ಇನ್ನು ಮುಂದೆ ಆನ್ಲೈನ್ ಶಾಪಿಂಗ್ ಗೆ ಕ್ರೆಡಿಟ್ ಕಾರ್ಡ್, ಡೆಬಿಟ್ ಕಾರ್ಡ್ ಅಗತ್ಯವಿಲ್ಲ !!| ಹಾಗಿದ್ರೆ ಹೇಗೆ ಪಾವತಿ ಮಾಡುವುದು?? ಇಲ್ಲಿದೆ ಮಾಹಿತಿ

ಆನ್ ಲೈನ್ ಶಾಪಿಂಗ್ ವೇಳೆ ಪಾವತಿ ಮಾಡುವ ವಿಧಾನ ಕಿರಿಕಿರಿಯಾಗುತ್ತಿತ್ತೆ. ಹಾಗಿದ್ರೆ ಇದೀಗ ಖರೀದಿ ಬಹು ಸುಲಭವೆಂದೇ ಹೇಳಬಹುದು. ಹೌದು.ವೆಬ್ ಸೈಟ್ʼಗಳಾದ ಅಮೆಜಾನ್, ಫ್ಲಿಪ್ ಕಾರ್ಟ್ ಸೇರಿ ಬಹುತೇಕ ವೆಬ್ ಸೈಟ್ʼಗಳಿಂದ ಖರೀದಿಸುವುದು ಜನವರಿ 1, 2022 ರಿಂದ ಸುಲಭವಾಗಲಿದೆ. ಅದೇಗೆ? ಮುಂದೆ ನೋಡಿ.

Ad Widget

ರಿಸರ್ವ್ ಬ್ಯಾಂಕ್ ಆಫ್ ಇಂಡಿಯಾ ಹೊಸ ಪಾವತಿ ವಿಧಾನವನ್ನ ಪರಿಚಯಿಸಿದ್ದು, ಕೇವಲ ಸುಲಭವಲ್ಲ, ಈ ಹೊಸ ವಿಧಾನ ನಿಮ್ಮ ಗೌಪ್ಯ ಮಾಹಿತಿಯನ್ನ ರಕ್ಷಿಸುತ್ತದೆ. ಡಿಜಿಟಲ್ ಪ್ಲಾಟ್ ಫಾರ್ಮ್ʼಗಳಿಗಾಗಿ, ಇನ್ಮುಂದೆ 16 ಅಂಕಿಗಳ ಕಾರ್ಡ್ ವಿವರಗಳು ಮತ್ತು ಕಾರ್ಡ್ ಅವಧಿ ಮೀರಿದ ದಿನಾಂಕವನ್ನ ನೆನಪಿಟ್ಟುಕೊಳ್ಳಬೇಕಾಗಿಲ್ಲ. ಆರ್ ಬಿಐ ನಿರ್ದೆಶನದ ಪ್ರಕಾರ, ನೀವು ಈಗ ‘ಟೋಕನೈಸೇಶನ್'(Tokenization) ಎಂದು ಕರೆಯಲ್ಪಡುವ ಹೊಸ ವಿಧಾನದ ಮೂಲಕ ಸಂಪರ್ಕರಹಿತ ಪಾವತಿಗಳನ್ನ ತ್ವರಿತವಾಗಿ ಮಾಡಬಹುದು.

Ad Widget . . Ad Widget . Ad Widget . Ad Widget

Ad Widget

ಏನಿದು ‘ಟೋಕನೈಸೇಶನ್’?

Ad Widget
Ad Widget Ad Widget

ಟೋಕನೈಸೇಶನ್ ಎಂಬುದು ಕಾರ್ಡ್ ಮಾಹಿತಿಯನ್ನ ಟೋಕನ್ ನೊಂದಿಗೆ ಬದಲಾಯಿಸುವುದನ್ನ ಒಳಗೊಂಡಿರುವ ತಂತ್ರವಾಗಿದ್ದು,ಇದು ಗ್ರಾಹಕರ ವೈಯಕ್ತಿಕ ಮಾಹಿತಿಯೊಂದಿಗೆ ರಾಜಿ ಮಾಡಿಕೊಳ್ಳದೇ ಖರೀದಿಗಳು ಸುಗಮವಾಗಿ ನಡೆಯುತ್ತವೆ ಎಂದು ಖಾತರಿಪಡಿಸುತ್ತದೆ.ಆರ್ ಬಿಐನ ಟೋಕನೈಸೇಶನ್ ನೀತಿಯು ಈ ವಿಧಾನಗಳನ್ನ ಹೇಗೆ ಕಲ್ಪಿಸಿಕೊಳ್ಳಬೇಕು ಮತ್ತು ಜಾರಿಗೆ ತರಬೇಕು ಅನ್ನೋದನ್ನ ಗುರುತಿಸುತ್ತದೆ. ಸರ್ವರ್ ಬದಿಯಲ್ಲಿ ಸಂಪರ್ಕರಹಿತ ಬ್ಯಾಂಕಿಂಗ್ʼಗೆ ಸಿವಿವಿ ಸಂಖ್ಯೆ ಇನ್ನು ಮುಂದೆ ಅಗತ್ಯವಿಲ್ಲ, ಇದು ಇಡೀ ನೆಟ್ ವರ್ಕ್ʼನ್ನೇ ಹೆಚ್ಚು ಸುರಕ್ಷಿತಗೊಳಿಸುತ್ತದೆ.

ಟೋಕನೈಸೇಶನ್ ಸಾಧನಗಳೊಂದಿಗೆ ಶಾಪಿಂಗ್ ಸುಲಭ ಮತ್ತು ಹೆಚ್ಚು ಸುರಕ್ಷಿತಗೊಳಿಸುತ್ತದೆ, ಸಂರಕ್ಷಿತ ಇನ್-ಸ್ಟೋರ್ ರೀಟೈಲ್ ಪಿಒಎಸ್ ಚಟುವಟಿಕೆಗಳಿಂದ ಹಿಡಿದು ನಿಯಮಿತ ಇ-ಕಾಮರ್ಸ್ʼನಿಂದ ಆಧುನಿಕ ಅಪ್ಲಿಕೇಶನ್ ಪಾವತಿಗಳವರೆಗೆ.ಟೋಕನೈಸ್ಡ್ ಕಾರ್ಡ್ʼಗಳನ್ನ ನಿರ್ವಹಿಸಲು, ಪೂರೈಕೆದಾರ ಬ್ಯಾಂಕ್ ಪ್ರತ್ಯೇಕ ಇಂಟರ್ಫೇಸ್ʼನ್ನ ತನ್ನದೇ ವೆಬ್ ಸೈಟ್ʼನಲ್ಲಿ ನೀಡುತ್ತದೆ. ಇನ್ನು ಕಾರ್ಡ್ ಸದಸ್ಯರು ಯಾವುದೇ ಸಮಯದಲ್ಲಿ ತಮ್ಮ ಟೋಕನ್ʼಗಳನ್ನ ಅಳಿಸುವ ಆಯ್ಕೆಯನ್ನೂ ಹೊಂದಿರುತ್ತಾರೆ.

ಟೋಕನ್ ಬಳಸುವ ವಿಧಾನ :

ಟೋಕನೈಸೇಶನ್ ಸಂಪೂರ್ಣವಾಗಿ ಉಚಿತವಾಗಿ ಲಭ್ಯವಿದೆ. ಬಳಕೆದಾರರು ತಮಗೆ ಇಷ್ಟಬಂದಂತೆ ಅನೇಕ ಕಾರ್ಡ್ʼಗಳನ್ನ ಟೋಕನೈಸ್ ಮಾಡಬಹುದು. ಆದಾಗ್ಯೂ, ದೇಶೀಯ ಕಾರ್ಡ್ʼಗಳು ಮಾತ್ರ ಪ್ರಸ್ತುತ ನಿಯಮಗಳಿಗೆ ಒಳಪಟ್ಟಿರುತ್ತವೆ. ಹಾಗಾಗಿ ಟೋಕನೈಸೇಶನ್ ವಿದೇಶಿ ಕಾರ್ಡ್ʼಗಳಿಗೆ ಅನ್ವಯಿಸುವುದಿಲ್ಲ.ಬಳಕೆದಾರರು ತಮ್ಮ ಕಾರ್ಡ್ ಮಾಹಿತಿಯನ್ನ ಸಲ್ಲಿಸಬೇಕು ಮತ್ತು ಶಾಪಿಂಗ್ ವೆಬ್ ಸೈಟ್ʼನ ಚೆಕ್-ಔಟ್ ಪುಟದಲ್ಲಿ ಆನ್ ಲೈನ್ʼನಲ್ಲಿ ಉತ್ಪನ್ನಗಳನ್ನ ಖರೀದಿಸುವಾಗ ಟೋಕನೈಸೇಶನ್ ಆಯ್ಕೆ ಮಾಡಬೇಕು. ಅಂದ್ಹಾಗೆ, ಪುನರಾವರ್ತಿತ ಪಾವತಿಗಳ ಸಮಯದಲ್ಲಿ ಕನಿಷ್ಠ ಮಾಹಿತಿ ಇನ್ ಪುಟ್ ಖಚಿತಪಡಿಸಿಕೊಳ್ಳಲು ಟೋಕನ್ʼಗಳು ಸಹಾಯಕವಾಗಿವೆ.

Leave a Reply

error: Content is protected !!
Scroll to Top
%d bloggers like this: