ಚಿಕ್ಕ ವಯಸ್ಸಿನಲ್ಲೇ ಮಕ್ಕಳ ಕಣ್ಣುಗಳಲ್ಲಿ ಕನ್ನಡಕ ರಾರಾಜಿಸಲು ಕಾರಣವೇನು ಗೊತ್ತಾ ?? | ದೃಷ್ಟಿದೋಷದ ಹಿಂದಿರುವ ಕಾರಣಗಳ ಬಗ್ಗೆ ಇಲ್ಲಿದೆ ಮಾಹಿತಿ

ಇತ್ತೀಚೆಗೆ ಮನುಷ್ಯರಲ್ಲಿ ಆರೋಗ್ಯ ಸಮಸ್ಯೆಗಳು ಹೆಚ್ಚಾಗಿದೆ ಎಂದೇ ಹೇಳಬಹುದು. ನಮ್ಮ ಆಹಾರ ಪದ್ಧತಿ, ಜೀವನ ಶೈಲಿಯಿಂದ ಅತಿ ಸಣ್ಣ ಪ್ರಾಯಕ್ಕೆ ವಿವಿಧ ರೀತಿಯ ಅನಾರೋಗ್ಯಗಳು ನಮ್ಮ ದೇಹಕ್ಕಂಟ್ಟಿಕೊಳ್ಳುತ್ತವೆ. ಅದರಲ್ಲೂ ಕಣ್ಣಿನ ಆರೋಗ್ಯ. ಎಳೆ ವಯಸ್ಸಿಗೆ ಇತ್ತೀಚಿನ ಮಕ್ಕಳ ಕಣ್ಣಿನಲ್ಲಿ ಕನ್ನಡಕ ಬಂದು ಕುಳಿತುಕೊಳ್ಳುತ್ತಿದೆ. ಚಿಕ್ಕ ವಯಸ್ಸಿನಲ್ಲಿ ಮಸುಕಾಗಲು ಮುಖ್ಯ ಕಾರಣ ಏನು ಗೊತ್ತಾ??

ವಾಸ್ತವವಾಗಿ, ಚಿಕ್ಕ ವಯಸ್ಸಿನಲ್ಲಿ ದೃಷ್ಟಿ ಕಡಿಮೆಯಾಗಲು ಅನೇಕ ಕಾರಣಗಳಿವೆ. ಇತ್ತೀಚಿನ ದಿನಗಳಲ್ಲಿ ದೃಷ್ಟಿ ದೋಷ ಯುವಕರು ಅಥವಾ ಮಕ್ಕಳಲ್ಲಿ ಸಾಮಾನ್ಯ ಸಮಸ್ಯೆಯಾಗಿದೆ. ಕಳಪೆ ಜೀವನಶೈಲಿ, ತಪ್ಪಾಗಿ ಓದುವುದು, ಹೆಚ್ಚು ಟಿವಿ ನೋಡುವುದು ಅಥವಾ ಮೊಬೈಲ್ ಬಳಸುವುದು ಇದಕ್ಕೆ ಮುಖ್ಯ ಕಾರಣಗಳು ಎಂದು ನಂಬಲಾಗಿದೆ.


Ad Widget

Ad Widget

Ad Widget

ಇವು ದೃಷ್ಟಿ ಕಡಿಮೆಯಾಗುವುದರ ಲಕ್ಷಣಗಳಾಗಿವೆ:

ಆಗಾಗ್ಗೆ ತಲೆನೋವು, ದೃಷ್ಟಿ ಮಂದವಾಗುವುದು ಮತ್ತು ಕಣ್ಣುಗಳು ಕೆಂಪಾಗುವುದು ಇದರ ಲಕ್ಷಣಗಳಾಗಿವೆ. ಇದು ನಿಮ್ಮ ದೃಷ್ಟಿ ಕಡಿಮೆಯಾಗುತ್ತಿದೆ ಎಂದು ನಿಮಗೆ ತಿಳಿಸುತ್ತದೆ. ಅಂತಹ ಪರಿಸ್ಥಿತಿಯಲ್ಲಿ, ಈ ರೋಗಲಕ್ಷಣಗಳನ್ನು ನಿರ್ಲಕ್ಷಿಸಬೇಡಿ. ಅಂತಹ ಪರಿಸ್ಥಿತಿಯಲ್ಲಿ ನೀವು ತಕ್ಷಣ ವೈದ್ಯರನ್ನು ಭೇಟಿ ಮಾಡಬೇಕು.

ಅನೇಕ ಕಾರಣಗಳಿಂದ ದೃಷ್ಟಿ ಕಡಿಮೆಯಾದರೂ, ಇದು ನರವೈಜ್ಞಾನಿಕ ಸಮಸ್ಯೆಗಳನ್ನು ಒಳಗೊಂಡಿದೆ. ಚಿಕ್ಕ ವಯಸ್ಸಿನಲ್ಲಿಯೇ ದೃಷ್ಟಿ ಮಂದವಾಗಲು ಅಥವಾ ಕಡಿಮೆ ದೃಷ್ಟಿಗೆ ನರವೈಜ್ಞಾನಿಕ ಸಮಸ್ಯೆಗಳು ಮುಖ್ಯ ಕಾರಣಗಳಲ್ಲಿ ಒಂದಾಗಿದೆ. ಈ ಸಮಯದಲ್ಲಿ, ಇದು ಚಿಕ್ಕ ವಯಸ್ಸಿನಲ್ಲಿ ಕಡಿಮೆ ಗೋಚರವಾಗುತ್ತದೆ.

ಇದರ ಹೊರತಾಗಿ ಅನುವಂಶಿಕವಾಗಿಯೂ ಚಿಕ್ಕ ವಯಸ್ಸಿನಲ್ಲಿ ದೃಷ್ಟಿ ದೋಷ ಉಂಟಾಗಬಹುದು. ಕುಟುಂಬದ ಸದಸ್ಯರಿಗೆ ಅಲ್ಬಿನಿಸಂ ಕಾಯಿಲೆ ಅಥವಾ ರೆಟಿನೈಟಿಸ್ ಪಿಗ್ಮೆಂಟೋಸಾ ಇದ್ದರೆ, ಈ ಪರಿಸ್ಥಿತಿಗಳು ಮಕ್ಕಳಲ್ಲಿ ದುರ್ಬಲ ಕಣ್ಣುಗಳನ್ನು ಉಂಟುಮಾಡಬಹುದು. ಈ ಸಮಯದಲ್ಲಿ, ಚಿಕ್ಕ ವಯಸ್ಸಿನಲ್ಲಿಯೇ ದೃಷ್ಟಿ ಮಂದವಾಗಬಹುದು, ಕುರುಡುತನ ಕೂಡ ಸಂಭವಿಸಬಹುದು.

Leave a Reply

error: Content is protected !!
Scroll to Top
%d bloggers like this: