ಸದ್ಯದಲ್ಲೇ ಇಲ್ಲವಾಗಲಿದೆ ಸಾಮಾಜಿಕ ಜಾಲತಾಣದ ದೈತ್ಯ ‘ಫೇಸ್‌ಬುಕ್’ | ಕಾರಣ ಏನು ಗೊತ್ತಾ??

ವಿಶ್ವದಲ್ಲಿ ಕೋಟ್ಯಾಂತರ ಬಳಕೆದಾರರನ್ನು ಹೊಂದಿರುವ ಫೇಸ್‌ಬುಕ್‌ ಇಂದು ದೊಡ್ಡ ಮಟ್ಟದಲ್ಲಿ ಬೆಳದುನಿಂತಿದೆ. ಜನರು ತಮ್ಮ ಭಾವನೆಗಳು, ಸಾಮಾಜಿಕ ವಿಚಾರ, ಸಿನಿಮಾ ವಿಚಾರ, ಫೋಟೋ, ಹಾಗೂ ಇತರೆ ಶುಭಾಶಯ ವಿನಿಮಯ ಸೇರಿದಂತೆ ಹಲವು ವಿಚಾರಗಳನ್ನು ಇದರಲ್ಲಿ ಹಂಚಿಕೊಳ್ಳುತ್ತಾರೆ. ಈ ಮೂಲಕ ಸೊಶೀಯಲ್‌ ಮೀಡಿಯಾದಲ್ಲಿ ಸದಾ ಆಕ್ಟಿವ್‌ ಇರುವುದಕ್ಕೆ ಹೆಚ್ಚಿನ ಜನರು ಬಯಸುತ್ತಾರೆ.

Ad Widget

ಆದರೆ ಸದ್ಯದಲ್ಲೇ ಫೇಸ್‌ಬುಕ್ ಇಲ್ಲವಾಗಲಿದೆ. ಸದ್ಯದಲ್ಲೇ ಸಾಮಾಜಿಕ ಜಾಲತಾಣ ಕ್ಷೇತ್ರದ ದೈತ್ಯ ಫೇಸ್‌ಬುಕ್‌ ಇದೀಗ ತನ್ನ ಹೆಸರನ್ನು ಬದಲಾಯಿಸಲು ಮುಂದಾಗಿದೆ. ಫೇಸ್‌ಬುಕ್ ಇಂಕ್ ಮುಂದಿನ ವಾರ ಕಂಪೆನಿಯನ್ನು ಹೊಸ ಹೆಸರಿನೊಂದಿಗೆ ಮರುಬ್ರಾಂಡ್ ಮಾಡಲು ಯೋಜಿಸುತ್ತಿದೆ ಎಂದು ದಿ ವರ್ಜ್ ವರದಿ ಮಾಡಿದೆ. ಫೇಸ್‌ಬುಕ್ ಮುಖ್ಯ ಕಾರ್ಯನಿರ್ವಾಹಕ ಅಧಿಕಾರಿ (ಸಿಇಒ) ಮಾರ್ಕ್ ಜುಕರ್‌ಬರ್ಗ್ ಅಕ್ಟೋಬರ್ 28 ರಂದು ಕಂಪನಿಯ ಕನೆಕ್ಟ್ ಕಾನ್ಫರೆನ್ಸ್‌ನಲ್ಲಿ ಹೆಸರು ಬದಲಾವಣೆ ಕುರಿತು ಚರ್ಚಿಸುವ ನಿರೀಕ್ಷೆಯಿದೆ ಎಂದು ವರದಿಯಲ್ಲಿ ಕೇಳಲಾಗಿದೆ.

Ad Widget . . Ad Widget . Ad Widget .
Ad Widget

ಹೆಸರು ಬದಲಾದರೂ ಕೂಡ ಫೇಸ್‌ಬುಕ್ ಆಪ್ ಮತ್ತು ಸೇವೆಯು ತಮ್ಮ ಬ್ರ್ಯಾಂಡಿಂಗ್‌ನಲ್ಲಿ ಯಾವುದೇ ಬದಲಾವಣೆ ಆಗುವುದಿಲ್ಲ. ಅಲ್ಲದೇ ಪೋಷಕ ಕಂಪನಿ ಅಡಿಯಲ್ಲಿ ಇನ್‌ಸ್ಟಾಗ್ರಾಮ್ ಮತ್ತು ವಾಟ್ಸಾಪ್‌ನಂತಹ ಇತರ ಶತಕೋಟಿ – ಬಳಕೆದಾರರ ಬ್ರ್ಯಾಂಡ್‌ಗಳನ್ನು ತನ್ನಲ್ಲೇ ಉಳಿಸಿಕೊಳ್ಳಲಿದೆ. ಗೂಗಲ್ ಈಗಾಗಲೇ ತನ್ನ ಆಲ್ಫಾಬೆಟ್ ಇಂಕ್ ಪೋಷಕರೊಂದಿಗೆ ತನ್ನ ಸಂಬಂಧವನ್ನು ಮುಂದುವರಿಸಲಿದೆ. ಅಲ್ಲದೇ ಮರುಬ್ರಾಂಡ್ ಫೇಸ್‌ಬುಕ್‌ನ ಸಾಮಾಜಿಕ ಮಾಧ್ಯಮ ಅಪ್ಲಿಕೇಶನ್ ಅನ್ನು ಪೋಷಕ ಕಂಪನಿಯ ಅಡಿಯಲ್ಲಿರುವ ಅನೇಕ ಉತ್ಪನ್ನಗಳಲ್ಲಿ ಒಂದಾಗಿ ಇರಿಸುತ್ತದೆ, ಇದು Instagram, WhatsApp, Oculus ಮತ್ತು ಹೆಚ್ಚಿನವುಗಳಂತಹ ಗುಂಪುಗಳನ್ನು ಸಹ ನೋಡಿಕೊಳ್ಳುತ್ತದೆ.

Ad Widget
Ad Widget Ad Widget

ಮೂಲ ಫೇಸ್‌ಬುಕ್ ಆಪ್ ಮತ್ತು ಸೇವೆಯು ತಮ್ಮ ಬ್ರ್ಯಾಂಡಿಂಗ್‌ನಲ್ಲಿ ಬದಲಾಗದೆ ಉಳಿಯಬಹುದು, ಇದು ಪೋಷಕ ಕಂಪನಿ ಅಡಿಯಲ್ಲಿ ಇನ್‌ಸ್ಟಾಗ್ರಾಮ್ ಮತ್ತು ವಾಟ್ಸಾಪ್‌ ನಂತಹ ಇತರ ಶತಕೋಟಿ- ಬಳಕೆದಾರರ ಬ್ರ್ಯಾಂಡ್‌ಗಳನ್ನು ತನ್ನ ಪೋರ್ಟ್ಫೋಲಿಯೊದಲ್ಲಿ ಪರಿಗಣಿಸುತ್ತದೆ. ಗೂಗಲ್ ಈಗಾಗಲೇ ತನ್ನ ಆಲ್ಫಾಬೆಟ್ ಇಂಕ್ ಪೋಷಕರೊಂದಿಗೆ ಇದೇ ರೀತಿಯ ರಚನೆಯನ್ನು ನಿರ್ವಹಿಸುತ್ತಿದೆ.

2004 ರಲ್ಲಿ ಸಾಮಾಜಿಕ ಜಾಲತಾಣವನ್ನು ಸ್ಥಾಪಿಸಿದ ಮಾರ್ಕ್‌ ಜೂಕರ್‌ಬರ್ಗ್, ಫೇಸ್‌ಬುಕ್‌ ವಿಶ್ವದಾದ್ಯಂತ ತನ್ನ ಗ್ರಾಹಕರನ್ನು ಹೊಂದಿದೆ. ಮಾತ್ರವಲ್ಲ ಪ್ರಮುಖ ಸಾಮಾಜಿಕ ಜಾಲತಾಣವಾಗಿ ಹೊರಹೊಮ್ಮಿದೆ. ಆದರೆ ಫೇಸ್‌ಬುಕ್‌ ಸಾಮಾಜಿಕ ಜಾಲತಾಣ ಅನ್ನೋ ಹೆಸರನ್ನು ಬದಲಾಯಿಸಿಕೊಳ್ಳುವ ಸಲುವಾಗಿ ಇದೀಗ ಹೊಸ ಕ್ರಮಕ್ಕೆ ಮುಂದಾಗಿದೆ ಎನ್ನಲಾಗುತ್ತಿದೆ. ಆದರೆ ಅದ್ಯಾವ ಹೆಸರಿನಿಂದ ಫೇಸ್‌ಬುಕ್‌ ಮರು ಬ್ರ್ಯಾಂಡ್‌ ಆಗಲಿದೆ ಅನ್ನೋದು ಗೌಪ್ಯವಾಗಿದೆ.

2016 ರಲ್ಲಿ ಸ್ನ್ಯಾಪ್ ಚಾಟ್ ಸ್ನ್ಯಾಪ್ ಐಎನ್ ಸಿ ಎಂಬ ಹೆಸರಿನ ಮೂಲಕ ರಿಬ್ರಾಂಡ್ ಆಗಿ ಕ್ಯಾಮರ ಸಂಸ್ಥೆಯೆಂದೇ ಗುರುತಿಸಿಕೊಳ್ಳುವುದಕ್ಕೆ ಪ್ರಾರಂಭಿಸಿತು. ಅಷ್ಟೇ ಅಲ್ಲದೇ ಕ್ಯಾಮರಾ ಹೊಂದಿರುವ ಕನ್ನಡಕವನ್ನು ಬಿಡುಗಡೆ ಮಾಡಿತ್ತು.

ಈಗ ಇಂಥಹದ್ದೇ ಕ್ರಮಕ್ಕೆ ಫೇಸ್ ಬುಕ್ ಮುಂದಾಗಿದೆ. ಹೊಸ ಹೆಸರು ಈ ವರೆಗೂ ಬಹಿರಂಗವಾಗಿಲ್ಲವಾದರೂ, ಅಲ್ಲಲ್ಲಿ ಕೇಳಿಬರುತ್ತಿರುವ ಊಹಾಪೋಹಗಳ ಪ್ರಕಾರ Horizon ಗೆ ಸಂಬಂಧಿಸಿದ ಹೆಸರು ಅಥವಾ ಸಂಸ್ಥೆ ಕೆಲವು ವರ್ಷಗಳಿಂದ ಅಭಿವೃದ್ಧಿಪಡಿಸುತ್ತಿರುವ ಇನ್ನೂ ಬಿಡುಗಡೆಯಾಗದ ವಿಆರ್ ಆವೃತ್ತಿ “ಫೇಸ್ಬುಕ್-ಮೀಟ್ಸ್-ರಾಬ್ಲಾಕ್ಸ್”ಗೆ ಸಂಬಂಧಿಸಿದ್ದಾಗಿದೆ.

Leave a Reply

error: Content is protected !!
Scroll to Top
%d bloggers like this: