ವಿದ್ಯುತ್ ಬಿಲ್ ಹೆಚ್ಚಳದಿಂದ ಬೇಸರಗೊಂಡಿದ್ದೀರಾ | ಹಾಗಿದ್ರೆ ಎಲೆಕ್ಟ್ರಿಕ್ ಉಪಕರಣ ಬಳಸಿಕೊಂಡೇ ಬಿಲ್ ಕಡಿಮೆ ಮಾಡೋ ಟಿಪ್ಸ್ ಇಲ್ಲಿದೆ ನೋಡಿ..

ವಿದ್ಯುತ್ ಬಳಕೆ ಮತ್ತು ಅದಕ್ಕೆ ಖರ್ಚು ಮಾಡುವ ಹಣವು ಪ್ರತಿಯೊಬ್ಬ ವ್ಯಕ್ತಿಯ ಆದಾಯದ ಮೇಲೆ ಪರಿಣಾಮ ಬೀರುತ್ತದೆ. ಇಂತಹ ಪರಿಸ್ಥಿತಿಯಲ್ಲಿ ತನ್ನ ವಿದ್ಯುತ್ ಬಿಲ್ ಕಡಿಮೆಯಾಗಬೇಕು, ಉಳಿತಾಯ ಹೆಚ್ಚಾಗಲಿ ಎಂಬುದು ಎಲ್ಲರ ಆಶಯ. ಪ್ರತಿ ತಿಂಗಳು ವಿದ್ಯುತ್ ಬಿಲ್ ಹೆಚ್ಚಿಗೆ ಬರುತ್ತಿದ್ದರೆ, ಯಾಕೆ ಹೀಗೆ ? ಎಂದು ಯೋಚಿಸಲು ಶುರು ಮಾಡುತ್ತೇವೆ. ಈ ಪ್ರಶ್ನೆಗೆ ಉತ್ತರ ಸಿಗುವವರೆಗೆ ಯೋಚನೆ ಮಾಡುತ್ತಲೇ ಇರುತ್ತೇವೆ. ಹೀಗೆ ಸುಮ್ಮನೆ ಯೋಚನೆ ಮಾಡುವ ಬದಲು ವಿದ್ಯುತ್ ಬಿಲ್ ಅನ್ನು ಕಡಿಮೆ ಮಾಡುವ ಪ್ರಕ್ರಿಯೆಯಲ್ಲಿ ತೊಡಗಿಸಿಕೊಳ್ಳುವುದು ಉತ್ತಮ.

ಹೌದು. ಅತಿಯಾದ ವಿದ್ಯುತ್ ಬಿಲ್ ನಿಂದ ಅನೇಕರು ಬೇಸತ್ತಿದ್ದೂ, ಬಿಲ್ ಕಡಿಮೆ ಮಾಡುವಲ್ಲಿ ಎಲ್ಲರೂ ಯೋಚನೆಮಾಡುತ್ತಿದ್ದಾರೆ. ಪ್ರತಿಯೊಂದು ಮನೆಯಲ್ಲೂ ಬಲ್ಬ್, ಫ್ಯಾನ್, ಕೂಲರ್, ಎಸಿ ಟು ಮೈಕ್ರೋವೇವ್, ಫ್ರಿಡ್ಜ್, ಹೀಟರ್, ಗೀಸರ್ ಮುಂತಾದ ವಸ್ತುಗಳಿರುತ್ತವೆ. ಇವುಗಳನ್ನು ಬಳಸಿಕೊಂಡೆ ವಿದ್ಯುತ್ ಬಿಲ್ಲನ್ನು ಕಡಿಮೆ ಮಾಡಿಕೊಳ್ಳಬಹುದು. ಯಾವುದೇ ಸೌಲಭ್ಯವನ್ನು ಕಡಿಮೆ ಮಾಡದೆಯೇ, ಅದರ ಬದಲಿಗೆ ಬೇರೊಂದು ಉಪಕರಣ ಬಳಸಿ ವಿದ್ಯುತ್ ಬಿಲ್ ಅನ್ನು ಕಡಿಮೆ ಮಾಡುವ ಕೆಲವು ಸಲಹೆಗಳನ್ನು ತಿಳಿದುಕೊಳ್ಳೋಣ ಬನ್ನಿ.


Ad Widget

Ad Widget

Ad Widget

Ad Widget

Ad Widget

Ad Widget

Ad Widget

ಎಲೆಕ್ಟ್ರಿಕ್ ಗೀಸರ್ ಗೀಸರ್:
ಮನೆಯಲ್ಲಿ ಸ್ಥಾಪಿಸಲಾದ ವಿದ್ಯುತ್ ಬಹಳಷ್ಟು ಬಳಸುತ್ತದೆ. ಆದ್ದರಿಂದ ವಿದ್ಯುತ್ ಉಳಿಸಲು, ನೀವು ಗೀಸರ್ ಬದಲಿಗೆ ಬೇರೆ ಯಾವುದಾದರೂ ಆಯ್ಕೆಯನ್ನು ನೋಡಬೇಕು. ಅಂತಹ ಪರಿಸ್ಥಿತಿಯಲ್ಲಿ, ಅನಿಲ ಚಾಲಿತ ಗೀಸರ್ ಉತ್ತಮ ಆಯ್ಕೆಯಾಗಿದೆ. ಗ್ಯಾಸ್ ಗೀಸರ್ ವಿದ್ಯುತ್ ಗೀಸರ್ ನಂತೆ ಕೆಲಸ ಮಾಡುತ್ತದೆ. ಅಲ್ಲದೆ ಇದು ವಿದ್ಯುತ್ ಉಳಿತಾಯವನ್ನೂ ಮಾಡುತ್ತದೆ.

ನಾನ್-ಇನ್ವರ್ಟರ್ ಏರ್ ಕಂಡಿಷನರ್:
ಮನೆಯಲ್ಲಿ ಹೆಚ್ಚು ವಿದ್ಯುತ್ ಬಳಸುವ ಸಾಧನಗಳಲ್ಲಿ ಎಸಿ ಕೂಡ ಒಂದು. ಆದಾಗ್ಯೂ, ನೀವು ಅದನ್ನು ಮನೆಯಿಂದ ತೆಗೆದುಹಾಕಲು ಸಾಧ್ಯವಿಲ್ಲ. ಅಂತಹ ಪರಿಸ್ಥಿತಿಯಲ್ಲಿ, ವಿದ್ಯುತ್ ಉಳಿಸಲು, ನೀವು ನಾನ್ ಇನ್ವರ್ಟರ್ ಎಸಿ ಬದಲಿಗೆ ಇನ್ವರ್ಟರ್ ಎಸಿ ಬಳಸಬಹುದು. ವಿದ್ಯುತ್ ಉಳಿಸಲು ಇನ್ವರ್ಟರ್ ಎಸಿ ಉತ್ತಮವಾಗಿದೆ. ಇದರೊಂದಿಗೆ ನೀವು ಸುಮಾರು 15 ಪ್ರತಿಶತದಷ್ಟು ವಿದ್ಯುತ್ ಅನ್ನು ಉಳಿಸಬಹುದು.

ಚಿಮಣಿ:
ಅಡುಗೆಮನೆಯಲ್ಲಿ ಸಾಮಾನ್ಯವಾಗಿ ಚಿಮಣಿಯನ್ನು ಅಡುಗೆಮನೆಯಲ್ಲಿ ಬಳಸಲಾಗುತ್ತದೆ. ಇದು ಹೆಚ್ಚು ವಿದ್ಯುತ್ ಸೇವಿಸುವ ಸಾಧನಗಳ ಪಟ್ಟಿಯಲ್ಲಿ ಸೇರಿಸಲ್ಪಟ್ಟಿದ್ದರೂ ಸಹ. ಬೇಸಿಗೆ ಕಾಲದಲ್ಲಿ ಚಿಮಣಿ ಬಳಕೆ ತುಂಬಾ ಹೆಚ್ಚಾಗಿರುತ್ತದೆ ಮತ್ತು ಇದು ಸಾಕಷ್ಟು ವಿದ್ಯುತ್ ಅನ್ನು ಸಹ ಬಳಸುತ್ತದೆ. ಪ್ರಸ್ತುತ, ಮಾರುಕಟ್ಟೆಯಲ್ಲಿ ಅಂತಹ ಅನೇಕ ಉತ್ಪನ್ನಗಳಿವೆ, ಅದನ್ನು ಚಿಮಣಿ ಬದಲಿಗೆ ಬಳಸಬಹುದು. ಅಲ್ಲದೆ ವಿದ್ಯುತ್ ಉಳಿತಾಯ ಮಾಡಬಹುದು.

error: Content is protected !!
Scroll to Top
%d bloggers like this: