ಹೊಸ ಎಲೆಕ್ಟ್ರಿಕ್ ವಾಹನ ಬಿಡುಗಡೆ ಮಾಡಿದ ಟಾಟಾ | Tata Ace EV ವೈಶಿಷ್ಟತೆ ಹೀಗಿದೆ ನೋಡಿ

ಭಾರತದ ಅತಿದೊಡ್ಡ ವಾಣಿಜ್ಯ ವಾಹನ ತಯಾರಕ ಕಂಪನಿ ಎಂದರೆ ಟಾಟಾ ಮೋಟಾರ್ಸ್. ಮಾರುಕಟ್ಟೆಯಲ್ಲಿ ತನ್ನದೇ ಆದ ಗ್ರಾಹಕರನ್ನು ಹೊಂದಿರುವ ಟಾಟಾ, ಇದೀಗ ಹೊಸ ಕ್ರಾಂತಿಕಾರಿ ಹೆಜ್ಜೆ ಇಟ್ಟಿದೆ. ಸುಸ್ಥಿರ ಚಲನಶೀಲತೆಯನ್ನು ಉತ್ತೇಜಿಸುವ ನಿಟ್ಟಿನಲ್ಲಿ ತನ್ನ ಚಾಲನೆಯಲ್ಲಿ ಇಂದು ಗಮನಾರ್ಹವಾದ ಪ್ರಗತಿಯನ್ನು ಗುರುತಿಸಿದ್ದು, ಭಾರತದ ಸರಕು ಸಾಗಣೆಯಲ್ಲಿ ಗಮನಾರ್ಹ ಬದಲಾವಣೆಗೆ ಒಡ್ಡಿಕೊಂಡು ನಿಖರವಾಗಿ 17 ವರ್ಷಗಳ ನಂತರ ಹೊಚ್ಚ ಹೊಸ, ಕ್ರಾಂತಿಕಾರಿ Ace EV ಯ ಎಲೆಕ್ಟ್ರಿಕ್ ಆವೃತ್ತಿಯನ್ನು ಬಿಡುಗಡೆ ಮಾಡಿದೆ.

ಹೊಸ Ace EV ಎಂಬುದು, ಭಾರತದ ಅತ್ಯಾಧುನಿಕ, ಶೂನ್ಯ-ಹೊರಸೂಸುವಿಕೆ, ನಾಲ್ಕು-ಚಕ್ರದ ಸಣ್ಣ ವಾಣಿಜ್ಯ ವಾಹನ (SCV), ಹಸಿರು ಮತ್ತು ಸ್ಮಾರ್ಟ್ ಸಾರಿಗೆ ವಾಹನವಾಗಿದೆ. ಇದು ವಿವಿಧ ರೀತಿಯ ಅಂತರ್‌-ನಗರ ಪೂರೈಕೆಗಳನ್ನು ಪೂರೈಸಲು ಸಿದ್ಧವಾಗಿದೆ.


Ad Widget

Ad Widget

Ad Widget

ಹೊಸ Ace EV, ಅದರ ಬಳಕೆದಾರರೊಂದಿಗೆ ಸಮೃದ್ಧ ಸಹಯೋಗದಲ್ಲಿ ಸಹ-ಅಭಿವೃದ್ಧಿಪಡಿಸಲಾಗಿದೆ ಮತ್ತು ಶ್ರದ್ಧೆಯಿಂದ ಕ್ಯುರೇಟೆಡ್ ಪರಿಸರ ವ್ಯವಸ್ಥೆಯಿಂದ ಬೆಂಬಲಿತವಾಗಿದೆ, ಹಾಗೆಯೇ ಇದು ಇ-ಕಾರ್ಗೋ ಮೊಬಿಲಿಟಿಗೆ ಸಮಗ್ರ ಪರಿಹಾರವನ್ನು ನೀಡುತ್ತದೆ. ಸಮಯೋಚಿತ ವೆಚ್ಚ-ಪರಿಣಾಮಕಾರಿ ಮತ್ತು ಪರಿಣಾಮಕಾರಿ ಕೊನೆಯ-ವ್ಯಕ್ತಿಯವರೆಗಿನ ವಿತರಣೆಗಳ ಪ್ರಮುಖ ಅಗತ್ಯವನ್ನು ಪರಿಹರಿಸುವುದರ ಜೊತೆಗೆ, Ace EVಯು ನಿವ್ವಳ ಶೂನ್ಯ ಇಂಗಾಲದ ಹೆಜ್ಜೆಗುರುತನ್ನು ಸಾಧಿಸಲು ತನ್ನ ಆತ್ಮಸಾಕ್ಷಿಯ ಗ್ರಾಹಕರ ಭವಿಷ್ಯದ ಬದ್ಧತೆ ಮತ್ತು ಆಕಾಂಕ್ಷೆಗಳನ್ನು ಸಹ ಪೂರೈಸುತ್ತದೆ.

ಪ್ರಮುಖ ಇ-ಕಾಮರ್ಸ್ ಸಂಸ್ಥೆಗಳಾದ ಮತ್ತು ಲಾಜಿಸ್ಟಿಕ್ಸ್ ಸೇವಾ ಪೂರೈಕೆದಾರರಾದ – Amazon, BigBasket, City Link, DOT, Flipkart, LetsTransport, MoEVing ಮತ್ತು Yelo EV ಗಳೊಂದಿಗೆ ಟಾಟಾ ಮೋಟಾರ್ಸ್ ಕಾರ್ಯತಂತ್ರದ ತಿಳುವಳಿಕೆ ಒಪ್ಪಂದಕ್ಕೆ ಸಹಿ ಹಾಕುವುದಾಗಿ ಘೋಷಿಸಿದೆ. ಈ ಒಪ್ಪಂದವು, Ace EV ಯ 39,000 ಘಟಕಗಳನ್ನು ತಲುಪಿಸುವುದನ್ನು; ಗರಿಷ್ಠ ಫ್ಲೀಟ್ ಅಪ್‌ಟೈಮ್‌ಗಾಗಿ ಮೀಸಲಾದ ಎಲೆಕ್ಟ್ರಿಕ್ ವೆಹಿಕಲ್ ಸಪೋರ್ಟ್ ಸೆಂಟರ್‌ಗಳನ್ನು ಸ್ಥಾಪಿಸುವುದು; ಟಾಟಾ ಫ್ಲೀಟ್ ಎಡ್ಜ್ ನಿಯೋಜನೆ – ಭವಿಷ್ಯದ ಪೀಳಿಗೆಯ ಅತ್ಯುತ್ತಮ ಫ್ಲೀಟ್ ನಿರ್ವಹಣೆ ಪರಿಹಾರ; ಮತ್ತು ಟಾಟಾ ಯುನಿವರ್ಸ್‌ನ ಬೆಂಬಲ, ಸಂಬಂಧಿತ ಟಾಟಾ ಸಮೂಹ ಸಂಸ್ಥೆಗಳ ಸಾಬೀತಾದ ಸಕ್ರಿಯಗೊಳಿಸುವ ಪರಿಸರ ವ್ಯವಸ್ಥೆಯನ್ನು ಒಳಗೊಂಡಿರುತ್ತದೆ.

Ace EVಯು ಟಾಟಾ ಮೋಟಾರ್ಸ್‌ನ EVOGEN ಪವರ್‌ಟ್ರೇನ್ ಅನ್ನು ಒಳಗೊಂಡಿರುವ ಮೊದಲ ಉತ್ಪನ್ನವಾಗಿದ್ದು, ಅದು 154 ಕಿಲೋಮೀಟರ್‌ಗಳ ಸಾಟಿಯಿಲ್ಲದ ಪ್ರಮಾಣೀಕೃತ ವ್ಯಾಪ್ತಿಯನ್ನು ಕ್ರಮಿಸುವ ಭರವಸೆಯನ್ನು ನೀಡುತ್ತದೆ. ಇದು ಡ್ರೈವಿಂಗ್ ವ್ಯಾಪ್ತಿಯನ್ನು ಹೆಚ್ಚಿಸಲು ಸುಧಾರಿತ ಬ್ಯಾಟರಿ ಕೂಲಿಂಗ್ ಸಿಸ್ಟಮ್ ಮತ್ತು ಪುನರುತ್ಪಾದಕ ಬ್ರೇಕಿಂಗ್ ಸಿಸ್ಟಮ್‌ನೊಂದಿಗೆ ಸುರಕ್ಷಿತ, ಎಲ್ಲಾ-ಹವಾಮಾನಕ್ಕೂ ಒಗ್ಗಿಕೊಳ್ಳುವಂತಹ ಕಾರ್ಯಾಚರಣೆಯನ್ನು ನೀಡುತ್ತದೆ. ಹೆಚ್ಚಿನ ಸಮಯಕ್ಕಾಗಿ ವಾಹನವು ನಿಯಮಿತ ಮತ್ತು ವೇಗದ ಚಾರ್ಜಿಂಗ್ ಸಾಮರ್ಥ್ಯಗಳನ್ನು ಅನುಮತಿಸುತ್ತದೆ.

ಇದು 27kW (36hp) ಮೋಟಾರ್‌ನಿಂದ 130Nm ಪೀಕ್ ಟಾರ್ಕ್‌ನೊಂದಿಗೆ ಚಾಲಿತವಾಗಿದೆ, 208 ft³ ನ ಅತ್ಯಧಿಕ ಸರಕು ಪರಿಮಾಣವನ್ನು ಖಚಿತಪಡಿಸಿಕೊಳ್ಳಲು ಮತ್ತು 22% ನಷ್ಟು ಗ್ರೇಡ್-ಸಾಮರ್ಥ್ಯವನ್ನು ಸಂಪೂರ್ಣವಾಗಿ ಲೋಡ್ ಮಾಡಲಾದ ಪರಿಸ್ಥಿತಿಗಳಲ್ಲಿ ಸುಲಭವಾಗಿ ಏರಲು ಅನುವು ಮಾಡಿಕೊಡುತ್ತದೆ. Ace EV ಯ ಕಂಟೈನರ್ ಹಗುರ-ತೂಕದ, ಬಾಳಿಕೆ ಬರುವ ವಸ್ತುಗಳಿಂದ ಮಾಡಲ್ಪಟ್ಟಿದೆ, ಅದು ಇ-ಕಾಮರ್ಸ್ ಲಾಜಿಸ್ಟಿಕ್ಸ್‌ನ ಅವಶ್ಯಕತೆಗಳಿಗೆ ಸಂಪೂರ್ಣವಾಗಿ ಸರಿಹೊಂದುತ್ತದೆ.

Leave a Reply

error: Content is protected !!
Scroll to Top
%d bloggers like this: