Box Office Collection: ರಿಲೀಸ್ ಗೂ ಮುನ್ನವೆ 1000 ಕೋಟಿ ದಾಖಲೆ ಬರೆದ ಸಿನಿಮಾವಿದು! ಇಲ್ಲಿದೆ ನೋಡಿ ಫುಲ್ ಡೀಟೇಲ್ಸ್

Box Office Collection: ಒಂದಾನೊಂದು ಕಾಲದಲ್ಲಿ ಯಾವುದಾದರೂ ಸಿನಿಮಾ ರು.100 ಕೋಟಿ ಕಲೆಕ್ಷನ್ ಮಾಡಿದರೆ ಎಲ್ಲರಿಗೂ ಆಶ್ಚರ್ಯವಾಗಿತ್ತು. ಈ ರೇಂಜ್ ಕಲೆಕ್ಷನ್ ಬಂದರೆ ಸಿನಿಮಾ ಸೂಪರ್ ಹಿಟ್ ಆಗುತ್ತೆ. ಆದರೆ ಈಗ ಸಿನಿಮಾಗಳ ಬಜೆಟ್ ಮತ್ತು ಕಲೆಕ್ಷನ್ ಭಾರೀ ಪ್ರಮಾಣದಲ್ಲಿ ಏರಿಕೆಯಾಗಿದೆ. ಭಾರತೀಯ ನಿರ್ದೇಶಕರು ನಿರ್ಮಿಸಿದ ಕೆಲವು ಚಿತ್ರಗಳು ಪ್ರಪಂಚದಾದ್ಯಂತ ಬಿಡುಗಡೆಯಾಗಿ 1000 ಕೋಟಿ ರೂ. ಈ ಟ್ರೆಂಡ್ ರಾಜಮೌಳಿ ಅವರ ಬಾಹುಬಲಿ ಸರಣಿಯಿಂದ ಪ್ರಾರಂಭವಾಯಿತು.

ಆದರೆ ತೆಲುಗು ಸಿನಿಮಾವೊಂದು ಕಲೆಕ್ಷನ್ ನಲ್ಲಿ ದೊಡ್ಡ ದಾಖಲೆ ಸೃಷ್ಟಿಸಿದೆ. ಬಿಡುಗಡೆಗೂ ಮುನ್ನವೇ ಸಾವಿರ ಕೋಟಿ ವ್ಯವಹಾರ ಮಾಡುವ ಮೂಲಕ ಎಲ್ಲರಲ್ಲೂ ಅಚ್ಚರಿ ಮೂಡಿಸಿದೆ. ಆ ಸಿನಿಮಾ ಅಲ್ಲು ಅರ್ಜುನ್, ಸುಕುಮಾರ್ ಕಾಂಬೋ ಸಿನಿಮಾ ‘ಪುಷ್ಪ 2’. ಪುಷ್ಪ 1 ಪ್ಯಾನ್-ಇಂಡಿಯಾ ಹಿಟ್ ಆದ ನಂತರ, ಅದರ ಉತ್ತರಭಾಗದ ನಿರೀಕ್ಷೆಗಳು ಹೆಚ್ಚಿದ್ದವು.

ಸಾಮಾನ್ಯವಾಗಿ ಚಲನಚಿತ್ರಗಳ ಸಂಗ್ರಹಗಳ ಸಂದರ್ಭದಲ್ಲಿ, ರೂ.100 ಕೋಟಿಗಳ ದೇಶೀಯ ನಿವ್ವಳ ಬಾಕ್ಸ್ ಆಫೀಸ್ ಸಂಗ್ರಹಗಳನ್ನು ಪರಿಗಣಿಸಲಾಗುತ್ತದೆ. ಆದರೆ ವಿಶ್ವದಾದ್ಯಂತ ಒಟ್ಟು ಕಲೆಕ್ಷನ್‌ಗಳನ್ನು ರೂ.1000 ಕೋಟಿಗಳ ಮಾನದಂಡಕ್ಕೆ ಲೆಕ್ಕಹಾಕಲಾಗುತ್ತದೆ. ಸಾಮಾನ್ಯವಾಗಿ ಈ ಕಲೆಕ್ಷನ್ ಗಳು ಸಿನಿಮಾ ರೇಂಜ್ ಗೆ ತಕ್ಕಂತೆ ತುಂಬಾ ಹೆಚ್ಚಿರುತ್ತವೆ. ಕೆಲವೊಮ್ಮೆ ಇದು ರಾಷ್ಟ್ರೀಯ ಸಂಗ್ರಹಕ್ಕಿಂತ ದ್ವಿಗುಣವಾಗಬಹುದು.

ಉದಾಹರಣೆಗೆ, ದಂಗಲ್ ಭಾರತದಲ್ಲಿ ರೂ.387 ಕೋಟಿ ನಿವ್ವಳ ಕಲೆಕ್ಷನ್ ಮಾಡಿದರೆ, ರೂ. 2000 ಕೋಟಿ ಕ್ಲಬ್ ಸೇರಿದೆ. ಪಠಾಣ್ ಮತ್ತು ಜವಾನ್ ಚಲನಚಿತ್ರಗಳು ಭಾರತದಲ್ಲಿ ಸುಮಾರು 500-600 ಕೋಟಿ ರೂ ಗಳಿಸಿದವು, ಆದರೆ ವಿಶ್ವಾದ್ಯಂತ ರೂ 1000 ಕೋಟಿಗಳಿಗಿಂತ ಹೆಚ್ಚು. ಆದರೆ ಕೆಲವು ಸಿನಿಮಾಗಳು ಪ್ರೀ ರಿಲೀಸ್ ಬ್ಯುಸಿನೆಸ್ ಮೂಲಕ ಮಾತ್ರ ಭಾರೀ ಲಾಭ ಗಳಿಸುತ್ತಿವೆ.

ಬಿಡುಗಡೆಗೂ ಮುನ್ನವೇ ರೂ.1000 ಕೋಟಿಯ ತೆಲುಗು ಚಿತ್ರ ‘ಪುಷ್ಪ: ದಿ ರೈಸ್’ (2021) ದೇಶಾದ್ಯಂತ ಬಿಡುಗಡೆಯಾದ ಎಲ್ಲಾ ಭಾಷೆಗಳಲ್ಲಿ ಸೂಪರ್ ಹಿಟ್ ಆಯಿತು. ಇದರ ಮುಂದುವರಿದ ಭಾಗ ‘ಪುಷ್ಪಾ 2: ದಿ ರೂಲ್’ ಈ ವರ್ಷ ಬಿಡುಗಡೆಯಾಗಲಿದೆ. ಈ ಚಿತ್ರವು ಒಟ್ಟಾಗಿ ರೂ. 500 ಕೋಟಿ ಬಜೆಟ್ ನೀಡಲಾಗಿದೆ.

ವರದಿಗಳ ಪ್ರಕಾರ, ಚಿತ್ರ ನಿರ್ಮಾಪಕರು ಆಂಧ್ರಪ್ರದೇಶ ಮತ್ತು ತೆಲಂಗಾಣದಲ್ಲಿ ರೂ.200 ಕೋಟಿಯ ಪ್ರೀ-ರಿಲೀಸ್ ವಿತರಣಾ ಹಕ್ಕುಗಳನ್ನು ಕೇಳುತ್ತಿದ್ದಾರೆ. ಪುಷ್ಪ 1 ಉತ್ತರದಲ್ಲಿ ಬ್ಲಾಕ್ ಬಸ್ಟರ್ ಆಗುತ್ತಿದ್ದಂತೆ, ಪುಷ್ಪ 2 ರ ವಿತರಣಾ ಹಕ್ಕುಗಳು ಹಿಂದಿ ಬೆಲ್ಟ್‌ನಲ್ಲಿಯೂ ದೊಡ್ಡದಾಗಿರಬಹುದು ಎಂದು ವಿಶ್ಲೇಷಕರು ನಂಬಿದ್ದಾರೆ. ಇಂಡಿಯಾ ಟುಡೆ 2023 ರ ವರದಿಯ ಪ್ರಕಾರ, ಚಿತ್ರದ ಪ್ರೀ-ರಿಲೀಸ್ ವ್ಯವಹಾರವು ಈಗಾಗಲೇ 1000 ಕೋಟಿ ರೂಪಾಯಿಗಳನ್ನು ದಾಟಿದೆ ಎಂದು ವ್ಯಾಪಾರ ಮೂಲಗಳು ತಿಳಿಸಿವೆ.

ಇದನ್ನೂ ಓದಿ: Praveen Nettaru: ಪ್ರವೀಣ್ ನೆಟ್ಟಾರ್ ತಾಯಿಗೆ ಮೋದಿ ಭೇಟಿಯ ಅವಕಾಶ ಕೊಟ್ಟ ಬಿಜೆಪಿ, ಮಾತು ಕೊಟ್ಟಂತೆ ಸೌಜನ್ಯಳ ತಾಯಿಗೆ ಯಾಕಿಲ್ಲ ಅವಕಾಶ ? ಮೀಡಿಯಾ ಪ್ರಶ್ನೆಗೆ ಬಿಜೆಪಿ ನಿರುತ್ತರ !

ಈ ಲೆಕ್ಕಾಚಾರಗಳು ನಿಜವಾಗಿದ್ದರೆ.. ಪಠಾಣ್, ಗದರ್ 2 ಮತ್ತು ಅನಿಮಲ್‌ನಂತಹ ಬ್ಲಾಕ್‌ಬಸ್ಟರ್‌ಗಳು ವಿಶ್ವಾದ್ಯಂತ ಗಳಿಸಿದ ನೆಟ್ ಕಲೆಕ್ಷನ್‌ಗಿಂತ ಪುಷ್ಪ 2 ಪ್ರೀ ರಿಲೀಸ್ ಬ್ಯುಸಿನೆಸ್ ಆಗಿರುವುದು ಗಮನಾರ್ಹ. ಅಲ್ಲು ಅರ್ಜುನ್, ರಶ್ಮಿಕಾ ಮಂದಣ್ಣ, ಫಹದ್ ಫಾಸಿಲ್ ಮತ್ತು ಇತರರು ನಟಿಸಿರುವ ಪುಷ್ಪ 2 ಚಿತ್ರವನ್ನು ಸುಕುಮಾರ್ ನಿರ್ದೇಶಿಸಿದ್ದಾರೆ. ಅಲ್ಲು ಅರ್ಜುನ್ ಸ್ಮಗ್ಲರ್ ಪುಷ್ಪಾ ರಾಜ್ ಪಾತ್ರದಲ್ಲಿ ನಟಿಸುತ್ತಿದ್ದಾರೆ.

ಈ ಚಿತ್ರವು ಆಗಸ್ಟ್ 15, 2024 ರಂದು ಬಿಡುಗಡೆಯಾಗಲಿದೆ. ಈ ವರ್ಷ ಕೆಲವು ಬಿಗ್ ಬಜೆಟ್ ಸಿನಿಮಾಗಳು ಬಿಡುಗಡೆಯಾಗಲಿವೆ. ಈ ಪಟ್ಟಿಯಲ್ಲಿ ಪ್ರಭಾಸ್ ಅವರ ‘ಕಲ್ಕಿ 2898 ಎಡಿ’, ಸೂರ್ಯ ಅವರ ‘ಕಂಗುವ’ ಮತ್ತು ಬಾಲಿವುಡ್ ಚಲನಚಿತ್ರಗಳಾದ ಸಿಂಗಂ ಎಗೇನ್‌ನಂತಹ ಪ್ಯಾನ್-ಇಂಡಿಯಾ ಚಲನಚಿತ್ರಗಳು ಸೇರಿವೆ. ಇವುಗಳ ಬಿಡುಗಡೆಗೂ ಮುನ್ನವೇ ಭರ್ಜರಿ ವ್ಯಾಪಾರ ಮಾಡುವ ಸಾಧ್ಯತೆ ಇದೆ.

Leave A Reply

Your email address will not be published.