ಮನೆಗಳಲ್ಲಿ ವಿಪರೀತ ಹಲ್ಲಿಗಳ ಕಾಟವೇ ? | ಹೀಗೆ ಮಾಡಿದಲ್ಲಿ, ಮನೆಯಲ್ಲಿ ಹಲ್ಲಿ ಎಲ್ಲಿ ಎಂದು ಹುಡುಕಬೇಕಾದೀತು !!!

ಹಲ್ಲಿ ಎಂಬುದು ಮಾನವನ ದಿನನಿತ್ಯದ ಸಂಗಾತಿಯೆನ್ನಬಹುದು. ಹಲ್ಲಿಗಳಿಲ್ಲದ ಮನೆಗಳಿಲ್ಲ. ಗೋಡೆಯ ಮೇಲೆ, ಯಾವುದೋ ಒಂದು ಮೂಲೆಯಲ್ಲಿ ಗೋಡೆಯನ್ನು ಅವುಚಿಕೊಂಡು ಹಿಡಿದು ಕುಳಿತಿರುವ ಹಲ್ಲಿ ಸಣ್ಣ ಕೀಟಗಳು, ಸೊಳ್ಳೆಗಳು, ನೊಣಗಳನ್ನು ತಿನ್ನುತ್ತವೆ. ಇದರಿಂದ ಮನುಷ್ಯರಿಗೆ ಅನುಕೂಲ ಇದೆಯಾದರೂ ಕೆಲವರಿಗೆ ಹಲ್ಲಿಯೆಂದರೆ ಒಂಥರ ಭಯ, ಅಲರ್ಜಿ, ಅಸಹ್ಯ.

ಹಲ್ಲಿಯೆಂದರೆ ವಿಷಕಾರಿ ಜೀವಿ ಎಂಬ ನಂಬಿಕೆಯಿದೆ. ಹಾಗೆಯೇ ಹಲ್ಲಿ ಪ್ರತಿನಿತ್ಯ ಜ್ಯೋತಿಷಿಗಳ ಭವಿಷ್ಯದ ವಸ್ತುವೂ ಆಗಿದೆ. ಹಲ್ಲಿ ಲೊಚಗುಟ್ಟಿದರೆ ಏನೋ ಒಂದು ಸಂಭವಿಸುತ್ತದೆ. ಒಂದು ಸಲ ಎರಡು ಸಲ, ನಾಲ್ಕು ಸಲ.. ಹೀಗೆ ಹಲ್ಲಿಯ ಲೊಚಗುಟ್ಟುವಿಕೆಯ ಸಂಖ್ಯೆಯ ಮೇಲೂ ಭವಿಷ್ಯ ಹೇಳುವವರಿದ್ದಾರೆ.

ಇನ್ನು ಹಲ್ಲಿ ಮೈಮೇಲೆ ಬಿದ್ದರೆ ಅಪಶಕುನ ಎಂಬ
ಭಾವನೆಯಿದೆ, ತಲೆಯ ಮೇಲೆ ಬಿದ್ದರೆ ಒಂದು, ಭುಜದ
ಮೇಲೆ ಬಿದ್ದರೆ ಒಂದು, ಮಲಗಿದಾಗ ಹೊಟ್ಟೆಯ ಮೇಲೆ ಬಿದ್ದರೆ ಇನ್ನೊಂದು, ಕಾಲಿನಗುಂಟ ಮೇಲೆ ಏರಿಬಂದರೆ ಒಂದು….ಹೀಗೆ ವಿವಿಧ ರೀತಿಯಲ್ಲಿ ಹಲ್ಲಿ ಶಕುನ ನುಡಿಯುವ ಜ್ಯೋತಿಷಿಗಳಿದ್ದಾರೆ. ಅದೇನೆ ಇರಲಿ ಮನೆಯಲ್ಲಿ ಹಲ್ಲಿ ಇರಬೇಕೆ ಬೇಡವೆ ಎಂಬುದೇ ಉತ್ತರಿಸಲಾಗದ ಪ್ರಶ್ನೆ. ಆದರೂ ಹಲ್ಲಿ ಎಂಬ ಮಿನಿ ಸರೀಸೃಪ ಎಲ್ಲಾ ಮನೆಗಳಲ್ಲೂ ಇದ್ದೇ ಇರುತ್ತದೆ. ಕೆಲವರಿಗೆ ಅದನ್ನು ಕಂಡರೆ ಕೆಟ್ಟ ಕೋಪ ! ಅದನ್ನು ಹೇಗಾದರೂ ಓಡಿಸಬೇಕು ಎಂದು ತಲೆ ಕೆಡಿಸಿಕೊಂಡಿರುತ್ತಾರೆ.

Ad Widget / / Ad Widget

ಮಾನ್ಸೂನ್ ಸಮಯದಲ್ಲಿ ಎಂದರೆ ಮಳೆಗಾಲದಲ್ಲಿ ಹಲ್ಲಿಗಳು ಹೆಚ್ಚು ಗೋಚರಿಸುತ್ತವೆ. ಹಾಗಾಗಿ ಕೆಲವು ಮನೆಮದ್ದುಗಳನ್ನು ಬಳಸಿ ನೀವು ಹಲ್ಲಿಗಳನ್ನು ಓಡಿಸಬಹುದು. ಹಲ್ಲಿಯನ್ನು ಮನೆಯಿಂದ ಹೋಗಲಾಡಿಸಲು ಸಹಾಯಕವಾಗುವ ಕೆಲವು ಸುಲಭ ಮನೆ ಮದ್ದುಗಳ ಬಗ್ಗೆ ತಿಳಿಯೋಣ.

*ಮೊಟ್ಟೆಯ ಚಿಪ್ಪುಗಳನ್ನು ಬಳಸಿ:
ನೀವು ಮನೆಯಲ್ಲಿ ಹಲ್ಲಿಗಳಿಂದ ತೊಂದರೆಗೀಡಾಗಿದ್ದರೆ, ಎಗ್‌ಶೆಲ್‌ಗಳನ್ನು ಅಂದರೆ ಮೊಟ್ಟೆಯ ಮೇಲ್ಬಾಗವನ್ನು ಡಸ್ಟ್‌ಬಿನ್‌ನಲ್ಲಿ ಎಸೆಯುವುದನ್ನು ನಿಲ್ಲಿಸಿ. ಮನೆಯಲ್ಲಿ ಹಲ್ಲಿಗಳು ಹೆಚ್ಚು ಓಡಾಡುವ ಸ್ಥಳಗಳಲ್ಲಿ ಅವುಗಳನ್ನು ಇರಿಸಿ. ಹಲ್ಲಿಗಳು ಮೊಟ್ಟೆಗಳ ವಾಸನೆಯಿಂದ ಓಡಿಹೋಗುತ್ತವೆ.

*ಹಲ್ಲಿಗಳು ಈರುಳ್ಳಿ-ಬೆಳ್ಳುಳ್ಳಿಗೆ ಹೆದರುತ್ತವೆ:
ಹಲ್ಲಿಗಳು ಎಂದಿಗೂ ಹಿಂತಿರುಗಿ ನಿಮ್ಮ ಮನೆಯ ಕಡೆಗೆ ನೋಡಬಾರದು ಎಂದು ನೀವು ಬಯಸಿದರೆ, ಈರುಳ್ಳಿ ಸಿಪ್ಪೆಯನ್ನು ಮನೆಯ ಮೂಲೆಗಳಲ್ಲಿ ಇರಿಸಿ. ಅಲ್ಲದೆ, ಬೆಳ್ಳುಳ್ಳಿ ಮೊಗ್ಗುಗಳನ್ನು ಕಿಟಕಿಗಳು ಮತ್ತು ಬಾಗಿಲುಗಳ ಮೇಲೆ ಇರಿಸಿ. ವಾಸ್ತವವಾಗಿ, ಹಲ್ಲಿಗಳು ಈರುಳ್ಳಿ ಮತ್ತು ಬೆಳ್ಳುಳ್ಳಿ ಸಿಪ್ಪೆಗಳಿಗೆ ಹೆದರುತ್ತವೆ ಎಂದು ಹೇಳಲಾಗುತ್ತದೆ. ಹಾಗಾಗಿ ಹಲ್ಲಿಗಳು ಹೆಚ್ಚು ಓಡಾಡುವ ಸ್ಥಳಗಳಲ್ಲಿ ಅದರಲ್ಲೂ ಮುಖ್ಯವಾಗಿ ಮನೆಯ ಬಾಗಿಲು ಕಿಟಕಿಗಳ ಮೇಲೆ ಇವುಗಳ ಸಿಪ್ಪೆ ಇಡುವುದರಿಂದ ಹಲ್ಲಿಗಳು ಕ್ಷಣಾರ್ಧದಲ್ಲಿ ನಿಮ್ಮ ಮನೆಯಿಂದ ಹೋಗುವುದು ಮಾತ್ರವಲ್ಲ ಅವು ಮತ್ತೆ ನಿಮ್ಮ ಮನೆಗೆ ಹಿಂದಿರುಗುವುದಿಲ್ಲ. ಇದಲ್ಲದೆ ನ್ಯಾಪ್ತಲಿನ್ ಬಾಲ್ ಗಳ ವಾಸನೆಗೂ ಹಲ್ಲಿಗಳು ಓಡಿಹೋಗುತ್ತವೆ.

*ಹಲ್ಲಿ ಶೀತವನ್ನು ಇಷ್ಟಪಡುವುದಿಲ್ಲ:
ಹಲ್ಲಿಗಳು ಶೀತದಿಂದ ಭಯಭೀತರಾಗುತ್ತವೆ ಎಂದು ನಿಮಗೆ ತಿಳಿದಿದೆಯೇ? ನೀವು ಹಲ್ಲಿಯನ್ನು ಓಡಿಸಲು ಬಯಸಿದರೆ, ಅದರ ಮೇಲೆ ತಣ್ಣೀರನ್ನು ಸಿಂಪಡಿಸಿ. ಇದರಿಂದ ಕ್ಷಣಾರ್ಧದಲ್ಲಿ ಹಲ್ಲಿ ನಿಮ್ಮ ಮನೆಯಿಂದ ಓಡಿ ಹೋಗುತ್ತದೆ.

*ಕಾಫಿ ಪುಡಿ ಕೂಡ ಉತ್ತಮ ಉಪಾಯವಾಗಿದೆ:
ಕಾಫಿ ಪುಡಿ ಮತ್ತು ಕ್ಯಾಟೆಚು (ಕ್ಯಾಟೆಚು ಎಂದರೆ ಕೆಲವು ಜಾತಿಯ ಸಸ್ಯಗಳಿಂದ ದೊರೆಯುವ ಒಂದು ಬಗೆಯ ರಾಳದಂಥ ವಸ್ತು) ಮಿಶ್ರಣದಿಂದ ದಪ್ಪವಾದ ಹಿಟ್ಟನ್ನು ತಯಾರಿಸಿ. ನಂತರ ಆ ದ್ರಾವಣದಿಂದ ಸಣ್ಣ ಮಾತ್ರೆಗಳನ್ನು ತಯಾರಿಸಿ ಹಲ್ಲಿಗಳು ಹೆಚ್ಚು ಬರುವ ಸ್ಥಳಗಳಲ್ಲಿ ಇರಿಸಿ. ಹಲ್ಲಿ ಕಾಫಿ ಮತ್ತು ಕ್ಯಾಟೆಚುವಿನ ವಾಸನೆಯಿಂದ ಓಡಿಹೋಗುತ್ತದೆ.

*ಹಲ್ಲಿಗೆ ಕರಿಮೆಣಸಿನಿಂದ ಅಲರ್ಜಿ :
ಕರಿಮೆಣಸಿನೊಂದಿಗೆ ಹಲ್ಲಿಗಳು ಬೇಗನೆ ಅಸಮಾಧಾನಗೊಳ್ಳುತ್ತವೆ. ವಾಸ್ತವವಾಗಿ ಹಲ್ಲಿಗಳಿಗೆ ಕರಿಮೆಣಸಿನಿಂದ ಅಲರ್ಜಿ ಆಗುತ್ತದೆ. ಕರಿಮೆಣಸು ಪುಡಿಯನ್ನು ನೀರಿನಲ್ಲಿ ಬೆರೆಸಿ. ಅದನ್ನು ಹಲ್ಲಿಗಳು ಓಡಾಡುವ ಮೂಲೆಗಳಲ್ಲಿ ಸಿಂಪಡಿಸುತ್ತಿರಿ. ನಿಮಗೆ ಬೇಕಾದರೆ, ನೀವು ಮೆಣಸಿನಕಾಯಿ ಅಥವಾ ಕೆಂಪು ಮೆಣಸಿನ ಪುಡಿಯನ್ನು ಕೂಡ ಬಳಸಬಹುದು. ಹೀಗೆ ಮಾಡುವುದರಿಂದ ಹಲ್ಲಿಗಳು ಬೇಗ ಮನೆಯಿಂದ ಹೋಗುತ್ತವೆ.

ಈ ಮೇಲಿನ ಮಾರ್ಗಗಳನ್ನು ಅನುಸರಿಸಿದರೆ ಆದಷ್ಟು ಬೇಗ ಹಲ್ಲಿಯನ್ನು ನಿಮ್ಮ ಮನೆಯಿಂದ ಹೊರ ಓಡಿಸಬಹುದು.

Leave a Reply

error: Content is protected !!
Scroll to Top
%d bloggers like this: