ಮೈಕೊರೆಯುವ ಚಳಿಗಾಲ : ತ್ವಚೆಯನ್ನು ಹೈಡ್ರೇಟ್ ಮಾಡಲು ಈ ಟಿಪ್ಸ್‌ ಫಾಲೋ ಮಾಡಿ

ಚಳಿಗಾಲದಲ್ಲಿ ಮುಖದ ಸೇರಿದಂತೆ ಚರ್ಮದ ಆರೈಕೆ ಮುಖ್ಯವಾಗಿರುತ್ತದೆ. ಆಯಾ ಕಾಲದಲ್ಲಿ ತ್ವಚೆಯ ಕಾಳಜಿ ವಹಿಸಬೇಕು. ಚಳಿಗಾಯದಲ್ಲಿ ಚರ್ಮವು ಬಹಳ ಸಮಸ್ಯೆಗಳಿಗೆ ಒಳಗಾಗುತ್ತದೆ. ಒಣ ಚರ್ಮ, ಅಸಮ ಚರ್ಮ ಹೀಗೆ ಅನೇಕ ತೊಂದರೆ ಬರುತ್ತದೆ. ಈ ಸಮಯದಲ್ಲಿ ಮಾಯಿಶ್ಚರೈಸರ್ ಅಗತ್ಯ ಬಹಳಷ್ಟಿದೆ.  ಈ ಸಮಯದಲ್ಲಿ ಚರ್ಮದ ತೇವಾಂಶ ಕಡಿಮೆಯಾಗುತ್ತದೆ.
ಈ ಸಮಯದಲ್ಲಿ ಹೈಡ್ರೇಟೆಡ್ ಆಗಿರಲು ಉತ್ತಮ ಮಾರ್ಗವೆಂದರೆ ಹೆಚ್ಚು ನೀರನ್ನು ಕುಡಿಯುವುದು, ಆದರೆ ಲೋಷನ್, ಸೀರಮ್‌ಗಳು ಇತ್ಯಾದಿಗಳಂತಹ ಹೈಡ್ರೇಟಿಂಗ್ ಉತ್ಪನ್ನಗಳನ್ನು ಬಳಸಬೇಕು.


Ad Widget

Ad Widget

Ad Widget

Ad Widget
Ad Widget

Ad Widget

ಹೈಡ್ರೇಡ್ ಮಾಡಬೇಕು


Ad Widget

ನಿಮ್ಮ ಚರ್ಮವನ್ನು ರಕ್ಷಿಸುವ ಮೊದಲ ಹಂತವು ಅದನ್ನು ಚೆನ್ನಾಗಿ ಹೈಡ್ರೀಕರಿಸುವುದು ಬಹಳ ಮುಖ್ಯವಾಗುತ್ತದೆ. ಹೆಚ್ಚಿನ ನೀರು ಕುಡಿಯಿರಿ. ನೆನಪಿಡಿ, ಹೈಡ್ರೀಕರಿಸಿದ ದೇಹ ಎಂದರೆ ಹೈಡ್ರೀಕರಿಸಿದ ಚರ್ಮ ಎನ್ನುವುದು ಮುಖ್ಯ.

ಕಾಲಜನ್ ಪೂರಕ ವಸ್ತುಗಳ ಬಳಕೆ

ನಾವು ವಯಸ್ಸಾದಂತೆ, ಕಾಲಜನ್ ಕ್ಷೀಣಿಸಲು ಪ್ರಾರಂಭಿಸುತ್ತದೆ. ಚರ್ಮಕ್ಕೆ ಬಿಲ್ಡಿಂಗ್ ಬ್ಲಾಕ್ ಆಗಿರುವುದರಿಂದ, ಚರ್ಮಕ್ಕೆ ಶಕ್ತಿ ಒದಗಿಸಲು ಕಾಲಜನ್ ಅತ್ಯಗತ್ಯ. ಇದು ಚರ್ಮದಲ್ಲಿನ ಶುಷ್ಕತೆಯನ್ನು ನಿವಾರಿಸಲು ಸಹಾಯ ಮಾಡುತ್ತದೆ. ನಿಮ್ಮ ತ್ವಚೆಯ ದಿನಚರಿಯಲ್ಲಿ ಕಾಲಜನ್ ಪೂರಕಗಳು ಮತ್ತು ಹೈಲುರಾನಿಕ್ ಆಮ್ಲವನ್ನು ಸೇರಿಸುವುದರಿಂದ ನಿಮ್ಮ ಚರ್ಮಕ್ಕೆ ಸಹಾಯ ಮಾಡುತ್ತದೆ.

ಹೈಡ್ರೇಟಿಂಗ್ ಸೀರಮ್‌ಗಳ ಬಳಕೆ

ಹೈಲುರಾನಿಕ್ ಆಮ್ಲವನ್ನು ಹೊಂದಿರುವ ಸೀರಮ್‌ಗಳು ಬಳಸಲು ಉತ್ತಮವಾಗಿವೆ. ನಿರ್ಜಲೀಕರಣ, ಫ್ಲಾಕಿ, ಶುಷ್ಕ ಮತ್ತು ಬಿಗಿಯಾದ ಚರ್ಮಕ್ಕಾಗಿ ಹೈಡ್ರೇಟಿಂಗ್ ಸೀರಮ್‌ಗಳು ಅತ್ಯುತ್ತಮ ಆಯ್ಕೆಯಾಗಿದೆ. ನಿಮ್ಮ ಚರ್ಮದ ಪ್ರಕಾರಕ್ಕೆ ಯಾವ ಸೀರಮ್ ಸೂಟ್​ ಆಗುತ್ತೆ ಎಂಬುದನ್ನು ತಿಳಿದುಕೊಳ್ಳಿ. ನೀವು ಖರೀದಿಸುವ ಉತ್ಪನ್ನವು ನಿಮ್ಮ ಚರ್ಮಕ್ಕೆ ಅಗತ್ಯವಿರುವ ಎಲ್ಲವನ್ನೂ ಹೊಂದಿರಬೇಕು.

ಹೈಡ್ರೇಟಿಂಗ್ ಮಾಸ್ಕ್‌ ಹಚ್ಚುವುದು

ಹೈಡ್ರೇಟಿಂಗ್ ಮಾಸ್ಕ್‌ಗಳು ತ್ವಚೆಯ ಆರೈಕೆಗೆ ಪ್ರಮುಖ ಆಯ್ಕೆಯಾಗಿವೆ. ಚಳಿಗಾಲದಲ್ಲಿ ಒಣ ಚರ್ಮದ ಸಮಸ್ಯೆಗಳು ಸಾಮಾನ್ಯವಾಗಿದೆ. ಅದಕ್ಕೆ ಹೈಡ್ರೇಟಿಂಗ್ ಮಾಸ್ಕ್​ಗಳು ಸಹಾಯ ಮಾಡುತ್ತದೆ. ವಾರಕ್ಕೊಮ್ಮೆ ಹೀಗೆ ಮಾಡುವುದರಿಂದ ನಿಮ್ಮ ಚರ್ಮವನ್ನು ಪರಿಣಾಮಕಾರಿಯಾಗಿ ತೇವಗೊಳಿಸಬಹುದು.

error: Content is protected !!
Scroll to Top
%d bloggers like this: