ವಿಮಾನ ಟಿಕೆಟ್ ಕಾಯ್ದಿರಿಸುವ ನಿಯಮಗಳಲ್ಲಿ ಬದಲಾವಣೆ ತಂದ ಕೇಂದ್ರ ಸರ್ಕಾರ

ನವದೆಹಲಿ : ಜೆಟ್ ಇಂಧನ ಅಥವಾ ವಾಯುಯಾನ ಟರ್ಬೈನ್ ಇಂಧನದ ಬೆಲೆ ಏರಿಕೆಯಿಂದಾಗಿ ವಿಮಾನಯಾನ ಕಂಪನಿಗಳು ದರಗಳನ್ನ ಹೆಚ್ಚಿಸುತ್ತಿದ್ದು, ಪ್ರಯಾಣಿಸುವ ಎಲ್ಲಾ ಜನರ ಮೇಲೆ ಪರಿಣಾಮ ಬೀರುತ್ತಿದೆ. ಹೀಗಾಗಿ, ಕೇಂದ್ರ ಸರ್ಕಾರವು ತನ್ನ ಬೊಕ್ಕಸದ ಮೇಲಿನ ಹೊರೆ ಹೆಚ್ಚಾಗದಂತೆ ತಡೆಯಲು ಅಗ್ಗದ ಶ್ರೇಣಿಯ ಟಿಕೆಟ್‌ಗಳನ್ನು ಕಾಯ್ದಿರಿಸುವಂತೆ ತನ್ನ ಉದ್ಯೋಗಿಗಳಿಗೆ ಕೇಳಿದೆ.

ವೆಚ್ಚ ಹೆಚ್ಚಳವನ್ನ ತಡೆಯಲು ಸರ್ಕಾರಿ ನೌಕರರು ತಮ್ಮ ವಿಮಾನ ಪ್ರಯಾಣದ ದಿನಾಂಕಕ್ಕಿಂತ ಕನಿಷ್ಠ ಮೂರು ವಾರ ಮುಂಚಿತವಾಗಿ ಎಲ್ಟಿಸಿಗೆ ಭೇಟಿ ನೀಡಿ ಟಿಕೆಟ್ ಕಾಯ್ದಿರಿಸುವಂತೆ ಹಣಕಾಸು ಸಚಿವಾಲಯ ಕೇಳಿದೆ. ನೌಕರರಿಗೆ ಅರ್ಹರಾಗಿರುವ ಪ್ರಯಾಣ ವಿಭಾಗದಲ್ಲಿ ‘ಅಗ್ಗದ ಶುಲ್ಕ’ ವನ್ನು ಆಯ್ಕೆ ಮಾಡುವಂತೆ ಕೇಳಿದೆ.


Ad Widget

Ad Widget

Ad Widget

Ad Widget

Ad Widget

Ad Widget

Ad Widget

Ad Widget

ಹಣಕಾಸು ಸಚಿವಾಲಯದ ಅಧೀನದಲ್ಲಿರುವ ವೆಚ್ಚ ವಿಭಾಗದ ಕಚೇರಿ ಪತ್ರದಲ್ಲಿ ಅಂದರೆ ಕಚೇರಿ ಜ್ಞಾಪಕ ಪತ್ರದ ಪ್ರಕಾರ, ಉದ್ಯೋಗಿಗಳು ಪ್ರಯಾಣದ ಪ್ರತಿ ಹಂತಕ್ಕೆ ಕೇವಲ ಒಂದು ಟಿಕೆಟ್ ಮಾತ್ರ ಕಾಯ್ದಿರಿಸಬೇಕು. ಪ್ರಯಾಣ ಕಾರ್ಯಕ್ರಮದ ಅನುಮೋದನೆ ಪಡೆಯುವ ಪ್ರಕ್ರಿಯೆ ಮುಂದುವರಿಯುವಾಗ ಬುಕಿಂಗ್ ಸಹ ಮಾಡಬಹುದು. ಆದ್ರೆ, ‘ಅನಗತ್ಯವಾಗಿ ಟಿಕೆಟ್ʼಗಳನ್ನು ರದ್ದುಗೊಳಿಸುವುದನ್ನು’ ತಪ್ಪಿಸಬೇಕು.

ಪ್ರಸ್ತುತ, ಸರ್ಕಾರಿ ನೌಕರರು ಮೂವರು ನೋಂದಾಯಿತ ಟ್ರಾವೆಲ್ ಏಜೆಂಟರಿಂದ ಮಾತ್ರ ವಿಮಾನ ಟಿಕೆಟ್ಗಳನ್ನು ಖರೀದಿಸಬಹುದು. ಈ ಟ್ರಾವೆಲ್ ಏಜೆಂಟರಲ್ಲಿ ಬೊಮರ್ ಲಾರಿ & ಕಂಪನಿ, ಅಶೋಕ್ ಟ್ರಾವೆಲ್ & ಟೂರ್ಸ್ ಮತ್ತು ಐಆರ್ಸಿಟಿಸಿ ಸೇರಿವೆ. ಸರ್ಕಾರಿ ವೆಚ್ಚಗಳಲ್ಲಿ ವಿಮಾನ ಟಿಕೆಟ್ ಕಾಯ್ದಿರಿಸುವ ಹೊಸ ಮಾರ್ಗಸೂಚಿಗಳ ಪ್ರಕಾರ, ಪ್ರಯಾಣದ 72 ಗಂಟೆಗಳಿಗಿಂತ ಕಡಿಮೆ ಸಮಯದೊಳಗೆ ಬುಕಿಂಗ್ ಮಾಡುವುದು, ಪ್ರಯಾಣದ 24 ಗಂಟೆಗಳಿಗಿಂತ ಕಡಿಮೆ ಪ್ರಯಾಣದ ಟಿಕೆಟ್‌ ರದ್ದುಗೊಳಿಸುವುದು ಉದ್ಯೋಗಿಯು ಸ್ವಯಂ ಘೋಷಣೆ ಸಮರ್ಥನೆಯನ್ನು ಪಾವತಿಸಬೇಕಾಗುತ್ತದೆ.

ಮಾರ್ಗಸೂಚಿಗಳ ಪ್ರಕಾರ, ಯಾವುದೇ ಒಂದು ಟ್ರಿಪ್ಗಾಗಿ ಎಲ್ಲಾ ಉದ್ಯೋಗಿಗಳ ಟಿಕೆಟ್ ಗಳನ್ನು ಅದೇ ಟ್ರಾವೆಲ್ ಏಜೆಂಟ್ ಮೂಲಕ ಕಾಯ್ದಿರಿಸಬೇಕು. ಇದಕ್ಕಾಗಿ ಬುಕಿಂಗ್ ಏಜೆಂಟ್ ಯಾವುದೇ ಶುಲ್ಕವನ್ನು ಪಾವತಿಸಬಾರದು. ಉದ್ಯೋಗಿಗಳು ಪ್ರಯಾಣಕ್ಕೆ ಕನಿಷ್ಠ 21 ದಿನಗಳ ಮೊದಲು ಟಿಕೆಟ್ ಕಾಯ್ದಿರಿಸಬೇಕು ಮತ್ತು ಅತ್ಯಂತ ಸ್ಪರ್ಧಾತ್ಮಕ ದರವನ್ನ ಆಯ್ಕೆ ಮಾಡಬೇಕು. ಇದರಿಂದ ಸರ್ಕಾರದ ಬೊಕ್ಕಸಕ್ಕೆ ಕನಿಷ್ಠ ಹೊರೆ ಬೀಳುತ್ತದೆ.

Leave a Reply

error: Content is protected !!
Scroll to Top
%d bloggers like this: