ವಾಹನ ಖರೀದಿದಾರರೇ ಗಮನಿಸಿ : ಏಪ್ರಿಲ್ 1 ರಿಂದ ಥರ್ಡ್ ಪಾರ್ಟಿ ಮೋಟಾರ್ ಇನ್ಸೂರೆನ್ಸ್ ಪ್ರೀಮಿಯಂ’ ಹೆಚ್ಚಳ

ಹೊಸ ವಾಹನ ಖರೀದಿದಾರರಿಗೆ ರಸ್ತೆ ಸಾರಿಗೆ
ಸಚಿವಾಲಯ ಬಿಗ್ ಶಾಕಿಂಗ್ ಸುದ್ದಿಯೊಂದನ್ನು ನೀಡಿದ್ದು, ಹೊಸ ಕಾರು-ಬೈಕ್ ಖರೀದಿಸುವುದು ಏಪ್ರಿಲ್ ನಿಂದ ದುಬಾರಿಯಾಗಬಹುದು. ರಸ್ತೆ ಸಾರಿಗೆ ಸಚಿವಾಲಯವು ವಿಮಾ ನಿಯಂತ್ರಕದೊಂದಿಗೆ ಸಮಾಲೋಚಿಸಿ 2022-23 ರ ಹಣಕಾಸು ವರ್ಷದಲ್ಲಿ ಥರ್ಡ್ ಪಾರ್ಟಿ ಮೋಟಾರ್ ಇನ್ಸೂರೆನ್ಸ್ ಪ್ರೀಮಿಯಂ ದರ ಹೆಚ್ಚಳ
ಮಾಡಿದೆ.

ಏಪ್ರಿಲ್ 1 ರಿಂದ ಹೊಸ ಕಾರುಗಳು ಮತ್ತು ಬೈಕುಗಳನ್ನು ಖರೀದಿಸಲು ಗ್ರಾಹಕರು ಮೂರನೇ ವ್ಯಕ್ತಿಯ ವಿಮೆಗಾಗಿ ಶೇಕಡಾ 17 ರಿಂದ 23 ರಷ್ಟು ಹೆಚ್ಚು ಪಾವತಿಸಬೇಕಾಗುತ್ತದೆ. ಹೊಸ ದರಗಳು 1 ಏಪ್ರಿಲ್ 2022 ರಿಂದ ಜಾರಿಗೆ ಬರಬಹುದು.

ಹೊಸ ದರಗಳ ನಂತರ, 1500 ಸಿಸಿ ವರೆಗಿನ ವಾಹನವನ್ನು ಖರೀದಿಸುವವರು ಥರ್ಡ್ ಪಾರ್ಟಿ ವಿಮೆಗೆ 1200 ರೂ.ಗಳವರೆಗೆ ಮತ್ತು 150 ಸಿಸಿವರೆಗಿನ ದ್ವಿಚಕ್ರ ವಾಹನಕ್ಕೆ ಗ್ರಾಹಕರು 600 ರೂ.ಗಳನ್ನು ಹೆಚ್ಚು ಪಾವತಿ ಮಾಡಬೇಕಾಗುತ್ತದೆ. ಚಂಕಿ ಮೋಟಾರು ವಾಹನ ಕಾಯ್ದೆಯ ಪ್ರಕಾರ, ರಸ್ತೆಯಲ್ಲಿ ಚಲಿಸುವ ಪ್ರತಿ ವಾಹನವು ಥರ್ಡ್ ಪಾರ್ಟಿ ವಿಮೆಯನ್ನು ಹೊಂದಿರಬೇಕು. ಸುಪ್ರೀಂ ಕೋರ್ಟ್ ಆದೇಶದ ಪ್ರಕಾರ, ಸೆಪ್ಟೆಂಬರ್ 2018 ರಿಂದ, ಮಾರಾಟವಾದ ಪ್ರತಿ ಹೊಸ 4 ಚಕ್ರದ ವಾಹನಗಳಿಗೆ 3 ವರ್ಷಗಳ ಮೂರನೇ ವ್ಯಕ್ತಿಯ ವಿಮೆ ಮತ್ತು 2 ಚಕ್ರದ ವಾಹನಗಳಿಗೆ 5 ವರ್ಷಗಳು ವಾಹನ ಮಾರಾಟದ ಸಮಯದಿಂದ ಕಡ್ಡಾಯವಾಗಿದೆ.

Leave A Reply