ನಿಮ್ಮ ದಿನ ಬಳಕೆಯ ಇಂಟರ್ನೆಟ್ ಸ್ಲೋ ಆಗಿದೆಯಾ ?? | ಈ ಸೂಪರ್ ಟ್ರಿಕ್ಸ್ ಬಳಸಿ ವೈ-ಫೈ ವೇಗವನ್ನು ಹೆಚ್ಚಿಸಿಕೊಳ್ಳಿ

ಎರಡು ವರ್ಷದ ಹಿಂದೆ ಅಪ್ಪಳಿಸಿದ ಕೋವಿಡ್‌ ಎಲ್ಲರ ಜೀವನಶೈಲಿಯನ್ನೇ ಬದಲಾಯಿಸಿದೆ. ಅದರಲ್ಲಿ ಮುಖ್ಯವಾದುದು ವರ್ಕ್ ಫ್ರಮ್ ಹೋಂ ಸಂಸ್ಕೃತಿ. ಮನೆಯಿಂದಲೇ ಕೆಲಸ ಮಾಡಲು ನಾವು ವೈ-ಫೈ ಅನ್ನು ಮಾತ್ರ ಅವಲಂಬಿಸಬೇಕಾದ ಪರಿಸ್ಥಿತಿ ಇದೆ. ಆದರೆ, ಕೆಲವೊಮ್ಮೆ ಇಂಟರ್ನೆಟ್ ವೇಗವು ಇದ್ದಕ್ಕಿದ್ದಂತೆ ಕಡಿಮೆ ಆಗುತ್ತದೆ. ಈ ಸಮಸ್ಯೆ ಅನೇಕರಿಗೆ ದೊಡ್ಡ ತಲೆನೋವಾಗಿ ಪರಿಣಮಿಸಿದೆ.

ಇಂಟರ್ನೆಟ್ ವೇಗ ನಿಧಾನವಾದಾಗ ಕೆಲಸಕ್ಕೆ ತೊಂದರೆ ಉಂಟಾಗುವುದರ ಜೊತೆಗೆ ಟೆನ್ಶನ್ ಕೂಡ ಹೆಚ್ಚುತ್ತದೆ. ನಿಮ್ಮ ಇಂಟರ್ನೆಟ್ ಸೇವಾ ಪೂರೈಕೆದಾರರಿಗೆ ಮಾಸಿಕ ಶುಲ್ಕವನ್ನು ಪಾವತಿಸಿದ ನಂತರವೂ ನೀವು ಇಂಟರ್ನೆಟ್ ಸಮಸ್ಯೆಯನ್ನು ಎದುರಿಸುತ್ತಿದ್ದರೆ, ವೈ-ಫೈ ರೂಟರ್ ಮೂಲಕ ಇಂಟರ್ನೆಟ್ ವೇಗವು ಸೂಪರ್‌ಫಾಸ್ಟ್ ಆಗುವ ವಿಧಾನಗಳನ್ನು ತಿಳಿದುಕೊಳ್ಳೋಣ ಬನ್ನಿ.


Ad Widget

Ad Widget

Ad Widget

ರೂಟರ್ ಬಳಸಲು ಮನೆಯ ಮಧ್ಯಭಾಗವು ಸಾಮಾನ್ಯವಾಗಿ ಉತ್ತಮ ಸ್ಥಳವಾಗಿದೆ. ಆದರೆ ಈ ಸಲಹೆಯು ಪ್ರತಿ ಮನೆಗೆ ಸರಿಯಾಗಿಲ್ಲದಿರಬಹುದು. ನೀವು ಇಂಟರ್ನೆಟ್ ಅನ್ನು ಎಲ್ಲಿ ಹೆಚ್ಚು ಬಳಸುತ್ತೀರಿ ಎಂಬುದರ ಮೇಲೆ ಇದು ಅವಲಂಬಿತವಾಗಿರುತ್ತದೆ. ಬಹು ಮುಖ್ಯವಾಗಿ, ರೂಟರ್ ಅನ್ನು ನಿಮ್ಮ ಮನೆಯ ಪ್ರಮುಖ ಪ್ರದೇಶದ ಮಧ್ಯಭಾಗದಲ್ಲಿ ಇರಿಸಬೇಕು.

ವ್ಯಾಪ್ತಿಯನ್ನು ಹೆಚ್ಚಿಸಲು ರೂಟರ್ ಅನ್ನು ಸಾಧ್ಯವಾದಷ್ಟು ಎತ್ತರಕ್ಕೆ ಆರೋಹಿಸುವುದು ಉತ್ತಮವಾಗಿದೆ. ಎತ್ತರದ ಕಪಾಟಿನಲ್ಲಿ ರೂಟರ್ ಅನ್ನು ಇರಿಸಲು ಪ್ರಯತ್ನಿಸಿ ಅಥವಾ ಗೋಡೆಯ ಮೇಲೆ ರೂಟರ್ ಅನ್ನು ಅಳವಡಿಸಿ. ಇದರಿಂದ ಇಂಟರ್ನೆಟ್ ವೇಗ ಸ್ಲೋ ಆಗುವುದನ್ನು ತಡೆಯಬಹುದು.

ರೂಟರ್ ಅನ್ನು ಇಡುವ ಮೊದಲು ಇತರ ಎಲೆಕ್ಟ್ರಾನಿಕ್ಸ್ ಮತ್ತು ದೊಡ್ಡ ಲೋಹದ ವಸ್ತುಗಳಿಂದ ದೂರವಿರುವ ಸ್ಥಳವನ್ನು ಆಯ್ಕೆ ಮಾಡಲು ಪ್ರಯತ್ನಿಸಿ. ನಿಮ್ಮ ರೂಟರ್ ಬಳಿ ಗೋಡೆಗಳು, ದೊಡ್ಡ ಅಡೆತಡೆಗಳು ಮತ್ತು ಎಲೆಕ್ಟ್ರಾನಿಕ್ಸ್ ಸಿಗ್ನಲ್ಗೆ ಅಡ್ಡಿಪಡಿಸುತ್ತದೆ. ಉದಾಹರಣೆಗೆ, ಮೈಕ್ರೊವೇವ್‌ಗಳು 2.4GHz ಬ್ಯಾಂಡ್‌ನಲ್ಲಿ ಬಲವಾದ ಸಂಕೇತವನ್ನು ಹೊರಸೂಸುತ್ತವೆ. ಹಾಗಾಗಿ ರೂಟರ್ ಇಡುವ ಮೊದಲು ಅದರ ಸುತ್ತಲೂ ದೊಡ್ಡ ಎಲೆಕ್ಟ್ರಾನಿಕ್ ಉಪಕರಣಗಳಿಲ್ಲ ಎಂಬುದನ್ನು ಖಚಿತಪಡಿಸಿಕೊಳ್ಳಿ.

Leave a Reply

error: Content is protected !!
Scroll to Top
%d bloggers like this: