ಬಳಕೆದಾರರಿಗೆ ಮತ್ತೊಮ್ಮೆ ಹೊಡೆತ ನೀಡಲು ಸಿದ್ಧವಾದ ಏರ್‌ಟೆಲ್, ಐಡಿಯಾ, ರಿಲಯನ್ಸ್ ಜಿಯೋ!

ಕಳೆದ ವರ್ಷವಷ್ಟೇ, ಟೆಲಿಕಾಂ ಆಪರೇಟರ್ ಗಳಾದ ವೊಡಾಫೋನ್ ಐಡಿಯಾ, ರಿಲಯನ್ಸ್ ಜಿಯೋ ಮತ್ತು ಏರ್‌ಟೆಲ್ ತಮ್ಮ ಪ್ರಿಪೇಯ್ಡ್ ಯೋಜನೆಗಳ ಬೆಲೆಗಳನ್ನು ಹೆಚ್ಚಿಸಿವೆ. ಇದೀಗ ಬಳಕೆದಾರರಿಗೆ ಮತ್ತೊಮ್ಮೆ ಹೊಡೆತ ನೀಡಲಿದ್ದು, ಪ್ರಿಪೇಯ್ಡ್ ಯೋಜನೆಗಳ ಬೆಲೆಯನ್ನು ಮತ್ತೆ ಹೆಚ್ಚಿಸಲು ಸಿದ್ಧವಾಗಿದೆ.

ವರದಿಯ ಪ್ರಕಾರ, ಏರ್ಟೆಲ್, ಜಿಯೋ ಮತ್ತು ವೊಡಾಫೋನ್ ಐಡಿಯಾ ತಮ್ಮ ಪ್ರಿಪೇಯ್ಡ್ ಯೋಜನೆಗಳಲ್ಲಿ ಶೇಕಡಾ 10-12 ರಷ್ಟು ಹೆಚ್ಚಳವನ್ನು ತರಲು ಯೋಜಿಸುತ್ತಿವೆ, ಇದರಿಂದಾಗಿ ಎಆರ್ಪಿಯನ್ನು ಕ್ರಮವಾಗಿ 200, 185 ಮತ್ತು 135 ರೂ.ಗೆ 2022 ರ ದೀಪಾವಳಿ ವೇಳೆಗೆ ಹೆಚ್ಚಿಸಲಿದೆ.


Ad Widget

Ad Widget

Ad Widget

Ad Widget

Ad Widget

Ad Widget

Ad Widget

Ad Widget

ಏರ್ಟೆಲ್, ಜಿಯೋ ಮತ್ತು ವೊಡಾಫೋನ್ ಐಡಿಯಾ ಪ್ರಿಪೇಯ್ಡ್ ಸುಂಕಗಳನ್ನು ಸುಮಾರು 10 ಪ್ರತಿಶತದಷ್ಟು ಹೆಚ್ಚಿಸಲು ನೋಡುತ್ತಿವೆ ಎಂದು ಇಟಿ ಟೆಲಿಕಾಂ ಮೊದಲ ಬಾರಿಗೆ ಕಂಡುಕೊಂಡ ವರದಿಯಲ್ಲಿ ಯುಎಸ್ ಈಕ್ವಿಟಿ ಸಂಶೋಧನಾ ಸಂಸ್ಥೆಯಾದ ವಿಲಿಯಂ ಒ ನೀಲ್ ಮತ್ತು ಕಂಪನಿಯ ಭಾರತೀಯ ಘಟಕದ ಈಕ್ವಿಟಿ ರಿಸರ್ಚ್ ಮುಖ್ಯಸ್ಥ ಮಯೂರೇಶ್ ಜೋಶಿ ಅವರನ್ನು ಉಲ್ಲೇಖಿಸಿದೆ.

ಮೂರು ಟೆಲಿಕಾಂ ಆಪರೇಟರ್ಗಳು ನವೆಂಬರ್-ಡಿಸೆಂಬರ್ನಲ್ಲಿ ತಮ್ಮ ಪ್ರೀಪೇಯ್ಡ್ ಯೋಜನೆಗಳ ಬೆಲೆಗಳನ್ನು ಹೆಚ್ಚಿಸಿದ್ದರೂ, ವೊಡಾಫೋನ್ ಐಡಿಯಾ ಸೇರಿದಂತೆ 2022 ರ ಮಾರ್ಚ್ ತ್ರೈಮಾಸಿಕದಲ್ಲಿ ಸಕ್ರಿಯ ಬಳಕೆದಾರರಲ್ಲಿ ನಷ್ಟವಾಗಲಿಲ್ಲ. ಹೀಗಾಗಿ ಭಾರತೀಯ ಮಾರುಕಟ್ಟೆಯು ಮತ್ತೊಂದು ಬೆಲೆ ಏರಿಕೆಯನ್ನು ತೆಗೆದುಕೊಳ್ಳಲು ಸಿದ್ಧವಾಗಿದೆ ಎಂಬುದನ್ನು ಎತ್ತಿ ತೋರಿಸುತ್ತದೆ.

ದೂರಸಂಪರ್ಕ ಯೋಜನೆಯ ಬೆಲೆಗಳು ಇನ್ನೂ ಜಾಗತಿಕವಾಗಿ ಅತ್ಯಂತ ಕಡಿಮೆ ಮಟ್ಟದಲ್ಲಿವೆ ಎಂಬುದನ್ನು ಗಮನಿಸಬೇಕು. ವಿಶ್ಲೇಷಕರ ಪ್ರಕಾರ, ಏರ್ಟೆಲ್, ಜಿಯೋ ಮತ್ತು ವೊಡಾಫೋನ್ ಐಡಿಯಾ 2023 ರ ಹಣಕಾಸು ವರ್ಷದ ಅಂತ್ಯದ ವೇಳೆಗೆ ಸುಮಾರು 40 ಮಿಲಿಯನ್ ಅಥವಾ 4 ಕೋಟಿ ಹೊಸ ಚಂದಾದಾರರನ್ನು ಸೇರಿಸುವ ಸಾಧ್ಯತೆಯಿದೆ.

Leave a Reply

error: Content is protected !!
Scroll to Top
%d bloggers like this: