ʼಧೂಮಪಾನದ ಚಟʼ ದೂರವಾಗಿಸಲು ಸರ್ಕಸ್‌ ಮಾಡ್ತಿದ್ದೀರಾ? ಆಯುರ್ವೇದ ಈ 5 ಟಿಫ್ಸ್‌ ನಿಮಗೆ ಸಹಾಯ ಮಾಡುತ್ತೆ !

ಪಾನಗಳಲ್ಲೇ ಕೆಟ್ಟ ಪಾನ ಧೂಮಪಾನ. ಧೂಮಪಾನ ಎಂದರೆ ಅನೇಕ ರೀತಿಯ ರೋಗಗಳಿಗೆ ತಾಂಬೂಲ ನೀಡಿ ಆಹ್ವಾನ ಮಾಡಿದಂತೆ. ಧೂಮಪಾನದ ವ್ಯಸನವು ಆರೋಗ್ಯವನ್ನು ಗಂಭೀರವಾಗಿ ಹಾನಿಗೊಳಿಸುವ ಒಂದು ವಿಷಯವಾಗಿದೆ. ಕ್ಯಾನ್ಸರ್ ನಿಂದ ಹಿಡಿದು ಹೃದ್ರೋಗಗಳು, ಪಾರ್ಶ್ವವಾಯು, ಸಿಒಪಿಡಿಯಂತಹ ಗಂಭೀರ ಮತ್ತು ಮಾರಣಾಂತಿಕ ರೋಗಗಳು ನಿಮ್ಮನ್ನು ಸುತ್ತುವರಿಯಬಹುದು.

ಧೂಮಪಾನ ಮಾಡುವ ಜನರೊಂದಿಗೆ ನೀವು ಸುತ್ತಾಡಿದರೂ ಸಹ, ನೀವು ಪಾರ್ಶ್ವವಾಯು, ಶ್ವಾಸಕೋಶದ ಕ್ಯಾನ್ಸರ್ ಮತ್ತು ಹೃದ್ರೋಗಗಳ ಸಮಾನ ಅಪಾಯದಲ್ಲಿರುತ್ತೀರಿ. ಮಕ್ಕಳ ಉಪಸ್ಥಿತಿಯಲ್ಲಿ ಧೂಮಪಾನವು ಹಠಾತ್ ಶಿಶು ಮರಣ ಸಿಂಡ್ರೋಮ್, ತೀವ್ರ ಉಸಿರಾಟದ ಸೋಂಕುಗಳು, ತೀವ್ರ ಅಸ್ತಮಾ ಮತ್ತು ಮಕ್ಕಳಲ್ಲಿ ನಿಧಾನಗತಿಯ ಶ್ವಾಸಕೋಶದ ಬೆಳವಣಿಗೆಯಂತಹ ಅಪಾಯಕಾರಿ ಸಮಸ್ಯೆಗಳಿಗೆ ಕಾರಣವಾಗುತ್ತದೆ. ಧೂಮ ಪಾನ ಅನ್ನುವುದು ಶತ್ರುವಿನ ಜತೆಗಿನ ಸರಸ. ಈ
ಧೂಮಪಾನವನ್ನು ಪ್ರಾರಂಭಿಸುವವರಿಗೆ ಈ ಚಟವನ್ನು ತ್ಯಜಿಸುವುದು ಸುಲಭವಲ್ಲ, ಅದು ಅತ್ಯಂತ ಕಠಿಣ ಸಾಹಸವೇ ಸರಿ. ಅಂತಹ ಪರಿಸ್ಥಿತಿಯಲ್ಲಿ, ಆಯುರ್ವೇದದ ಸಹಾಯದಿಂದ ಈ ಚಟವನ್ನು ಹೇಗೆ ತೊಡೆದುಹಾಕಬಹುದು ಎಂಬುದನ್ನು ಕಂಡುಹಿಡಿಯೋಣ.


Ad Widget

Ad Widget

Ad Widget

Ad Widget

Ad Widget

Ad Widget

Ad Widget

ತ್ರಿಫಲಾ ಚೂರ್ಣ
ನಿಮ್ಮ ದೇಹದಲ್ಲಿ ನಿಕೋಟಿನ್ ಟಾರ್ ಶೇಖರಣೆಯಾಗುವುದನ್ನು ನಿವಾರಿಸಲು, ಪ್ರತಿದಿನ ಮಲಗುವ ಮೊದಲು ಒಂದು ಚಮಚ ತ್ರಿಫಲಾ ಚೂರ್ಣವನ್ನು ತೆಗೆದುಕೊಳ್ಳಿ.

ತುಳಸಿ ಎಲೆಗಳನ್ನು ತಿನ್ನಿ
ಪ್ರತಿದಿನ ಬೆಳಿಗ್ಗೆ 2 ರಿಂದ 3 ತುಳಸಿ ಎಲೆಗಳನ್ನು ತಿನ್ನುವುದು ಧೂಮಪಾನದ ದುಷ್ಪರಿಣಾಮಗಳನ್ನು ಕಡಿಮೆ ಮಾಡುತ್ತದೆ ಮತ್ತು ಅದರ ಚಟವನ್ನು ಕಡಿಮೆ ಮಾಡಲು ಸಹಾಯ ಮಾಡುತ್ತದೆ.

ತಾಮ್ರದ ಪಾತ್ರೆಯಲ್ಲಿ ಇಟ್ಟ ನೀರನ್ನು ಕುಡಿಯಿರಿ
ತಾಮ್ರದ ಪಾತ್ರೆಯಿಂದ ನೀರು ಕುಡಿಯುವುದರಿಂದ ತಂಬಾಕು/ಸಿಗರೇಟಿನ ಚಟವನ್ನು ಕಡಿಮೆ ಮಾಡಲು ಸಹಾಯ ಮಾಡುತ್ತದೆ. ಅಲ್ಲದೆ, ತಾಮ್ರದಲ್ಲಿ ಇರಿಸಲಾದ ಕುಡಿಯುವ ನೀರು ದೇಹದಿಂದ ವಿಷವನ್ನು ಹೊರಹಾಕುತ್ತದೆ.

ಸೆಲರಿ ತಿನ್ನಿ
ಒಂದು ಟೀ ಚಮಚ ಅಜ್ವೈನ್ ಸೇವನೆಯು ಧೂಮಪಾನದ ಕಿಕ್ ಅನ್ನು ಕಡಿಮೆ ಮಾಡುತ್ತದೆ, ತನ್ಮೂಲಕ ನಿಕೋಟಿನ್ ಸೇವನೆಯನ್ನು ಕಡಿಮೆ ಮಾಡುತ್ತದೆ.

ಯೋಗ ಅಭ್ಯಾಸ ಮಾಡಿ

ಒಂದು ಮೂಗಿನ ಹೊಳ್ಳೆಯ ಮೂಲಕ ನೀರನ್ನು ಒಳಕ್ಕೆ ತೆಗೆದುಕೊಂಡು ಇನ್ನೊಂದು ಮೂಗಿನ ಹೊಳ್ಳೆಯ ಮೂಲಕ ಹೊರತೆಗೆಯಿರಿ. ಇದಕ್ಕಾಗಿ ನೀವು ವಿಶೇಷವಾಗಿ ವಿನ್ಯಾಸಗೊಳಿಸಿದ ನೇತಿ ಮಡಕೆಯನ್ನು ಸಹ ಬಳಸಬಹುದು. ಈ ಕ್ರಿಯೆಯನ್ನು ಇನ್ನೊಂದು ಮೂಗಿನ ಹೊಳ್ಳೆಯಿಂದ ಪುನರಾವರ್ತಿಸಿ.

ಜಲ್ ನೇತಿ ಕ್ರಿಯಾ ಮೂಗಿನ ಹೊಳ್ಳೆಗಳನ್ನು ತೆರೆಯುತ್ತದೆ ಮತ್ತು ಬಾಯಿಯ ಮೂಲಕ ಉಸಿರಾಡುವ ಪ್ರಚೋದನೆಯನ್ನು ಕಡಿಮೆ ಮಾಡುತ್ತದೆ ಎಂದು ಹೇಳಲಾಗುತ್ತದೆ, ಆ ಮೂಲಕ ಧೂಮಪಾನವನ್ನು ತ್ಯಜಿಸಲು ಸಹಾಯ ಮಾಡುತ್ತದೆ. ಇದಲ್ಲದೆ, ಧೂಮಪಾನದಿಂದ ಉಂಟಾಗುವ ಸೈನಸ್ ಸೋಂಕುಗಳು ಮತ್ತು ಅಲರ್ಜಿಗಳ ಸಮಸ್ಯೆಗಳನ್ನು ನಿವಾರಿಸಲು ಇದು ಸಹಾಯ ಮಾಡುತ್ತದೆ.

error: Content is protected !!
Scroll to Top
%d bloggers like this: