ನಿಮ್ಮ ಅಂಡರ್ ವೇರ್ ಗೆ ಎಕ್ಸ್ ಪೈರಿ ಡೇಟ್ ಉಂಟಾ ? ಉತ್ತರ ಇಲ್ಲುಂಟು !!

ಇಂದಿನ ಬಹಳಷ್ಟು ಗ್ರಾಹಕ ಉತ್ಪನ್ನಗಳು ನಿಗದಿತ ಮುಕ್ತಾಯ ದಿನಾಂಕದೊಂದಿಗೆ ಅಂದರೆ ಎಕ್ಸ್ ಪೈರ್ ದಿನಾಂಕದೊಂದಿಗೆ ಬರುತ್ತಿವೆ. ಹೀಗೆ ಎಕ್ಸ್ ಪೈರ್ ಜತೆ ಬರುತ್ತಿರುವುದರಿಂದ, ಮುಕ್ತಾಯ ದಿನಾಂಕದ ನಂತರ ಈ ಉತ್ಪನ್ನಗಳನ್ನು ಬಳಸುವುದು ಆರೋಗ್ಯಕ್ಕೆ ಹಾನಿಕಾರಕ ಎಂದು ಗೊತ್ತಾಗುತ್ತದೆ. ಎಲ್ಲಾ ರೀತಿಯ ಔಷಧಿಗಳು, ಆಹಾರವಸ್ತುಗಳು, ಬ್ಯೂಟಿ ಕ್ರೀಮ್ ಮತ್ತು ಲೋಷನ್ ಗಳು, ಇತರ ಕಾಸ್ಮೆಟಿಕ್ ವಸ್ತುಗಳು, ತೈಲಗಳು ಮತ್ತು ಇನ್ನಿತರ ಅನಂತ ಮೆಟೀರಿಯಲ್ ಗಳು ಇದೀಗ ಮುಕ್ತಾಯ ದಿನಾಂಕಗಳನ್ನು ಹೊಂದಿದ್ದರೆ, ನಾವು ಒಳ ಉಡುಪುಗಳು ಸಹ ಎಕ್ಸ್ ಪೈರೀ ದಿನಾಂಕವನ್ನು ಹೊಂದಿಲ್ಲದೆ ಇದ್ದರೆ ಹೇಗೆ ಎಂದು ಕೆಲವರು ಪ್ರಶ್ನೆ ಮಾಡಿದರೆ ಅದು ಸಹಜ ತಾನೆ ?

ಏನೇ ಆಗಲಿ, ನಮ್ಮ ಒಳ ಉಡುಪುಗಳ ಸರಿಯಾದ ಬಳಕೆಯು ವೈಯಕ್ತಿಕ ನೈರ್ಮಲ್ಯದ ಒಂದು ಪ್ರಮುಖ ಭಾಗವಾಗಿದೆ ಎಂಬುದು ವೈದ್ಯಶಾಸ್ತ್ರ ಕೂಡಾ ಒಪ್ಪಿಕೊಂಡ ವಿಷಯ.
ಮತ್ತು ಒಳಉಡುಪನ್ನು ಎಷ್ಟು ದಿನಗಳ ತನಕ ಬಳಸಬೇಕೋ, ಅದಕ್ಕಿಂತ ಹೆಚ್ಚಿನ ಸಮಯವ ಬಳಸುವ ಮೂಲಕ ನೈರ್ಮಲ್ಯದ ಮೇಲೆ ರಾಜಿ ಮಾಡಿಕೊಳ್ಳಲು ಯಾರೂ ಬಯಸುವುದಿಲ್ಲ. ಹಾಗಾದರೆ, ಇತರ ಸರಕುಗಳಂತೆಯೇ ಒಳ ಉಡುಪುಗಳಿಗೂ ಮುಕ್ತಾಯ ದಿನಾಂಕವಿದೆಯೇ? ನಾವು ಇವತ್ತು ಇದರ ಬಗ್ಗೆ ಒಂದು ಸಣ್ಣ ಸಂಶೋಧನೆ ಮಾಡೋಣ !!


Ad Widget

Ad Widget

Ad Widget

Ad Widget

Ad Widget

Ad Widget

Ad Widget

Ad Widget

ಒಳಉಡುಪನ್ನು ಎಷ್ಟು ಸಮಯದವರೆಗೆ ಧರಿಸಬಹುದು ಎಂದು ನೀವು ಗೊಂದಲಕ್ಕೆ ಒಳಗಾಗೋದು ಸಹಜ. ಹೆಚ್ಚಿನ ತಜ್ಞರ ಸರ್ವಾನುಮತದ ನಂಬಿಕೆಯೆಂದರೆ, ಅಂಡರ್ ವೇರ್ ಗೆ ಮೊದಲೇ ಯಾವುದೇ ನಿರ್ದಿಷ್ಟ ಮುಕ್ತಾಯ ದಿನಾಂಕವಿಲ್ಲ. ಇದು ಬಳಕೆ ಮತ್ತು ಸವೆತ ( ವೇರ್ ಆಂಡ್ ಟೇರ್) ಮತ್ತು ಕಣ್ಣೀರಿನ ಮೇಲೆ ಅವಲಂಬಿತವಾಗಿರುತ್ತದೆ. ಒಳಉಡುಪನ್ನು ಎಷ್ಟು ಸಮಯದವರೆಗೆ ಬಳಸಬೇಕೆಂದು ನಿರ್ದೇಶಿಸುವ ಯಾವುದೇ ವೈದ್ಯಕೀಯ ಪುರಾವೆ-ಆಧಾರಿತ ಸಮಯದ ಚೌಕಟ್ಟು ಇಲ್ಲದಿದ್ದರೂ, ಪ್ರತಿ ಒಂದು ವರ್ಷಗಳಿಗೊಮ್ಮೆ ಅವುಗಳನ್ನು ಬದಲಾಯಿಸುವುದು ಯೋಗ್ಯ ಎನ್ನಲಾಗಿದೆ.

ಒಂದು ಅಧ್ಯಯನದ ಪ್ರಕಾರ ಒಳ ಉಡುಪುಗಳಿಗೆ ಯಾವುದೇ ಮುಕ್ತಾಯ ದಿನಾಂಕವಿಲ್ಲ. ಆದರೆ ನಿಮ್ಮ ಒಳಉಡುಪುಗಳು ಸಡಿಲವಾಗಿದ್ದರೆ ಅಥವಾ ಅವುಗಳಲ್ಲಿ ರಂಧ್ರಗಳಿದ್ದರೆ, ಇದು ಹೊಸದನ್ನು ಖರೀದಿಸುವ ಸಮಯ ಎಂದು ಸ್ಪಷ್ಟ ಸೂಚನೆಯಾಗಿದೆ. ಅಲ್ಲದೇ ಸೊಂಟದ ರಬ್ಬರ್ಣ ಸ್ಥಿತಿಸ್ಥಾಪಕವು ಸಡಿಲಗೊಂಡಿದ್ದರೂ ಸಹ ಇದು ಖಂಡಿತವಾಗಿಯೂ ಅಂಡರ್ ವೇರ್ ಕೊಳ್ಳುವ ಸಮಯ. ಅಲ್ಲದೇ ತನ್ನ ಗುಣಮಟ್ಟ ಕಳೆದುಕೊಂಡು ಜೋತು ಬಿದ್ದಿರುವ ಎಲಾಸ್ಟಿಕ್ ನ ಅಂಡರ್ ವೇರ್, ನೀವು ಕೆಲಸ ಮಾಡುವಾಗ ಮತ್ತು ವಿಶೇಷವಾಗಿ ಸಾರ್ವಜನಿಕವಾಗಿದ್ದಾಗ ದೊಡ್ಡ ಕಿರಿಕಿರಿಯನ್ನು ಉಂಟುಮಾಡಬಹುದು.

ಒಳ ಉಡುಪುಗಳನ್ನು ಸ್ವಲ್ಪ ಸಮಯದವರೆಗೆ ಬಳಸಿದ ನಂತರ ಅವುಗಳನ್ನು ಬದಲಾಯಿಸಲು ಶಿಫಾರಸು ಮಾಡುವ ಇತರ ಕಾರಣವೆಂದರೆ, ಅವು ಉಂಟುಮಾಡಬಹುದಾದ ಆರೋಗ್ಯ ಸಮಸ್ಯೆಗಳು. ಅವು ಸಡಿಲವಾದಾಗ, ತೇವಾಂಶವು ಅದರಲ್ಲಿ ಶೇಖರ ಗೊಳ್ಳುತ್ತದೆ, ತಡ ನಂತರ ಇದು ಕಾಲಾನಂತರದಲ್ಲಿ ಬ್ಯಾಕ್ಟೀರಿಯದ ಮತ್ತು ಫಂಗಸ್ ಬೆಳೆವಣಿಗೆಗೆ ಕಾರಣವಾಗಬಹುದು. ವಿಶೇಷವಾಗಿ ಸರಿಯಾಗಿ ಡಿಟರ್ಜೆಂಟ್ ಬಳಸಿ ವಾಶ್ ಸರಿಯಾಗಿ ಮಾಡದಿದ್ದಾಗ, ಮತ್ತು ಆಗಾಗ ಬೆಳಕಿನಲ್ಲಿ ಒಣಗಿಸದೆ ಇದ್ದ ಈ ಒಳ ಉಡುಪುಗಳನ್ನು ಧರಿಸುವುದರಿಂದ ದೇಹದ ಮೇಲೆ ದದ್ದುಗಳು ಮತ್ತು ನಿಮ್ಮ ಖಾಸಗಿ ಭಾಗಗಳಲ್ಲಿ ಸೋಂಕು ಉಂಟಾಗುತ್ತದೆ.

ನಿಮ್ಮ ನಿಮ್ಮ ಖಾಸಗಿ ಭಾಗ ಎಷ್ಟು ಮೃದುವಾದದ್ದು ಮತ್ತು ಅದು ಜೀವನದಲ್ಲಿ ಅದೆಷ್ಟು ಪ್ರಮುಖವಾದದ್ದು ಎಂಬ ಬಗ್ಗೆ ನಿಮಗೆ ಅನುಮಾನವಿಲ್ಲ ಎಂದುಕೊಳ್ಳುತ್ತೇವೆ. ಸಂಗಾತಿಗಳ ಸೆಕ್ಸ ಲೈಫ್ ಅನ್ನು ಸ್ಪೈಸಿ ಮಾಡುವಲ್ಲಿ, ವಿರುದ್ದ ಲಿಂಗಿಯನ್ನು ಆಕರ್ಷಿಸುವಲ್ಲಿ ಕೂಡ ಹಲವು ವಿನ್ಯಾಸಗಳ ಅಂಡರ್ ವೇರ್ ಗಳು ಸಹಾಯ ಮಾಡಬಲ್ಲವು. ಕಿತ್ತು ಹೋದ, ಎಲಾಸ್ಟಿಕ್ ಹರಿದ, ತೂತು ಕಾಣಿಸುವ ಒಳ ಉಡುಪು ಹೇಗೆ ತಾನೇ ಆತ/ಆಕೆಯನ್ನು ಆಕರ್ಶಿಸಬಲ್ಲದು ?!

ಆದ್ದರಿಂದ, ಇವತ್ತಿನ ಇಲ್ಲಿನ ಪ್ರಮುಖ ಟೇಕ್‌ಅವೇ ಎಂದರೆ ನೀವು ಕನಿಷ್ಟ ವರ್ಷಕ್ಕೊಮ್ಮೆ ಒಳ ಉಡುಪುಗಳನ್ನು ಬದಲಾಯಿಸಬೇಕು. ಒಂದೊಮ್ಮೆ ನಿಮ್ಮಲ್ಲಿ ಕೆಲವೇ ಕೆಲವು ಅಂಡರ್ ವೇರ್ ಇದ್ದು, ಅದನ್ನು ಪದೇ ಪದೇ ಬಳಸುತ್ತಿದ್ದರೆ, ನೀವು ಆರು ತಿಂಗಳೊಳಗೆ ಅವುಗಳನ್ನು ಬದಲಾಯಿಸಬೇಕು. ಕನಿಷ್ಠ ನಾಲ್ಕು ಜತೆ ಒಳಉಡುಪು ಇರುವುದು ಬಾರಿ ಮುಖ್ಯ. ವಾರದ ಏಳು ದಿನಕ್ಕೆ, ದಿನಕ್ಕೊಂದರಂತೆ ಒಟ್ಟು 7 ಅಂಡರ್ ವೇರ್ ಇದ್ದರೆ ಅದು ಫ್ಯಾನ್ಸಿ ಆಗಲಾರದು. ಸಿನಿಮಾ ನಟ ನಟಿಯರು ಬಣ್ಣಬಣ್ಣದ ತರಾವರಿಯ ಹತ್ತಾರು ಅಂಡರ್ ವೇರ್ ಗಳನ್ನು ಸ್ಟೈಲ್ ಗಾಗಿ ಬಳಸಿದರೆ, ನಮ್ಮಂತಹ ಸಾಮಾನ್ಯರದು ಕೇವಲ ಆರೋಗ್ಯದ ಆರೋಗ್ಯದ ಕಾಳಜಿ ಅಷ್ಟೇ.

Leave a Reply

error: Content is protected !!
Scroll to Top
%d bloggers like this: