ರಸ್ನಾ ಸಂಸ್ಥಾಪಕ ಆರೀಜ್ ಪಿರೋಜ್ ಷಾ ಖಂಬಟ್ಟಾ (85) ನಿಧನ

ನವದೆಹಲಿ: ರಾಸ್ನಾ ಗ್ರೂಪ್ನ ಸ್ಥಾಪಕ ಮತ್ತು ಅಧ್ಯಕ್ಷ ಆರೀಝ್ ಪಿರೋಜ್ಶಾ ಖಂಬಟ್ಟಾ (85) ನಿಧನರಾಗಿದ್ದಾರೆ ಎಂದು ಸೋಮವಾರ ತಿಳಿಸಿದೆ. ಅರೇಜ್ ಖಂಬಟ್ಟಾ ಬೆನೆವೊಲೆಂಟ್ ಟ್ರಸ್ಟ್ ಮತ್ತು ರಸ್ನಾ ಫೌಂಡೇಶನ್ನ ಅಧ್ಯಕ್ಷರೂ ಆಗಿದ್ದ ಅವರು 85 ವರ್ಷದ ಖಂಬಟ್ಟಾ ಕೊನೆಯುಸಿರೆಳೆದಿದ್ದಾರೆ. ಅವರು ವಾಪಿಝ್ (ವರ್ಲ್ಡ್ ಅಲೈಯನ್ಸ್ ಆಫ್ ಪಾರ್ಸಿ ಇರಾನಿ ಜರ್ತೋಸ್ಟಿಸ್) ನ ಮಾಜಿ ಅಧ್ಯಕ್ಷರಾಗಿದ್ದರು ಮತ್ತು ಅಹಮದಾಬಾದ್ ಪಾರ್ಸಿ ಪಂಚಾಯತ್ ನ ಹಿಂದಿನ ಅಧ್ಯಕ್ಷರಾಗಿದ್ದರು, ಫೆಡರೇಷನ್ ಆಫ್ ಪಾರ್ಸಿ ಝೋರಾಸ್ಟ್ರಿಯನ್ ಅಂಜುಮನ್ಸ್ ಆಫ್ ಇಂಡಿಯಾದ ಉಪಾಧ್ಯಕ್ಷರಾಗಿದ್ದರು. “ಖಂಬಟ್ಟಾ ಅವರು ಸಾಮಾಜಿಕ ಸೇವೆಯ ಮೂಲಕ ಭಾರತೀಯ ಕೈಗಾರಿಕೆ, ವ್ಯಾಪಾರ ಮತ್ತು ಎಲ್ಲಕ್ಕಿಂತ ಮುಖ್ಯವಾಗಿ ಸಾಮಾಜಿಕ ಅಭಿವೃದ್ಧಿಗೆ ಅಪಾರ ಕೊಡುಗೆ ನೀಡಿದ್ದಾರೆʼ

ಖಂಬಟ್ಟಾ ಅವರ ಬ್ರಾಂಡ್ ರಾಸ್ನಾ ಹೆಸರುವಾಸಿಯಾಗಿದೆ, ಇದು ದೇಶದ 1.8 ಮಿಲಿಯನ್ ಚಿಲ್ಲರೆ ಮಾರಾಟ ಮಳಿಗೆಗಳಲ್ಲಿ ಮಾರಾಟವಾಗುತ್ತದೆ. ರಸ್ನಾ ಈಗ ವಿಶ್ವದ ಅತಿದೊಡ್ಡ ತಂಪು ಪಾನೀಯ ಸಾಂದ್ರೀಕರಣ ತಯಾರಕರಾಗಿದ್ದಾರೆ.ರಸ್ನಾ ಈಗ ವಿಶ್ವದಾದ್ಯಂತ 60 ದೇಶಗಳಲ್ಲಿ ಮಾರಾಟವಾಗುತ್ತಿದೆ ಮತ್ತು ಯಾವಾಗಲೂ ಬಹುರಾಷ್ಟ್ರೀಯ ನಿಗಮಗಳು (ಎಂಎನ್ಸಿಗಳು) ಪ್ರಾಬಲ್ಯ ಹೊಂದಿರುವ ಪಾನೀಯ ವಿಭಾಗದಲ್ಲಿ ಮಾರುಕಟ್ಟೆ ನಾಯಕರಾಗಿದ್ದಾರೆ. ಅವರು 1970 ರ ದಶಕದಲ್ಲಿ ಹೆಚ್ಚಿನ ವೆಚ್ಚದಲ್ಲಿ ಮಾರಾಟವಾಗುವ ತಂಪು ಪಾನೀಯ ಉತ್ಪನ್ನಗಳಿಗೆ ಪರ್ಯಾಯವಾಗಿ ರಾಸ್ನಾದಲ್ಲಿ ಕೈಗೆಟುಕುವ ತಂಪು ಪಾನೀಯ ಪ್ಯಾಕ್ ಗಳನ್ನು ರಚಿಸಿದರು. 5 ರೂ.ಗಳ ಒಂದು ಪ್ಯಾಕ್ ರಸ್ನಾವನ್ನು 32 ಲೋಟ ತಂಪು ಪಾನೀಯಗಳಾಗಿ ಪರಿವರ್ತಿಸಬಹುದು, ಪ್ರತಿ ಲೋಟಕ್ಕೆ ಕೇವಲ 15 ಪೈಸೆ ಖರ್ಚಾಗುತ್ತದೆ.

Leave A Reply

Your email address will not be published.