ಹೃದಯಾಘಾತದಿಂದ ಸೌರಾಷ್ಟದ ರಣಜಿ ಆಟಗಾರ ಅವಿ ಬರೋಟ್ ಸಾವು.

ನವದೆಹಲಿ: ಸೌರಾಷ್ಟ್ರದ ಬ್ಯಾಟ್ಸ್ಮನ್, ಭಾರತದ ಅಂಡರ್ -19 ತಂಡದ ಮಾಜಿ ನಾಯಕ ಮತ್ತು 2019-20 ರ ಋತುವಿನಲ್ಲಿ ರಣಜಿ ಟ್ರೋಫಿ ವಿಜೇತ ತಂಡದ ಸದಸ್ಯ ಅವಿ ಬರೋಟ್(29) ಹೃದಯಾಘಾತದಿಂದ ಸಾವನ್ನಪ್ಪಿದ್ದಾರೆ.

Ad Widget

ಮನೆಯಲ್ಲಿ ಅಸ್ವಸ್ಥಗೊಂಡ ನಂತರ ಅವರನ್ನು ಆಸ್ಪತ್ರೆಗೆ ಸಾಗಿಸುತ್ತಿದ್ದ ಸಂದರ್ಭದಲ್ಲಿ ಅವರು ನಿಧನರಾಗಿದ್ದಾರೆ.ಈಗ ಮೊದಲ ಮಗುವಿನ ನಿರೀಕ್ಷೆಯಲ್ಲಿದ್ದ ಪತ್ನಿಗೆ ಪತಿಯ ಅಗಲಿಕೆ ನಿಜಕ್ಕೂ ಆಘಾತ ತಂದಿದೆ.. ಅವರ ಪತ್ನಿ ಈಗ ನಾಲ್ಕು ತಿಂಗಳ ಗರ್ಭಿಣಿಯಾಗಿದ್ದಾರೆ.

Ad Widget . . Ad Widget . Ad Widget .
Ad Widget

ಯುವ ಕ್ರಿಕೆಟಿಗ ಕಳೆದ ವಾರವಷ್ಟೇ ಸ್ಥಳೀಯ ಟೂರ್ನಿಯಲ್ಲಿ ಸ್ಪರ್ಧಿಸುತ್ತಿದ್ದರು.ಅವರು ಬಲಗೈ ಬ್ಯಾಟ್ಸ್ಮನ್ ಆಗಿದ್ದರು, ಅವರು ಆಫ್-ಬ್ರೇಕ್‌ಗಳನ್ನು ಕೂಡ ಬೌಲ್ ಮಾಡಬಲ್ಲರು.”ನಾನು ಇನ್ನೂ ಆಘಾತ ಸ್ಥಿತಿಯಲ್ಲಿದ್ದೇನೆ.ಅವನಿಗೆ ಕೇವಲ 29 ವರ್ಷ ಮತ್ತು ಕಳೆದ ವಾರ ನಾವು ರಾಜ್ಯಮಟ್ಟದ ಜೀವನ್ ಟ್ರೋಫಿ ಟೂರ್ನಮೆಂಟ್ ಇತ್ತು, ಅವರು ಅದರಲ್ಲಿ ಬಂದು ಆಡಿದರು.ನೀವು ರನ್ ಗಳಿಸುತ್ತಿದ್ದೀರಿ ಎಂದು ನಾನು ಅವನಿಗೆ ಹೇಳಿದೆ, ನೀವು ಅದನ್ನು ಸುಲಭವಾಗಿ ತೆಗೆದುಕೊಳ್ಳಬಹುದು ಎಂದು ಹೇಳಿದೆ, ಆದರೆ ಅದಕ್ಕೆ ಅವರು “ಜಯದೇವ್ ಭಾಯ್ ನಾವು ಅದನ್ನು ಗೆಲ್ಲಬೇಕು’ ಎಂದು ಶಾ ನೆನಪಿಸಿಕೊಂಡರು.

Ad Widget
Ad Widget Ad Widget

ಬರೋಟ್ 38 ಪ್ರಥಮ ದರ್ಜೆ ಪಂದ್ಯಗಳು, 38 ಪಟ್ಟಿ ಎ ಪಂದ್ಯಗಳು ಮತ್ತು 20 ದೇಶೀಯ ಟಿ 20 ಪಂದ್ಯಗಳನ್ನು ಆಡಿದ್ದಾರೆ. ಅವರು ವಿಕೆಟ್ ಕೀಪರ್ ಬ್ಯಾಟ್ಸ್‌ಮನ್‌ ಆಗಿದ್ದರು ಮತ್ತು ಪ್ರಥಮ ದರ್ಜೆ ಪಂದ್ಯಗಳಲ್ಲಿ 1,547 ರನ್, ಲಿಸ್ಟ್-ಎ ಆಟಗಳಲ್ಲಿ 1030 ರನ್ ಮತ್ತು ಟಿ 20 ಯಲ್ಲಿ 717 ರನ್ ಗಳಿಸಿದರು.ಈಗ ಬರೋತ್ ನಿಧನಕ್ಕೆ ಸೌರಾಷ್ಟ್ರ ಕ್ರಿಕೆಟ್ ಅಸೋಸಿಯೇಷನ್ ತೀವ್ರ ಸಂತಾಪ ವ್ಯಕ್ತಪಡಿಸಿದೆ.”ಸೌರಾಷ್ಟ್ರ ಕ್ರಿಕೆಟ್‌ ಅಸೋಸಿಯೇಷನ್‌ನ ಪ್ರತಿಯೊಬ್ಬರಿಗೂ ಅವಿ ಬರೋಟ್‌ ಅವರ ನಿಧನ ಆಘಾತಕಾರಿಯಗಿದೆ.

ಸೌರಾಷ್ಟ್ರಕ್ಕಾಗಿ, ಅವರು 21 ರಣಜಿ ಟ್ರೋಫಿ ಪಂದ್ಯಗಳು, 17 ಪಟ್ಟಿ ಎ ಪಂದ್ಯಗಳು ಮತ್ತು 11 ದೇಶೀಯ ಟಿ 20 ಪಂದ್ಯಗಳನ್ನು ಆಡಿದ್ದಾರೆ.ಬರೋಟ್ 2011 ರಲ್ಲಿ ಭಾರತ ಅಂಡರ್ -19 ನಾಯಕರಾಗಿದ್ದರು ಮತ್ತು ಈ ವರ್ಷದ ಆರಂಭದಲ್ಲಿ, ಗೋವಾ ವಿರುದ್ಧ ನಡೆದ ಸೈಯದ್ ಮುಷ್ತಾಕ್ ಅಲಿ ಟ್ರೋಫಿ ಪಂದ್ಯದಲ್ಲಿ ಅವರು ಕೇವಲ 53 ಎಸೆತಗಳಲ್ಲಿ 122 ರನ್ ಗಳಿಸಿ ಗಮನ ಸೆಳೆದಿದ್ದರು

Leave a Reply

error: Content is protected !!
Scroll to Top
%d bloggers like this: