ಬಲಿಷ್ಠ ಕುದುರೆ Vs ಮನುಷ್ಯನ ಮಧ್ಯೆ 35 ಕಿ.ಮೀ. ದೂರದ ರೇಸ್, ಓಡಿ ಗೆದ್ದದ್ದು ಯಾರು ?!

ಇದೊಂದು ಮನುಷ್ಯನಿಗೆ ಬಲು ಕಠಿಣ ಸವಾಲು. ಆಳೆತ್ತರದ ಕೆನೆಯುತ್ತಾ ನಾಗಾಲೋಟದಿಂದ ಓಡುವ ಕುದುರೆಯನ್ನು ಸೋಲಿಸುವ ಬಿಗ್ ಚಾಲೆಂಜ್. ಕಾಡು ಮೇಡುಗಳ ಪರಿವೆಯಿಲ್ಲದೆ, ಬಲಿಷ್ಠ ಕಾಲುಗಳಿಂದ ದಾಪುಗಾಲಿಕ್ಕುವ ನಾಲ್ಕು ಕಾಲಿನ ಕುದುರೆಯ ಸಮಕ್ಕೆ ಮನುಷ್ಯ ಎಂದಾದರೂ ಓಡುವುದಕ್ಕುಂಟಾ ?! ಅಂದವರಿಗೆ ಮತ್ತೆ ಉತ್ತರ ಸಿಕ್ಕಿದೆ.

ಮನುಷ್ಯನ ಕೈಯಲ್ಲಿ ಅಸಾಧ್ಯ ಎಂಬುದು ಯಾವುದೂ ಇಲ್ಲ ಎಂಬುದನ್ನು ಈತ ನಿರೂಪಿಸಿದ್ದಾನೆ. ಹೌದು. ಬ್ರಿಟಿಷ್ ಓಟಗಾರ ರಿಕಿ ಲೈಟ್‌ಫೂಟ್ ಈ ಓಟದಲ್ಲಿ ಹೊಸ ಇತಿಹಾಸ ಸೃಷ್ಟಿಸಿದ್ದಾರೆ. ಶನಿವಾರ ವೇಲ್ಸ್‌ನ ಲಾನ್‌ವರ್ಟಿಡ್ ವೆಲ್ಸ್‌ನಲ್ಲಿ 22 ಮೈಲುಗಳ (35 ಕಿ.ಮೀ) ‘ಮ್ಯಾನ್ ವರ್ಸಸ್ ಹಾರ್ಸ್’ ಮ್ಯಾರಥಾನ್ ನಲ್ಲಿ ಬೀಸ್ಟ್ ಮೋಡ್ ಅನ್ನು ಬಳಸಿಕೊಂಡು ಗೆಲುವಿನ ನಗೆ ಬೀರಿದ್ದಾರೆ.


Ad Widget

Ad Widget

Ad Widget

Ad Widget

Ad Widget

Ad Widget

Ad Widget

ಲೈಟ್‌ಫೂಟ್ ವಾರ್ಷಿಕ ಈವೆಂಟ್‌ನಲ್ಲಿ 15 ವರ್ಷಗಳಲ್ಲಿ ಪ್ರಾಣಿಗಿಂತ ಮುಂಚೆಯೇ ಓಟ ಮುಗಿಸಿದ ಮೊದಲ ವ್ಯಕ್ತಿಯಾಗಿ ಹೊರಹೊಮ್ಮಿದ್ದಾರೆ. 37 ವರ್ಷ ವಯಸ್ಸಿನ ಈತ 2 ಗಂಟೆ, 22 ನಿಮಿಷಗಳು ಮತ್ತು 23 ಸೆಕೆಂಡುಗಳಲ್ಲಿ ಗೆರೆಯನ್ನು ದಾಟಿ ಎರಡು ನಿಮಿಷ ಮತ್ತು ಒಂದು ಸೆಕೆಂಡ್ ಹಿಂದಿದ್ದ ಕಿಮ್ ಅಲ್ಮಾನ್ ಸವಾರಿ ಮಾಡಿದ ಲೇನ್ ಹೌಸ್ ಬಾಯ್ ಕುದುರೆಯನ್ನು ರೇಸ್ ನಿಂದ ಹೊರದಬ್ಬಿದರು.

ಈವೆಂಟ್‌ನ 41 ವರ್ಷಗಳ ಇತಿಹಾಸದಲ್ಲಿ ಓಟಗಾರನು ಕುದುರೆಯನ್ನು ಸೋಲಿಸಿದ್ದು ಇದು ಮೂರನೇ ಬಾರಿ. ಲೈಟ್‌ಫೂಟ್ 2007 ರಲ್ಲಿ ಈ ಸಾಧನೆಯನ್ನು ಸಾಧಿಸಿದ ಫ್ಲೋರಿಯನ್ ಹೋಲ್ಟಿಂಗರ್ ಮತ್ತು ಮೂರು ವರ್ಷಗಳ ಹಿಂದೆ ಜಯಗಳಿಸಿದ ಹುವ್ ಲೋಬ್ ಅವರ ಸಾಲಿಗೆ ಸೇರಿದ್ದಾರೆ.

ಲ್ಯಾನ್‌ವರ್ಟೈಡ್ ವೆಲ್ಸ್‌ನಲ್ಲಿ ನಡೆದ ಮ್ಯಾರಥಾನ್ ಸ್ಪರ್ಧೆಯು ಕಡಿದಾದ ಬೆಟ್ಟಗಳನ್ನು ಒಳಗೊಂಡಂತೆ 22 ಮೈಲುಗಳಷ್ಟು ಒರಟಾದ ಭೂಪ್ರದೇಶದ ಮೇಲೆ 60 ಕುದುರೆಗಳು ಮತ್ತು ಸವಾರರ ತಂಡದ ವಿರುದ್ಧ 1,200 ಓಟಗಾರರನ್ನು ಕಣಕ್ಕಿಳಿಸಿತು. ಟ್ರಯಲ್ ರನ್ನಿಂಗ್ ಮತ್ತು ವರ್ಲ್ಡ್ ಲಾಂಗ್ ಡಿಸ್ಟೆನ್ಸ್ ಮೌಂಟೇನ್ ರನ್ನಿಂಗ್ ಚಾಲೆಂಜ್ ಪದಕ ವಿಜೇತ ಲೈಟ್‌ಫೂಟ್ ತನ್ನ ವಿಜಯಕ್ಕಾಗಿ 3,500 ಪೌಂಡ್‌ಗಳ ($4,265) ಬಹುಮಾನವನ್ನು ತಮ್ಮದಾಗಿಸಿಕೊಂಡರು.

“ನಾನು ಕುದುರೆಗೆ ಉತ್ತಮ ಸವಾಲನ್ನು ನೀಡಬಹುದೆಂದು ನಾನು ಭಾವಿಸಿದ್ದೆ” ಎಂದು ಲೈಟ್‌ಫೂಟ್ ತಿಳಿಸಿದ್ದಾರೆ. ನಾನು ಗ್ರ್ಯಾಂಡ್ ನ್ಯಾಷನಲ್ ಅನ್ನು ಗೆಲ್ಲಲು ಸಾಧ್ಯವಾದರೆ ಅದು ಉತ್ತಮವಾಗಿರುತ್ತದೆ. ನಾನು ನನ್ನ ಜೀವನದಲ್ಲಿ ಎಂದಿಗೂ ಕುದುರೆ ಸವಾರಿ ಮಾಡಿಲ್ಲ. ನಾನು ಒಮ್ಮೆ ಬ್ಲ್ಯಾಕ್‌ಪೂಲ್ ಪ್ಲೆಷರ್ ಬೀಚ್‌ನಲ್ಲಿ ಕತ್ತೆಯ ಮೇಲೆ ಸವಾರಿ ಮಾಡಿದ್ದೇನೆ ಎಂದು ಹೇಳಿದ್ದಾರೆ.

1980 ರಲ್ಲಿ ನ್ಯೂಡ್ ಆರ್ಮ್ಸ್‌ನಲ್ಲಿ ಇಬ್ಬರು ಪಂಥಾಹ್ವಾನ ಮಾಡಿಕೊಂಡಿದ್ದರು. ನಂತರ ಇದು ಸಹಿಷ್ಣುತೆಯ ಓಟವು ಅಸ್ತಿತ್ವಕ್ಕೆ ಬಂದಿತು. ಇಬ್ಬರು ಸ್ಥಳೀಯರು ವಾದಿಸಿದ ನಂತರ ಮ್ಯಾರಥಾನ್‌ಗೆ ಇನ್ನೂ ಆರಂಭಿಕ ಹಂತವಾಗಿರುವ ಪಬ್ ದೂರದ ಓಟದಲ್ಲಿ ಮನುಷ್ಯನು ಕುದುರೆಯನ್ನು ಸೋಲಿಸಬಹುದೇ ಎಂಬ ಚಿಂತನೆ ಹೊರಬಿತ್ತಂತೆ ! ಹಾಗೆ ಮನುಷ್ಯ ಮತ್ತು ಕುದುರೆಗಳ ಓಟದ ಪಂದ್ಯ ಪ್ರಾರಂಭ ಆಯಿತು. ಅಂದಿನಿಂದ ವ್ಯಾಪಕವಾದ ಅನುಯಾಯಿಗಳನ್ನು ಆಕರ್ಷಿಸಿದ ಓಟವು, COVID-19 ಸಾಂಕ್ರಾಮಿಕ ರೋಗದಿಂದಾಗಿ ಸ್ಥಗಿತಗೊಂಡಿತು. ನಂತರ ಈ ವರ್ಷ ಮತ್ತೆ ಹೊಸ ಹುಮ್ಮಸ್ಸಿನಿಂದ ಹಿಂದಿರುಗಿತು.

error: Content is protected !!
Scroll to Top
%d bloggers like this: