ಪುಸ್ತಕ ಹಿಡಿಯಬೇಕಾದ ಕೈ ಡೆಲಿವರಿ ಬಾಯ್ ಕೆಲಸ ಹಿಡಿಯಿತು ; ಏಳು ವರ್ಷದ ಬಾಲಕನ ವ್ಯಥೆಯ ಕಥೆ!

ಕೆಲವೊಬ್ಬರ ಬದುಕು ಎಷ್ಟು ವಿಚಿತ್ರವಾಗಿರುತ್ತೆ ಅಂದ್ರೆ ಊಹಿಸಲೂ ಅಸಾಧ್ಯವಾಗಿರುತ್ತದೆ. ಪುಸ್ತಕ ಹಿಡಿಯಬೇಕಾದ ಕೈಗಳು ಕೆಲಸ ಎಂಬ ಜವಾಬ್ದಾರಿಯನ್ನು ಹೆಗಲ ಮೇಲೆ ಹೊತ್ತುಕೊಂಡಿರುತ್ತಾರೆ. ಇಂತಹ ಅದೆಷ್ಟೋ ಮಾನವೀಯತೆಯ ವಿಡಿಯೋಗಳು ಸೋಶಿಯಲ್ ಮೀಡಿಯಾಗಳಲ್ಲಿ ವೈರಲ್ ಆಗುತ್ತಲೇ ಇರುತ್ತದೆ.

ಅದರಲ್ಲೂ ಮುಖ್ಯವಾಗಿ ಆಹಾರ ವಿತರಣಾ ಬ್ರಾಂಡ್‌ಗಳಾದ ಸ್ವಿಗ್ಗಿ, ಜೊಮ್ಯಾಟೋ ಮತ್ತು ಇತರ ನೆಟ್‌ವರ್ಕಿಂಗ್ ಪ್ಲಾಟ್‌ಫಾರ್ಮ್‌ಗಳಲ್ಲಿ ಕೆಲಸ ಮಾಡುತ್ತಿರುವ ತಂಡದ ಸದಸ್ಯರಲ್ಲಿ ಹೇಳಲಾಗದ ಕಥೆಗಳು ಇರುತ್ತದೆ. ಒಂದೊತ್ತಿನ ಊಟಕ್ಕಾಗಿ ಇನ್ನೊಬ್ಬರಿಗೆ ಫುಡ್ ಸಪ್ಲೈ ಮಾಡಿ ಹೊಟ್ಟೆ ತುಂಬಿಸಿಕೊಳ್ಳೋರು ಅದೆಷ್ಟೋ ಮಂದಿ. ಇದೀಗ ಅಂತಹುದೇ ಒಂದು ಪುಟ್ಟ ಬಾಲಕನ ವಿಡಿಯೋ ವೈರಲ್ ಆಗಿದ್ದು, ಇಂತಹ ಒಂದು ಪ್ರಕರಣ ಟ್ವಿಟ್ಟರ್ ಮೂಲಕ ಬೆಳಕಿಗೆ ಬಂದಿದೆ.


Ad Widget

Ad Widget

Ad Widget

Ad Widget

Ad Widget

Ad Widget

Ad Widget

7 ವರ್ಷದ ಶಾಲಾ ಬಾಲಕ ತನ್ನ ತಂದೆ ಅಪಘಾತಕ್ಕೆ ಒಳಗಾದ ನಂತರ ಜೊಮ್ಯಾಟೋ ಡೆಲಿವರಿ ಏಜೆಂಟ್‌ನ ಕರ್ತವ್ಯವನ್ನು ನಿರ್ವಹಿಸುತ್ತಿರುವುದು ಕಂಡುಬಂದಿದೆ. ರಾಹುಲ್ ಮಿತ್ತಲ್ ಎಂಬ ಬಳಕೆದಾರರು ಹಂಚಿಕೊಂಡ ಟ್ವೀಟ್ ಥ್ರೆಡ್‌ನಲ್ಲಿ ಶಾಲಾ ಬಾಲಕನೊಬ್ಬ ತಾತ್ಕಾಲಿಕವಾಗಿ ಫುಡ್ ಡೆಲಿವರಿ ಬಾಯ್ ಆಗಿ ಬದಲಾಗಿರುವುದು ವರದಿಯಾಗಿದೆ. ಪುಟ್ಟ ಬಾಲಕ ಬೆಳಿಗ್ಗೆ ಶಾಲೆಗೆ ಹಾಜರಾಗಿ, ಸಂಜೆಯ ನಂತರ ಕುಟುಂಬವನ್ನು ಆರ್ಥಿಕವಾಗಿ ಬೆಂಬಲಿಸಲು ಅವರ ತಂದೆಯ ಕೆಲಸವನ್ನು ಮಾಡುತ್ತಾನೆ. ಟ್ವೀಟ್ ಪ್ರಕಾರ, ಶಾಲಾ ಹುಡುಗ ಸಂಜೆ 6-11 ಗಂಟೆಗೆ ಕರ್ತವ್ಯ ನಿರ್ವಹಿಸುತ್ತಾನೆ.

ಮೈಕ್ರೋ-ಬ್ಲಾಗಿಂಗ್ ವೆಬ್‌ಸೈಟ್‌ನಲ್ಲಿ ವೀಡಿಯೋ ಹಂಚಿಕೊಂಡ ರಾಹುಲ್ ಮತ್ತು ಅಪ್ರಾಪ್ತ ಬಾಲಕನ ನಡುವಿನ ಸಂಭಾಷಣೆ ವೀಡಿಯೋದಲ್ಲಿದೆ. Zomato ಗ್ರಾಹಕರಿಗೆ ಊಟದ ಆರ್ಡರ್‌ಗಳನ್ನು ಒದಗಿಸಲು 7 ವರ್ಷದ ಮಗು ಬೈಸಿಕಲ್ ಮೂಲಕ ಮನೆ ಮನೆಗೆ ತೆರಳಿದೆ ಎಂದು ತಿಳಿಯಬಹುದು. ತನ್ನ ತಂದೆಯ ದಾಖಲಾದ ಪ್ರೊಫೈಲ್‌ಗೆ ಆ್ಯಪ್‌ನಲ್ಲಿ ಬುಕಿಂಗ್‌ಗಳು ಬರುತ್ತವೆ. ಅದರ ಜವಾಬ್ದಾರಿಯನ್ನು ನಾನು ತೆಗೆದುಕೊಳ್ಳುತ್ತಾರೆ ಎಂದು ಮಗು ಹೇಳುವುದನ್ನು ಕೇಳಬಹುದು.

ಅಪ್ಲೋಡ್ ಮಾಡಿದ ವೀಡಿಯೊದಿಂದ ಸಂಬಂಧಪಟ್ಟ ಹುಡುಗನ ಹೆಸರನ್ನು ಎಡಿಟ್ ಮಾಡಲಾಗಿದೆ ಮತ್ತು ತೆಗೆದುಹಾಕಲಾಗಿದೆ. ಟ್ವೀಟ್ ಥ್ರೆಡ್‌ನಲ್ಲಿ, 7 ವರ್ಷದ ಮಗುವನ್ನು ಪಹ್ಲಾದ್ ಶಾ ಎಂದು ಗುರುತಿಸಲಾಗಿದೆ ಎಂದು ಬಳಕೆದಾರರು ಗಮನಕ್ಕೆ ತಂದಿದ್ದಾರೆ. ಅಲ್ಲದೆ, ತಂದೆ ಜೀವಂತವಾಗಿದ್ದಾರೆ. ಆದರೆ, ಕ್ಷೇತ್ರ ಕೆಲಸದಿಂದ ಅವರನ್ನು ನಿರ್ಬಂಧಿಸುವ ಷರತ್ತುಗಳಿಗೆ ಒಳಪಟ್ಟಿದ್ದಾರೆ ಎಂದು ಹೇಳಿದ್ದಾರೆ.

ಎಫ್‌ಪಿಜೆ ವಿವರಗಳಿಗಾಗಿ ಟ್ವಿಟರ್ ಬಳಕೆದಾರರೊಂದಿಗೆ ಸಂಪರ್ಕ ಸಾಧಿಸಲು ಪ್ರಯತ್ನಿಸಿದಾಗ, ಘಟನೆಯು ನವದೆಹಲಿಯಲ್ಲಿ ನಡೆದಿದೆ ಎಂದು ತಿಳಿದಿದೆ. ಪ್ರಸ್ತುತ ಸನ್ನಿವೇಶದಲ್ಲಿ ಸಂಬಂಧಪಟ್ಟವರಿಗೆ ಸಾಂತ್ವನ ನೀಡಲು Zomato ಕೆಲಸ ಮಾಡುತ್ತಿದೆ ಎನ್ನಲಾಗಿದೆ.

ಕೆಲವು ನೆಟಿಜನ್‌ಗಳು ಡೆಲಿವರಿ ಬಾಯ್ ಆಗಿ ಬದಲಾಗಿರುವ ಯುವ ಶಾಲಾ ಹುಡುಗನಿಗೆ, ಬಾಲಕಾರ್ಮಿಕರ ಬಗ್ಗೆ ಕಳವಳ ವ್ಯಕ್ತಪಡಿಸಿದರು. ಆದಾಗ್ಯೂ, ಕೆಲಸದಲ್ಲಿ ಧೈರ್ಯದಿಂದ ತನ್ನ ತಂದೆಯ ಬದಲಿಗೆ ತನ್ನ ಕುಟುಂಬದ ಕಡೆಗೆ 7 ವರ್ಷದ ಮಗುವಿನ ಬೆಂಬಲ ಸೂಚಕವನ್ನು ಅನೇಕರು ಶ್ಲಾಘಿಸಿದ್ದಾರೆ. ವೀಡಿಯೊ ಟ್ವೀಟ್‌ನ ಕಾಮೆಂಟ್‌ಗಳ ವಿಭಾಗದಲ್ಲಿ ತಂದೆ ಬೇಗ ಗುಣಮುಖವಾಗಲಿ ಎಂಬ ಶುಭಾಶಯಗಳು ಸಹ ಕಾಣಿಸಿಕೊಂಡಿವೆ.

error: Content is protected !!
Scroll to Top
%d bloggers like this: