ದೇಶದ ಅತೀ ಕೆಟ್ಟ ಚಾಲಕರನ್ನು ಹೊಂದಿರುವ ನಗರಗಳು ಯಾವುವು ಗೊತ್ತೆ ? ಕರ್ನಾಟಕದ ನಗರಗಳಿಗೆ ಎಷ್ಟನೆ ಸ್ಥಾನ ?

ದೇಶದ ಪ್ರಮುಖ ಸ್ವಯಂ-ಡ್ರೈವ್ ಬಾಡಿಗೆ ಕಾರು ಕಂಪನಿಗಳಲ್ಲಿ ಒಂದಾದ ಜೂಮ್‌ಕಾರ್‌ನ ಸಮೀಕ್ಷೆಯ ಪ್ರಕಾರ, ಕೆಟ್ಟ ಚಾಲಕರನ್ನು ಹೊಂದಿರುವ ನಗರಗಳ ಪಟ್ಟಿ ಹೊರಬಿದ್ದಿದೆ.

ಜೂಮ್‌ಕಾರ್ ತನ್ನ ಸ್ವಾಮ್ಯದ ಡ್ರೈವ್ ಸ್ಕೋರಿಂಗ್ ಸಿಸ್ಟಮ್‌ನ ಸಹಾಯದಿಂದ ದೇಶದ 22 ನಗರಗಳಲ್ಲಿ ಸಮೀಕ್ಷೆಯನ್ನು ನಡೆಸಿತ್ತು. ಸ್ಕೋರಿಂಗ್‌ಗೆ ಸಂಬಂಧಿಸಿದಂತೆ, 50 ಕ್ಕಿಂತ ಕಡಿಮೆ ಸ್ಕೋರ್‌ಗಳನ್ನು ಪಡೆಯುವ ಚಾಲಕರನ್ನು ಕೆಟ್ಟವರು ಎಂದು ಪರಿಗಣಿಸಲಾಗುತ್ತದೆ ಮತ್ತು 65 ಕ್ಕಿಂತ ಹೆಚ್ಚು ಸ್ಕೋರ್ ಮಾಡುವವರನ್ನು ಉತ್ತಮ ಎಂದು ಪರಿಗಣಿಸಲಾಗುತ್ತದೆ.

ಕೆಟ್ಟ ಚಾಲಕರನ್ನು ಹೊಂದಿರುವ ನಗರಗಳ ಬಗ್ಗೆ ಹೇಳುವುದಾದರೆ, ಮೈಸೂರು ಅತಿ ಹೆಚ್ಚು ಅಂಕಗಳೊಂದಿಗೆ ಮುಂಚೂಣಿಯಲ್ಲಿದೆ. ನಗರವು ಸುಮಾರು 18.5 ಪ್ರತಿಶತ ಕೆಟ್ಟ ಚಾಲಕರನ್ನು ಹೊಂದಿದೆ. 14.8 ಪ್ರತಿಶತ ಕೆಟ್ಟ ಚಾಲಕರನ್ನು ಹೊಂದಿರುವ ಅಹಮದಾಬಾದ್‌ ನೆಸ್ಟ್ ಇದೆ. ಭಾರತದ ಸಿಲಿಕಾನ್ ವ್ಯಾಲಿ – ಬೆಂಗಳೂರು, ಚಾಲನಾ ನೀತಿಯ ವಿಷಯದಲ್ಲಿ ಮೂರನೇ-ಕೆಟ್ಟದ್ದು. ಟೆಕ್ ಚಾಲಿತ ನಗರವು ಶೇಕಡಾ 14 ರಷ್ಟು ಕೆಟ್ಟ ಚಾಲಕರನ್ನು ಹೊಂದಿದೆ.

ನವೆಂಬರ್ 2020 ಮತ್ತು ನವೆಂಬರ್ 2021 ರ ನಡುವೆ ಸಂಗ್ರಹಿಸಿದ ಡೇಟಾವು ಮಧ್ಯಪ್ರದೇಶದ ರಾಜಧಾನಿ ಇಂದೋರ್ ಶೇಕಡಾ 35.4 ರಷ್ಟು ಉತ್ತಮ ಚಾಲಕರನ್ನು ಹೊಂದಿದೆ ಎಂದು ತೋರಿಸಿದೆ, ನಂತರ ಸಿಟಿ ಆಫ್ ನವಾಬ್ಸ್ – ಲಕ್ನೋ 33.2 ಶೇಕಡಾ ಉತ್ತಮ ಚಾಲಕರನ್ನು ಹೊಂದಿದೆ. 33.1 ರಷ್ಟು ಸ್ಕೋರ್‌ನೊಂದಿಗೆ ಹೈದ್ರಾಬಾದ್‌ ನಂತರದ ಸ್ಥಾನದಲ್ಲಿ ಇದೆ.

Leave A Reply