ಈ ದೇಶಕ್ಕೆ ಕಾಲಿಟ್ಟ ತಕ್ಷಣ ನಿಮ್ಮ 99.6 % ರಷ್ಟು ಹಣ ಜೇಬಿನಲ್ಲಿಟ್ಟ ಐಸ್ ಕ್ಯಾಂಡಿ ಥರ ಕರಗಿ ಹೋಗುತ್ತೆ!!

ನೀವು ಎಷ್ಟೇ ಶ್ರೀಮಂತರಾಗಿರಿ. ಆ ದೇಶಗಳಿಗೆ ನೀವು ಕಾಲಿಟ್ಟರೆ ಸಾಕು, ನಿಮ್ಮ ಹಣವೆಲ್ಲ ಪ್ಯಾಂಟ್ ಜೇಬಿನ ಒಳಗೆ ಇಟ್ಟ ಐಸ್ ತುಂಡಿನ ಥರ ಕರಗಿಹೋಗುತ್ತದೆ. ಅಲ್ಲಿ ನಿಮ್ಮ ಹಣ ತನ್ನ 99.6 ಪ್ರತಿಶತ ಮೌಲ್ಯವನ್ನು ಕಳಕೊಂಡು ಚೀಪಿ ಬಿಸಾಕಿದ ಐಸ್ ಕ್ಯಾಂಡಿ ಕಡ್ಡಿಯ ಥರ ಆಗಿ ಹೋಗಿರುತ್ತದೆ. ಅಲ್ಲಿಗೆ ನೀವು ಕೋಟಿ ರೂಪಾಯಿ ದುಡ್ಡು ಸೂಟ್ ಕೇಸಿನಲ್ಲಿಟ್ಟುಕೊಂಡು ಹೋದರೆ, ಅದು ಲಕ್ಷ ಕೂಡಾ ಬಾಳುವುದಿಲ್ಲ. ಅದು ಅಲ್ಲಿ ಕೆಲವೇ ರೂಪಾಯಿಗೆ ಮಾತ್ರ ಬೆಲೆ ಬಾಳುತ್ತದೆ. ನಮ್ಮ ಕೋಟಿ, ಲಕ್ಷ ಅಲ್ಲಿ ತೀರಾ ಅಲಕ್ಷ. ಅದು ಯಾಕೆ ಹಾಗೆ ಎಂದು ತಿಳಿಯಲು ಒಂದು ಸುತ್ತು ದೇಶ ತಿರ್ಗಿ ಬರಲೇ ಬೇಕು.!


Ad Widget

Ad Widget

Ad Widget

Ad Widget
Ad Widget

Ad Widget

ಅಮೇರಿಕನ್ ಡಾಲರ್ :


Ad Widget

ಭಾರತೀಯ ರೂಪಾಯಿಗಳಲ್ಲಿ ಪರಿವರ್ತನೆಗೆ ಬಂದಾಗ ಅಮೆರಿಕಾದ US ಡಾಲರ್‌ಗಳು ಅತ್ಯಂತ ದುಬಾರಿ ಕರೆನ್ಸಿ ಎನ್ನುವುದು ಎಲ್ಲರಿಗೂ ಗೊತ್ತಿರುವ ವಿಚಾರ. ಇವತ್ತಿಗೆ ಅಮೇರಿಕನ್ ಡಾಲರ್ ಬೆಲೆ ಭಾರತದ ಕರೆನ್ಸಿಯಲ್ಲಿ ಲೆಕ್ಕದಲ್ಲಿ 77.5 ರೂಪಾಯಿ ಆಗಿದೆ. ಅಂದರೆ, ಅಮೆರಿಕನ್ನರ 1 ಡಾಲರ್ ಗೆ ಸಮಗಟ್ಟಲು ನಾವು 77.5 ರೂಪಾಯಿಗಳನ್ನು ಬಿಚ್ಚಬೇಕು. ನಮ್ಮಲ್ಲಿ ಹೆಚ್ಚಿನ ಜನರು ಅಮೇರಿಕಾ ಅತ್ಯಂತ ಶ್ರೀಮಂತ ರಾಷ್ಟ್ರವಾದ ಕಾರಣ ಅಮೇರಿಕಾದ ಡಾಲರ್ ಮಾತ್ರ ಉತ್ಕೃಷ್ಟ ಕರೆನ್ಸಿ ಮೌಲ್ಯವನ್ನು ಹೊಂದಿದ್ದು ಎಂದುಕೊಂಡಿರಬಹುದು. ಆದರೆ ಕರೆನ್ಸಿಯ ಮೌಲ್ಯದ ವಿಚಾರಕ್ಕೆ ಬಂದಾಗ  ಅಮೇರಿಕಾದ ಡಾಲರ್ ಅನ್ನು ಪಕ್ಕಕ್ಕೆ ಸರಿಸಿ ಹಲವು ರಾಷ್ಟ್ರಗಳ ಕರೆನ್ಸಿಗಳು ಅತ್ಯಂತ ಮೌಲ್ಯ ಉಲ್ಲವುವಾಗಿವೆ. ಇವತ್ತು ಅಂತಹ ಶ್ರೀಮಂತ ಕರೆನ್ಸಿಯ ರಾಷ್ಟ್ರಗಳ ಬಗ್ಗೆ ಒಂದು ಸುತ್ತು ಹಾಕಿ ಬರೋಣ.

ಕುವೈತ್ ದಿನಾರ್ :

ಕುವೈತ್ ದೇಶವು ಪ್ರಪಂಚದ ಎಲ್ಲಾ ಕರೆನ್ಸಿಗಳಲ್ಲಿ ಅತ್ಯಂತ ಪ್ರಬಲವಾದ ಕರೆನ್ಸಿಯನ್ನು ಹೊಂದಿದೆ. ಕುವೈಟ್ ನ ಒಂದೇ ದಿನಾರ್‌ಗೆ 253.5 ಭಾರತೀಯ ರೂಪಾಯಿಗಳ ದರ.  ನಮ್ಮಲ್ಲಿ 1 ಕೋಟಿ ಹಿಡಿದುಕೊಂಡು ಆ ದೇಶಕ್ಕೆ ಹೆಮ್ಮೆಯಿಂದ ಹೋಗಿ ಅಲ್ಲಿನ ಕರೆನ್ಸಿ ಯ ಆಧಾರದಲ್ಲಿ ಲೆಕ್ಕ ಮಾಡಲು ಕೂತರೆ, ಉಫ್ .. ಲೆಕ್ಕ ತಪ್ಪಿದ ಹಾಗೆ ಭಾಸ. ಎಷ್ಟೇ ಸಲ ತಿರುಗ ಮುರುಗಲೆಕ್ಕ ಮಾಡಿದರೂ, ಅಷ್ಟೇ : ಲೆಕ್ಕಕ್ಕೆ ಸಿಗೊದು 39525 ರೂಪಾಯಿಗಳು !!. ಉಳಿದದ್ದು ಎಲ್ಲೋಯ್ತು ಅಂತ ಹುಡುಕಿ ಪ್ರಯೋಜನವಿಲ್ಲ. ಜಗತ್ತಿನ ಪವರ್ಫುಲ್ ಕರೆನ್ಸಿ ಎದುರು ನಮ್ಮ ಒಂದು ಕೋಟಿ ತನ್ನ 99.6% ಮೌಲ್ಯ ಕಳೆದುಕೊಂಡು ಬರೀ 39 ಸಾವಿರಕ್ಕೆ ಕುಗ್ಗಿ ಕೂತಿರುತ್ತದೆ. ನಾವಿಲ್ಲಿ, ಒಂದು ಕೋಟಿ ರೂಪಾಯಿಗೆ 60-40 ಸೈಟು ಕೊಂಡು, ಅದರಲ್ಲೊಂದು ಡ್ಯುಪ್ಲೆಕ್ಸ್ ಮನೆ ಕಟ್ಟಿ, ಗ್ರಾಂಡ್ ಆಗಿ ಊರಾಚೆಗಿನ ಜನರನ್ನೂ ಕರೆಸಿ ಗೃಹಪ್ರವೇಶ ಮಾಡಬಹುದು. ಆದರೆ, ಅದೇ ನಮ್ಮ 1 ಕೋಟಿ ರೂಪಾಯಿ ಕುವೈಟ್ ದೇಶಕ್ಕೆ ವಿಮಾನದಲ್ಲಿ ಇಳಿದ ಕೂಡಲೇ ಕುಬ್ಜನಾಗಿ ಕೂತಿರುತ್ತದೆ. ಅಲ್ಲಿ ನಮ್ಮ 1 ಕೋಟಿ ರೂಪಾಯಿಗೆ ಒಂದು ಅಗ್ಗದ ಸ್ಕೂಟಿ ಕೂಡಾ ಪರ್ಚೆಸ್ ಮಾಡಲಾಗುವುದಿಲ್ಲ. ಇವತ್ತಿಗೆ ಕುವೈಟ್ ದಿನಾರ್ ಎಲ್ಲಕ್ಕಿಂತ ಹೆಚ್ಚು ದುಬಾರಿಯಾದ ನಂಬರ್ 1 ಕರೆನ್ಸಿಯಾಗಿದೆ. ಅಲ್ಲಿ ಕುವೈತಿನಲ್ಲಿ ಕಾಲಿಟ್ಟ ತಕ್ಷಣ ನಾವು 254 ಪಟ್ಟು ಬಡವರಾಗುತ್ತೇವೆ.

ಬಹ್ರೇನ್ ದಿನಾರ್:

ಬಹರೈನ್ ನ 1 ದಿನಾರ್‌ಗೆ ಭಾರತದ 198.15  ರೂಪಾಯಿಯ ಮೌಲ್ಯ. ಅದು ಕೂಡ ಭಾರತದ ಇಂತಹುದೇ ಶ್ರೀಮಂತ ಕೂಡಾ ನಾಚುವಂತೆ ಮಾಡಬಲ್ಲ ದೇಶ. ವಿಶೇಷವಾಗಿ ಗಮನಿಸಬೇಕಾದ ಸಂಗತಿಯೇನೆಂದರೆ ವಿಶ್ವದ ಶ್ರೀಮಂತ ಕರೆನ್ಸಿ ಗಳಲ್ಲಿ ಮೊದಲ ನಾಲ್ಕು ಸ್ಥಾನವನ್ನು ಆರೋಗ್ಯ ರಾಷ್ಟ್ರಗಳು ತನ್ನ ತೆಕ್ಕೆಯಲ್ಲಿ ಇಟ್ಟುಕೊಂಡಿವೆ. ಬಹರೈನ್ ಈ ಸಾಲಿನಲ್ಲಿ ಎರಡನೆಯ ಸ್ಥಾನದಲ್ಲಿ ಭದ್ರವಾಗಿ ಕೂತ್ಕೊಂಡಿದೆ.

ಒಮಾನಿ ರಿಯಾಲ್:

ಬಹ್ರೇನ್ ದಿನಾರ್‌ನ ಹಿಂದೆಯೇ ಕ್ಯೂ ನಲ್ಲಿ ಒಮಾನಿ ರಿಯಾಲ್ ಇದ್ದು ಅದು ಭಾರತೀಯ ರೂಪಾಯಿಗಳಲ್ಲಿ ಮೂರನೇ ಅತ್ಯಂತ ದುಬಾರಿ ಕರೆನ್ಸಿಯಾಗಿದೆ. ಹಿಂದೆ, ಒಂದು ಸಮಯದಲ್ಲಿ ಭಾರತೀಯ ರೂಪಾಯಿಯನ್ನು ತನ್ನ ಚಾಲ್ತಿಯಲ್ಲಿರುವ ಕರೆನ್ಸಿಯಾಗಿ ಹೊಂದಿತ್ತು ಒಮಾನ್. ಆದರೆ 1973 ರಲ್ಲಿ ರಿಯಾಲ್ ಅನ್ನು ಪರಿಚಯಿಸುವ ಮೊದಲು ಓಮನ್ ಇತರ ಹಣವನ್ನು ಗಲ್ಫ್ ರೂಪಾಯಿ ಮತ್ತು ಸೌದಿ ರಿಯಾಲ್ ಅನ್ನು ತನ್ನ ಅಧಿಕೃತ ಕರೆನ್ಸಿಯಾಗಿ ಬಳಸಿಕೊಂಡಿತ್ತು. ಪ್ರಸ್ತುತ ಪ್ರತಿ ಒಮಾನಿ ರಿಯಾಲ್ ಸುಮಾರು 194.10 ಭಾರತೀಯ ರೂಪಾಯಿಗಳನ್ನು ನಿಜವಾಗಿಯೂ ಒಂದು ಶ್ರೀಮಂತ ಕರೆನ್ಸಿಯಾಗಿದೆ.

ಜೋರ್ಡಾನ್ ದಿನಾರ್:

ಅರೇಬಿಯನ್ ದೇಶವಾದ ಜೋರ್ಡಾನ್‌ನಲ್ಲಿ 1950 ರಿಂದ ಚಲಾವಣೆಯಲ್ಲಿದೆ, ಜೋರ್ಡಾನ್ ದಿನಾರ್. ಇದು 105 ಭಾರತೀಯ ರೂಪಾಯಿಗಳ ವಿನಿಮಯ ದರವನ್ನು ಹೊಂದಿದೆ. ಪ್ಯಾಲೆಸ್ಟೈನ್‌ನಲ್ಲಿ ಮತ್ತು ವೆಸ್ಟ್ ಬ್ಯಾಂಕ್‌ನ ಭೂಕುಸಿತ ಪ್ರದೇಶದಲ್ಲಿ ಇಸ್ರೇಲಿ ಶೆಕೆಲ್ ಜೊತೆಗೆ ವ್ಯಾಪಕವಾಗಿ ಬಳಸಲಾಗುತ್ತದೆ, ಜೋರ್ಡಾನ್ ದಿನಾರ್‌ನ ಶಕ್ತಿಯು ಜೋರ್ಡಾನ್‌ನಲ್ಲಿ ಹೆಚ್ಚು ಪರಿಣಾಮ ಬೀರುವುದಿಲ್ಲ ಆದರೆ ನಿಮ್ಮ ಮುಂದಿನ ರಜೆಯಲ್ಲಿ ಭಾರತದಿಂದ ಭೇಟಿ ನೀಡುವ ಅಗ್ಗದ ದೇಶಗಳಲ್ಲಿ ಒಂದಾಗಿದೆ.

ಗ್ರೇಟ್ ಬ್ರಿಟನ್ ಪೌಂಡ್:

ವಿಶ್ವದ ಅತ್ಯಂತ ಹಳೆಯ ಕರೆನ್ಸಿ – ಸುಮಾರು 1200 ವರ್ಷಗಳಿಂದ ನಿರಂತರವಾಗಿ ಬಳಸಲಾಗುತ್ತಿದೆ – ಗ್ರೇಟ್ ಬ್ರಿಟನ್ ಪೌಂಡ್ ಇದು ಇನ್ನೂ ದುಬಾರಿ ಕರೆನ್ಸಿಯಾಗಿ ತನ್ನ ಶಕ್ತಿಯನ್ನು ಉಳಿಸಿಕೊಂಡಿದೆ. ಅತ್ಯಂತ ದುಬಾರಿ ಕರೆನ್ಸಿಯ ಈ ಒಂದು ಯೂನಿಟ್ ನಿಮಗೆ ಸುಮಾರು 93 ಭಾರತೀಯ ರೂಪಾಯಿಗಳನ್ನು ಮೌಲ್ಯ.

ಜಿಬ್ರಾಲ್ಟರ್ ಪೌಂಡ್:

ಐಬೇರಿಯನ್ ಪರ್ಯಾಯ ದ್ವೀಪದ ದಕ್ಷಿಣ ತುದಿಯಲ್ಲಿರುವ ಬ್ರಿಟಿಷ್ ಸಾಗರೋತ್ತರ ಪ್ರದೇಶವಾದ ಜಿಬ್ರಾಲ್ಟರ್ ತನ್ನ ವಹಿವಾಟುಗಳನ್ನು ಜಿಬ್ರಾಲ್ಟರ್ ಪೌಂಡ್‌ನ ಮಾಧ್ಯಮದ ಮೂಲಕ ನಡೆಸುತ್ತದೆ, ಇದು ಭಾರತೀಯ ರೂಪಾಯಿಗಳ ಪರಿಭಾಷೆಯಲ್ಲಿ ಅದರ ವಿನಿಮಯ ದರದೊಂದಿಗೆ ಸಾಕಷ್ಟು ದುಬಾರಿ ಕರೆನ್ಸಿಯಾಗಿದೆ. 1927 ರಿಂದ ವಿನಿಮಯ ಮಾಧ್ಯಮವಾಗಿ ಬಳಕೆಯಲ್ಲಿದೆ, ಒಂದು ಜಿಬ್ರಾಲ್ಟರ್ ಪೌಂಡ್ 93 ಭಾರತೀಯ ರೂಪಾಯಿಗಳಿಗೆ ಚಾಲ್ತಿಯಲ್ಲಿರುವ ಪರಿವರ್ತನೆಯ ದರದಲ್ಲಿ ವಿನಿಮಯಗೊಳ್ಳುತ್ತದೆ.

ಕೇಮೇನಿಯನ್ ಡಾಲರ್:

ಮತ್ತೊಂದು ಬ್ರಿಟಿಷ್ ಸಾಗರೋತ್ತರ ಪ್ರದೇಶವು ಅತ್ಯಂತ ದುಬಾರಿ ಕರೆನ್ಸಿಗಳಲ್ಲಿ ಒಂದಾಗಿದೆ ಎಂದು ಹೆಗ್ಗಳಿಕೆ ಹೊಂದಿದೆ ಕೇಮನ್ ದ್ವೀಪಗಳು ಅಲ್ಲಿ ಕೇಮನಿ ದ್ವೀಪಗಳ ಡಾಲರ್ ಕಾನೂನು ಟೆಂಡರ್ ಆಗಿದೆ. ವಾಸ್ತವವಾಗಿ ಪ್ರತಿ ಕೇಮೇನಿಯನ್ ಡಾಲರ್‌ಗೆ ನೀಡಲಾಗುವ 89.68 ಭಾರತೀಯ ರೂಪಾಯಿಗಳಲ್ಲಿ, ಇದು 1972 ರಿಂದ ಸ್ವಾಯತ್ತ ಪ್ರದೇಶದ ಏಕೈಕ ಅಧಿಕೃತ ಕರೆನ್ಸಿಯಾಗಿ ಚಲಾವಣೆಯಲ್ಲಿರುವ ನಂತರ ಜಿಬ್ರಾಲ್ಟರ್ ಪೌಂಡ್‌ಗೆ ಕಠಿಣ ಸ್ಪರ್ಧೆಯನ್ನು ನೀಡುತ್ತದೆ.

ಯುರೋ:

ಯುರೋಪಿಯನ್ ಯೂನಿಯನ್‌ನ ಪ್ರಾಥಮಿಕ ಕರೆನ್ಸಿ ಯುರೋ. ಅದರ 28 ಘಟಕ ರಾಷ್ಟ್ರಗಳಲ್ಲಿ 2019 ರಲ್ಲಿ ಕಾನೂನುಬದ್ಧ ಟೆಂಡರ್ ಆಗಿದ್ದು, ಹಾಗೆಯೇ EU ನ ಹೊರಗಿನ ಕೆಲವು ಇತರ ಪ್ರದೇಶಗಳ ಕರೆನ್ಸಿ, ಯೂರೋ ಭಾರತೀಯ ರೂಪಾಯಿಗೆ ಪರಿವರ್ತನೆಯ ದೃಷ್ಟಿಯಿಂದ ಅತ್ಯಂತ ದುಬಾರಿ ಕರೆನ್ಸಿಯಾಗಿದೆ. ವಿಶ್ವದಲ್ಲಿ ಚಲಾವಣೆಯಲ್ಲಿರುವ ಬ್ಯಾಂಕ್‌ನೋಟುಗಳು ಮತ್ತು ನಾಣ್ಯಗಳ ಅತ್ಯಧಿಕ ಸಂಯೋಜಿತ ಮೌಲ್ಯಗಳೊಂದಿಗೆ, ಒಂದು ಯೂರೋ ವಿನಿಮಯ ಮಾರುಕಟ್ಟೆಯಲ್ಲಿ ಸುಮಾರು 83.87 ಭಾರತೀಯ ರೂಪಾಯಿಗಳನ್ನು ಬೇಡುತ್ತದೆ.

ಸ್ವಿಸ್ ಫ್ರಾಂಕ್:

ಸ್ವಿಸ್ ಫ್ರಾಂಕ್ ಸ್ವಿಟ್ಜರ್ಲೆಂಡ್‌ನಲ್ಲಿ ಕಾನೂನುಬದ್ಧ ಟೆಂಡರ್ ಆಗಿದ್ದು, ಕರೆನ್ಸಿಯ ಒಂದು ಯೂನಿಟ್‌ಗೆ ಬದಲಾಗಿ ನಿಮಗೆ 78.94 ಭಾರತೀಯ ರೂಪಾಯಿಗಳನ್ನು ಪಡೆಯುತ್ತದೆ. ಹಣದುಬ್ಬರಕ್ಕೆ ಅದರ ಹೆಚ್ಚಿನ ಪ್ರತಿರೋಧ ಮತ್ತು ಶ್ರೀಮಂತ ರಾಷ್ಟ್ರಗಳಲ್ಲಿ ಒಂದಾದ ಕರೆನ್ಸಿ ಆಡಳಿತ ವಹಿವಾಟಿನ ಜಾಗತಿಕ ಖ್ಯಾತಿಯೊಂದಿಗೆ, ಸ್ವಿಸ್ ಫ್ರಾಂಕ್ ಇತರರಿಗಿಂತ ಹೆಚ್ಚು ಸ್ಥಿರವಾದ ವಿಶ್ವ ಕರೆನ್ಸಿಯಾಗಿದ್ದು ಅದು ಹೂಡಿಕೆ ಆಸ್ತಿಯಾಗಿ ಬೆಳೆಯುತ್ತಿರುವ ಹಣವಾಗಿದೆ.

ಕ್ಯೂಬನ್ ಪೆಸೊ:

ಸಾರ್ವಭೌಮ ರಾಜ್ಯವಾದ ಕ್ಯೂಬಾದಲ್ಲಿ ಕಾರ್ಯನಿರ್ವಹಿಸುತ್ತಿರುವ ಎರಡು ಅಧಿಕೃತ ಕರೆನ್ಸಿಗಳಲ್ಲಿ ಒಂದಾದ ಕ್ಯೂಬನ್ ಪೆಸೊ ಅದರ ಪ್ರತಿ ಯೂನಿಟ್‌ಗೆ ಭಾರತೀಯ ರೂಪಾಯಿಗಳಲ್ಲಿ 74.78 ವಿನಿಮಯ ದರವನ್ನು ಹೊಂದಿದೆ. ಕನ್ವರ್ಟಿಬಲ್ ಪೆಸೊ ಕಡಿಮೆ ಪ್ರಮುಖ ಇತರ ಕರೆನ್ಸಿ ಜೊತೆಗೆ, ಕ್ಯೂಬನ್ ಪೆಸೊ ಖಂಡಿತವಾಗಿಯೂ ಇಂದಿನ ಜಗತ್ತಿನಲ್ಲಿ ಬಲವಾದ ಕರೆನ್ಸಿಯಾಗಿದೆ.

ಬಹಮಿಯನ್ ಡಾಲರ್:

ಪ್ರತಿ ಬಹಮಿಯನ್ ಡಾಲರ್‌ಗೆ ವಿನಿಮಯವಾಗಿ ಗಳಿಸಿದ 74.71 ಭಾರತೀಯ ರೂಪಾಯಿಗಳಲ್ಲಿ, ವೆಸ್ಟ್ ಇಂಡೀಸ್‌ನಲ್ಲಿರುವ ಈ ದ್ವೀಪಸಮೂಹ ದೇಶವು ಭಾರತೀಯ ರೂಪಾಯಿಗಳ ಪರಿಭಾಷೆಯಲ್ಲಿ ವ್ಯಾಖ್ಯಾನಿಸಿದಾಗ ಹೆಚ್ಚು ದುಬಾರಿ ಕರೆನ್ಸಿಯಾಗಿ ಕ್ಯೂಬನ್ ಪೆಸೊಗೆ ಹತ್ತಿರದಲ್ಲಿದೆ. ಬರ್ಮುಡಿಯನ್ ಡಾಲರ್ ಪೆಸೊ ಮತ್ತು ಬಹಮೈನ್ ಡಾಲರ್ ಎರಡಕ್ಕೂ ಸರಿಸಮಾನವಾಗಿದೆ ಇದು ಬರ್ಮುಡಿಯನ್ ಡಾಲರ್ ಆಗಿದೆ, ಇದು 74.70 ದಶಮಾಂಶದ ವಿನಿಮಯ ದರದಲ್ಲಿ ಭಾರತೀಯ ಕಾನೂನು ಟೆಂಡರ್ ರೂಪಾಯಿಗಳ ಪರಿಗಣನೆಯಲ್ಲಿ ಸಾಕಷ್ಟು ದುಬಾರಿ ಕರೆನ್ಸಿಯಾಗಿದೆ.

ಅಮೆರಿಕನ್ ಡಾಲರ್:

ಜಾಗತಿಕ ಕರೆನ್ಸಿಗಳ ಭದ್ರಕೋಟೆಯಲ್ಲಿ ಹೆಚ್ಚು ಕೇಳಿಬರುವ ಹೆಸರು ಮತ್ತು ನಿಸ್ಸಂಶಯವಾಗಿ ಕನಿಷ್ಠ ಭಾರತೀಯ ರೂಪಾಯಿಗಳಲ್ಲಿ ಅತ್ಯಂತ ದುಬಾರಿ ಕರೆನ್ಸಿ ಎಂದು ನಾವು ನಿರೀಕ್ಷಿಸುವ ಹೆಸರು ಯುಎಸ್ ಡಾಲರ್ ಆಗಿದ್ದು ಅದು ಪಟ್ಟಿಯಲ್ಲಿ 10 ನೇ ಸ್ಥಾನದಲ್ಲಿದೆ. ಪ್ರಪಂಚದಲ್ಲೇ ಅತ್ಯಂತ ಹೆಚ್ಚು ವಹಿವಾಟು ನಡೆಸುವ ಕರೆನ್ಸಿ, ಇದನ್ನು ವಿಶ್ವದ ಪ್ರಾಥಮಿಕ ಮೀಸಲು ಕರೆನ್ಸಿಯನ್ನಾಗಿ ಮಾಡಿದೆ, US ಡಾಲರ್ 77.50 ಭಾರತೀಯ ರೂಪಾಯಿಗಳಿಗೆ ವಿನಿಮಯಗೊಳ್ಳುತ್ತದೆ.

ಕೆನಡಾದ ಡಾಲರ್: 61.76
ಬ್ರೂನಿಯನ್ ಡಾಲರ್: 56.42
ಸಿಂಗಾಪುರ್ ಡಾಲರ್: 56.40
ಲಿಬಿಯಾ ದಿನಾರ್: 16.22
ಆಸ್ಟ್ರೇಲಿಯನ್ ಡಾಲರ್: 55.91 ಭಾರತೀಯ ರೂಪಾಯಿಗೆ ಸಮವಾಗಿದೆ.
ಹಾಗಾಗಿ, ಶ್ರೀಮಂತಿಕೆ ಕೂಡ ನಿಮ್ಮ ಸ್ಥಳದಲ್ಲಿ ನೀವಿರುವ ದೇಶದಲ್ಲಿ ಮಾತ್ರ ಅದಕ್ಕೆ ಕಿಮ್ಮತ್ತು ಇರುವುದು. ನನಗಿಂತ ಸಾಹುಕಾರರ ಮುಂದೆ ನಾವು ಕುಬ್ಜವಾಗಿ ನಿಲ್ಲಬೇಕಾದ್ದು ಅನಿವಾರ್ಯ, ಅಲ್ಲವೇ ?

error: Content is protected !!
Scroll to Top
%d bloggers like this: