ಪಿಂಚಣಿದಾರರಿಗೆ ಗುಡ್ ನ್ಯೂಸ್ | ಇನ್ನು ಮುಂದೆ ಎನ್‌ಪಿಎಸ್ ಅಡಿಯಲ್ಲಿ ‘ಗ್ಯಾರೆಂಟಿಡ್ ರಿಟರ್ನ್’ ಲಭ್ಯ

0 19

ದೇಶದ ಲಕ್ಷಾಂತರ ಪಿಂಚಣಿದಾರರಿಗೆ ಖುಷಿ ಸುದ್ದಿ ಇದೆ. ಪಿಂಚಣಿ ನಿಯಂತ್ರಕ PFRDA ರಾಷ್ಟ್ರೀಯ ಪಿಂಚಣಿ ವ್ಯವಸ್ಥೆ ಅಡಿಯಲ್ಲಿ ಮಿನಿಮಮ್ ಅಷ್ಯುರ್ಡ್ ರಿಟರ್ನ್ ಸ್ಕೀಮ್ ಅನ್ನು ಜಾರಿಗೆ ತರಲಿದೆ.

ಪಿಂಚಣಿ ನಿಧಿ ನಿಯಂತ್ರಣ ಮತ್ತು ಅಭಿವೃದ್ಧಿ ಪ್ರಾಧಿಕಾರ ಈ ಯೋಜನೆಯನ್ನು ವಿನ್ಯಾಸಗೊಳಿಸಲು ಸಲಹೆಗಾರರಿಗೆ ರಿಕ್ವೆಸ್ಟ್ ಫಾರ್ ಪ್ರೊಪೋಸಲ್ ಅನ್ನು ಜಾರಿ ಮಾಡಿದೆ. ಇದಕ್ಕೂ ಮೊದಲು, ಪಿಎಫ್‌ಆರ್‌ಡಿಎ ಅಧ್ಯಕ್ಷರು ‘ಈ ನಿಟ್ಟಿನಲ್ಲಿ ಪಿಂಚಣಿ ನಿಧಿಗಳು ಮತ್ತು ವಿಮಾ ಸಂಸ್ಥೆಗಳೊಂದಿಗೆ ಮಾತುಕತೆ ನಡೆಯುತ್ತಿದೆ’ ಎಂದು ಹೇಳಿದ್ದರು.

ಇದೀಗ PFRDA ಕಾಯಿದೆಯಡಿಯಲ್ಲಿ ಮಿನಿಮಮ್ ಅಷ್ಯುರ್ಡ್ ರಿಟರ್ನ್ ಯೋಜನೆಗೆ ಒಪ್ಪಿಗೆ ಸೂಚಿಸಲಾಗಿದೆ. ಪಿಂಚಣಿ ನಿಧಿ ಯೋಜನೆಗಳ ಅಡಿಯಲ್ಲಿ ನಿರ್ವಹಿಸಲ್ಪಡುವ ಹಣವನ್ನು Marked-to-Market ಎಂದು ಗುರುತಿಸಲಾಗುತ್ತದೆ. ಇದರಲ್ಲಿ ಸ್ವಲ್ಪ ಮಟ್ಟಿನ ಏರಿಳಿತಗಳು ಆಗುತ್ತಿರುತ್ತವೆ. ಅವುಗಳ ಮೌಲ್ಯಮಾಪನವು ಮಾರುಕಟ್ಟೆ ಸ್ಥಿತಿಯನ್ನು ಆಧರಿಸಿರುತ್ತದೆ.

ಸಲಹೆಗಾರ ಏನು ಮಾಡುತ್ತಾನೆ?

PFRDA ಯ RFP ಕರಡು ಪ್ರಕಾರ, ಸಲಹೆಗಾರರ ​​ನೇಮಕಾತಿಯು NPS ಅಡಿಯಲ್ಲಿ ಖಾತರಿಯ ಆದಾಯದೊಂದಿಗೆ ಯೋಜನೆಯನ್ನು ರೂಪಿಸಲು PFRDA ಮತ್ತು ಸೇವಾ ಪೂರೈಕೆದಾರರ ನಡುವೆ ಪ್ರಿನ್ಸಿಪಲ್ ಏಜೆಂಟ್ ಸಂಬಂಧವನ್ನು ಸೃಷ್ಟಿಸಬಾರದು. ಪಿಎಫ್‌ಆರ್‌ಡಿಎ ಕಾಯಿದೆಯ ಸೂಚನೆಗಳ ಪ್ರಕಾರ, ಎನ್‌ಪಿಎಸ್ ಅಡಿಯಲ್ಲಿ, ಚಂದಾದಾರರು ‘ಮಿನಿಮಮ್ ಅಷ್ಯುರ್ಡ್ ರಿಟರ್ನ್ ನೀಡುವ ಯೋಜನೆಯನ್ನು ಆರಿಸಿಕೊಳ್ಳುತ್ತಾರೆ. ಅಂತಹ ಯೋಜನೆಯನ್ನು ನಿಯಂತ್ರಕದಲ್ಲಿ ನೋಂದಾಯಿಸಲಾದ ಪಿಂಚಣಿ ನಿಧಿಯಿಂದ ನೀಡಬೇಕಾಗುತ್ತದೆ. ಈ ರೀತಿಯಾಗಿ ಸಲಹೆಗಾರರು ಪಿಂಚಣಿ ನಿಧಿಯಿಂದ ಅಸ್ತಿತ್ವದಲ್ಲಿರುವ ಮತ್ತು ಸಂಭಾವ್ಯ ಚಂದಾದಾರರಿಗೆ ‘ಮಿನಿಮಮ್ ಅಷ್ಯುರ್ಡ್ ರಿಟರ್ನ್’ ಯೋಜನೆಯನ್ನು ಸಿದ್ಧಪಡಿಸಲು ಕೆಲಸ ಮಾಡುತ್ತಾರೆ.

NPS ಎಂದರೇನು ?

ಕೇಂದ್ರ ಸರ್ಕಾರವು ತನ್ನ ಉದ್ಯೋಗಿಗಳಿಗೆ ಜನವರಿ 1 2004 ರಂದು ಕಡ್ಡಾಯವಾಗಿ NPS ಅನ್ನು ಜಾರಿಗೊಳಿಸಿದೆ. ಇದಾದ ನಂತರ ಎಲ್ಲಾ ರಾಜ್ಯಗಳು ತಮ್ಮ ಉದ್ಯೋಗಿಗಳಿಗೆ ಎನ್‌ಪಿಎಸ್ ಅನ್ನು ಅಳವಡಿಸಿಕೊಂಡಿವೆ. 2009 ರ ನಂತರ, ಈ ಯೋಜನೆಯನ್ನು ಖಾಸಗಿ ವಲಯದಲ್ಲಿ ಕೆಲಸ ಮಾಡುವವರಿಗೂ ಆರಂಭಿಸಲಾಯಿತು. ನಿವೃತ್ತಿಯ ನಂತರ, ಉದ್ಯೋಗಿಗಳು NPS ನ ಭಾಗವನ್ನು ಹಿಂಪಡೆಯಬಹುದು. ಉಳಿದವರು ನಿಯಮಿತ ಆದಾಯಕ್ಕಾಗಿ ವರ್ಷಾಶನವನ್ನು ತೆಗೆದುಕೊಳ್ಳಬಹುದು. 18 ರಿಂದ 60 ವರ್ಷದೊಳಗಿನ ಯಾವುದೇ ವ್ಯಕ್ತಿ ರಾಷ್ಟ್ರೀಯ ಪಿಂಚಣಿ ಯೋಜನೆಯನ್ನು ತೆಗೆದುಕೊಳ್ಳಬಹುದು.

Leave A Reply