ಗಮನಿಸಿ : ಜುಲೈ 1 ರಿಂದ ಬದಲಾಗಲಿವೆ ಈ 5 ನಿಯಮಗಳು!!!

ಜೂನ್ ತಿಂಗಳು ಮುಗಿದು ಇನ್ನೇನು ಜುಲೈ ಬಂದೇ ಬಿಡುತ್ತೆ. ಕೆಲವೇ ದಿನಗಳು ಮಾತ್ರ ಉಳಿದಿವೆ. ಹಾಗಾಗಿ ನೀವುಗಳು ಗಮನಿಸಲೇ ಬೇಕಾದ ವಿಷಯ ಇದು. ಈ 5 ನಿಯಮಗಳು ಜುಲೈ 1 ರಿಂದ ಬದಲಾಗಲಿವೆ, ಇದು ನಿಮ್ಮ ಜೇಬಿನ ಮೇಲೆ ಪರಿಣಾಮ ಬೀರುತ್ತದೆ. ಗೃಹ ಸಾಲ ಇಎಂಐ ಆಸ್ತಿ ತೆರಿಗೆ ರಿಯಾಯಿತಿ ಸೇರಿದಂತೆ ಹಲವು ನಿಯಮಗಳಲ್ಲಿ ಜುಲೈ 1 ರಿಂದ ಬದಲಾಗಲಿವೆ. ಇಲ್ಲಿದೆ ಅದರ ಕಂಪ್ಲೀಟ್ ಡಿಟೇಲ್.

ಆಧಾರ್-ಪ್ಯಾನ್ ಲಿಂಕ್:

ನಿಮ್ಮ ಆಧಾರ್ ಮತ್ತು ಪ್ಯಾನ್ ಕಾರ್ಡ್ಗಳನ್ನು ಸಾಧ್ಯವಾದಷ್ಟು ಬೇಗ ಲಿಂಕ್ ಮಾಡಿ, ಜೂನ್ 30, 2022 ರೊಳಗೆ. ಏಕೆಂದರೆ ಜೂನ್ 30 ರ ನಂತರ ದುಪ್ಪಟ್ಟು ದಂಡ ವಿಧಿಸಲಾಗುತ್ತದೆ. ವಾಸ್ತವವಾಗಿ, ಆಧಾರ್ ಅನ್ನು ಪ್ಯಾನ್ ಸಂಖ್ಯೆಯೊಂದಿಗೆ ಸಂಯೋಜಿಸುವುದರಿಂದ ಏಪ್ರಿಲ್ 1, 2022 ರಿಂದ 500 ರೂ. ಆದಾಗ್ಯೂ, ಜುಲೈ 1 ರಿಂದ ಪ್ರಾರಂಭಿಸಿ, ಜೂನ್ 30, 2022 ರೊಳಗೆ ನೀವು ಲಿಂಕ್ ಮಾಡದಿದ್ದರೆ ನೀವು 1,000 ರೂ.ಗಳ ದಂಡವನ್ನು ಪಾವತಿಸಬೇಕಾಗುತ್ತದೆ.

ಡಿಮ್ಯಾಟ್ ಖಾತೆ KYC:

ನಿಮ್ಮ ಡಿಮ್ಯಾಟ್ ಟ್ರೇಡಿಂಗ್ ಖಾತೆಗಾಗಿ ನೀವು ಕೆವೈಸಿಯನ್ನು ಪೂರ್ಣಗೊಳಿಸದಿದ್ದರೆ, ನೀವು ಜೂನ್ 30, 2022 ರವರೆಗೆ ಮಾತ್ರ ಸಮಯ ಹೊಂದಿದ್ದೀರಿ. ಷೇರು ಮಾರುಕಟ್ಟೆಯ ನಿಯಂತ್ರಕ ಸಂಸ್ಥೆ ಸೆಬಿ, ಅಸ್ತಿತ್ವದಲ್ಲಿರುವ ಡಿಮ್ಯಾಟ್ ಖಾತೆಗಳು ಮತ್ತು ವ್ಯಾಪಾರ ಖಾತೆಗಳು ಜೂನ್ 30, 2022 ರವರೆಗೆ ಕೆವೈಸಿಗೆ ಒಳಗಾಗಬಹುದು ಎಂದು ಹೇಳುತ್ತದೆ. ಇಲ್ಲಿಯವರೆಗೆ ತಮ್ಮ ಡಿಮ್ಯಾಟ್ ಖಾತೆಗಾಗಿ ಕೆವೈಸಿಯನ್ನು ಪೂರ್ಣಗೊಳಿಸಲು ಸಾಧ್ಯವಾಗದ ಡಿಮ್ಯಾಟ್ ಖಾತೆದಾರರು ಈ ಒಂದು ಬಾರಿಯ ವಿಸ್ತರಣೆಯ ಸಮಯದಲ್ಲಿ ಹಾಗೆ ಮಾಡಬೇಕು. ಪ್ರತಿಯೊಂದು ಡಿಮ್ಯಾಟ್ ಖಾತೆಯು ಆರು ತುಣುಕುಗಳ ಮಾಹಿತಿಯೊಂದಿಗೆ KYC ಯನ್ನು ಪೂರ್ಣಗೊಳಿಸಬೇಕು. ಎಲ್ಲಾ ಡಿಮ್ಯಾಟ್ ಖಾತೆಗಳಿಗೆ ಆರು ಕೆವೈಸಿ ಮಾನದಂಡಗಳನ್ನು ಇನ್ನೂ ನವೀಕರಿಸಲಾಗಿಲ್ಲ. ಈ ಆರು KYC ಅಂಶಗಳನ್ನು ಡಿಮ್ಯಾಟ್ ಅಥವಾ ಟ್ರೇಡಿಂಗ್ ಖಾತೆಯ ಮಾಲೀಕರು ನವೀಕರಿಸಬೇಕು. ನಿಮ್ಮ ಹೆಸರು, ನಿವಾಸ, ಪ್ಯಾನ್, ಮೊಬೈಲ್ ಸಂಖ್ಯೆ, ಕಾನೂನುಬದ್ಧ ಇಮೇಲ್ ವಿಳಾಸ ಮತ್ತು ಆದಾಯದ ಮಿತಿ. ಜೂನ್ 1, 2021 ರಿಂದ, ಹೊಸದಾಗಿ ಸ್ಥಾಪಿಸಲಾದ ಡಿಮ್ಯಾಟ್ ಖಾತೆಗಳಿಗೆ ಎಲ್ಲಾ 6-ಕೆವೈಸಿ ಗುಣಲಕ್ಷಣಗಳು ಅಗತ್ಯವಾಗಿವೆ.

ಆಸ್ತಿ ತೆರಿಗೆ ಮೇಲೆ ರಿಯಾಯಿತಿ

ಸ್ವಂತ ಮನೆಗಳನ್ನು ಹೊಂದಿರುವ ಮತ್ತು ದೆಹಲಿಯಲ್ಲಿ ವಾಸಿಸುವವರಿಗೆ, ದೆಹಲಿಯ ಮುನ್ಸಿಪಲ್ ಕಾರ್ಪೊರೇಷನ್ ಪ್ರತಿ ವರ್ಷ ಆಸ್ತಿ ತೆರಿಗೆ (ಎಂಸಿಡಿ) ಮೇಲೆ ರಿಯಾಯಿತಿ ನೀಡಬೇಕು. ನೀವು ಶೇಕಡಾ 15 ರಷ್ಟು ರಿಯಾಯಿತಿ ಪಡೆಯಲು ಬಯಸಿದರೆ, ಜೂನ್ 30, 2022 ರೊಳಗೆ ನಿಮ್ಮ ಆಸ್ತಿ ತೆರಿಗೆಯನ್ನು ಪಾವತಿಸಿ. ಜುಲೈ 1, 2022 ರಂದು ಅಥವಾ ನಂತರ ನೀವು ಆಸ್ತಿ ತೆರಿಗೆ ಪಾವತಿಸಿದರೆ ನೀವು 15% ರಿಯಾಯಿತಿಗೆ ಅರ್ಹರಾಗುವುದಿಲ್ಲ.

ಕ್ರಿಸ್ಟೋಕರೆನ್ಸಿಯಲ್ಲಿ TDS:

ಜುಲೈ 1, 2022 ರ ವೇಳೆಗೆ, ಕ್ರಿಸ್ಟೋಕರೆನ್ಸಿ ಹೂಡಿಕೆದಾರರು ಗಮನಾರ್ಹ ಹಿನ್ನಡೆ ಅನುಭವಿಸಲಿದ್ದಾರೆ. ಎಲ್ಲಾ ಕ್ರಿಸ್ಟೋಕರೆನ್ಸಿ ವಹಿವಾಟುಗಳು, ಲಾಭ ಅಥವಾ ನಷ್ಟಕ್ಕಾಗಿ ಮಾರಾಟವಾಗಿದ್ದರೂ, ಜುಲೈ 1, 2022 ರಿಂದ ಪ್ರಾರಂಭವಾಗುವ 1 ಪ್ರತಿಶತ ಟಿಡಿಎಸ್ಕೆ ಒಳಪಟ್ಟಿರುತ್ತವೆ. 2022 ರಿಂದ 2023 ರವರೆಗೆ, ಕ್ರಿಸ್ಟೋಕರೆನ್ಸಿಯಿಂದ ಬರುವ ಆದಾಯವು ಶೇಕಡಾ 30 ರಷ್ಟು ಬಂಡವಾಳ ಲಾಭ ತೆರಿಗೆಗೆ ಒಳಪಟ್ಟಿರುತ್ತದೆ. ಹೆಚ್ಚುವರಿಯಾಗಿ, ಜುಲೈ 1 ರಿಂದ, ಎಲ್ಲಾ ಕ್ರಿಸ್ಟೋಕರೆನ್ಸಿ ವಹಿವಾಟುಗಳಿಗೆ 1% ಟಿಡಿಎಸ್ ಅನ್ನು ಅನ್ವಯಿಸಲಾಗುತ್ತದೆ. ಕ್ರಿಸ್ಟೋಕರೆನ್ಸಿ ಹೂಡಿಕೆದಾರರು ಸಹ ತೆರಿಗೆ ಪಾವತಿಸಬೇಕಾಗುತ್ತದೆ ಎಂದು ನಾವು ನಿಮಗೆ ತಿಳಿಸುತ್ತೇವೆ. ಕ್ರಿಸ್ಟೋಕರೆನ್ಸಿಗಳಲ್ಲಿ ವ್ಯಾಪಾರ ಮಾಡುವ ವ್ಯಕ್ತಿಗಳ ನಿಖರವಾದ ಸ್ಥಳವನ್ನು ಪತ್ತೆಹಚ್ಚಲು ಸರ್ಕಾರವನ್ನು ಸಕ್ರಿಯಗೊಳಿಸಲು, ಅಂತಹ ಕ್ರಿಪ್ಟೋಗಳಲ್ಲಿನ ಹೂಡಿಕೆದಾರರು 1% ಟಿಡಿಎಸ್ ಪಾವತಿಸಬೇಕಾಗುತ್ತದೆ.

ಗೃಹ ಸಾಲ ಇಎಂಐ

ಜುಲೈ 1, 2022 ರಿಂದ, ಮರುಹೊಂದಿಕೆ ದಿನಾಂಕವನ್ನು ಹೊಂದಿರುವ ಸಾಲಗಾರರ ಇಎಂಐ ವೆಚ್ಚ ಹೆಚ್ಚಾಗುತ್ತದೆ. ಜುಲೈನಲ್ಲಿ ಪ್ರಾರಂಭವಾಗಿ, ಮನೆ ಗ್ರಾಹಕರ ಇಎಂಐಗಳು ವೆಚ್ಚವನ್ನು ಹೆಚ್ಚಿಸುತ್ತವೆ. ಆರ್ಬಿಐ ರೆಪೋ ದರವನ್ನು ಹೆಚ್ಚಿಸುವ ನಿರ್ಧಾರದ ಪರಿಣಾಮವಾಗಿ ಎಲ್ಲಾ ಬ್ಯಾಂಕುಗಳು ಮತ್ತು ಹೌಸಿಂಗ್ ಫೈನಾನ್ಸ್ ಕಂಪನಿಗಳು ಗೃಹ ಸಾಲಗಳ ವೆಚ್ಚವನ್ನು ಹೆಚ್ಚಿಸಿವೆ. ನೀವು ಈ ಹಿಂದೆ 20 ವರ್ಷಗಳವರೆಗೆ 20 ಲಕ್ಷ ರೂ.ಗಳಿಗೆ 7.25 ಪ್ರತಿಶತದಷ್ಟು ದರದಲ್ಲಿ ಗೃಹ ಸಾಲವನ್ನು ತೆಗೆದುಕೊಂಡಿದ್ದರೆ ನೀವು 15,808 ರೂ.ಗಳ ಇಎಂಐ ಪಾವತಿಸಬೇಕಾಗುತ್ತದೆ. ಗೃಹ ಸಾಲದ ಬಡ್ಡಿದರದಲ್ಲಿ ಶೇಕಡಾ 0.5 ರಷ್ಟು ಹೆಚ್ಚಳದಿಂದಾಗಿ ನೀವು ಈಗ ಶೇಕಡಾ 7.75 ರ ದರದಲ್ಲಿ 16,419 ರೂ.ಗಳ ಇಎಂಐ ಪಾವತಿ ಮಾಡಬೇಕಾಗುತ್ತದೆ. ಬೇರೆ ರೀತಿಯಲ್ಲಿ ಹೇಳುವುದಾದರೆ, ಮಾಸಿಕ ಹೆಚ್ಚಳವು 611 ರೂ.ಗಳಾಗಿದ್ದು, ವಾರ್ಷಿಕ ಹೆಚ್ಚಳವು 7332 ರೂ.

Leave A Reply