ಪ್ರೌಢಾವಸ್ಥೆ ತಲುಪಿದ, ಆದ್ರೆ 18 ವರ್ಷ ಆಗದ ಮುಸ್ಲಿಂ ಬಾಲಕಿಗೂ ಪೋಕ್ಸೊ ಅನ್ವಯ ಆಗತ್ತಾ ಇಲ್ವಾ ? | ದೆಹಲಿ ಹೈಕೋರ್ಟ್ ನೀಡಿದೆ ನೋಡಿ ತೀರ್ಪು

ನವದೆಹಲಿ : ಪೋಕ್ಸೊ ಕಾಯ್ದೆಯು ಮಕ್ಕಳನ್ನ ಲೈಂಗಿಕವಾಗಿ ಶೋಷಿಸದಂತೆ ಮತ್ತು ಕಿರುಕುಳ ನೀಡದಂತೆ ನೋಡಿಕೊಳ್ಳುತ್ತದೆ, 18 ವಯಸ್ಸು ಕಮ್ಮಿ ಇತ್ತು ಅಂದ್ರೆ ಜಾತಿ ಧರ್ಮ ನೋಡಲ್ಲ, ಎಂದಿದೆ ದೆಹಲಿ ಹೈಕೋರ್ಟ್.


Ad Widget

Ad Widget

Ad Widget

Ad Widget
Ad Widget

Ad Widget

ಪ್ರೌಢಾವಸ್ಥೆಗೆ ತಲುಪಿದ ಅಪ್ರಾಪ್ತ ವಯಸ್ಸಿನ ಮುಸ್ಲಿಂ ಹುಡುಗಿ ಪೋಕ್ಸೊ ವ್ಯಾಪ್ತಿಯಿಂದ ಹೊರಗುಳಿಯುತ್ತಾಳೆ ಎಂಬ ವಾದವನ್ನ ನ್ಯಾಯಾಲಯ ಸಾರಾಸಗಟಾಗಿ ತಿರಸ್ಕರಿಸಿದೆ. ಅದ್ರಂತೆ, ದೆಹಲಿ ಹೈಕೋರ್ಟ್ ನ್ಯಾಯಮೂರ್ತಿ ಜಸ್ಮೀತ್ ಸಿಂಗ್, “ಲೈಂಗಿಕ ಅಪರಾಧಗಳಿಂದ ಮಕ್ಕಳ ರಕ್ಷಣಾ ಕಾಯ್ದೆ (ಪೋಕ್ಸೊ ಕಾಯ್ದೆ) 18 ವರ್ಷಕ್ಕಿಂತ ಕಡಿಮೆ ವಯಸ್ಸಿನ ಎಲ್ಲಾ ಮಕ್ಕಳಿಗೆ ರಕ್ಷಣೆ ನೀಡುತ್ತದೆ” ಎಂದಿದ್ದಾರೆ.


Ad Widget

ಇದು ಸಾಂಪ್ರದಾಯಿಕ ಕಾನೂನು ನಿರ್ದಿಷ್ಟವಾಗಿಲ್ಲ. ಅತ್ಯಾಚಾರ, ಕ್ರಿಮಿನಲ್ ಬೆದರಿಕೆ, ಪೋಕ್ಸೊ ಕಾಯ್ದೆಯಡಿ ದಾಖಲಾದ ಎಫ್ಐಆರ್ ಮತ್ತು ವರದಕ್ಷಿಣೆ ಸಂರಕ್ಷಣಾ ಕಾಯ್ದೆಯಡಿ ಸಲ್ಲಿಸಲಾದ ಚಾರ್ಜ್ಶೀಟ್ ಅನ್ನು ರದ್ದುಗೊಳಿಸುವಂತೆ ಕೋರಿ ಸಲ್ಲಿಸಲಾದ ಅರ್ಜಿಯ ವಿಚಾರಣೆ ವೇಳೆ ನ್ಯಾಯಾಲಯ ಈ ಅಭಿಪ್ರಾಯ ವ್ಯಕ್ತಪಡಿಸಿದೆ.

ದುರ್ಘಟನೆ ನಡೆದ ದಿನ ಮುಸ್ಲಿಂ ಬಾಲಕಿಯ ವಯಸ್ಸು 16 ವರ್ಷ 5 ತಿಂಗಳು ಆಗಿರುವುದರಿಂದ ಮುಸ್ಲಿಂ ವೈಯಕ್ತಿಕ ಕಾನೂನಿನ ಅಡಿಯಲ್ಲಿ ಅವಳು ವಯಸ್ಕಳಾಗಿದ್ದಳು ಎಂದು ಅರ್ಜಿದಾರರು ವಾದಿಸಿದ್ದರು. ಆದ್ದರಿಂದ, ಪೋಕ್ಸೊ ಕಾಯ್ದೆ ಅದಕ್ಕೆ ಅನ್ವಯಿಸುವುದಿಲ್ಲ. ಆದ್ರೆ, ನ್ಯಾಯಾಲಯವು ಈ ವಾದಗಳನ್ನು ತಿರಸ್ಕರಿಸಿತು ಮತ್ತು ಅರ್ಜಿಯನ್ನು ವಜಾಗೊಳಿಸಿತು.

error: Content is protected !!
Scroll to Top
%d bloggers like this: