ಮಳೆಯಲ್ಲಿ ನೆನೆದುಕೊಂಡು ಬಂದಿದ್ದೀರಾ ? ಹಾಗಾದರೆ ಈ 5 ಕೆಲಸಗಳನ್ನು ಮಾಡಿ |

ಇತ್ತೀಚಿನ ವರ್ಷಗಳಲ್ಲಿ 365 ದಿವಸದ ಯಾವ ದಿನಗಳಲ್ಲಿ ಬೇಕಾದರು ಮಳೆಯಾಗುವ ಸಾಧ್ಯತೆಗಳಿವೆ. ಮಳೆಯಲ್ಲಿ ನೆನೆಯಲು ಕೆಲವರಿಗಂತೂ ತುಂಬಾ ಇಷ್ಟ ಇನ್ನೂ ಮಕ್ಕಳಿಗಂತೂ ಮಳೆ ಎಂದರೆ ಮೋಜು ಮಸ್ತಿ. ಆದರೆ ಮಳೆಯಲ್ಲಿ ನೆನೆಯುವಾಗ ಹಿತವೆನಿಸಬಹುದು ನಂತರ ಅದರಿಂದ ಅರೋಗ್ಯಕ್ಕೆ ಕೆಟ್ಟ ಪರಿಣಾಮಗಳು ಬೀರಬಹುದು.


Ad Widget

Ad Widget

Ad Widget

Ad Widget
Ad Widget

Ad Widget

ಹಾಗಿದ್ದರೆ ಮಳೆಯಲ್ಲಿ ಉದ್ದೇಶ ಪೂರ್ವಕವಾಗಿ ನೆನೆದರೆ ಅಥವಾ ಅಕಸ್ಮಾತಾಗಿ ನೆನೆದರೆ ಕೆಲವೊಂದು ಕ್ರಮಗಳನ್ನು ಕೈಗೊಳ್ಳುವುದು ಉತ್ತಮ.


Ad Widget

ನೀವು ಮಳೆಯಲ್ಲಿ ನೆನೆದಾಗ ಮನೆಗೆ ಬಂದ ನಂತರ, ನೀವು ಮೊದಲು ಒದ್ದೆಯಾದ ಬಟ್ಟೆಗಳನ್ನು ಬದಲಾಯಿಸಿ ಸ್ವಚ್ಛವಾದ ಟವೆಲ್ ನಿಂದ ತಲೆಯನ್ನು ಒರೆಸಿಕೊಳ್ಳಿ ಇಲ್ಲದಿದ್ದರೆ ನಿಮಗೆ ಶೀತವಾಗಬಹುದು ಅಥವಾ ನೀವು ಜ್ವರ ಮತ್ತು ನ್ಯುಮೋನಿಯಾಕ್ಕೆ ಬಲಿಯಾಗಬಹುದು. ಇದರ ನಂತರ ದೇಹಕ್ಕೆ ಎಣ್ಣೆಯನ್ನು ಅನ್ವಯಿಸಿ, ಅದು ಚರ್ಮವನ್ನು ಒಣಗಿಸುವುದಿಲ್ಲ.

ನೀವು ಒದ್ದೆಯಾದ ನಂತರ ಕಚೇರಿ ಅಥವಾ ಅಂತಹ ಯಾವುದೇ ಸ್ಥಳವನ್ನು ತಲುಪಿದ್ದರೆ ಅಥವಾ ಸ್ನಾನ ಮಾಡಲು ಸಾಧ್ಯವಾಗದಿದ್ದರೆ, ಯಾವಾಗಲೂ ನಿಮ್ಮೊಂದಿಗೆ ಆಂಟಿ-ಬ್ಯಾಕ್ಟೀರಿಯಲ್ ಕ್ರೀಮ್ ಅನ್ನು ಇಟ್ಟುಕೊಳ್ಳಿ ಮತ್ತು ಅದನ್ನು ಚರ್ಮಕ್ಕೆ ಹಚ್ಚಿ. ಅಂತಹ ಪರಿಸ್ಥಿತಿಯಲ್ಲಿ, ಬ್ಯಾಕ್ಟೀರಿಯಾ ಅಥವಾ ಸೂಕ್ಷ್ಮಜೀವಿಗಳನ್ನು ಕೊಲ್ಲುವ ಕಾರಣ ಅಲರ್ಜಿಯ ಸಾಧ್ಯತೆಗಳು ಕಡಿಮೆಯಾಗುತ್ತವೆ.

ಆದಷ್ಟು ಬೇಗ ಶುದ್ಧ ನೀರಿನಿಂದ ಸ್ನಾನ ಮಾಡಿ, ಸ್ನಾನಕ್ಕೆ ಹೆಚ್ಚು ಬಿಸಿ ಅಥವಾ ತಣ್ಣೀರು ಬಳಸದಂತೆ ನೋಡಿಕೊಳ್ಳಿ. ನೀರನ್ನು ಸಾಮಾನ್ಯ ತಾಪಮಾನದಲ್ಲಿ ಇರಿಸಿ, ನಂತರ ದೇಹವನ್ನು ಸಂಪೂರ್ಣವಾಗಿ ಒರೆಸಿ ನಂತರ ಚರ್ಮದ ಮೇಲೆ ಮಾಯಿಶ್ಚರೈಸರ್ ಅನ್ನು ಅನ್ವಯಿಸಿ. ಹೀಗೆ ಮಾಡುವುದರಿಂದ ದೇಹದಲ್ಲಿನ ತೇವಾಂಶವು ಲಾಕ್ ಆಗುತ್ತದೆ ಮತ್ತು ಚರ್ಮದ ಆರೋಗ್ಯವು ಉತ್ತಮವಾಗಿರುತ್ತದೆ.

ಮಳೆಯಲ್ಲಿ ನೆನೆದ ನಂತರ ನೀವು ಮನೆ ಅಥವಾ ಕಚೇರಿಯನ್ನು ತಲುಪಿದಾಗ, ಬಿಸಿ ಕಷಾಯವನ್ನು ಕುಡಿಯಿರಿ, ಇದು ರೋಗನಿರೋಧಕ ಶಕ್ತಿಯನ್ನು ಹೆಚ್ಚಿಸುತ್ತದೆ ಮತ್ತು ಸೋಂಕಿನ ಅಪಾಯವನ್ನು ಹೆಚ್ಚಿನ ಪ್ರಮಾಣದಲ್ಲಿ ಕಡಿಮೆ ಮಾಡುತ್ತದೆ. ಶೀತ, ಕೆಮ್ಮು ಮತ್ತು ಶೀತವನ್ನು ತಪ್ಪಿಸಲು ಇದು ಪರಿಣಾಮಕಾರಿ ಮಾರ್ಗವಾಗಿದೆ.

ಮಳೆಯಲ್ಲಿ ಒದ್ದೆಯಾದ ನಂತರ ಮನೆಗೆ ತಲುಪಿದರೆ, ಫ್ಯಾನ್ ಅಡಿಯಲ್ಲಿ ಕುಳಿತುಕೊಳ್ಳಬೇಡಿ, ಅದು ನಿಮ್ಮ ಬಟ್ಟೆಯನ್ನೇನೋ ಒಣಗಿಸಬಹುದು ಆರೋಗ್ಯಕ್ಕೆ ಹಿತವಲ್ಲ. ಆದಷ್ಟು ಬಿಸಿ ಪದಾರ್ಥವನ್ನು ಸೇವಿಸುವುದು ಉತ್ತಮ.

ಮಳೆಯಲ್ಲಿ ನೆನೆದರೆ ನೆಗಡಿ, ಕೆಮ್ಮು, ನೆಗಡಿ, ಜ್ವರ ಅಥವಾ ಸೋಂಕಿನ ಅಪಾಯವಿದೆ, ಆದರೂ ಕೆಲವು ವಿಷಯಗಳು ಒದ್ದೆಯಾದ ನಂತರ ನೀವು ಈ ಬಗ್ಗೆ ಕಾಳಜಿ ವಹಿಸಿದರೆ, ಅಂತಹ ಅಪಾಯವು ಹೆಚ್ಚಿನ ಪ್ರಮಾಣದಲ್ಲಿ ಕಡಿಮೆಯಾಗುತ್ತದೆ.

error: Content is protected !!
Scroll to Top
%d bloggers like this: