ನಾಯಿಗಳು ಕಂಡ ಕಂಡಲ್ಲಿ ಮೂತ್ರ ಮಾಡಲು ಇದೇ ಕಾರಣವಂತೆ !

ನಾಯಿಯನ್ನು ಗಮನಿಸಿದಾಗ ಅವುಗಳು ರಸ್ತೆ ಬದಿಯ ಲೈಟ್ ಕಂಬಗಳಿಗೆ, ವಾಹನದ ಟೈರ್‌ಗಳಿಗೆ ಮೂತ್ರ ಮಾಡುತ್ತವೆ. ಕೆಲವೊಂದು ಶ್ವಾನಗಳು ಮಣ್ಣಿನ ವಾಸನೆಯನ್ನು ಗ್ರಹಿಸಿ ನಂತರ ಮೂತ್ರ ಮಾಡುತ್ತವೆ.

ಬಹುತೇಕ ಶ್ವಾನಗಳು ವಾಹನ ಅಥವಾ ವಾಹನದ ಟೈರ್, ಕರೆಂಟ್ ಕಂಬಗಳಿಗೆ ಮೂತ್ರ ಮಾಡುತ್ತದೆ. ಆದರೆ ಹೀಗೇಕೆ ಮಾಡುತ್ತವೆ ಎಂಬುದು ಗೊತ್ತಿದೆಯಾ? ನಾಯಿಗಳ ಈ ವರ್ತನೆಯ ಬಗ್ಗೆ ಶ್ವಾನ ತಜ್ಞರು ಬಹಳ ಕೂಲಂಕುಷವಾಗಿ ಅಧ್ಯಯನ ನಡೆಸಿದ್ದಾರೆ.


Ad Widget

Ad Widget

Ad Widget

Ad Widget

Ad Widget

Ad Widget

Ad Widget

Ad Widget

ಇದಾದ ನಂತರ ಅವರು ಇದಕ್ಕೆ ಮೂರು ಕಾರಣಗಳನ್ನು ನೀಡಿದ್ದಾರೆ. ನಾಯಿಗಳು ಕಂಬ ಅಥವಾ ಟೈರ್ ಮೇಲೆ ಮೂತ್ರ ವಿಸರ್ಜಿಸುವ ಮೂಲಕ ತಮ್ಮ ಪ್ರದೇಶವನ್ನು ಗುರುತಿಸುತ್ತವೆ. ಅವುಗಳ ಸಹಚರರನ್ನು ಸಂಪರ್ಕಿಸುವ ಮಾರ್ಗವಾಗಿದೆ. ಕಂಬ ಅಥವಾ ಟೈರ್ ಮೇಲೆ ಮೂತ್ರ ವಿಸರ್ಜಿಸಿದಾಗ, ಆ ಕಂಬ ಅಥವಾ ಟೈರ್‌ನ್ನು ವಾಸನೆ ಮಾಡಲು ಹೋಗುವಾಗ ಅನೇಕ ಮಾಹಿತಿಯ ಈ ನಾಯಿಗೆ ಲಭ್ಯವಾಗುತ್ತದೆ.

ನಾಯಿಗಳು ಅಡ್ಡ ಮೇಲೆಗಿಂತ ಹೆಚ್ಚಾಗಿ ಲಂಬ ಮೇಲೆಗಳಲ್ಲಿ ಮೂತ್ರ ವಿಸರ್ಜಿಸಲು ಬಯಸುತ್ತವೆ. ಟೈರ್ ಮತ್ತು ಕಂಬದ ಕೆಳಗಿನ ಭಾಗವು ನಾಯಿಯ ಮೂಗಿಗೆ ತಲುಪುತ್ತದೆ. ಅಂತಹ ಪರಿಸ್ಥಿತಿಯಲ್ಲಿ, ಅವು ತಮ್ಮ ಪರಿಮಳವನ್ನು ಇತರ ನಾಯಿಗಳ ಮೂಗಿನ ಮಟ್ಟದಲ್ಲಿ ಬಿಡುತ್ತವೆ. ಅಲ್ಲದೆ ನಾಯಿ ಮೂತ್ರದ ವಾಸನೆಯು ರಬ್ಬರ್ ಟಿಯರ್‌ನಲ್ಲಿ ದೀರ್ಘಕಾಲ ಉಳಿಯುತ್ತದೆ. ಮತ್ತೊಂದೆಡೆ, ನಾಯಿಗಳು ನೆಲದ ಮೇಲೆ ಮೂತ್ರ ವಿಸರ್ಜಿಸಿದರೆ, ನಂತರ ಅದರ ವಾಸನೆಯು ಬೇಗನೆ ಕಡಿಮೆಯಾಗುತ್ತದೆ. ಇದೇ ಕಾರಣಕ್ಕಾಗಿ ನಾಯಿಗಳು ಟಿಯರ್‌ಗಳ ಮೇಲೆ ಹೆಚ್ಚಾಗಿ ಮೂತ್ರ ಮಾಡುತ್ತವೆ ಎನ್ನುತ್ತಾರೆ ಸಂಶೋಧಕರು.

Leave a Reply

error: Content is protected !!
Scroll to Top
%d bloggers like this: