‘ ಒಳ ಉಡುಪು’ ಹಾಕ್ಕೊಂಡು ಬನ್ನಿ : ಪಾಕಿಸ್ತಾನದ ಗಗನ ಸಖಿಯರಿಗೆ ವಿಚಿತ್ರ ಆದೇಶ ಹೊರಡಿಸಿದ ಏರ್ ಲೈನ್ಸ್ ಸಂಸ್ಥೆ

ಪಾಕಿಸ್ತಾನ ಏರ್‌ಲೈನ್ಸ್ ಕ್ಯಾಬಿನ್ ಸಿಬ್ಬಂದಿಗೆ ‘ಒಳ ಉಡುಪುಗಳನ್ನು ಧರಿಸಿಕೊಂಡು ಬರುವಂತೆ ಆದೇಶಿಸಿದೆ. ಇಂತಹದೊಂದು ವಿಚಿತ್ರ ಆದೇಶವನ್ನು ಪಾಕಿಸ್ತಾನ ಏರ್ಲೈನ್ಸ್ ಹೊರಡಿಸಿದೆ.

ಪಾಕಿಸ್ತಾನದ ರಾಷ್ಟ್ರೀಯ ಧ್ವಜ ವಾಹಕ, ಪಾಕಿಸ್ತಾನ್ ಇಂಟರ್ನ್ಯಾಷನಲ್ ಏರ್ಲೈನ್ಸ್ (PIA), ತನ್ನ ಕ್ಯಾಬಿನ್ ಸಿಬ್ಬಂದಿಗೆ “ಸರಿಯಾಗಿ ಉಡುಗೆ” ಮತ್ತು “ಒಳ ಉಡುಪು “ಗಳನ್ನು ಧರಿಸಲು” ಹೇಳಿದೆ. ಪಿಐಎ ಜನರಲ್ ಮ್ಯಾನೇಜರ್ ಅಮೀರ್ ಬಶೀರ್ ಅವರು ಹೊರಡಿಸಿದ ಆಂತರಿಕ ಮೆಮೊದಲ್ಲಿ ಈ ಅಸಮರ್ಪಕ ಉಡುಗೆ “ಋಣಾತ್ಮಕ ಚಿತ್ರವನ್ನು ಬಿಂಬಿಸುತ್ತದೆ” ಎಂದು ಹೇಳಿದ್ದಾರೆ. ಮತ್ತು ಈಗಿರುವ ಡ್ರೆಸ್ ಕೋಡ್ ಉಲ್ಲಂಘನೆಯನ್ನು ಮೇಲ್ವಿಚಾರಣೆ ಮಾಡಲು, ಅಂದರೆ ಕ್ಯಾಬಿನ್ ಸಿಬ್ಬಂದಿಯನ್ನು ಗಮನಿಸಿಕೊಳ್ಳುವಂತೆ ತನ್ನ ಅಧಿಕಾರಿಗಳಿಗೆ ಸೂಚಿಸಿದ್ದಾರೆ.

ಪಾಕಿಸ್ತಾನ್ ಇಂಟರ್ನ್ಯಾಷನಲ್ ಏರ್ಲೈನ್ಸ್ (PIA) ತನ್ನ ಕ್ಯಾಬಿನ್ ಸಿಬ್ಬಂದಿಗೆ “ಸರಿಯಾಗಿ ಉಡುಗೆ” ಮತ್ತು “ಒಳ ಉಡುಪುಗಳನ್ನು ಧರಿಸಲು” ಕೇಳಿದೆ ಡಾನ್‌ ಪತ್ರಿಕೆ ವರದಿ ಮಾಡಿದೆ.

ಈ ಕ್ಯಾಶುಯಲ್ ಡ್ರೆಸ್ಸಿಂಗ್ ಪ್ರತಿಕೂಲವಾದ ಪ್ರಭಾವವನ್ನು ನೀಡುತ್ತದೆ ಎಂದು ಏರ್ಲೈನ್ಸ್ ಹೇಳಿದೆ. ಎರ್ಲೈನ್ ನ ಗ್ರೂಮಿಂಗ್ ಅಧಿಕಾರಿಗಳು ಯಾವುದೇ “ವಿಚಲನಗಳು” ಅಥವಾ ಸಲಹೆಯ ಉಲ್ಲಂಘನೆಗಾಗಿ ಕಣ್ಣಿಡಲು ಅಗತ್ಯವಿದೆ. ಇದೊಂದು ಅಸಾಮಾನ್ಯ ಮೆಮೊ ಆಗಿದ್ದು, ಈಗ ವೈರಲ್ ಆಗಿದೆ. ಸಾಮಾನ್ಯವಾಗಿ ನಿಗದಿತ ವಿಮಾನಯಾನ ಸಂಸ್ಥೆಗಳು ತಮ್ಮ ಸಿಬ್ಬಂದಿಗಳಿಗಾಗಿ ಅಗತ್ಯವಿರುವ ನಿಯಮಗಳ ವಸ್ತ್ರ ಸಂಹಿತೆ ಪಟ್ಟಿಯನ್ನು ಹೊಂದಿದ್ದಾರೆ ಎಂಬುದು ಎಲ್ಲರಿಗೂ ತಿಳಿದ ವಿಷಯ. ಆದರೆ ಪಾಕಿಸ್ತಾನದ ರಾಷ್ಟ್ರೀಯ ಧ್ವಜವನ್ನು ಹೊಂದಿರುವ ಪಾಕಿಸ್ತಾನ್ ಇಂಟರ್ನ್ಯಾಷನಲ್ ಏರ್‌ಲೈನ್ಸ್ (ಪಿಐಎ) ತನ್ನ ಕ್ಯಾಬಿನ್ ಸಿಬ್ಬಂದಿಯನ್ನು ಕೇವಲ ಒಂದನ್ನು ಅನುಸರಿಸಲು ಖಚಿತವಾಗಿ ಒತ್ತಾಯಿಸಿದೆ ಕೇಳಿದೆ. ಅದು: ” ಬರುವಾಗ ಒಳ ಉಡುಪುಗಳನ್ನು ಧರಿಸಿ ಬನ್ನಿ”.

Leave A Reply

Your email address will not be published.