ಎರಡನೇ ಮದುವೆಯಾಗುವವರಿಗೆ ಹೊಸ ರೂಲ್ಸ್ ಜಾರಿ! ಏನದು?

ಮದುವೆಯ ಬಗ್ಗೆ ಕನಸು ಕಾಣುವವರಿಗೆ ಒಂದು ಷರತ್ತು ವಿಧಿಸಿದೆ ಈ ಸರಕಾರ. ಇದು ಮೊದಲ ಮದುವೆಯ ಕನಸು ಕಾಣುವವರಿಗೆ ಅಲ್ಲ, ಬದಲಾಗಿ ಎರಡನೇ ಮದುವೆ ಆಗುವವರಿಗೆ. ಹೌದು ಈ ನಿಯಮದ ಪ್ರಕಾರ ಯಾರು ಎರಡನೇ ಮದುವೆಯ ಆಸೆ ಹೊಂದಿರುತ್ತಾರೋ ಅವರು ಇನ್ನು ಮುಂದೆ ಸರಕಾರದ ಅನುಮತಿ ಪಡೆಯಬೇಕು. ಈ ನಿಯಮವನ್ನು ಈ ಸರಕಾರ ಘೋಷಿಸಿದೆ.

ಹೌದು, ಎರಡನೇ ಬಾರಿಗೆ ಮದುವೆಯಾಗುವ ಸರಕಾರಿ ಅಧಿಕಾರಿಗೆ ಹೊಸ ರೂಲ್ಸ್ ಬಿಹಾರ ಸರಕಾರ ಘೋಷಿಸಿದೆ. ಬಿಹಾರ ಸರ್ಕಾರದ ಉದ್ಯೋಗಿಗಳು ಈಗ ತಮ್ಮ ಇಲಾಖೆಗಳಿಗೆ ಸೂಚಿಸಿ ಅಗತ್ಯ ಅನುಮತಿಯನ್ನು ಪಡೆದ ನಂತರವೇ ಮದುವೆಯಾಗಬೇಕು.


Ad Widget

Ad Widget

Ad Widget

Ad Widget

Ad Widget

Ad Widget

Ad Widget

ಬಿಹಾರ ರಾಜ್ಯ ಸರ್ಕಾರವು ಹೊಸ ಅಧಿಸೂಚನೆಯನ್ನು ಹೊರಡಿಸಿದ್ದು, ಎಲ್ಲಾ ಸರ್ಕಾರಿ ಅಧಿಕಾರಿಗಳು ತಮ್ಮ ವಿವಾಹದ ಬಗ್ಗೆ ತಿಳಿಸಿ ಅಗತ್ಯ ಅನುಮತಿಯನ್ನು ಪಡೆದ ನಂತರವೇ ಎರಡನೇ ವಿವಾಹಕ್ಕೆ ಅರ್ಹರಾಗಬೇಕೆಂದು ನಿರ್ದೇಶಿಸಿದೆ. ಅಧಿಸೂಚನೆಯ ಪ್ರಕಾರ, ಎರಡನೇ ಬಾರಿಗೆ ಮದುವೆಯಾಗಲು ಯೋಜಿಸುವ ಯಾವುದೇ ಉದ್ಯೋಗಿ ಮೊದಲು ಅವನ ಅಥವಾ ಅವಳ ಸಂಗಾತಿಯಿಂದ ಕಾನೂನುಬದ್ಧ ಅನುಮತಿ ಪಡೆಯಬೇಕು ಮತ್ತು ಸಂಬಂಧಿಸಿದ ಇಲಾಖೆಗೆ ತಿಳಿಸಬೇಕು.

ಉದ್ಯೋಗಿಯ ಮೊದಲ ಪತ್ನಿ ಅಥವಾ ಪತಿ ವಿರೋಧಿಸಿದರೆ, ಎರಡನೇ ಪತ್ನಿ ಅಥವಾ ಪತಿಗೆ ಸರ್ಕಾರಿ ಸೌಲಭ್ಯಗಳನ್ನು ಪಡೆಯಲು ನಿರಾಕರಿಸಲಾಗುತ್ತದೆ. ಸರ್ಕಾರಿ ನೌಕರನು ಸಂಬಂಧಪಟ್ಟ ಇಲಾಖೆಯಿಂದ ಅನುಮತಿ ಪಡೆಯದೆ ಎರಡನೇ ಮದುವೆಯಾಗಿ ಸೇವಾ ಅವಧಿಯಲ್ಲಿ ಮರಣಹೊಂದಿದರೆ, ಅವನ ಅಥವಾ ಅವಳ ಎರಡನೇ ಹೆಂಡತಿ / ಪತಿ ಮತ್ತು ಅವರ ಮಕ್ಕಳು ಅನುಕಂಪದ ಆಧಾರದ ಮೇಲೆ ಕೆಲಸ ಪಡೆಯಲು ಅರ್ಹರಾಗಿರುವುದಿಲ್ಲ.

error: Content is protected !!
Scroll to Top
%d bloggers like this: