ನೀವು ಕೂಡ ಕಾರಲ್ಲಿ ಪ್ರಯಾಣಿಸುವಾಗ ಎಸಿ ಬಳಕೆ ಇಷ್ಟಪಡುತ್ತೀರಾ !?? | ಹಾಗಿದ್ರೆ ಈ ಟಿಪ್ಸ್ ಪಾಲಿಸಿ, ಎಸಿಯನ್ನು ಉತ್ತಮ ಸಾಮರ್ಥ್ಯದೊಂದಿಗೆ ಬಳಸಿ

ನೀವು ನಿಮ್ಮ ಕುಟುಂಬದ ಜೊತೆ ಹೊರಗೆ ಹಾಯಾಗಿ ಸುತ್ತಾಡಲು ಹೋಗಬೇಕಾದರೆ ಕಾರು ನಿಮಗೆ ಉತ್ತಮ ಆಯ್ಕೆ ಎಂದೇ ಹೇಳಬಹುದು. ಬೇಸಿಗೆಯಲ್ಲಿ ಕಾರು ಪ್ರಯಾಣಕ್ಕೆ ಏರ್ ಕಂಡಿಷನರ್ ಅತ್ಯಂತ ಉಪಯುಕ್ತ ಭಾಗವಾಗಿರುತ್ತದೆ. ಇದು ಸುಡುವ ಸೂರ್ಯನ ಬಿಸಿ ಶಾಖದಲ್ಲೂ ಕ್ಯಾಬಿನ್ ಅನ್ನು ತಂಪಾಗಿರಿಸುತ್ತದೆ. ಆದರೆ ಎಸಿ ಉತ್ತಮ ಕೂಲಿಂಗ್ ನೀಡುತ್ತಿರಬೇಕಾದರೆ ಕಾಲಕಾಲಕ್ಕೆ ಸರ್ವಿಸ್ ಮಾಡಬೇಕು. ನೀವು ನಿಮ್ಮ ಕಾರಿನ ಎಸಿಯನ್ನು ಉತ್ತಮ ಸಾಮರ್ಥ್ಯದೊಂದಿಗೆ ಬಳಸಬೇಕೆಂದರೆ ಈ ಟಿಪ್ಸ್ ಗಳನ್ನು ಪಾಲಿಸಿ.

ಕಾರಿನಲ್ಲಿ AC ಆನ್ ಮಾಡುವ ಮೊದಲು, ನಿಮ್ಮ ಕಾರಿನ ಕಿಟಕಿಗಳನ್ನು ಸ್ವಲ್ಪ ತೆಗೆಯಿರಿ. ಕ್ಯಾಬಿನ್‌ನಲ್ಲಿರುವ ಬಿಸಿ ಗಾಳಿಯನ್ನು ಹೊರಹೋಗಲು ಬಿಡಿ. ಚಲಿಸುವ ಕಾರಿನಲ್ಲಿ, ಗಾಳಿಯು ಕ್ಯಾಬಿನ್‌ನಿಂದ ವೇಗವಾಗಿ ಹೊರಬರುತ್ತದೆ. ನಿಲ್ಲಿಸಿದ ಕಾರಿನಲ್ಲಿ, ಫ್ಯಾನ್ ಅನ್ನು ಚಲಾಯಿಸುವ ಮೂಲಕ ಗಾಳಿಯನ್ನು ಬೇಗನೆ ಹೊರಹಾಕಬಹುದು. ಇದಾದ ನಂತರ ಎಸಿ ಆನ್‌ ಮಾಡಿದರೆ ಹೆಚ್ಚು ಕೂಲಿಂಗ್ ನೀಡುತ್ತದೆ.


Ad Widget

Ad Widget

Ad Widget

Ad Widget

Ad Widget

Ad Widget

Ad Widget

Ad Widget

ಬೇಸಿಗೆಯಲ್ಲಿ, ಬಲವಾದ ಸೂರ್ಯನ ಬೆಳಕು ಕಾರಿನ ಬಣ್ಣವನ್ನು ಹಾನಿಗೊಳಿಸುವುದಲ್ಲದೆ ಕ್ಯಾಬಿನ್ ಅನ್ನು ಕೂಡ ಹಾನಿಗೊಳಿಸುತ್ತದೆ. ಕಾರನ್ನು ಬಿಸಿಲಿನಲ್ಲಿ ನಿಲ್ಲಿಸಿದರೆ ಅದು ಎಸಿ ದಕ್ಷತೆಯ ಮೇಲೆ ಪರಿಣಾಮ ಬೀರುತ್ತದೆ. ಬೇಸಿಗೆಯಲ್ಲಿ ಈಗಾಗಲೇ ಬಿಸಿಯಾಗಿರುವ ಕಾರಿನ ಎಸಿಯನ್ನು ನೀವು ಬಳಸಿದರೆ ಕ್ಯಾಬಿನ್ ತಂಪಾಗಿಸಲು ಹೆಚ್ಚು ಸಮಯ ತೆಗೆದುಕೊಳ್ಳುತ್ತದೆ. ಆದ್ದರಿಂದ ಬೇಸಿಗೆಯಲ್ಲಿ, ನೀವು ಬಿಸಿಲಿನಲ್ಲಿ ಕಾರ್ ಪಾರ್ಕ್ ಮಾಡುವುದನ್ನು ತಪ್ಪಿಸಬೇಕು.

ಕಾರಿನ ಎಸಿ ಕಂಡೆನ್ಸರ್ ಬಿಸಿ ಗಾಳಿಯನ್ನು ಕ್ಯಾಬಿನ್‌ನಿಂದ ಹೊರಹಾಕುವ ಮತ್ತು ತಂಪಾದ ಗಾಳಿಯನ್ನು ನೀಡುವ ಪ್ರಕ್ರಿಯೆಯಲ್ಲಿ ಬಹಳ ಮುಖ್ಯ ಭಾಗವಾಗಿದೆ. ಮಣ್ಣು ಅಥವಾ ಧೂಳಿನ ಪ್ರವೇಶದಿಂದಾಗಿ ಎಸಿ ಕಂಡೆನ್ಸರ್ ಸರಿಯಾಗಿ ಕೆಲಸ ಮಾಡದಿದ್ದರೆ ಉತ್ತಮ ಕೂಲಿಂಗ್ ಲಭ್ಯವಿರುವುದಿಲ್ಲ. ಹಾಗಾಗಿ ಎಸಿ ಕಂಡೆನ್ಸರ್ ಸ್ವಚ್ಛವಾಗಿದೆಯೇ ಅಥವಾ ಇಲ್ಲವೇ ಎಂಬುದನ್ನು ಕಾಲಕಾಲಕ್ಕೆ ಪರಿಶೀಲಿಸಬೇಕು.

ಬಿಸಿ ಗಾಳಿಯು ಕಾರಿನಿಂದ ಹೊರಬಂದು ತಂಪಾದ ಗಾಳಿಯು ಲಭ್ಯವಾದ ಬಳಿಕ, AC ಪ್ಯಾನೆಲ್‌ನಲ್ಲಿ ಮರುಬಳಕೆ ಬಟನ್ ಅನ್ನು ಆನ್ ಮಾಡಿ. ಇದರಿಂದ ಕ್ಯಾಬಿನ್‌ನಾದ್ಯಂತ ತಂಪಾದ ಗಾಳಿಯು ಹರಿಯಲು ಪ್ರಾರಂಭಿಸುತ್ತದೆ. ಇದರಿಂದಾಗಿ ಹಿಂದಿನ ಸೀಟಿನಲ್ಲಿ ಕುಳಿತಿರುವ ಪ್ರಯಾಣಿಕರು ಕೂಡ ತಂಪಾದ ಗಾಳಿಯನ್ನು ಪಡೆಯುತ್ತಾರೆ.

ಯಾವುದೇ ಯಂತ್ರವು ನಿರಂತರವಾಗಿ ಸೇವೆ ಸಲ್ಲಿಸಬೇಕು. ಅಂತೆಯೇ ಎಸಿ ಕೂಡ ಕಾಲಕಾಲಕ್ಕೆ ಕೆಲಸ ನಿರ್ವಹಿಸಬೇಕು. ನೀವು ಕಾಲಕಾಲಕ್ಕೆ ಕಾರಿನ ಎಸಿ ಬಳಕೆ ಮಾಡಿದರೆ ನಿಮಗೆ ಉತ್ತಮ ಕೂಲಿಂಗ್ ಸಿಗುತ್ತದೆ. ಎಸಿ ಕೂಡ ಬಹಳ ಕಡಿಮೆ ಸಮಯಕ್ಕೆ ಬಳಸಲ್ಪಡುತ್ತದೆ ಎಂದಾದರೆ ಉಳಿದ ಸಮಯದಲ್ಲಿ ಧೂಳು ಮತ್ತು ಮಣ್ಣು ಅದರೊಳಗೆ ಪ್ರವೇಶಿಸುತ್ತದೆ. ಹಾಗಾಗಿ ಬೇಸಿಗೆಗೆ ಮುನ್ನ ಒಮ್ಮೆಯಾದರೂ ಕಾರಿನ ಎಸಿ ಸರ್ವಿಸ್‌ ಅನ್ನು ಮಾಡಿಸಿ.

ಕಾರಿನ ಕ್ಯಾಬಿನ್‌ನಲ್ಲಿ ತಂಪಾದ ಗಾಳಿಯನ್ನು ಇರಿಸಲು, ಕಾರಿನ ಎಲ್ಲಾ ಕಿಟಕಿಯ ಬಾಗಿಲುಗಳನ್ನು ಸಂಪೂರ್ಣವಾಗಿ ಮುಚ್ಚಲಾಗಿದೆಯೆ ಎಂಬುದನ್ನು ಖಚಿತಪಡಿಸಿಕೊಳ್ಳಿ. ಈ ಕಾರಣದಿಂದಾಗಿ, ಕ್ಯಾಬಿನ್ ವೇಗವಾಗಿ ತಣ್ಣಗಾಗುವುದಲ್ಲದೆ, ದೀರ್ಘಕಾಲದವರೆಗೆ ತಂಪಾಗಿರುತ್ತದೆ.

ಎಸಿಯ ತಾಪಮಾನವನ್ನು ಕಡಿಮೆ ಇರಿಸಿದರೆ ಅದು ಹೆಚ್ಚು ಕೂಲಿಂಗ್ ನೀಡುತ್ತದೆ ಎಂದು ಹೆಚ್ಚಿನವರು ಭಾವಿಸುತ್ತಾರೆ. ಆದರೆ ಕಾರಿನ ಕ್ಯಾಬಿನ್‌ನಲ್ಲಿ ನೀವು ಅದರ ಬಗ್ಗೆ ವಿಶೇಷ ಗಮನ ಹರಿಸಬೇಕು. ಎನರ್ಜಿ ಎಫಿಷಿಯನ್ಸಿ ಬ್ಯೂರೋ 24 ಡಿಗ್ರಿ ತಾಪಮಾನವು ನಮಗೆ ಸೂಕ್ತವಾಗಿದೆ ಎಂದು ಹೇಳಿದ್ದು, ಈ ತಾಪಮಾನದಲ್ಲಿ ಎಸಿ ಸುಲಭವಾಗಿ ತಲುಪುತ್ತದೆ.

ಫಿಲ್ಟರ್‌ಗಳು AC ಯ ತಂಪಾಗಿಸುವಿಕೆಯ ಮೇಲೆ ಹೆಚ್ಚಿನ ಪರಿಣಾಮ ಬೀರುತ್ತವೆ. ಫಿಲ್ಟರ್‌ನಲ್ಲಿ ಕಸ ಅಥವಾ ಧೂಳು ಸಂಗ್ರಹವಾಗುವುದರಿಂದ ಉತ್ತಮ ತಂಪಾಗಿಸುವಿಕೆ ಸಿಗಲು ಸಾಧ್ಯವಿಲ್ಲ. ಇದರಿಂದ ಪೆಟ್ರೋಲ್/ಡೀಸೆಲ್ ಕೂಡ ಹೆಚ್ಚು ತೆಗೆದುಕೊಳ್ಳುತ್ತದೆ. ಆದ್ದರಿಂದ ನಿಮ್ಮ ಕಾರಿನ ಫಿಲ್ಟರ್‌ಗಳನ್ನು ಕಾಲಕಾಲಕ್ಕೆ ಸ್ವಚ್ಛಗೊಳಿಸುತ್ತಿರಬೇಕು.

Leave a Reply

error: Content is protected !!
Scroll to Top
%d bloggers like this: