ವಿಶ್ವದ ನಾಲ್ಕನೆಯ ಅತಿ ಶ್ರೀಮಂತನಾಗಿ ಏರಿನಿಂತ ಗೌತಮ್ ಅದಾನಿ ! ವಿಶ್ವದ ಟಾಪ್ 10 ಶ್ರೀಮಂತರ ಪಟ್ಟಿ ಇಲ್ಲಿದೆ ನೋಡಿ !

ಅದಾನಿ ಗ್ರೂಪ್‌ನ ಅಧ್ಯಕ್ಷ ಗೌತಮ್ ಅದಾನಿ ಗುರುವಾರ 115.5 ಶತಕೋಟಿ ಡಾಲರ್‌ಗಳ ಅಂದಾಜು ಆಸ್ತಿಯೊಂದಿಗೆ ವಿಶ್ವ ಶ್ರೀಮಂತರ ಪಟ್ಟಿಯಲ್ಲಿ ನಾಲ್ಕನೆಯ ಸ್ಥಾನಕ್ಕೆ ಏರಿದ್ದಾರೆ. 60 ವರ್ಷ ವಯಸ್ಸಿನ ಉದ್ಯಮಿ ಮೈಕ್ರೋಸಾಫ್ಟ್ ಸಹ-ಸಂಸ್ಥಾಪಕ ಬಿಲ್ ಗೇಟ್ಸ್ ಅವರನ್ನು ಹಿಂದಿಕ್ಕಿ ವಿಶ್ವದ ನಾಲ್ಕನೇ ಶ್ರೀಮಂತ ವ್ಯಕ್ತಿಯಾಗಿದ್ದಾರೆ.

$ 235.8 ಬಿಲಿಯನ್ ನಿವ್ವಳ ಮೌಲ್ಯದೊಂದಿಗೆ ವಿಶ್ವದ ಅತ್ಯಂತ ಶ್ರೀಮಂತ ವ್ಯಕ್ತಿಯಾಗಿ ಶ್ರೇಯಾಂಕದಲ್ಲಿ ಅಗ್ರಸ್ಥಾನದಲ್ಲಿದ್ದಾರೆ. ಉಳಿದಂತೆ ಬರ್ನಾರ್ಡ್ ಅರ್ನಾಲ್ಟ್ ಮತ್ತು ಕುಟುಂಬ ದ್ವಿತೀಯ ನಿಂತಿದ್ದಾರೆ. ಅಮೆಜಾನ್ ನ ಜೆಫ್ ಬೆಜೋಸ್ ಮೂರನೆಯ ಸ್ಥಾನದಲ್ಲಿದ್ದರೆ, ಭಾರತದ ಅದಾನಿ ಗ್ರೂಪ್‌ನ ಅಧ್ಯಕ್ಷ ಗೌತಮ್ ಅದಾನಿ ಅವರು ನಾಲ್ಕನೆಯ ಸ್ಥಾನವನ್ನು ಬಾಚಿಕೊಂಡು ತುಂಬು ನಗು ನಗುತ್ತಿದ್ದಾರೆ.
ಫೋರ್ಬ್ಸ್‌ನ ರಿಯಲ್-ಟೈಮ್ ಬಿಲಿಯನೇರ್‌ಗಳ ಪಟ್ಟಿಯ ಪ್ರಕಾರ ಅವರ ನಿವ್ವಳ ಮೌಲ್ಯವು $104.6 ಶತಕೋಟಿಯಷ್ಟಿದೆ. ಗೇಟ್ಸ್ ತನ್ನ ಸಂಪತ್ತಿನಿಂದ $20 ಶತಕೋಟಿಯನ್ನು ತನ್ನ ಲಾಭರಹಿತ ಸಂಸ್ಥೆಗೆ ದೇಣಿಗೆ ನೀಡುವುದಾಗಿ ಘೋಷಿಸಿದ ನಂತರ ಶ್ರೇಯಾಂಕದಲ್ಲಿ ಕುಸಿದಿತ್ತು.


Ad Widget

Ad Widget

Ad Widget

Ad Widget

Ad Widget

Ad Widget

ಇಸ್ರೇಲ್‌ನಲ್ಲಿನ ಬಂದರಿನ ಖಾಸಗೀಕರಣದ ಟೆಂಡರ್ ಅನ್ನು ಗಡೋಟ್‌ನ ಸಹಭಾಗಿತ್ವದಲ್ಲಿ ಅದಾನಿ ತನ್ನ ಗುಂಪು ಗೆದ್ದಿದೆ ಎಂದು ಘೋಷಿಸಿದ ಕೆಲವೇ ದಿನಗಳಲ್ಲಿ ಈ ಬೆಳವಣಿಗೆಯಾಗಿದೆ. “ನಮ್ಮ ಪಾಲುದಾರ ಗಡೋಟ್‌ನೊಂದಿಗೆ ಇಸ್ರೇಲ್‌ನ ಹೈಫಾ ಬಂದರಿನ ಖಾಸಗೀಕರಣದ ಟೆಂಡರ್ ಅನ್ನು ಗೆಲ್ಲಲು ಸಂತೋಷವಾಗಿದೆ. ಎರಡೂ ರಾಷ್ಟ್ರಗಳಿಗೆ ಅಪಾರ ಕಾರ್ಯತಂತ್ರ ಮತ್ತು ಐತಿಹಾಸಿಕ ಮಹತ್ವವಿದೆ” ಎಂದು ಅದಾನಿ ಟ್ವೀಟ್‌ನಲ್ಲಿ ತಿಳಿಸಿದ್ದಾರೆ. ಇಸ್ರೇಲ್‌ನ ಮೂರು ಪ್ರಮುಖ ಅಂತಾರಾಷ್ಟ್ರೀಯ ಬಂದರುಗಳಲ್ಲಿ ಹೈಫಾ ಬಂದರು ದೊಡ್ಡದಾಗಿದೆ.

ಏತನ್ಮಧ್ಯೆ, ಅದಾನಿಯ ಪ್ರಮುಖ ಅದಾನಿ ಎಂಟರ್‌ಪ್ರೈಸ್ ಲಿಮಿಟೆಡ್‌ನ ಘಟಕವು ಜುಲೈ 26 ರ 5G ತರಂಗಾಂತರದ ಹರಾಜಿನಲ್ಲಿ ಭಾಗವಹಿಸಲು ಅರ್ಜಿ ಸಲ್ಲಿಸಿದೆ. ದೂರಸಂಪರ್ಕ ಇಲಾಖೆ (DoT) ಪೋಸ್ಟ್ ಮಾಡಿದ ಮಾಹಿತಿಯ ಪ್ರಕಾರ, ಜುಲೈ 8 ರಂದು ಅರ್ಜಿಯ ಮುಕ್ತಾಯದ ಸಮಯದಲ್ಲಿ ಹರಾಜಿನಲ್ಲಿ ಭಾಗವಹಿಸಲು ತನ್ನ ಅರ್ಜಿಯಲ್ಲಿ ಅದಾನಿ ಡೇಟಾ ನೆಟ್‌ವರ್ಕ್ಸ್ 248.35 ಕೋಟಿ ರೂ.ಗಳ ನಿವ್ವಳ ಮೌಲ್ಯವನ್ನು ತೋರಿಸಿದೆ.

ಮೇ 2022 ರಲ್ಲಿ, ಅವರು ಭಾರತದಲ್ಲಿ ಸ್ವಿಸ್ ದೈತ್ಯ ಹೋಲ್ಸಿಮ್‌ನ ಸಿಮೆಂಟ್ ವ್ಯವಹಾರವನ್ನು $ 10.5 ಬಿಲಿಯನ್‌ಗೆ ಸ್ವಾಧೀನಪಡಿಸಿಕೊಳ್ಳುವ ಓಟವನ್ನು ಗೆದ್ದಾಗ ಅವರು ಈ ದೊಡ್ಡ ಪ್ರಸಾಧನೆಯನ್ನು ಮಾಡಿದರು.

error: Content is protected !!
Scroll to Top
%d bloggers like this: