ಐಟಿ ಉದ್ಯೋಗಿಗಳಿಗೆ ಗುಡ್ ನ್ಯೂಸ್ | ಮುಂದಿನ ವರ್ಷ ಸಂಬಳದಲ್ಲಿ ಭಾರಿ ಹೆಚ್ಚಳ !!

ಭಾರತೀಯ ತಂತ್ರಜ್ಞಾನ ಸಂಸ್ಥೆಗಳು ಉತ್ತಮ ತಾಂತ್ರಿಕ ಕೌಶಲ್ಯಗಳಿರುವ ಪ್ರತಿಭಾವಂತರನ್ನು ಉದ್ಯೋಗದಲ್ಲಿ ಉಳಿಸಿಕೊಳ್ಳುವ ಉದ್ದೇಶದಿಂದ ಮುಂದಿನ ವರ್ಷ 60-120% ರಷ್ಟು ಸಂಬಳ ಅಥವಾ ಆಫರ್‌ಗಳನ್ನು ಹೆಚ್ಚಿಸುವ ನಿರೀಕ್ಷೆಯಿದೆ ಎಂದು ಸಿಬ್ಬಂದಿ ಸೇವಾ ಪೂರೈಕೆದಾರರ ಅಂಕಿ ಅಂಶ ತಿಳಿಸಿದೆ.

Ad Widget

ನೇಮಕಾತಿ ಸಂಸ್ಥೆ ಎಕ್ಸ್‌ಫೆನೊ ತಿಳಿಸಿರುವಂತೆ ಫುಲ್ ಸ್ಟಾಕ್ ಇಂಜಿನಿಯರ್‌ಗಳು,ಡೇಟಾ ಸೈಂಟಿಸ್ಟ್,ಡೇಟಾ ಇಂಜಿನಿಯರ್‌ಗಳನ್ನೊಳಗೊಂಡಂತೆ ಉದ್ಯೋಗಿಗಳಿಗೆ ಹೆಚ್ಚಿನ ಬೇಡಿಕೆ ಇದೆ ಎಂದು ತಿಳಿಸಿದೆ.ಕಳೆದ ಕೆಲವು ತಿಂಗಳುಗಳಲ್ಲಿ ಫಂಡಿಂಗ್ ಸಂಗ್ರಹಿಸಿರುವ ಸ್ಟಾರ್ಟ್‌ಅಪ್‌ಗಳು ಉದ್ಯೋಗವನ್ನು ಅವಲಂಬಿಸಿ 50-120% ವರೆಗಿನ ಹೆಚ್ಚಿನ ಕೊಡುಗೆಗಳು ಮತ್ತು ಆಫರ್‌ಗಳನ್ನು ಹೊರತರುವ ನಿರೀಕ್ಷೆಯಿದೆ. ಮತ್ತೊಂದೆಡೆ, ಐಟಿ ಸೇವಾ ಕಂಪನಿಗಳು ಮತ್ತು ಜಿಸಿಸಿಗಳು ಅದೇ ಕೌಶಲ್ಯಗಳಿಗಾಗಿ 5-14% ವ್ಯಾಪ್ತಿಯಲ್ಲಿ ತುಲನಾತ್ಮಕವಾಗಿ ಸಾಧಾರಣ ಕೊಡುಗೆಗಳನ್ನು ಅನಾವರಣಗೊಳಿಸುವ ಸಾಧ್ಯತೆಯಿದೆ.

Ad Widget . . Ad Widget . Ad Widget . Ad Widget

Ad Widget

ಎಕ್ಸ್‌ಫೆನೊ ಸಹಸ್ಥಾಪಕರಾದ ಕುಮಾರ್ ಕಾರಂತಿ ಅಭಿಪ್ರಾಯ ನೀಡಿರುವಂತೆ, ‘ಸಂಬಳದ ಏರಿಳಿತಗಳು ಇದೀಗ ಉತ್ತಮ ಅವಕಾಶವನ್ನು ಉದ್ಯೋಗಿಗಳ ಕೈಯಲ್ಲಿರಿಸಿದೆ. ಅದರಲ್ಲೂ ಉತ್ತಮ ತಾಂತ್ರಿಕ ಕೌಶಲ್ಯಗಳನ್ನು ಹೊಂದಿರುವ ಪ್ರತಿಭಾವಂತರಿಗೆ ಬೇಡಿಕೆ ಹೆಚ್ಚಿದ್ದು ಸಂಭಾವನೆಯ ವಿಷಯದಲ್ಲೂ ಕೈತುಂಬಾ ಪಾವತಿಯನ್ನು ನೀಡಲಾಗುತ್ತಿದೆ ಎಂದು ತಿಳಿಸಿದ್ದಾರೆ. ಈ ಬೇಡಿಕೆಯು 2022 ರವರೆಗೂ ಮುಂದುವರಿಯುವ ಸಾಧ್ಯತೆಯಿದೆ, ಉದ್ಯಮಗಳು ಸಾವಯವ ಪ್ರತಿಭೆಯ ಆಗರ ಮತ್ತು ಉನ್ನತ ಕೌಶಲ್ಯದ ಕೆಲಸಗಾರರನ್ನು ರಚಿಸುವವರೆಗೆ, ಇದು ಸಾಮಾನ್ಯವಾಗಿ ಈ ಬೆಳವಣಿಗೆ ಆರು-ಎಂಟು ತ್ರೈಮಾಸಿಕಗಳನ್ನು ತೆಗೆದುಕೊಳ್ಳುತ್ತದೆ. ಅಲ್ಲದೆ,ಹೆಚ್ಚಿನ ಜಾಗತಿಕ ಸಾಮರ್ಥ್ಯ ಕೇಂದ್ರಗಳು ಶಾಪ್‌ಗಳನ್ನು ಹೊಂದಿಸಲು ಸಾಲುಗಟ್ಟಿ ನಿಂತಿವೆ ಅಂತೆಯೇ ಹೆಚ್ಚಿನ ಸ್ಟಾರ್ಟಪ್‌ಗಳು ಆರ್ಥಿಕ ನೆರವನ್ನು ಪಡೆಯುತ್ತಿವೆ ಅಂತೆಯೇ ಐಟಿ ಸೇವಾ ಕಂಪನಿಗಳು ಹೆಚ್ಚಿನ ಡೀಲ್‌ಗಳನ್ನು ಪಡೆದುಕೊಳ್ಳುತ್ತಿರುವುದರಿಂದ ಡಿಜಿಟಲ್ ಪ್ರತಿಭೆಗಳಿಗೆ ಇರುವ ಬೇಡಿಕೆ ಹಾಗೆಯೇ ಉಳಿಯುತ್ತದೆ ‘ಎಂದು ಅವರು ತಿಳಿಸಿದ್ದಾರೆ.

Ad Widget
Ad Widget Ad Widget

2022 ರಲ್ಲಿ ಮೆಟಾವರ್ಸ್, ಡೇಟಾ ಫ್ಯಾಬ್ರಿಕ್, ಸೈಬರ್ ಸೆಕ್ಯುರಿಟಿ ಮೆಶ್, ಗೌಪ್ಯತೆಯನ್ನು ಹೆಚ್ಚಿಸುವ ಕಂಪ್ಯೂಟೇಶನ್, ಕ್ಲೌಡ್-ನೇಟಿವ್ ಪ್ಲಾಟ್‌ಫಾರ್ಮ್‌ಗಳು ಮತ್ತು ಹೈಪರ್-ಆಟೊಮೇಷನ್‌ನಂತಹ ಹೊಸ ತಂತ್ರಜ್ಞಾನದ ಪ್ರವೃತ್ತಿಗಳು ಪ್ರತಿಭೆಯ ಬೇಡಿಕೆಯನ್ನು ಹೆಚ್ಚಿಸುತ್ತವೆ ಎಂದು ಅವರು ತಿಳಿಸಿದ್ದಾರೆ.TeamLease Digital ನಿಂದ ಡಿಜಿಟಲ್ ಉದ್ಯೋಗ ಔಟ್‌ಲುಕ್ ವರದಿಯು ಮುಂದಿನ ವರ್ಷ ಭಾರತೀಯ IT-BPM ಉದ್ಯಮದಲ್ಲಿ ಬೇಡಿಕೆಯಿರುವ ಕೌಶಲ್ಯಗಳ ಗುಂಪನ್ನು ಗುರುತಿಸಿದೆ.

Xpheno ನ ಕಾರಂತ್ ಅವರು ತಿಳಿಸಿರುವಂತೆ ಭಾರತದಲ್ಲಿ ವೇತನವು ಸಾಂಪ್ರದಾಯಿಕವಾಗಿ ಪ್ರವೇಶ ಹಂತದಲ್ಲಿ ಸಮಾನಕ್ಕಿಂತ ಕಡಿಮೆಯಾಗಿದೆ ಮತ್ತು ಅಲ್ಪಾವಧಿಯಲ್ಲಿ ಕೆಲವು ತಿದ್ದುಪಡಿಗಳು ಅನಿವಾರ್ಯವಾಗಿದೆ ಎಂದಾಗಿದೆ. ಕಾಲಾನಂತರದಲ್ಲಿ, ಆದ್ಯತೆಗಳು ಅಲ್ಪಾವಧಿಯ ಲಾಭಗಳನ್ನು ಹೆಚ್ಚಿಸುವುದರಿಂದ ದೀರ್ಘಾವಧಿಯ ವೃತ್ತಿಜೀವನದ ಪಥವನ್ನು ರಚಿಸಲು ಸಹಾಯ ಮಾಡುವ ಪಾತ್ರಗಳ ಮೇಲೆ ಕೇಂದ್ರೀಕರಿಸುತ್ತವೆ ಎಂಬ ನಿರೀಕ್ಷೆಯೂ ಇದೆ ಎಂದು ತಿಳಿಸಿದ್ದಾರೆ.

Leave a Reply

error: Content is protected !!
Scroll to Top
%d bloggers like this: