ಜಿಲ್ಲಾಧಿಕಾರಿ ಪಟ್ಟವೇರಿದ ಆರೇ ದಿನಕ್ಕೆ ಅಧಿಕಾರಿಯನ್ನು ಖುರ್ಚಿಯಿಂದ ಇಳಿಸಿದ ಜನ | ಅಷ್ಟಕ್ಕೂ ಈ ಆಫೀಸರ್ ಮಾಡಿದ್ದಾದರೂ ಏನು ?

ಅಧಿಕಾರ ಪಡೆದ ಕೇವಲ 6 ದಿನದೊಳಗಾಗಿ ಐಎಎಸ್ ಅಧಿಕಾರಿಯೊಬ್ಬರನ್ನು ಡಿಎಂ ಹುದ್ದೆಯಿಂದ ತೆಗೆದು ಹಾಕಲಾಗಿದೆ. ಹೌದು ಈ ಘಟನೆ ತಿರುವನಂತಪುರದ ಕೇರಳದಲ್ಲಿ ನಡೆದಿದೆ. 3 ವರ್ಷಗಳ ಹಿಂದೆ ಪತ್ರಕರ್ತರೊಬ್ಬರ ಸಾವಿನ ಪ್ರಕರಣದಲ್ಲಿ ಐಎಎಸ್ ಅವರನ್ನು ಆರೋಪಿಯನ್ನಾಗಿ ಮಾಡಲಾಗಿದೆ. ಅಲಪ್ಪುಳ ಜಿಲ್ಲಾಧಿಕಾರಿಯಾಗಿ ನೇಮಕ ಆಗಿರುವ ಐಎಎಸ್ ಅಧಿಕಾರಿಯೇ ಈ ಘಟನೆಯ ವ್ಯಕ್ತಿ. ಈ ಕುರಿತು ತೀವ್ರ ಪ್ರತಿಭಟನೆ ನಡೆದಿದ್ದರಿಂದ, ಕೇರಳ ಸರ್ಕಾರ ಈ ಅಧಿಕಾರಿಯನ್ನು ಡಿಎಂ ಹುದ್ದೆಯಿಂದ ಕೆಳಗಿಳಿಸಿದೆ.

ಐಎಎಸ್ ಶ್ರೀರಾಮ್ ವೆಂಕಟರಾಮನ್ ವಿರುದ್ಧ ಪತ್ರಕರ್ತರ ಸಂಘಟನೆ, ಹಲವು ಮುಸ್ಲಿಂ ಸಂಘಟನೆಗಳು, ಯುವ ಕಾಂಗ್ರೆಸ್ ಸೇರಿದಂತೆ ಹಲವು ಸಂಘಟನೆಗಳು ಪ್ರತಿಭಟನೆ ನಡೆಸಿದ್ದವು. IAS ಅವರನ್ನು ಈಗ ಕೇರಳ ರಾಜ್ಯ ನಾಗರಿಕ ಸರಬರಾಜು ನಿಗಮ ನಿಯಮಿತದ ಜನರಲ್ ಮ್ಯಾನೇಜರ್ ಮಾಡಲಾಗಿದೆ.

ಐಎಎಸ್ ಶ್ರೀರಾಮ್ ವೆಂಕಟರಾಮನ್ ಕುಡಿದ ಮತ್ತಿನಲ್ಲಿ ಪತ್ರಕರ್ತರಿಗೆ ಡಿಕ್ಕಿ ಹೊಡೆದಿದ್ದಾರೆ ಎಂಬ ಆರೋಪವಿತ್ತು.
3 ಆಗಸ್ಟ್ 2019 ರಂದು ನಡೆದ ಈ ಘಟನೆಯಲ್ಲಿ ಐಎಎಸ್ ಶ್ರೀರಾಮ್ ವೆಂಕಟರಾಮನ್ ಅವರನ್ನು ಪ್ರಮುಖ ಆರೋಪಿಯನ್ನಾಗಿ ಮಾಡಲಾಗಿದೆ. ಅಲ್ಲದೇ ಇತ್ತೀಚೆಗಷ್ಟೇ ಅವರನ್ನು ಆಲಪ್ಪುಳ ಜಿಲ್ಲಾಧಿಕಾರಿಯಾಗಿ ನೇಮಿಸಲಾಗಿದೆ. ಆದರೆ ಒಂದು ವಾರದಲ್ಲಿ ಅವರನ್ನು ಹುದ್ದೆಯಿಂದ ತೆಗೆದುಹಾಕಲಾಯಿತು.

ಐಎಎಸ್ ಶ್ರೀರಾಮ್ ವೆಂಕಟರಾಮನ್ ಅವರು 3 ಆಗಸ್ಟ್ 2019 ರಂದು ತಡರಾತ್ರಿ ಪಾರ್ಟಿ ಮುಗಿಸಿ ತಮ್ಮ ಸ್ನೇಹಿತ ವಹಾ ಫಿರೋಜ್ ಅವರೊಂದಿಗೆ ಕಾರಿನಲ್ಲಿ ಮನೆಗೆ ಮರಳುತ್ತಿದ್ದರು. ಈ ಕಾರು ಅಲ್ಲಿನ ಫಿರೋಜ್ ಎಂಬುವವರಿಗೆ ಸೇರಿತ್ತು. ಐಎಎಸ್ ಫೋನ್ ನಲ್ಲಿ ಮಾತನಾಡುತ್ತಿದ್ದರು. ಈ ವೇಳೆ ಅಪಘಾತ ಸಂಭವಿಸಿದೆ.

ಘಟನೆಯ ನಂತರ ಆರೋಪಿ ಐಎಎಸ್ ಅಧಿಕಾರಿ ಎಂದು ತಿಳಿದ ಪೊಲೀಸರು ರಸ್ತೆ ಅಪಘಾತದ ನಂತರ ಅಗತ್ಯ ವೈದ್ಯಕೀಯ ಪರೀಕ್ಷೆಗೆ ವಿಳಂಬ ಮಾಡಿದ್ದಾರೆ ಎಂದು ಆರೋಪಿಸಲಾಗಿದೆ. ಐಎಎಸ್ ಶ್ರೀರಾಮ್ ವೆಂಕಟರಾಮನ್ 2012 ರ UPSC ಪರೀಕ್ಷೆಯಲ್ಲಿ ಎರಡನೇ ಟಾಪರ್ ಆಗಿದ್ದರು ಎಂಬುವುದು ಗಮನಾರ್ಹ ವಿಷಯ.ಅಲ್ಲದೇ ಅವರು ವೈದ್ಯಕೀಯ ಶಿಕ್ಷಣವನ್ನೂ ಪಡೆದಿದ್ದಾರೆ.

ಇದಕ್ಕೂ ಮುನ್ನ ಐಎಎಸ್ ಶ್ರೀರಾಮ್ ವೆಂಕಟರಾಮನ್ ಅವರು ಇಡುಕ್ಕಿ ಜಿಲ್ಲೆಯ ದೇವಿಕುಲಂನಲ್ಲಿ ಸಬ್ ಕಲೆಕ್ಟರ್ ಆಗಿ ಕೆಲಸ ಮಾಡುತ್ತಿದ್ದಾಗ ಭೂ ಮಾಫಿಯಾ ಕೃತ್ಯ ಎಸಗಿದ್ದರು. ಈ ವೇಳೆ ಸಿಪಿಐ(ಎಂ) ಶಾಸಕರ ವಿರುದ್ಧ ಕ್ರಮಕೈಗೊಂಡಿದ್ದರು. ಈ ಬಗ್ಗೆ ಸಾಕಷ್ಟು ವಿವಾದಗಳು ನಡೆದಿದ್ದವು. ಇದಾದ ಬಳಿಕ ದೇವಿಕುಲಂನಲ್ಲಿ ಅವಧಿ ಮುಗಿಯುವ ಮುನ್ನವೇ ಅವರನ್ನು ವರ್ಗಾವಣೆ ಮಾಡಲಾಗಿತ್ತು. 2020 ರಲ್ಲಿ ಕೇರಳ ಸರ್ಕಾರವು ಐಎಎಸ್ ಶ್ರೀರಾಮ್ ವೆಂಕಟರಾಮನ್ ಅವರ ಅಮಾನತು ರದ್ದುಗೊಳಿಸಿತು.
ಇದಾದ ಬಳಿಕ ಐಎಎಸ್ ಶ್ರೀರಾಮ್ ಅವರನ್ನು ಆರೋಗ್ಯ ಇಲಾಖೆಯ ಜಂಟಿ ಕಾರ್ಯದರ್ಶಿಯನ್ನಾಗಿ ಮಾಡಲಾಗಿತ್ತು. ಈ ನಿರ್ಧಾರದ ವಿರುದ್ಧ ಭಾರೀ ಪ್ರತಿಭಟನೆಯೂ ವ್ಯಕ್ತವಾಗಿತ್ತು.

Leave A Reply

Your email address will not be published.