ವಿರಹ ತಾಳಲಾಗದೆ ಭಾರತದ ಸಂಗಾತಿಯನ್ನು ಸೇರಲು ಏಕಾಂಗಿಯಾಗಿ ಸಮುದ್ರಯಾನ ಮಾಡಿದ ಭೂಪ ! ಇಲ್ಲಿದೆ ರೋಚಕ ಲವ್ ಕಹಾನಿ

ಪ್ರೀತಿ ಕುರುಡು ಎನ್ನುತ್ತಾರೆ. ಪ್ರೀತಿಗೆ ಅಪಾರ ಶಕ್ತಿ ಇದೆ ಎನ್ನುತ್ತಾರೆ. ಪ್ರಿಯತಮೆಗಾಗಿ ಪ್ರಿಯಕರ ಏನೆನೊ ಮಾಡಿದ ಉದಾಹರಣೆಗಳು ನಮ್ಮಲ್ಲಿದೆ.( ತಾಜಮಹಲ್ ) ಪ್ರೀತಿಗಾಗಿ ಜೀವ ಕೊಟ್ಟ ಜೊಡಿಗಳಿವೆ( ರೋಮಿಯೊ ಜ್ಯುಲೆಟ್) .ನಿನಗಾಗಿ ಏನು ಬೇಕಾದರೂ ಮಾಡುತ್ತೇನೆ. ನಿನ್ನನ್ನು ಅಗಲಿ ಕ್ಷಣಮಾತ್ರ ಇರಲಾರೆ ಎಂದು ಎಷ್ಟೋ ಪ್ರೇಮಿಗಳು ಹೇಳಿರುತ್ತಾರೆ‌. ಪ್ರೀತಿಯಲ್ಲಿ ವಿರಹ ವೇದನೆ ಒಂದು ಅನುಭಾವ.


Ad Widget

Ad Widget

ಸಂಗಾತಿಯನ್ನು ನೋಡಲು ದೇಶ-ವಿದೇಶದಿಂದ ಓಡೋಡಿ ಬಂದವರಿದ್ದಾರೆ. ಮನೆ, ಆಸ್ತಿ ಪಾಸ್ತಿ ತೊರೆದವರಿದ್ದಾರೆ. ಇಲ್ಲೊಬ್ಬ ಭೂಪ ಸಂಗಾತಿಯನ್ನು ಭೇಟಿಯಾಗಲು ಅದೆಂಥಾ ಸಾಹಸಕ್ಕೆ ಕೈ ಹಾಕಿದ್ದಾನೆ ಗೊತ್ತೆ ! ಮೈನವಿರೇಳಿಸುವ ಘಟನೆ ಇದು;


Ad Widget

ಇಲ್ಲೊಬ್ಬ ತನ್ನ ಮಡದಿಯನ್ನು ಭೇಟಿಯಾಗಲು ಸಮುದ್ರವನ್ನು ದಾಟಿ ಬಂದಿದ್ದಾರೆ. ಥೈಲ್ಯಾಂಡ್‌ನಿಂದ ಭಾರತಕ್ಕೆ 2,000 ಕಿ.ಮೀ ಏಕಾಂಗಿಯಾಗಿ ಸಮುದ್ರಯಾನ ಮಾಡಿದ್ದಾನೆ. ಕಥೆ ಕಾದಂಬರಿಗಳಲ್ಲಿ ನಾವು ಒಬ್ಬನೇ ಸಮುದ್ರಯಾನ ಬೋಟಿನಲ್ಲಿ ಕೈಗೊಂಡ ನಾವಿಕರ  ಕಥೆ ಓದಿರುತ್ತೇವೆ‌.‌ಆದರೆ ಇಲ್ಲಿ ಸತ್ಯಘಟನೆ ನಮ್ಮ ಕಣ್ಣಮುಂದಿದೆ. ಪ್ರಯಾಣದಲ್ಲಿ ಎದುರಾದ ಕಂಟಕ ಏನು ಗೊತ್ತೆ ?

ಸಾಂಕ್ರಾಮಿಕ ರೋಗದ ಕಾರಣ ಪತಿ ಪತ್ನಿತನ್ನು ಕಾಣದೆ ಎರಡು ವರ್ಷಗಳಾಗಿದ್ದವು. ಹಾಗಾಗಿ ಅವರು ಮಾರ್ಚ್ 2ರಂದು ಹೊ ಚಿ ಮಿನ್ಹ್ ಸಿಟಿಯಿಂದ ಬ್ಯಾಂಕಾಕ್‌ಗೆ ತೆರಳಿದರು ಮತ್ತು ವೀಸಾ ಇಲ್ಲದೆ ಭಾರತಕ್ಕೆ ವಿಮಾನವನ್ನು ತೆಗೆದುಕೊಳ್ಳಲು ಸಾಧ್ಯವಾಗಲಿಲ್ಲ. ಆದ್ದರಿಂದ, ಅವರು ದಾರಿತಪ್ಪಿ ಬ್ಯಾಂಕಾಕ್‌ನಿಂದ ಫುಕೆಟ್‌ಗೆ ಬಸ್ ನಲ್ಲಿ ತೆರಳಿದರು ನಂತರ ಅವರು ಗಾಳಿ ತುಂಬಬಹುದಾದ ದೋಣಿಯನ್ನು ಖರೀದಿಸಿದರು ಮತ್ತು ಮಾರ್ಚ್ 5 ರಂದು ಭಾರತಕ್ಕೆ ಪ್ಯಾಡಲ್ ಮಾಡಲು ಸಮುದ್ರಕ್ಕೆ ಹೋರಟರು‌

Ad Widget

Ad Widget

Ad Widget

ವಿಯೆಟ್ನಾಂ ವ್ಯಕ್ತಿಯೊಬ್ಬರು ಮುಂಬೈನಲ್ಲಿ ಕೆಲಸ ಮಾಡುವ ತನ್ನ ಹೆಂಡತಿ ಯನ್ನು ಎರಡು ವರ್ಷಗಳಿಂದ ನೋಡದ ಕಾರಣ ಆಕೆಯನ್ನು ಸೇರಲು ಥೈಲ್ಯಾಂಡ್‌ ನ ಫುಕೆಟ್‌ನಿಂದ ಭಾರತಕ್ಕೆ 2,000 ಕಿಲೋಮೀಟರ್ ಸಮುದ್ರದಲ್ಲಿ ಏಕಾಂಗಿಯಾಗಿ ಪ್ರಯಾಣಿಸಿದ್ದಾನೆ.  ಪ್ರಯಾಣದಲ್ಲಿ 18 ರಾತ್ರಿಗಳನ್ನು ಸಮುದ್ರದಲ್ಲಿ ಏಕಾಂಗಿಯಾಗಿ ಕಳೆದ ನಂತರ ಥಾಯ್ ಅಧಿಕಾರಿಗಳು ಅವರನ್ನು ರಕ್ಷಿಸಿದರು!

ಪ್ರಯಾಣದಲ್ಲಿ ಸೀಮಿತ ಕುಡಿಯುವ ನೀರನ್ನು ಹೊಂದಿದ್ದರು, ಸುಮಾರು 10 ಪ್ಯಾಕೆಟ್‌ಗಳ ತ್ವರಿತ ನೂಡಲ್ಸ್ ಮಾತ್ರ ಇತ್ತು. ಅದೆಲ್ಲಕ್ಕಿಂತ ಹೆಚ್ಚಾಗಿ ನ್ಯಾವಿಗೇಷನ್ ಸಿಸ್ಟಮ್ ಇರಲಿಲ್ಲ. ಹಾಗಾಗಿ ದಿಕ್ಕು ತಪ್ಪಲಾಯಿತು. ಹೆಂಡತಿಯನ್ನು ಭೇಟಿಯಾಗಲು ಹೋ ಅವರು ಚಂಡಮಾರುತದ ಋತುವಿನ ಆರಂಭದಲ್ಲಿ ಬಂಗಾಳ ಕೊಲ್ಲಿಯನ್ನು ದಾಟಲು ಯೋಜಿಸುತ್ತಿದ್ದರು. ಹಾಗಾಗಿ ಅಪಾಯ ಕಾದಿತ್ತು.
ಥಾಯ್ ಮುಖ್ಯ ಭೂಭಾಗದಿಂದ ಸುಮಾರು 80 ಕಿಲೋಮೀಟರ್ ದೂರದಲ್ಲಿರುವ ಸಿಮಿಲಾನ್ ದ್ವೀಪಗಳ ಬಳಿ ಗಾಳಿ ತುಂಬಿದ ದೋಣಿಯಲ್ಲಿ ಹೊ ಪ್ಯಾಡ್ಲಿಂಗ್ ಮಾಡುತ್ತಿರುವುದನ್ನು ಮೀನುಗಾರಿಕಾ ದೋಣಿ ಕಂಡು ನೌಕಾಪಡೆಯ ಕಡಲ ಭದ್ರತಾ ಘಟಕಕ್ಕೆ ಎಚ್ಚರಿಕೆ ನೀಡಿ,  ಅವರನ್ನು ರಕ್ಷಿಸಲಾಯಿತು.

18 ರಾತ್ರಿಗಳನ್ನು ಸಮುದ್ರದಲ್ಲಿ ಏಕಾಂಗಿಯಾಗಿ ಕಳೆದ ನಂತರ ಥಾಯ್ ಮೀನುಗಾರರು ಅವನನ್ನು ಕಂಡುಕೊಂಡರು. ಹೆಚ್ಚಿನ ವಿಚಾರಣೆಗಾಗಿ ಹೋ ಅವರನ್ನು ಫುಕೆಟ್‌ಗೆ ಹಿಂತಿರುಗಿಸಲಾಗುತ್ತದೆ ಎಂದು ಥಾಯ್ ಅಧಿಕಾರಿಗಳು ತಿಳಿಸಿದ್ದಾರೆ. ‘ನಾವು ವಿಯೆಟ್ನಾಂ ರಾಯಭಾರ ಕಚೇರಿ ಮತ್ತು ಭಾರತೀಯ ರಾಯಭಾರ ಕಚೇರಿಯನ್ನು ಸಂಪರ್ಕಿಸಿದ್ದೇವೆ ಆದರೆ ಇನ್ನೂ ಉತ್ತರವಿಲ್ಲ’ ಎಂದು ಥಾಯ್ ಮ್ಯಾರಿಟೈಮ್ ಎನ್‌ಫೋರ್ಸ್‌ಮೆಂಟ್ ಕಮಾಂಡ್ ಸೆಂಟರ್‌ನ ಕ್ಯಾಪ್ಟನ್ ಪಿಚೆಟ್ ಸಾಂಗ್ಟನ್ ಎಎಫ್‌ಪಿಗೆ ತಿಳಿಸಿದರು.

error: Content is protected !!
Scroll to Top
%d bloggers like this: