ಭಾರತೀಯ ವಾಯುಸೇನೆ ಹೆಲಿಕಾಪ್ಟರ್ ದುರಂತದ ಹಿಂದಿರುವ ಕಾರಣ ಬಯಲು!

ನವದೆಹಲಿ:ಭಾರತೀಯ ವಾಯುಸೇನೆ ಹೆಲಿಕಾಪ್ಟರ್ ದುರಂತದಿಂದ ಮೃತಪಟ್ಟ ಘಟನೆಗೆ ಕಾರಣ ಏನೆಂದು ಗೊತ್ತಾಗಿದ್ದು,ಯಾಂತ್ರಿಕ ವೈಫಲ್ಯವಲ್ಲವೆಂಬುದು ಸಂಶೋಧನೆ ಮೂಲಕ ತಿಳಿದು ಬಂದಿದೆ.

Ad Widget

CDS ಬಿಪಿನ್ ರಾವತ್, ಅವರ ಪತ್ನಿ ಮತ್ತು ಇತರ ಸೇನಾಧಿಕಾರಿಗಳಿದ್ದ ಡಿಸೆಂಬರ್ 8 ರಂದು ನಡೆದ Mi-17 V5 ಅಪಘಾತದ ವಿಚಾರಣೆಯ ಟ್ರೈ-ಸರ್ವೀಸಸ್ ಕೋರ್ಟ್ ಅದರ ಪ್ರಾಥಮಿಕ ಸಂಶೋಧನೆಗಳಲ್ಲಿ ಫ್ಲೈಟ್ ಡೇಟಾ ರೆಕಾರ್ಡರ್ ಮತ್ತು ಕಾಕ್‌ ಪಿಟ್ ವಾಯ್ಸ್ ರೆಕಾರ್ಡರ್ ಅನ್ನು ವಿಶ್ಲೇಷಿಸಿದೆ.

Ad Widget . . Ad Widget . Ad Widget .
Ad Widget

ಅಪಘಾತಕ್ಕೆ ಕಾರಣ ಯಾಂತ್ರಿಕ ವೈಫಲ್ಯವಲ್ಲ, ವಿಧ್ವಂಸಕ ಕೃತ್ಯ ಅಥವಾ ನಿರ್ಲಕ್ಷ್ಯವನ್ನೂ ತಳ್ಳಿಹಾಕಿದೆ.ಹವಾಮಾನ ಪರಿಸ್ಥಿತಿಗಳಲ್ಲಿ ಆದ ಅನಿರೀಕ್ಷಿತ ಬದಲಾವಣೆಯಿಂದಾಗಿ ಮೋಡಗಳು ಪ್ರವೇಶಿಸಿದ ಪರಿಣಾಮವಾಗಿ ಅಪಘಾತ ಸಂಭವಿಸಿದೆ. ಭೂಪ್ರದೇಶಕ್ಕೆ ನಿಯಂತ್ರಿತ ಹಾರಾಟದ ಪರಿಣಾಮ ಪೈಲಟ್‌ ದಿಗ್ಭ್ರಮೆಗೆ ಒಳಗಾಗಿದ್ದು ಘಟನೆಗೆ ಕಾರಣವಾಗಿದೆ. ಅದರ ಸಂಶೋಧನೆಗಳ ಆಧಾರದ ಮೇಲೆ, ವಿಚಾರಣೆಯ ನ್ಯಾಯಾಲಯವು ಕೆಲವು ಶಿಫಾರಸುಗಳನ್ನು ಮಾಡಿದ್ದು, ಅದನ್ನು ಪರಿಶೀಲಿಸಲಾಗುತ್ತಿದೆ ಎಂದು ರಕ್ಷಣಾ ಇಲಾಖೆಗೆ ತನಿಖಾ ತಂಡದಿಂದ ಅಂತಿಮ ವರದಿ ಸಲ್ಲಿಸಲಾಗಿದೆ ಎಂದು ತಿಳಿಸಿದೆ.

Ad Widget
Ad Widget Ad Widget

Leave a Reply

error: Content is protected !!
Scroll to Top
%d bloggers like this: