ಮತ್ತಷ್ಟು ಹೊಸ ಅಪ್ಡೇಟ್ ಫೀಚರ್ ನೊಂದಿಗೆ ಬಂದಿದೆ ವಾಟ್ಸಾಪ್‌|ಏಕಕಾಲಕ್ಕೆ 32 ಜನರ ಗ್ರೂಪ್‌ ವಾಯ್ಸ್ ಕಾಲ್‌ ಸೇರಿದಂತೆ ಹಲವಾರು ಅಪ್ಡೇಟ್!

ದಿನದಿಂದ ದಿನಕ್ಕೆ ವಾಟ್ಸಾಪ್‌ ತನ್ನ ಫೀಚರ್ ಅಪ್ಡೇಟ್ ಮಾಡುತ್ತಲೇ ಇದ್ದು,ಮತ್ತಷ್ಟು ಬಳಕೆದಾರರನ್ನು ತನ್ನತ್ತ ಸೆಳೆಯುತ್ತಲೇ ಇದೆ.ಇದೀಗ ಮತ್ತೆ ಹೊಸ ಫೀಚರ್ ನ್ನು ಅಳವಡಿಸಿದೆ.

ಪ್ರಸ್ತುತ ವಾಟ್ಸಾಪ್‌ನಲ್ಲಿ ಕೇವಲ 8 ಜನರಿಗೆ ಮಾತ್ರ ಏಕಕಾಲಕ್ಕೆ ಗ್ರೂಪ್‌ ವಾಯ್ಸ್ ಕಾಲ್‌ ಮಾಡಬಹುದಾಗಿತ್ತು. ಆದರೆ ಇನ್ನು ಮುಂದೆ ಏಕಕಾಲಕ್ಕೆ 32 ಜನರ ಗ್ರೂಪ್‌ ವಾಯ್ಸ್ ಕಾಲ್‌ ಮಾಡಬಹುದಾಗಿದೆ. ಅಲ್ಲದೆ 1 ಜಿಬಿಕ್ಕಿಂತಲೂ ಕಡಿಮೆ ಗಾತ್ರದ ಫೈಲ್‌ಗಳನ್ನು ಮಾತ್ರ ರವಾನೆ ಮಾಡಬಹುದಾಗಿತ್ತು, ಇದೀಗ ಅಪ್ಡೇಟ್ ವರ್ಷನ್ ನಲ್ಲಿ 2 ಜಿಬಿ ಗಾತ್ರದ ಫೈಲ್‌ಗಳನ್ನು ರವಾನಿಸುವುದು ಸೇರಿದಂತೆ ಹಲವಾರು ಹೊಸ ಫೀಚರ್‌ಗಳನ್ನು ಸೇರಿಸಲಾಗುವುದು ಎಂದು ಗುರುವಾರ ಕಂಪನಿ ಘೋಷಿಸಿದೆ.


Ad Widget

Ad Widget

Ad Widget

‘ಇದಲ್ಲದೇ ವಾಟ್ಸಾಪ್‌ ಗ್ರುಪ್‌ನ ಎಡ್ಮಿನ್‌, ಯಾವುದೇ ಸಮಯದಲ್ಲೂ ಸಂದೇಶವನ್ನು ಅಳಿಸಿಹಾಕಬಹುದು. ಅಳಿಸಿ ಹಾಕಿದ ಸಂಭಾಷಣೆಗಳು ಗ್ರುಪ್‌ನಲ್ಲಿರುವ ಸದಸ್ಯರಿಗೆ ಕಾಣಿಸದಂತೆ ಮಾಡುವ ಹೊಸ ಫೀಚರ್‌ ಅನ್ನು ಅಳವಡಿಸಲಾಗುವುದು’ಎಂದು ಕಂಪನಿ ವಕ್ತಾರ ತಿಳಿಸಿದ್ದಾರೆ.

“ಕಂಪನಿಯು iOSಗಾಗಿ ವಾಟ್ಸಾಪ್ ಬೀಟಾದಲ್ಲಿ ಕೆಲವು ಜನರಿಗೆ ಹೊಸ ಡ್ರಾಯಿಂಗ್ ಪರಿಕರಗಳನ್ನು ಬಿಡುಗಡೆ ಮಾಡುತ್ತಿದೆ. “ವಾಟ್ಸಾಪ್ ಮೂರು ಹೊಸ ಡ್ರಾಯಿಂಗ್ ಪರಿಕರಗಳನ್ನು ಪರಿಚಯಿಸಲು ಯೋಜಿಸುತ್ತಿದ್ದು,ಎರಡು ಹೊಸ ಪೆನ್ಸಿಲ್‌ಗಳು ಮತ್ತು ಬ್ಲರ್ ಟೂಲ್ ” ಎಂದು WABetaInfo ವರದಿ ಮಾಡಿದೆ. ವಾಟ್ಸಾಪ್ ಪರೀಕ್ಷಿಸುತ್ತಿರುವ ಹೊಸ ಡ್ರಾಯಿಂಗ್ ವೈಶಿಷ್ಟ್ಯಗಳಲ್ಲಿ ಒಂದೆರಡು ಪೆನ್ಸಿಲ್ ಟಿಪ್ ವೇಟ್ (ಗಾತ್ರಗಳು) ಮತ್ತು ಬ್ಲರ್ ಟೂಲ್ ಸೇರಿವೆ.

iOS ಗಾಗಿ WhatsApp ನಲ್ಲಿ ಬ್ಲರ್ ಟೂಲ್ ಈಗಾಗಲೇ ಲಭ್ಯವಿದ್ದು, ಈ ಹೊಸ ಡ್ರಾಯಿಂಗ್ ಟೂಲ್‌ಗಳನ್ನು ಬಳಸುವಾಗ ಡ್ರಾಯಿಂಗ್ ಎಡಿಟರ್‌ನ ಇಂಟರ್ಫೇಸ್ ಹೊಸದಾಗಿ ರಚಿಸಲಾಗಿದೆ. ಡ್ರಾಯಿಂಗ್ ಎಡಿಟರ್‌ಗಾಗಿ ಈ ಹೊಸ ಇಂಟರ್‌ಫೇಸ್ ಕೆಲವು ಬೀಟಾ ಪರೀಕ್ಷಕರಿಗೆ ಲಭ್ಯವಿದೆ ಮತ್ತು ಹೆಚ್ಚಿನ ಸಕ್ರಿಯಗೊಳಿಸುವಿಕೆಗಳನ್ನು ನಂತರದ ದಿನಾಂಕದಲ್ಲಿ ಯೋಜಿಸಲಾಗಿದೆ. ಇದು ಕೆಲವು ಜನರಿಗೆ ಆಂಡ್ರಾಯ್ಡ್‌ ವಾಟ್ಸಾಪ್ ಬೀಟಾದಲ್ಲಿ ಬರುತ್ತಿದೆ ಮತ್ತು ಹೆಚ್ಚಿನ ಬಳಕೆದಾರರು ವೈಶಿಷ್ಟ್ಯವನ್ನು ಸ್ವೀಕರಿಸಿದಾಗ ಹೊಸ ಚೇಂಜ್ಲಾಗ್ ಲಭ್ಯವಿರುತ್ತದೆ.

WABetaInfoನ ಹೊಸ ವರದಿಯ ಪ್ರಕಾರ, ಕಂಪನಿಯು ಕೆಲವು ಆಂಡ್ರಾಯ್ಡ್ ಬೀಟಾ ಪರೀಕ್ಷಕರಿಗೆ ಮರುವಿನ್ಯಾಸಗೊಳಿಸಲಾದ ಪುಟಕ್ಕೆ ಸರ್ಚ್ ಶಾರ್ಟ್‌ಕಟ್ಟನ್ನು ಸೇರಿಸಿದೆ. ಗೂಗಲ್‌ ಪ್ಲೇ ಬೀಟಾ ಪ್ರೋಗ್ರಾಂ ಮೂಲಕ ಹೊಸ ಅಪ್‌ಡೇಟ್‌ನೊಂದಿಗೆ ಶಾರ್ಟ್‌ಕಟ್ಟನ್ನು ಹೊರತರಲಾಗಿದೆ.

ಹೊಸ ಶಾರ್ಟ್‌ಕಟ್ ವೈಶಿಷ್ಟ್ಯದೊಂದಿಗೆ, ಬಳಕೆದಾರರು ವೈಯಕ್ತಿಕ ಸಂಪರ್ಕಗಳು ಮತ್ತು ಗುಂಪು ಚಾಟ್‌ಗಳ ಮಾಹಿತಿ‌, ಮುಖ್ಯ ಪುಟದಿಂದ ನೇರವಾಗಿ ಹುಡುಕಲು ಸಾಧ್ಯವಾಗುತ್ತದೆ. ಪ್ರಸ್ತುತ, ವೈಶಿಷ್ಟ್ಯವು ಕೆಲವು ಪರೀಕ್ಷಕರಿಗೆ ಮಾತ್ರ ಬಿಡುಗಡೆ ಮಾಡಲಾಗಿದೆ. ಆದರೆ ಇದು ಬೀಟಾ ಆಗಿರುವುದರಿಂದ ಬಟನ್ ಪಡೆದ ಕೆಲವು ಬಳಕೆದಾರರಿಗೆ, ಸರ್ಚ್ ಬಟನ್ ಕೆಲವೊಮ್ಮೆ ಕಾಣಿಸಿಕೊಳ್ಳಲು ವಿಫಲಗೊಳ್ಳುತ್ತದೆ ಎಂದು ವರದಿ ತಿಳಿಸಿದೆ. ಎಲ್ಲ ಬಳಕೆದಾರರಿಗೂ ಹೊಸ ಸರ್ಚ್ ಶಾರ್ಟ್‌ಕಟ್ ಯಾವಾಗ ಬರುತ್ತದೆ ಎಂಬುದರ ಕುರಿತು ಯಾವುದೇ ಮಾಹಿತಿಯಿಲ್ಲ.

Leave a Reply

error: Content is protected !!
Scroll to Top
%d bloggers like this: