ಆಧಾರ್ ಬಳಕೆದಾರರಿಗೆ ಮಹತ್ವದ ಮಾಹಿತಿ | ಇನ್ಮುಂದೆ ಈ ‘ಈ ಸೌಲಭ್ಯ’ ಸುಲಭವಾಗಿ ಲಭ್ಯ.!

ಭಾರತದಲ್ಲಿ ಆಧಾರ್ ಕಾರ್ಡ್ ಪ್ರಮುಖ ದಾಖಲೆಯಾಗಿದೆ. ಎಲ್ಲಾ ಸರ್ಕಾರಿ ಮತ್ತು ಸರ್ಕಾರೇತರ ಕೆಲಸ ಮಾಡಲು ಇದು ಬೇಕೇ ಬೇಕು. ಇದೀಗ ಜನರ ಅನುಕೂಲಕ್ಕಾಗಿ ಯುಐಡಿಎಐ ಇಸ್ರೋ ಜೊತೆ ಒಪ್ಪಂದ ಮಾಡಿಕೊಂಡಿದ್ದು, ನೇರವಾಗಿ ಆಧಾರ್ ಬಳಕೆದಾರರಿಗೆ ಅನುಕೂಲವಾಗಲಿದೆ.

ಆಧಾರ್ ಕಾರ್ಡ್‌ನ ವಿತರಣಾ ಸಂಸ್ಥೆಯಾದ ಭಾರತೀಯ ವಿಶಿಷ್ಟ ಗುರುತಿನ ಪ್ರಾಧಿಕಾರ (UIDAI) ಇಸ್ರೋ ಜೊತೆ ಒಪ್ಪಂದ ಮಾಡಿಕೊಂಡಿದೆ. ಇದ್ರಿಂದಾಗಿ ಇನ್ಮುಂದೆ ನೀವು ನಿಮ್ಮ ಮನೆಯ ಸಮೀಪವಿರುವ ಆಧಾರ್ ಕೇಂದ್ರವನ್ನು ಪತ್ತೆ ಮಾಡಬಹುದು. ಈ ಒಪ್ಪಂದದ ಪ್ರಕಾರ, ಇಸ್ರೋ, ಯುಐಡಿಎಐ ಮತ್ತು ಎಲೆಕ್ಟ್ರಾನಿಕ್ಸ್ ಮತ್ತು ಮಾಹಿತಿ ತಂತ್ರಜ್ಞಾನ ಸಚಿವಾಲಯದ ಈ ಒಪ್ಪಂದದ ನಂತರ ದೇಶದ ಯಾವುದೇ ಪ್ರದೇಶದಲ್ಲಿ ನಿಮ್ಮ ಮನೆಯಲ್ಲಿ ಕುಳಿತು ನೀವು ಹತ್ತಿರದ ಆಧಾರ್ ಕೇಂದ್ರದ ಬಗ್ಗೆ ಸುಲಭವಾಗಿ ಮಾಹಿತಿಯನ್ನ ಪಡೆಯಬಹುದು.


Ad Widget

Ad Widget

Ad Widget

Ad Widget

Ad Widget

Ad Widget

UIDAI ಅಧಿಕೃತ ಟ್ವಿಟರ್ ಹ್ಯಾಂಡಲ್’ನಲ್ಲಿ ಈ ಮಾಹಿತಿಯನ್ನ ನೀಡಿದ್ದು, ಒಟ್ಟು ಮೂರು ವೈಶಿಷ್ಟ್ಯಗಳನ್ನು ಹೊಂದಿರುವ ಆಧಾರ್ ಕಾರ್ಡ್‌ನ ಸ್ಥಳವನ್ನು ಪಡೆಯಲು NRSC, ISRO ಮತ್ತು UIDAI ಜಂಟಿಯಾಗಿ ಭುವನ್ ಆಧಾರ್ ಪೋರ್ಟಲ್ ಅನ್ನು ಪ್ರಾರಂಭಿಸಿವೆ ಎಂದು ಆಧಾರ್ ಬರೆದಿದೆ. ಈ ಪೋರ್ಟಲ್‌ನ ದೊಡ್ಡ ವೈಶಿಷ್ಟ್ಯವೆಂದ್ರೆ, ನೀವು ಆಧಾರ್ ಕೇಂದ್ರದ ಆನ್‌ಲೈನ್ ಮಾಹಿತಿಯನ್ನು ಈ ಮೂಲಕ ಪಡೆಯಬಹುದು. ಇದಲ್ಲದೇ, ಇದು ನಿಮ್ಮ ಹತ್ತಿರದ ಆಧಾರ್ ಕೇಂದ್ರವನ್ನು ತಲುಪುವ ಮಾರ್ಗವನ್ನ ಸಹ ನಿಮಗೆ ತಿಳಿಸುತ್ತದೆ. ಇದರಲ್ಲಿ ದೂರದ ಬಗ್ಗೆಯೂ
ಮಾಹಿತಿ ನೀಡಲಾಗುವುದು.

ಇದಕ್ಕಾಗಿ ನೀವು ಮೊದಲು https://bhuvan.nrsc.gov.in/aadhaar/en.ಗೆ ಭೇಟಿ ನೀಡಿ 2. ಇದರ ನಂತರ ನೀವು ನಿಮ್ಮ ಹತ್ತಿರದ ಆಧಾರ್ ಕೇಂದ್ರದ ಬಗ್ಗೆ ಮಾಹಿತಿಯನ್ನು ಪಡೆಯಲು ಸೆಂಟರ್ ಸಮೀಪ ಆಯ್ಕೆಯನ್ನು ಒತ್ತಿ. ಇಲ್ಲಿ ನೀವು ನಿಮ್ಮ ಆಧಾರ್ ಕೇಂದ್ರದ ಸ್ಥಳವನ್ನು ಪಡೆಯುತ್ತೀರಿ.
ಇದಲ್ಲದೆ, ನೀವು ಆಧಾರ್ ಸೇವಾ ಕೇಂದ್ರದಿಂದ
ಹುಡುಕಾಟದ ಮಾಹಿತಿಯನ್ನು ಸಹ ಪಡೆಯಬಹುದು. ಇಲ್ಲಿ ನೀವು ಆಧಾರ್ ಕೇಂದ್ರದ ಹೆಸರನ್ನು ನಮೂದಿಸಿ ಮತ್ತು ನಂತರ ನೀವು ಕೇಂದ್ರದ ಮಾಹಿತಿಯನ್ನು ಪಡೆಯಬಹುದು. ಪಿನ್ ಕೋಡ್ ಮೂಲಕ ಹುಡುಕಾಟದ ಮೂಲಕ ನಿಮ್ಮ ಸುತ್ತಲಿನ ಆಧಾರ್ ಕೇಂದ್ರದ ಮಾಹಿತಿಯನ್ನು ಸಹ ನೀವು ಪಡೆಯಬಹುದು. ಇದರ ನಂತರ, ಕೊನೆಯ ಆಯ್ಕೆಯು ರಾಜ್ಯವಾರು ಆಧಾರ್ ಸೇವಾ ಕೇಂದ್ರವಾಗಿದೆ, ಯಾವ ಆಯ್ಕೆಯನ್ನು ಆರಿಸುವ ಮೂಲಕ ನೀವು ರಾಜ್ಯದ ಎಲ್ಲಾ ಆಧಾರ್ ಕೇಂದ್ರಗಳ ಬಗ್ಗೆ ಮಾಹಿತಿಯನ್ನು ಪಡೆಯಬಹುದು

error: Content is protected !!
Scroll to Top
%d bloggers like this: