ನಿಮ್ಮಲ್ಲೂ ಈ ರೀತಿಯ ಆರೋಗ್ಯ ಸಮಸ್ಯೆ ಕಾಣಿಸಿಕೊಳ್ಳುತ್ತಿದೆ ಯೇ ಹಾಗಾದರೆ ಒಮ್ಮೆ ಅಸ್ತಮಾ ಪರೀಕ್ಷೆ ಮಾಡಿಸಿಕೊಳ್ಳಿ.

ಜನಸಂದಣಿ ಎಲ್ಲರಿಗೂ ಒಂದು ರೀತಿಯ ಉಸಿರುಗಟ್ಟುವಿಕೆಗೆ ಕಾರಣವಾಗಬಹುದು. ಇದು ಅಸ್ತಮಾ ಇರುವವರ ಸ್ಥಿತಿಯನ್ನು ಇನ್ನಷ್ಟು ಹದಗೆಡಿಸಬಹುದು. ಇನ್ನು ಅಸ್ತಮಾ ಸಮಸ್ಯೆ ಇದೆ ಎಂದು ತಿಳಿಯುವುದು ಸುಲಭವಲ್ಲ. ನಿಮ್ಮಲ್ಲಿ ಈ ಕೆಳಗಿನ ಲಕ್ಷಣಗಳು ಕಾಣಿಸಿ ಕೊಂಡಲ್ಲಿ ತಕ್ಷಣವೇ ವೈದ್ಯರನ್ನು ಸಂಪರ್ಕಿಸಿ.

Ad Widget

ನಾವು ಕೆಲವು ಸೆಕೆಂಡುಗಳ ಕಾಲ ಸ್ವಲ್ಪ ಉಸಿರಾಟದ ತೊಂದರೆಯನ್ನು ಸಹಿಸುವುದಿಲ್ಲ. ಆದರೆ ಅಸ್ತಮಾ ಇರುವವರು ಹಲವು ವರ್ಷಗಳಿಂದ ಈ ಸಮಸ್ಯೆಯಿಂದ ಬಳಲುತ್ತಿದ್ದಾರೆ. ಹಾಗೆಯೇ ಕೆಲವರಿಗೆ ತಮಗೆ ಅಸ್ತಮಾ ಸಮಸ್ಯೆ ಇರುವುದೇ ತಿಳಿಯುವುದಿಲ್ಲ ಅಸ್ತಮಾ ಉಂಟಾದಾಗ ಶ್ವಾಸಕೋಶಗಳು ಸಂಕುಚಿತಗೊಂಡು ಉರಿಯುತ್ತವೆ. ಹೆಚ್ಚು ಲೋಳೆಯ ಉತ್ಪಾದನೆಯನ್ನು ಪ್ರಾರಂಭಿಸಬಹುದು. ಧೂಳು, ಒಣ ಗಾಳಿ ಮತ್ತು ಹೊಗೆ ನಿಮ್ಮ ಶ್ವಾಸಕೋಶದಲ್ಲಿನ ಸ್ನಾಯುಗಳನ್ನು ಬಿಗಿಗೊಳಿಸಬಹುದು ಮತ್ತು ವಾಯುಮಾರ್ಗಗಳು ಊದಿಕೊಳ್ಳಬಹುದು. ವೈದ್ಯರು ಈ ಸ್ಥಿತಿಯನ್ನು ಅಸ್ತಮಾ ಎಂದು ಕರೆಯುತ್ತಾರೆ

Ad Widget . . Ad Widget . Ad Widget . Ad Widget

Ad Widget

ನೆಬ್ಯುಲೈಸರ್ ಮತ್ತು ಇನ್ಹೇಲರ್ ಸಹಾಯದಿಂದ ಅಸ್ತಮಾದ ಅಪಾಯವನ್ನು ಕಡಿಮೆ ಮಾಡಬಹುದು. ತೀವ್ರತರವಾದ ಅಸ್ತಮಾ ದಾಳಿಗಳು ದೀರ್ಘಕಾಲದ ದೈಹಿಕ ಕಾಯಿಲೆಗಳಿಂದ ಉಂಟಾಗುತ್ತವೆ. ವಿಶೇಷವಾಗಿ ದೀರ್ಘಕಾಲದ ಅಸ್ತಮಾ, ದೀರ್ಘಕಾಲದ ಬ್ರಾಂಕೈಟಿಸ್ ಮತ್ತು ಧೂಮಪಾನದಿಂದ ತೀವ್ರವಾದ ಅಸ್ತಮಾ ಉಂಟಾಗುತ್ತದೆ.

Ad Widget
Ad Widget Ad Widget

ನಿಮಗೆ ಉಸಿರಾಟದ ತೊಂದರೆ ಇದ್ದರೆ ಅದು ಅಸ್ತಮಾದ ಮೊದಲ ಚಿಹ್ನೆ. ವಾಯುಮಾರ್ಗಗಳು ಉರಿಯೂತ ಮತ್ತು ಸಂಕುಚಿತಗೊಳ್ಳುವುದರಿಂದ ಉಸಿರಾಟದ ತೊಂದರೆ ಉಂಟಾಗುತ್ತದೆ. ಇದರಿಂದಾಗಿ ಶ್ವಾಸಕೋಶಗಳು ಅಗತ್ಯ ಪ್ರಮಾಣದ ಆಮ್ಲಜನಕವನ್ನು ಸಾಗಿಸಲು ಸಾಧ್ಯವಿಲ್ಲ. ಆದ್ದರಿಂದ ಉಸಿರಾಟದ ತೊಂದರೆ ಬರುತ್ತದೆ ಅಸ್ತಮಾ ಇರುವ ವ್ಯಕ್ತಿಗೆ ಸಾಕಷ್ಟು ಆಮ್ಲಜನಕವನ್ನು ಉಸಿರಾಡಲು ಸಾಧ್ಯವಾಗುವುದಿಲ್ಲ ಏಕೆಂದರೆ ಶ್ವಾಸಕೋಶದಲ್ಲಿನ ಶ್ವಾಸನಾಳಗಳು ಸಂಕುಚಿತಗೊಳ್ಳುತ್ತವೆ ಮತ್ತು ಊದಿಕೊಳ್ಳುತ್ತವೆ. ಇದರಿಂದ ಉಸಿರಾಟದ ತೊಂದರೆ ಉಂಟಾದಾಗ ಶಬ್ದವೂ ಉಂಟಾಗುತ್ತದೆ. ಪರಿಸ್ಥಿತಿ ಹದಗೆಟ್ಟರೆ ಉಸಿರಾಟಕ್ಕೆ ಹೆಚ್ಚಿನ ತೊಂದರೆಯಾಗಲಿದೆ ಎನ್ನುತ್ತಾರೆ ವೈದ್ಯರು

ಕೆಮ್ಮು: ಸಾಮಾನ್ಯವಾಗಿ ಧೂಳು, ಹೊಗೆ ಮತ್ತು ಹೊರಗಿನ ಸಣ್ಣ ಕಣಗಳು ಶ್ವಾಸನಾಳದಲ್ಲಿ ಸಂವೇದನೆಯನ್ನು ಉಂಟುಮಾಡಬಹುದು. ನಿಮ್ಮ ಎದೆ ಮತ್ತು ಹೊಟ್ಟೆಯ ಸ್ನಾಯುಗಳು ನಿಮ್ಮ ಶ್ವಾಸಕೋಶದಿಂದ ಗಾಳಿಯನ್ನು ಹೊರಹಾಕಲು ನಿಮ್ಮ ಮೆದುಳಿಗೆ ಸೂಚಿಸುವ ನರಗಳನ್ನು ಉತ್ತೇಜಿಸುತ್ತದೆ. ಹೀಗಾಗಿ ಕೆಮ್ಮಿಗೆ ಕಾರಣವಾಗುತ್ತದೆ. ಇದು ತುಂಬಾ ಹೆಚ್ಚಾದಾಗ ಅಸ್ತಮಾ ಅಟ್ಯಾಕ್ ಆಗುತ್ತದೆ.

ಎದೆಯ ಬಿಗಿತ: ಉಸಿರಾಡಲು ಸಾಧ್ಯವಾಗದಿದ್ದರೆ ಉಸಿರಾಟದ ತೊಂದರೆ. ಹೀಗೆ ಎದೆಯನ್ನು ಬಿಗಿಗೊಳಿಸುವುದು. ಎದೆಯು ಊದಿಕೊಂಡಂತೆ ಅಥವಾ ಗಾಳಿಯಿಂದ ಸಂಕುಚಿತಗೊಂಡಂತೆ ಅನುಭವಿಸಬಹುದು. ಗಾಳಿಯು ಶ್ವಾಸಕೋಶದಲ್ಲಿ ಸಿಕ್ಕಿಹಾಕಿಕೊಂಡಾಗ ಅಥವಾ ನೀವು ಉಸಿರಾಡುವಾಗ ಅಥವಾ ಹೊರಗೆ ಹೋದಾಗ ಇದು ಸಂಭವಿಸುತ್ತದೆ. ಉಸಿರಾಟವು ಸರಿಯಾಗಿ ಆಗದಿದ್ದರೆ, ಅದು ವೇಗವಾಗಿ ಉಸಿರಾಡುವಂತೆ ಮಾಡುತ್ತದೆ. ಶ್ವಾಸಕೋಶದಿಂದ ಗಾಳಿಯ ಸಂಪೂರ್ಣ ಹೊರಹಾಕುವಿಕೆಯಿಂದ ಸಮಸ್ಯೆ ಉಂಟಾಗುತ್ತದೆ, ಅದು ವ್ಯಕ್ತಿಯು ವೇಗವಾಗಿ ಉಸಿರಾಡುವಂತೆ ಮಾಡುತ್ತದೆ. ಈ ತರ ಉಸಿರಾಟದ ಸಮಯದಲ್ಲಿ, ತೊಂದರೆ ಉಂಟಾಗುತ್ತದೆ.

ನಿಮಗೂ ಈ ಸಮಸ್ಯೆಗಳು ಕಾಣಿಸಿಕೊಂಡಲ್ಲಿ ವೈದ್ಯರ ಬಳಿ ಪರೀಕ್ಷೆ ಮಾಡಿಸಿಕೊಂಡು ಅಗತ್ಯವಿದ್ದರೆ ಚಿಕಿತ್ಸೆ ಪಡೆಯಿರಿ. ಇನ್ನು ಕೆಲವೊಮ್ಮೆ ಮನೆಯಲ್ಲಿಯೇ ಮನೆಮದ್ದುಗಳನ್ನು ಟ್ರೈ ಮಾಡುವುದರಿಂದ ಸಹ ಈ ಸಮಸ್ಯೆಗೆ ಪರಿಹಾರ ಪಡೆಯಬಹುದು.

Leave a Reply

error: Content is protected !!
Scroll to Top
%d bloggers like this: