ಈ ಹೋಟೆಲ್ ನಲ್ಲಿ ಪ್ಲಾಸ್ಟಿಕ್ ಕೊಟ್ಟರೆ ಉಚಿತ ಊಟ

ಪ್ಲಾಸ್ಟಿಕ್ ತ್ಯಾಜ್ಯವನ್ನು ಖರೀದಿಸಿ ಈ ಹೋಟೆಲ್‌ನಲ್ಲಿ ಆಹಾರವನ್ನು ನೀಡಲಾಗುತ್ತದೆ. ಜುಲೈ 1 ರಿಂದ ದೇಶಾದ್ಯಂತ ಏಕ ಬಳಕೆಯ ಪ್ಲಾಸ್ಟಿಕ್ ಬಳಕೆಯನ್ನು ನಿಷೇಧಿಸಿಲಾಗಿದೆ. ಪರಿಸರ ಮಾಲಿನ್ಯ ತಡೆಗಟ್ಟಲು ಕೇಂದ್ರ ಸರ್ಕಾರ ಈ ಕ್ರಮ ಕೈಗೊಂಡಿದೆ. ಈ ಕ್ರಮವನ್ನು ಬೆಂಬಲಿಸಲು  ಗುಜರಾತ್ ಹೋಟೆಲ್ ನೀವು ಪ್ಲಾಸ್ಟಿಕ್ ತ್ಯಾಜ್ಯವನ್ನು ತಂದು ರುಚಿಕರವಾದ ಆಹಾರವನ್ನು ಖರೀದಿಸುವ ವ್ಯವಸ್ಥೆಯನ್ನು ಪರಿಚಯಿಸಿದೆ.

ಗ್ರಾಹಕರು ತಮ್ಮ ಮನೆಯ ಪ್ಲಾಸ್ಟಿಕ್ ತ್ಯಾಜ್ಯವನ್ನು ತಂದು ಆ ಪ್ಲಾಸ್ಟಿಕ್ ತ್ಯಾಜ್ಯದ ತೂಕಕ್ಕೆ ಅನುಗುಣವಾಗಿ ಆಹಾರ ಪಡೆಯಬಹುದು. ಈ ಹೋಟೆಲ್‌ಗೆ ನೀವು 500 ಗ್ರಾಂ ಪ್ಲಾಸ್ಟಿಕ್ ತಂದರೆ  ನಿಮಗೆ ಒಂದು ಲೋಟ ನಿಂಬೆ ರಸವನ್ನು ದೊರೆಯುತ್ತದೆ. ಒಂದು ಕಿಲೋ ಪ್ಲಾಸ್ಟಿಕ್ ತ್ಯಾಜ್ಯ ಕೊಟ್ಟರೆ ಒಂದು ಪ್ಲೇಟ್ ಟೋಕ್ಲಾ ಅಥವಾ ಊಟ ದೊರೆಯುತ್ತದೆ.


Ad Widget

Ad Widget

Ad Widget

Ad Widget

Ad Widget

Ad Widget

Ad Widget

ಈ ಹೋಟೆಲ್‌ನಲ್ಲಿ ತಯಾರಿಸಲಾದ ಎಲ್ಲಾ ಆಹಾರವನ್ನು ಸಾವಯವ ಮತ್ತು ಸ್ಥಳೀಯವಾಗಿ ಬೆಳೆದ ಉತ್ಪನ್ನಗಳಿಂದ ತಯಾರಿಸಲಾಗುತ್ತದೆ. ರೈತರು ಮತ್ತು ಮಹಿಳೆಯರ ಗುಂಪಿನ ಸಹಾಯದಿಂದ ಸರ್ವೋದಯ ಸಖಿ ಮಂಡಲ್ ಎಂಬ ಸಂಸ್ಥೆಯು ಹೋಟೆಲ್ ಅನ್ನು ನಡೆಸುತ್ತಿದೆ.

ಈ ಹೋಟೆಲ್‌ನಲ್ಲಿರುವ ಮೆನು ಕೂಡ ಅದ್ಭುತವಾಗಿದೆ. ವೀಳ್ಯದೆಲೆ, ಗುಲಾಬಿ, ಅಂಜೂರ ಮತ್ತು ಖರ್ಜೂರದಿಂದ ತಯಾರಿಸಿದ ಆಹಾರವನ್ನು ಮಣ್ಣಿನ ಪಾತ್ರೆಯಲ್ಲಿ ಬಡಿಸಲಾಗುತ್ತದೆ. 

error: Content is protected !!
Scroll to Top
%d bloggers like this: