ಜನ ಸಾಮಾನ್ಯರಿಗೆ ಬಿಗ್ ಶಾಕಿಂಗ್ : LPG ಸಂಪರ್ಕ ಬೆಲೆ ಏರಿಕೆ | ಜೂನ್ 16 ರಿಂದ ಜಾರಿಗೆ !!!

ಪೆಟ್ರೋಲಿಯಂ ಕಂಪನಿಗಳು ಹೊಸ ದೇಶೀಯ ಅನಿಲ ಸಂಪರ್ಕಗಳ ಬೆಲೆಗಳನ್ನು ಹೆಚ್ಚಿಸಿವೆ. ಹೊಸ ಸಂಪರ್ಕಕ್ಕಾಗಿ, 14.2 ಕೆಜಿ ತೂಕದ ಸಿಲಿಂಡರ್ ಈಗ 2200 ರೂ. ಹೊಸ ಬೆಲೆಯನ್ನು ಜೂನ್ 16 ರಿಂದ ಪಾವತಿಸಬೇಕಾಗುತ್ತದೆ. ಯಾರಾದರೂ ಎರಡು ಸಿಲಿಂಡರ್ ಗಳ ಸಂಪರ್ಕವನ್ನು ತೆಗೆದುಕೊಂಡರೆ, ಅವರು ಸಿಲಿಂಡರ್ ನ ಭದ್ರತೆಗಾಗಿ ಮಾತ್ರ 4400 ರೂಪಾಯಿಗಳನ್ನು ಪಾವತಿಸಬೇಕಾಗುತ್ತದೆ.

ಮೊದಲು 29 ನೂರು ರೂಪಾಯಿ ಕೊಡಬೇಕಿತ್ತು. ಈಗ ನಿಯಂತ್ರಕಕ್ಕೆ 150 ರೂಪಾಯಿ ಬದಲು 250 ರೂಪಾಯಿ ಖರ್ಚು ಮಾಡಬೇಕಾಗುತ್ತದೆ. ಇಂಡಿಯನ್ ಆಯಿಲ್, ಭಾರತ್ ಪೆಟ್ರೋಲಿಯಂ ಮತ್ತು ಹಿಂದೂಸ್ತಾನ್ ಪೆಟ್ರೋಲಿಯಂ ಬಿಡುಗಡೆ ಮಾಡಿದ ಪ್ರಕಟಣೆಯಲ್ಲಿ, 5 ಕೆಜಿ ಸಿಲಿಂಡರ್‌ನ ಭದ್ರತಾ ಮೊತ್ತವನ್ನು ಈಗ 800 ರೂ ಬದಲಿಗೆ 1150 ರೂಗೆ ಹೆಚ್ಚಿಸಲಾಗಿದೆ ಎಂದು ತಿಳಿಸಲಾಗಿದೆ.


Ad Widget

Ad Widget

Ad Widget

Ad Widget

Ad Widget

Ad Widget

Ad Widget

ಪ್ರಧಾನ ಮಂತ್ರಿ ಉಜ್ವಲ ಯೋಜನೆಯ ಗ್ರಾಹಕರು ಕೂಡ ಹೊಸ ದರಗಳಿಂದ ಆಘಾತಕ್ಕೊಳಗಾಗಿದ್ದಾರೆ. ಈ ಗ್ರಾಹಕರು ತಮ್ಮ ಸಂಪರ್ಕದಲ್ಲಿ ಸಿಲಿಂಡರ್ ಅನ್ನು ದ್ವಿಗುಣಗೊಳಿಸಿದರೆ, ಎರಡನೇ ಸಿಲಿಂಡರ್‌ಗೆ ಹೆಚ್ಚಿದ ಭದ್ರತಾ ಮೊತ್ತವನ್ನು ಪಾವತಿಸಬೇಕಾಗುತ್ತದೆ. ಆದರೆ, ಉಜ್ವಲ ಯೋಜನೆಯಡಿ ಯಾರಾದರೂ ಹೊಸ ಸಂಪರ್ಕ ಪಡೆದರೆ, ಸಿಲಿಂಡರ್‌ನ ಭದ್ರತಾ ಮೊತ್ತವನ್ನು ಮೊದಲಿನಂತೆ ಪಾವತಿಸಬೇಕಾಗುತ್ತದೆ.

ಪೆಟ್ರೋಲಿಯಂ ಕಂಪನಿಗಳು 14.2 ಕೆಜಿ ತೂಕದ ಸಬ್ಸಿಡಿ ರಹಿತ ಎಲ್‌ಪಿಜಿ ಸಿಲಿಂಡರ್‌ಗಳನ್ನು 1065 ರೂ.ಗೆ ನೀಡುತ್ತಿವೆ. ಭದ್ರತಾ ಮೊತ್ತ 22 ನೂರು ರೂ.ಗೆ ಏರಿದೆ. ಇದರೊಂದಿಗೆ ರೆಗ್ಯುಲೇಟರ್‌ಗೆ 250, ಪಾಸ್‌ಬುಕ್‌ಗೆ 25 ಮತ್ತು ಪೈಪ್‌ಗೆ 150 ಪಾವತಿಸಬೇಕಾಗುತ್ತದೆ.

ಅದರಂತೆ ಒಂದು ಸಿಲಿಂಡರ್ ಸಂಪರ್ಕದ ಬೆಲೆ 3690 ರೂ. ಆಗಿದೆ. ಹೆಚ್ಚುವರಿ ರೂ. ಹೊಸ ದರಗಳು ನಾಗರಿಕರಿಗೆ ದೊಡ್ಡ ಹೊಡೆತವಾಗಿದೆ.

error: Content is protected !!
Scroll to Top
%d bloggers like this: