ಅಗ್ಗದ ದರದಲ್ಲಿ 2 ಫೋನ್ ಗಳನ್ನು ಬಿಡುಗಡೆ ಮಾಡಿದ ನೋಕಿಯಾ !! | ಈ ಎರಡು ಫೋನ್ ಗಳ ವೈಶಿಷ್ಟ್ಯಗಳು ಇಲ್ಲಿದೆ ನೋಡಿ

0 2

ಭಾರತದಲ್ಲಿ ಮೊದಲಿನಿಂದಲೂ ಮೊಬೈಲ್ ಫೋನ್ ಬಳಕೆಯಲ್ಲಿ ಹೆಚ್ಚು ಪ್ರಸಿದ್ಧಿ ಪಡೆದಿರುವ ಕಂಪನಿಯೆಂದರೆ ಅದು ನೋಕಿಯಾ. ಒಂದು ಕಾಲದಲ್ಲಿ ಎಲ್ಲರ ಕೈಯಲ್ಲೂ ನೋಕಿಯಾ ಕಂಪನಿಯ ಬೇಸಿಕ್ ಸೆಟ್ ಓಡಾಡುತ್ತಲೇ ಇತ್ತು. ಇದೀಗ ಸ್ಮಾರ್ಟ್ ಫೋನ್ ಪರಿಚಯವಾದ ನಂತರ ಬೇಸಿಕ್ ಸೆಟ್ ಮೂಲೆಗುಂಪಾಗಿದೆ. ಆದರೆ ಇದೀಗ ನೋಕಿಯಾ ಮೊಬೈಲ್ಸ್ ತನ್ನ ಅತ್ಯುತ್ತಮ-ಮಾರಾಟದ ವೈಶಿಷ್ಟ್ಯದ ಫೋನ್‌ಗಳಾದ ನೋಕಿಯಾ 105 ಮತ್ತು ನೋಕಿಯಾ 110 ಅನ್ನು ನವೀಕರಿಸಿದೆ. ಈ ಸಾಧನಗಳ ಅಂತಿಮ ಆವೃತ್ತಿಗಳನ್ನು 2019 ರಲ್ಲಿ ಘೋಷಿಸಿತ್ತು. ಎರಡೂ ಸಾಧನಗಳು 2020 ರಲ್ಲಿ iF ವಿನ್ಯಾಸ ಪ್ರಶಸ್ತಿಯನ್ನು ಪಡೆದಿವೆ.

ಹೊಸ ಆವೃತ್ತಿಗಳು ಸಹ ಉತ್ತಮವಾಗಿ ಕಾಣುವ ಫೀಚರ್ ಫೋನ್‌ಗಳಾಗಿವೆ. ಆದರೆ ನೋಕಿಯಾ 105 ಮತ್ತು 110 ನಡುವೆ ವಿನ್ಯಾಸದಲ್ಲಿ ಯಾವುದೇ ಗಮನಾರ್ಹ ವ್ಯತ್ಯಾಸವಿಲ್ಲ. ವಾಸ್ತವವಾಗಿ, ಇದರ ಯಂತ್ರಾಂಶವು ಸಂಪೂರ್ಣವಾಗಿ ಒಂದೇ ಆಗಿರುತ್ತದೆ. ಈ ಎರಡೂ ಫೋನ್‌ಗಳ ಒಂದೇ ವ್ಯತ್ಯಾಸವೆಂದರೆ ಕ್ಯಾಮೆರಾ ಮತ್ತು ಪಾಲಿಕಾರ್ಬೊನೇಟ್ ಬಣ್ಣ ಆಯ್ಕೆಗಳು.

2019 ರಲ್ಲಿ ಬಂದ ಫೋನ್‌ಗೆ ಹೋಲಿಸಿದರೆ ಇದರ ವಿನ್ಯಾಸವು ಸ್ವಲ್ಪ ಬದಲಾಗಿದೆ. ನೋಕಿಯಾ 105 ಮತ್ತು ನೋಕಿಯಾ 110 ಎರಡಕ್ಕೂ ಅನ್ವಯಿಸಬಹುದಾದ FM ಆಂಟೆನಾ ಅತಿದೊಡ್ಡ ಅಪ್‌ಗ್ರೇಡ್ ಆಗಿದೆ. ಇದರರ್ಥ ಈಗ ಹೆಡ್ಸೆಟ್ ಬಳಸದೆಯೇ ರೇಡಿಯೋ ಕೇಳಲು ಸಾಧ್ಯವಿದೆ. ಎರಡೂ ಫೋನ್‌ಗಳಲ್ಲೂ ಲೆಡ್ ಟಾರ್ಚ್ ಕೂಡ ಇದೆ. ಪ್ರತಿಷ್ಠಿತ ನೋಕಿಯಾ ಗೇಮ್, ಸ್ನೇಕ್ ಗೇಮ್ ಅನ್ನು ಒಳಗೊಂಡಿರುವ ಪ್ರಿಲೋಡೆಡ್ ಆಟಗಳೊಂದಿಗೆ ಎರಡೂ ಫೋನ್‌ಗಳನ್ನು ನೀಡಲಾಗುತ್ತಿದೆ. ಇವುಗಳ ಬೆಲೆ ಕೇವಲ 1000 ರೂ. ಗಳಿಂದ ಪ್ರಾರಂಭವಾಗುತ್ತದೆ.

ನೋಕಿಯಾ 105 ಮತ್ತು ನೋಕಿಯಾ 110 ಗಳು 1.77-ಇಂಚಿನ QVGA ಡಿಸ್ಪ್ಲೇ ಜೊತೆಗೆ ಬರುತ್ತವೆ. ಅದಲ್ಲದೆ ಜನಪ್ರಿಯ ಸ್ನೇಕ್ ಗೇಮ್ ಸೇರಿದಂತೆ 10 ಆಟಗಳನ್ನು ಮೊದಲೇ ಸ್ಥಾಪಿಸಲಾಗಿದೆ. ಇದು ಪಾಲಿಕಾರ್ಬೊನೇಟ್ನಿಂದ ಮಾಡಿದ ಹಿಂದಿನ ಶೆಲ್ ಅನ್ನು ಸಮಾನವಾಗಿ ಪ್ಯಾಕ್ ಮಾಡುತ್ತದೆ. ಎರಡೂ ಫೀಚರ್ ಫೋನ್‌ಗಳು ಯುನಿಸೊಕ್ 6531 ಇ ಪ್ರೊಸೆಸರ್‌ನಿಂದ 4MB RAM ನೊಂದಿಗೆ ಜೋಡಿಸಲ್ಪಟ್ಟಿವೆ. ಫೋನ್ ಸರಣಿಯು S30+ OS ನಲ್ಲಿ ಕಾರ್ಯನಿರ್ವಹಿಸುತ್ತದೆ ಮತ್ತು 2G ಸಂಪರ್ಕವನ್ನು ಮಾತ್ರ ಬೆಂಬಲಿಸುತ್ತದೆ.

ನೋಕಿಯಾ 105 ಮತ್ತು ನೋಕಿಯಾ 110 ಗಳು 800 mAh ಬ್ಯಾಟರಿಯನ್ನು ಪ್ಯಾಕ್ ಮಾಡುತ್ತವೆ. ಇದು ಒಮ್ಮೆ ಫುಲ್ ಚಾರ್ಜ್ ಆದ ಬಳಿಕ 18 ದಿನಗಳವರೆಗೆ ಇರುತ್ತದೆ. ನೀವು ಕರೆ ಮಾಡುತ್ತಿದ್ದರೆ 12 ಗಂಟೆಗಳ ಕಾಲ ಸಾಧನವನ್ನು ಚಾಲನೆಯಲ್ಲಿ ಇರಿಸಬಹುದು ಎಂದು ಕಂಪನಿ ಹೇಳಿಕೊಂಡಿದೆ. ಮೇಲ್ಭಾಗದ ಅಂಚಿನಲ್ಲಿ ಅಂತರ್ನಿರ್ಮಿತ ಫ್ಲ್ಯಾಷ್‌ಲೈಟ್ ಇರುವಾಗ ಮೈಕ್ರೋ ಯುಎಸ್‌ಬಿ ಕನೆಕ್ಟರ್ ಮೂಲಕ ಬ್ಯಾಟರಿಯನ್ನು ಚಾರ್ಜ್ ಮಾಡಬಹುದು. ಸಾಧನದ ಮೆಮೊರಿಯು 2000 ಸಂಪರ್ಕಗಳು ಮತ್ತು 500 ಪಠ್ಯ ಸಂದೇಶಗಳನ್ನು ಹಿಡಿದಿಟ್ಟುಕೊಳ್ಳುವ ಸಾಮರ್ಥ್ಯವನ್ನು ಒಳಗೊಂಡಿದೆ ಎಂದು ನೋಕಿಯಾ ಹೇಳಿಕೊಂಡಿದೆ.

Leave A Reply