ವಿದ್ಯುತ್ ಬಿಲ್ ಜಾಸ್ತಿ ಬರುತ್ತಿದೆಯಾ? ಹಾಗಾದರೆ ಹೀಗೆ ಮಾಡಿ ಹಣ ಉಳಿಸಿ!!!

ದೇಶದಲ್ಲಿ ನಿಧಾನವಾಗಿ ಉಷ್ಣತೆ ಕಡಿಮೆಯಾಗಿ ತಂಪಾದ ಗಾಳಿ ಬೀಸುತ್ತಿದೆ. ಇನ್ನು ಕೆಲವೇ ದಿನಗಳಲ್ಲಿ ಚಳಿಗಾಲ ಆರಂಭವಾಗಲಿದೆ, ಜನ ಸ್ವಿಟರ್, ಜರ್ಕಿನ್, ಬಿಸಿ ಬಿಸಿ ಊಟ, ಬೆಚ್ಚಗಿನ ಹಾಸಿಗೆ ಹೊರತೆಗೆಯುತ್ತಿದ್ದಾರೆ. ಚಳಿಗಾಲದಲ್ಲಿ ಗೀಸರ್ ಅಥವಾ ಹೀಟರ್ ಬಳಕೆಯಿಂದ ವಿದ್ಯುತ್ ಬಳಕೆ ಹೆಚ್ಚಾಗುತ್ತದೆ.


Ad Widget

Ad Widget

Ad Widget

Ad Widget
Ad Widget

Ad Widget

ಇದರಿಂದ ವಿದ್ಯುತ್ ಬಿಲ್ ಹೆಚ್ಚಾಗಿ ಬರುತ್ತದೆ. ವಿದ್ಯುತ್ ಬಳಕೆಯನ್ನು ಕಡಿಮೆ ಮಾಡಲು ಕೆಲವು ಟ್ರಿಕ್ ನಿಮಗಾಗಿ ಇಲ್ಲಿವೆ ನೋಡಿ. ಇವುಗಳನ್ನು ಬಳಸುವುದರಿಂದ ವಿದ್ಯುತ್ ಬಿಲ್ ಅರ್ಧಕ್ಕಿಂತ ಕಡಿಮೆ ಬರುತ್ತದೆ.


Ad Widget

ಚಳಿಗಾಲದಲ್ಲಿ ಹೀಟರ್ಗಳ ಬಳಕೆ ಸಾಮಾನ್ಯವಾಗಿದೆ. ನೀವು ಹೆಚ್ಚಿನ ಸಾಮರ್ಥ್ಯದ ಹೀಟರ್ ಅನ್ನು ಬಳಸುತ್ತಿದ್ದರೆ, ತಕ್ಷಣವೇ ಅದನ್ನು ತೆಗೆದುಹಾಕಿ. ಹೆಚ್ಚಿನ ಸಾಮರ್ಥ್ಯದ ಹೀಟರ್ ಬಹಳಷ್ಟು ವಿದ್ಯುತ್ ಸೆಳೆಯುತ್ತದೆ. ಇದರಿಂದ ಕರೆಂಟ್ ಬಿಲ್ ತುಂಬಾ ಬರುತ್ತದೆ. ಹೀಟರ್ ಬದಲಿಗೆ ಬ್ಲೋವರ್ ಅನ್ನು ಬಳಸುವುದು ಬಹಳ ಉತ್ತಮ. ಬ್ಲೋವರ್ ಸುರಕ್ಷಿತ ಹಾಗೂ ಕಡಿಮೆ ವಿದ್ಯುತ್ ಸೆಳೆಯುತ್ತದೆ.

ಹೊಸ ಗೀಸರ್ ಬಳಕೆ ಮಾಡಿ:-ರಾಡ್ಗಳು ಅಥವಾ ಹಳೆಯ-ಶೈಲಿಯ ಗೀಸರ್ಗಳನ್ನು ಇನ್ನೂ ಅನೇಕ ಮನೆಗಳಲ್ಲಿ ನೀರನ್ನು ಬಿಸಿಮಾಡಲು ಬಳಸಲಾಗುತ್ತದೆ. ಇವೆರಡೂ ಸಾಕಷ್ಟು ವಿದ್ಯುತ್ ಸೆಳೆಯುತ್ತವೆ. ಹೆಚ್ಚುವರಿ ವಿದ್ಯುತ್ ಬಳಕೆ ಬಿಲ್ ಮಾತ್ರ ಹೆಚ್ಚಾಗುತ್ತದೆ. ಅದಕ್ಕಾಗಿಯೇ ಇಂದು ರಾಡ್ ಮತ್ತು ಹಳೆ ಕಾಲದ ಗೀಸರ್ ಬದಲಿಗೆ ಸುಧಾರಿತ ಗೀಸರ್ ಅನ್ನು ಮನೆಗೆ ತನ್ನಿ. ನಿಮ್ಮ ಹೊಸ ಗೀಸರ್ 5 ಸ್ಟಾರ್ ರೇಟಿಂಗ್ ಹೊಂದಿದ್ದರೆ ಉತ್ತಮ. 5 ಸ್ಟಾರ್ ರೇಟಿಂಗ್ ಹೊಂದಿರುವ ಗೀಸರ್ಗಳು ಕಡಿಮೆ ವಿದ್ಯುತ್ ಅನ್ನು ಬಳಸುತ್ತವೆ ಇದರಿಂದ ನೀವು ನಿಮ್ಮ ವಿದ್ಯುತ್ ಬಿಲ್ ಅನ್ನು ಕಡಿಮೆ ಮಾಡಬಹುದು.

ನೀವು ಇನ್ನೂ ಹಳೆಯ ಬಲ್ಬ್ಗಳನ್ನು ಬಳಸುತ್ತಿದ್ದರೆ, ನಂತರ ಅವುಗಳಿಗೆ ವಿದಾಯ ಹೇಳಿ. ಈ ಬಲ್ಬ್ಗಳು ವಿದ್ಯುತ್ ಬಿಲ್ ಅನ್ನು ವೇಗವಾಗಿ ಹೆಚ್ಚಿಸುತ್ತವೆ. ಅವುಗಳನ್ನು ತೊಡೆದುಹಾಕಿ. ನಿಮಗೆ ವಿದ್ಯುತ್ ಬಳಕೆಯನ್ನು ಕಡಿಮೆ ವ್ಯಯಿಸುತ್ತದೆ. ಇದರ ಬದಲಿಗೆ, ಮನೆಯಲ್ಲಿ ಎಲ್‌ಇಡಿ ಬಲ್ಬ್ಗಳನ್ನು ಬಳಸಲು ಪ್ರಾರಂಭಿಸಿ. ಎಲ್‌ಇಡಿ ಬಲ್ಬ್ಗಳು ವಿದ್ಯುತ್ ಬಳಕೆಯನ್ನು ಕಡಿಮೆ ಮಾಡುವ ಮೂಲಕ ಹೆಚ್ಚಿನ ಬಿಲ್ಗಳಿಂದ ಮುಕ್ತಿ ಪಡೆಯಬಹುದು.ಈ ಚಿಕ್ಕ ಬದಲಾವಣೆಗಳಿಂದ ದೊಡ್ಡ ಲಾಭ ಪಡೆಯಬಹುದು.

ಸಾಮಾನ್ಯವಾಗಿ ಚಳಿಗಾಲದಲ್ಲಿ ವಿದ್ಯುತ್ ಬಿಲ್ ಗಣನೀಯವಾಗಿ ಹೆಚ್ಚಾಗುವುದು ಸಾಮಾನ್ಯ. ವಿದ್ಯುತ್ ಬಿಲ್ ಹೆಚ್ಚಳ ಎಂದರೆ ನಿಮ್ಮ ಬಜೆಟ್ ಹೆಚ್ಚಾದಂತೆ. ನೀವು ಹೆಚ್ಚಿನ ವಿದ್ಯುತ್ ಬಿಲ್ ಸಮಸ್ಯೆಯನ್ನು ಎದುರಿಸುತ್ತಿದ್ದರೆ, ಇಂತಹ ಕೆಲವು ಟಿಪ್ಸ್ ಗಳನ್ನು ಬಳಸಿ ,ಕಡಿಮೆ ವಿದ್ಯುತ್ ಉಪಯೋಗಿಸಿ.

error: Content is protected !!
Scroll to Top
%d bloggers like this: