಾಥ ಧಾಮ್ ದೇವಾಲಯಕ್ಕೆ ಭೇಟಿ ನೀಡುವ ಗುರಿಯನ್ನು ಚಂದನ್ ತನ್ನ ಪತ್ನಿ ಮತ್ತು ಪೋಷಕರು ಹೊಂದಿದ್ದರು.ಈ ದೇವಸ್ಥಾನಕ್ಕೆ ಪ್ರಾರ್ಥನೆ ಸಲ್ಲಿಸಲು ಹಲವು  ಭಕ್ತರು ಭೇಟಿ ನೀಡುತ್ತಾರೆ 

ಅಶಾಢ ಮಾಸವನ್ನು ಶಿವನ ತಿಂಗಳು ಎಂದು ಪರಿಗಣಿಸಲಾಗುತ್ತದೆ. ಪವಿತ್ರ ಸಾವನ್ (ಮಾನ್ಸೂನ್) ತಿಂಗಳ ನಡುವೆ ಈ ಘಟನೆ ಬೆಳಕಿಗೆ ಬಂದಿದೆ. ಕನ್ವರ್ ಯಾತ್ರೆಯು ವಿವಿಧ ರಾಜ್ಯಗಳಲ್ಲಿ ನಡೆಸಲಾಗುವ ಆಚರಣೆಗಳಲ್ಲಿ ಒಂದಾಗಿದೆ, ಇದರಲ್ಲಿ ಭಕ್ತರು ಗಂಗಾ ನದಿಯ ಪವಿತ್ರ ನೀರನ್ನು ತರಲು ಕಾಲ್ನಡಿಗೆಯಲ್ಲಿ ಪ್ರಯಾಣಿಸುವಂತಹ ಐತಿಹಾಸಿ ಹಿನ್ನೆಲೆಯನ್ನೇ ಹೊಂದಿದೆ.

Leave A Reply

Your email address will not be published.