ನೀವೂ ಕೂಡ ಕಿವಿ ನೋವಿನಿಂದ ಬಳಲುತ್ತಿದ್ದೀರಾ!? ಹಾಗಿದ್ರೆ ಫಾಲೋ ಮಾಡಿ ಈ ಸಿಂಪಲ್ ಮನೆಮದ್ದು

ಒಬ್ಬ ವ್ಯಕ್ತಿಯು ಜೀವಿತಾವಧಿಯಲ್ಲಿ ಗಳಿಸಬಹುದಾದ ಅತ್ಯಮೂಲ್ಯ ಆದಾಯವೆಂದರೆ ಉತ್ತಮ ಆರೋಗ್ಯ. ಉತ್ತಮ ಆರೋಗ್ಯವನ್ನು ಬಳಸಿಕೊಂಡು ಉತ್ತಮ ಸಂಪತ್ತನ್ನು ಯಾವಾಗ ಬೇಕಾದರೂ ಗಳಿಸಬಹುದು. ಆದರೆ, ಒಮ್ಮೆ ಉತ್ತಮ ಆರೋಗ್ಯವನ್ನು ಕಳೆದುಕೊಂಡರೆ ಅದನ್ನು ಯಾವುದೇ ವೆಚ್ಚದಲ್ಲಿ ಮರಳಿ ಪಡೆಯಲಾಗುವುದಿಲ್ಲ. ಹೀಗಾಗಿ, ನಮ್ಮ ಆರೋಗ್ಯವನ್ನು ಜೋಪಾನವಾಗಿಸುವುದು ಮುಖ್ಯ.

ನಮ್ಮ ದೇಹದ ಪ್ರಮುಖ ಅಂಗಗಳಲ್ಲಿ ಕಿವಿ ಕೂಡ ಒಂದು. ಹೇಳಿದ್ದನ್ನು ಕೇಳಲು ಅಸಾಧ್ಯವಾದರೆ ಜೀವನವೂ ಕಷ್ಟವಾಗಬಹುದು. ಹೀಗಾಗಿ, ಕಿವಿಯ ಆರೈಕೆ ಅತ್ಯವಶ್ಯಕ. ಸಾಮಾನ್ಯವಾಗಿ ಪ್ರತಿಯೊಬ್ಬರೂ ಒಂದಲ್ಲ ಒಂದು ಬಾರಿ ಕಿವಿ ನೋವಿನ ಸಮಸ್ಯೆಗೆ ಒಳಗಾಗಿರುತ್ತಾರೆ. ಆದರೆ, ಹೆಚ್ಚಿನವರು ಇದನ್ನು ನಿರ್ಲಕ್ಷಿಸುತ್ತಾರೆ. ಆದ್ರೆ, ಇದೇ ಮುಂದೊಂದು ದಿನ ನಿಮಗೆ ಅಪಾಯ ತಂದೊಡ್ಡಬಹುದು.

ಹೀಗಾಗಿ, ಯಾವುದೇ ಕಾರಣಕ್ಕೂ ಅಪ್ಪಿ ತಪ್ಪಿಯೂ ಕೂಡ ಕಿವಿ ನೋವನ್ನು ನಿರ್ಲಕ್ಷ ಮಾಡಬಾರದು. ನಿಮ್ಮ ಆರೋಗ್ಯ ಗಮನದಲ್ಲಿಟ್ಟುಕೊಂಡು ನಾವು ಕಿವಿನೋವು ನಿವಾರಣೆಗೆ ತೆಗೆದುಕೊಳ್ಳಬಹುದಾದ ಕೆಲವೊಂದು ಮನೆಮದ್ದುಗಳನ್ನು ಇಲ್ಲಿ ನೀಡಿದ್ದೇವೆ ನೋಡಿ..ಇದರ ಉಪಯೋಗ ನೀವೂ ಪಡೆದುಕೊಳ್ಳಿ ಇತರರಿಗೂ ತಿಳಿಸಿಕೊಡಿ.

ಆಲಿವ್ ಎಣ್ಣೆ:
ಆಲಿವ್ ಎಣ್ಣೆಯು ಲೂಬ್ರಿಕಂಟ್ ಆಗಿ ಕಾರ್ಯನಿರ್ವಹಿಸುತ್ತದೆ ಮತ್ತು ಕಿವಿನೋವಿನಿಂದ ಪರಿಹಾರವನ್ನು ನೀಡುತ್ತದೆ. 3 ಅಥವಾ 4 ಹನಿಗಳ ಉಗುರು ಬೆಚ್ಚಗಿನ ಆಲಿವ್ ಎಣ್ಣೆಯನ್ನು ಕಿವಿ ಕಾಲುವೆಗೆ ಹಾಕಿ ಮತ್ತು 5 ರಿಂದ 10 ನಿಮಿಷಗಳ ಕಾಲ ಬಿಡಿ. ನಂತರ ಎಣ್ಣೆಯನ್ನು ಹೊರಹಾಕಲು ನಿಮ್ಮ ತಲೆಯನ್ನು ಕೆಳಕ್ಕೆ ತಿರುಗಿಸಿ. ಇದನ್ನು ದಿನಕ್ಕೆ ಒಮ್ಮೆ ಕೆಲವು ದಿನಗಳವರೆಗೆ ಮಾಡಿ. ಪರ್ಯಾಯವಾಗಿ, ನೀವು 2 ಅಥವಾ 3 ಹನಿಗಳ ಚಹಾ ಮರದ ಎಣ್ಣೆ ಮತ್ತು 4 ರಿಂದ 6 ಹನಿಗಳನ್ನು ಲಘುವಾಗಿ ಬೆಚ್ಚಗಾಗುವ ಆಲಿವ್ ಎಣ್ಣೆಯನ್ನು ಮಿಶ್ರಣ ಮಾಡಬಹುದು.

ಬೆಳ್ಳುಳ್ಳಿ:
ಬೆಳ್ಳುಳ್ಳಿ ನೋವು ನಿವಾರಕ ಮತ್ತು ಪ್ರತಿಜೀವಕ ಗುಣಗಳನ್ನು ಹೊಂದಿರುವುದರಿಂದ, ಇದು ಕಿವಿಯ ಸೋಂಕಿನಿಂದ ಉಂಟಾಗುವ ಕಿವಿ ನೋವನ್ನು ಕಡಿಮೆ ಮಾಡಲು ಸಹಾಯಕವಾಗಿದೆ. 1 ಟೀಸ್ಪೂನ್ ಕೊಚ್ಚಿದ ಬೆಳ್ಳುಳ್ಳಿಯನ್ನು ತೆಗೆದುಕೊಂಡು ಅದನ್ನು 2 ಟೇಬಲ್ಸ್ಪೂನ್ ಎಳ್ಳು, ಆಲಿವ್ ಅಥವಾ ಸಾಸಿವೆ ಎಣ್ಣೆಯಲ್ಲಿ ಬಿಸಿ ಮಾಡಿ. ಅದು ತಣ್ಣಗಾದಾಗ, ಎಣ್ಣೆಯನ್ನು ಫಿಲ್ಟರ್ ಮಾಡಿ ಮತ್ತು ನೋಯುತ್ತಿರುವ ಕಿವಿಗೆ 2 ಅಥವಾ 3 ಹನಿಗಳನ್ನು ಹಾಕಿ. ಅಥವಾ ನೀವು ಬೆಳ್ಳುಳ್ಳಿಯ ಕೆಲವು ಲವಂಗದಿಂದ ರಸವನ್ನು ಹೊರತೆಗೆಯಬಹುದು ಮತ್ತು ಪೀಡಿತ ಕಿವಿಗೆ ಹಾಕಬಹುದು.

ಈರುಳ್ಳಿ:
ಈರುಳ್ಳಿ ಕಿವಿನೋವಿಗೆ ಅತ್ಯಂತ ಪರಿಣಾಮಕಾರಿ ಮನೆಮದ್ದುಗಳಲ್ಲಿ ಒಂದಾಗಿದೆ. ತುರಿದ ಈರುಳ್ಳಿಯಿಂದ ರಸವನ್ನು ಹೊರತೆಗೆಯಿರಿ ಮತ್ತು ಕಡಿಮೆ ಶಾಖದ ಮೇಲೆ ಬಿಸಿ ಮಾಡಿ. ಅದು ತಣ್ಣಗಾದ ನಂತರ, 2 ಅಥವಾ 3 ಹನಿಗಳ ರಸವನ್ನು ನೋಯುತ್ತಿರುವ ಕಿವಿಗೆ ಹಾಕಿ. 10 ನಿಮಿಷಗಳ ಕಾಲ ಅದನ್ನು ಬಿಡಿ, ನಂತರ ನಿಮ್ಮ ತಲೆಯನ್ನು ಓರೆಯಾಗಿಸಿ ಮತ್ತು ಅದನ್ನು ಹೊರಹಾಕಿ. ದಿನಕ್ಕೆ 2 ಅಥವಾ 3 ಬಾರಿ ಪುನರಾವರ್ತಿಸಿ.

ಶುಂಠಿ:
ಈ ಅಡಿಗೆ ಪದಾರ್ಥವು ಕಿವಿ ನೋವಿಗೆ ಜನಪ್ರಿಯ ಆಯುರ್ವೇದ ಪರಿಹಾರವಾಗಿದೆ. ಶುಂಠಿಯು ಅತ್ಯುತ್ತಮವಾದ ನೈಸರ್ಗಿಕ ನೋವು ನಿವಾರಕವಾಗಿದೆ ಮತ್ತು ಬಲವಾದ ಉರಿಯೂತದ ಗುಣಲಕ್ಷಣಗಳನ್ನು ಹೊಂದಿದೆ. ತಾಜಾ ಶುಂಠಿಯ ರಸವನ್ನು ಹೊರ ಕಿವಿಯ ಕಾಲುವೆಗೆ ಅನ್ವಯಿಸಿ ಉರಿಯೂತವನ್ನು ಕಡಿಮೆ ಮಾಡುತ್ತದೆ. ನೇರವಾಗಿ ಕಿವಿಯೊಳಗೆ ಹಾಕಬೇಡಿ. ಅಥವಾ ನೀವು 1 ಟೀಚಮಚ ತಾಜಾ ತುರಿದ ಶುಂಠಿ ಮತ್ತು 2 ಟೇಬಲ್ಸ್ಪೂನ್ ಆಲಿವ್ ಎಣ್ಣೆಯನ್ನು ಮಿಶ್ರಣ ಮಾಡಬಹುದು. ಇದನ್ನು 5 ರಿಂದ 10 ನಿಮಿಷಗಳ ಕಾಲ ತುಂಬಲು ಬಿಡಿ, ತಳಿ ಮತ್ತು ಕೆಲವು ಹನಿ ಎಣ್ಣೆಯನ್ನು ನೋಯುತ್ತಿರುವ ಕಿವಿಗೆ ಹಾಕಿ. ಈ ಪರಿಹಾರಗಳನ್ನು ದಿನಕ್ಕೆ 1 ಅಥವಾ 2 ಬಾರಿ ಪುನರಾವರ್ತಿಸಿ.

ಉಪ್ಪು:
ಆಂಟಿಮೈಕ್ರೊಬಿಯಲ್ ಗುಣಲಕ್ಷಣಗಳಿಂದಾಗಿ, ಉಪ್ಪನ್ನು ಕಿವಿನೋವುಗಳಿಗೆ ಪರಿಣಾಮಕಾರಿ ನೈಸರ್ಗಿಕ ಚಿಕಿತ್ಸೆ ಎಂದು ಪರಿಗಣಿಸಲಾಗುತ್ತದೆ. ಬೆಚ್ಚಗಿನ ಉಪ್ಪನ್ನು ಕಾಲ್ಚೀಲ ಅಥವಾ ಇತರ ರೀತಿಯ ಬಟ್ಟೆಗೆ ಹಾಕಿ ಮತ್ತು ಅದನ್ನು ನಿಮ್ಮ ಕಿವಿ ಮತ್ತು ದವಡೆಯ ಕಡೆಗೆ ಹಿಡಿದುಕೊಳ್ಳಿ. ಅಥವಾ ಬಿಸಿಯಾದ ಉಪ್ಪಿನಲ್ಲಿ ಹತ್ತಿ ಸ್ವ್ಯಾಬ್ ಅನ್ನು ಅದ್ದಿ ಮತ್ತು ಸುಮಾರು 10 ನಿಮಿಷಗಳ ಕಾಲ ನಿಮ್ಮ ನೋಯುತ್ತಿರುವ ಕಿವಿಯೊಳಗೆ ಇರಿಸಿ. ಇದು ದ್ರವವನ್ನು ಹೊರತೆಗೆಯಲು ಸಹಾಯ ಮಾಡುತ್ತದೆ ಮತ್ತು ನಿಮ್ಮ ಕಿವಿಗಳಲ್ಲಿ ಊತವನ್ನು ಕಡಿಮೆ ಮಾಡಲು ಸಹಾಯ ಮಾಡುತ್ತದೆ.

Leave A Reply

Your email address will not be published.