Summer Tips: ಹೊರಗೆ ಹೋಗುವಾಗ ಈ ಟಿಪ್ಸ್ ಗಳನ್ನು ಮಿಸ್ ಮಾಡಬೇಡಿ, ಇಲ್ಲಿದೆ ನೋಡಿ ವಿಷ್ಯ

Summer Tips: ದಿನದಿಂದ ದಿನಕ್ಕೆ ಬಿಸಿಲಿನ ಝಳ ಹೆಚ್ಚುತ್ತಿದ್ದು, ಗಡಿ ದಾಟಲು ಜನ ಮುಗಿಬೀಳುತ್ತಿದ್ದಾರೆ. ಕಾಲು ತೆರೆದುಕೊಂಡರೆ ಬಿಸಿಲ ಬೇಗೆಗೆ ತುತ್ತಾಗುವ ಭೀತಿಯಿಂದ ಕಾಮಗಾರಿ ಮುಂದೂಡಿದ ಸನ್ನಿವೇಶಗಳಿವೆ. 40 ವರ್ಷ ಮೇಲ್ಪಟ್ಟವರು ಬಿಸಿಲಿನಿಂದ ಹೆಚ್ಚು ಪ್ರಭಾವಿತರಾಗುತ್ತಾರೆ.

ಜನಸಾಮಾನ್ಯರು ಮತ್ತು ಬಾಣಂತಿಯರು ಬಿಸಿಲನ್ನು ಲೆಕ್ಕಿಸದೆ ಕೆಲಸಕ್ಕೆ ಹೋಗಬೇಕಾಗಿಲ್ಲ. ಆದರೆ ನೀವು ಬಿಸಿಲಿನಲ್ಲಿ ಹೋಗಬೇಕಾದರೆ, ಮನೆ ದಾಟುವ ಮೊದಲು ಈ ಕೆಲಸಗಳನ್ನು ಮಾಡಬೇಕು. ಬಿಸಿಲಿಗೆ ಹೋಗುವ ಮುನ್ನ ಏನು ಮಾಡಬೇಕೆಂದು ತಿಳಿಯಿರಿ.

ಹೈಡ್ರೇಟೆಡ್ ಆಗಿರಿ: ನೀವು ಹೊರಗೆ ಹೋಗುವಾಗ ನೀರಿನ ಬಾಟಲಿಯನ್ನು ತೆಗೆದುಕೊಂಡು ಹೋಗುವುದನ್ನು ಮರೆಯಬೇಡಿ. ಬಾಟಲಿಯ ಮೇಲೆ ನೇರ ಸೂರ್ಯನ ಬೆಳಕನ್ನು ತಪ್ಪಿಸಿ. ಸಾಧ್ಯವಾದರೆ, ಅದನ್ನು ಬಟ್ಟೆಯಲ್ಲಿ ಸುತ್ತಿ ಚೀಲದಲ್ಲಿ ಇರಿಸಿ. ಇದು ನೀರನ್ನು ಸ್ವಲ್ಪ ತಂಪಾಗಿಸುತ್ತದೆ. ಸೂರ್ಯನಿಂದ ನಿಮ್ಮನ್ನು ರಕ್ಷಿಸಲು ನೀರಿಗಿಂತ ಉತ್ತಮವಾದದ್ದು ಯಾವುದೂ ಇಲ್ಲ.

ಬಿಸಿ ಚಹಾ, ಕಾಫಿ, ಕಾರ್ಬೋಹೈಡ್ರೇಟ್ ಪಾನೀಯಗಳನ್ನು ತಪ್ಪಿಸಿ: ಬಾಟಲಿಯ ಪಾನೀಯಗಳು ಆ ಸಮಯದಲ್ಲಿ ಕುಡಿಯಲು ತುಂಬಾ ತಂಪಾಗಿರಬಹುದು ಮತ್ತು ಗಂಟಲಿಗೆ ಆಹ್ಲಾದಕರವಾಗಿರುತ್ತದೆ. ಆದರೆ ಅವು ನಿಮಗೆ ತೀವ್ರ ನಿರ್ಜಲೀಕರಣವನ್ನು ಉಂಟುಮಾಡಬಹುದು. ಹೊಟ್ಟೆ ನೋವನ್ನು ಉಂಟುಮಾಡುತ್ತದೆ. ಹಾಗಾಗಿ ಇವುಗಳ ಬದಲಿಗೆ ಓಆರ್ ಎಸ್ ನೀರು, ನಿಂಬೆರಸ, ಮಜ್ಜಿಗೆ, ಹಣ್ಣಿನ ರಸಗಳನ್ನು ಕುಡಿಯಿರಿ.

ಇದನ್ನೂ ಓದಿ: ಅಡ್ಯಾರ್‌ನಲ್ಲಿರುವ ʼಬೊಂಡ ಫ್ಯಾಕ್ಟರಿʼ ಬಂದ್‌ಗೆ ಆದೇಶ

ಕಠಿಣ ಕೆಲಸ ಮಾಡದಿರುವುದು ಉತ್ತಮ : ಬಿಸಿಲಿನಲ್ಲಿ ಕುಳಿತರೆ ನಮ್ಮ ಶಕ್ತಿ ಕಡಿಮೆಯಾಗುತ್ತದೆ. ನೀವು ತಿರುಗಾಡುತ್ತಾ ಮತ್ತು ಶ್ರಮದಾಯಕ ಕೆಲಸವನ್ನು ಮಾಡಿದರೆ, ನೀವು ಖಂಡಿತವಾಗಿಯೂ ಅದರ ಅಡ್ಡ ಪರಿಣಾಮಗಳನ್ನು ಅನುಭವಿಸುತ್ತೀರಿ. ನೀವು ಹಾಗೆ ಕೆಲಸ ಮಾಡಬೇಕಾದರೆ ಆಗಾಗ್ಗೆ ವಿರಾಮಗಳನ್ನು ತೆಗೆದುಕೊಳ್ಳಿ. ಹೆಚ್ಚು ನೀರು ಕುಡಿ. ಏಕೆಂದರೆ ನೀರಿನಲ್ಲಿರುವ ಖನಿಜಗಳು ನಿಮ್ಮ ಖಾಲಿಯಾದ ಶಕ್ತಿಯನ್ನು ಮರುಪೂರಣಗೊಳಿಸುತ್ತವೆ.

ಸುರಕ್ಷತಾ ಉಡುಪುಗಳು: ಬೇಸಿಗೆಯಲ್ಲಿ ಲಘುವಾಗಿ ಉಸಿರಾಡುವ ಉಡುಪುಗಳನ್ನು ಧರಿಸುವುದು ಉತ್ತಮ. ಆದರೆ ಹತ್ತಿ ಉಡುಪುಗಳು ಹೆಚ್ಚಿನ ಪರಿಹಾರವನ್ನು ನೀಡುತ್ತವೆ. ಬಿಗಿಯಾದ ಉಡುಪುಗಳಿಗಿಂತ ಸಡಿಲವಾದ ಉಡುಪುಗಳನ್ನು ಧರಿಸುವುದು ಉತ್ತಮ. ಬ್ರೈಟ್ ಮತ್ತು ಡಾರ್ಕ್ ಕಲರ್ ಗಳ ಬದಲು ಲೈಟ್ ಕಲರ್ ಮತ್ತು ವೈಟ್ ಕಲರ್ ಡ್ರೆಸ್ ಗಳನ್ನು ಧರಿಸಿದರೆ ಬೇಸಿಗೆಯ ಕಾವು ಅಷ್ಟಾಗಿ ಇರುವುದಿಲ್ಲ. ಹೊರಗೆ ಹೋಗುವಾಗ ಕೊಡೆ, ಟೋಪಿ, ಟವೆಲ್ ಒಯ್ಯುವುದು ಉತ್ತಮ.

ಶೂಗಳ ಬಗ್ಗೆ ಕಾಳಜಿ ವಹಿಸಿ: ಗಾಢ ಬಣ್ಣದ ಬೂಟುಗಳು ಉತ್ತಮ. ಪಾದಗಳು ಹೆಚ್ಚು ಬಿಸಿಯಾಗದಂತೆ ನೋಡಿಕೊಳ್ಳುವುದು ಸಹ ಮುಖ್ಯವಾಗಿದೆ. ಹಾಗಾಗಿ ಶೂ ಮತ್ತು ಚಪ್ಪಲಿ ಧರಿಸಲು ಆರಾಮದಾಯಕವಾಗಿದೆ.

ಸನ್ ಸ್ಕ್ರೀನ್ ಕಡ್ಡಾಯ: ತ್ವಚೆ ತಜ್ಞರೂ ಕೂಡ ಹೊರಗೆ ಹೋದರೆ ಸನ್ ಸ್ಕ್ರೀನ್ ಹಚ್ಚಬೇಕು ಎನ್ನುತ್ತಾರೆ. ಹಾಗಾಗಿ ಮುಖಕ್ಕೆ ಮಾತ್ರವಲ್ಲದೆ ಕೈ ಕಾಲುಗಳು ಸೇರಿದಂತೆ ದೇಹದ ಎಲ್ಲಾ ತೆರೆದ ಭಾಗಗಳಿಗೂ ಸನ್ ಸ್ಕ್ರೀನ್ ಹಚ್ಚಿ. ನೇರಳಾತೀತ ಕಿರಣಗಳು ಚರ್ಮವನ್ನು ನೇರವಾಗಿ ಸ್ಪರ್ಶಿಸದೆಯೇ ಇದು ಅವ್ಯವಸ್ಥೆಯಂತೆ ಕಾರ್ಯನಿರ್ವಹಿಸುತ್ತದೆ.

ಮಿತ ಆಹಾರ: ಬೇಸಿಗೆಯಲ್ಲಿ ಜೀರ್ಣಕ್ರಿಯೆ ಬೇಗ ಆಗುವುದಿಲ್ಲ. ವಿಶೇಷವಾಗಿ ಹೆಚ್ಚು ತಿನ್ನಲು ಇಷ್ಟಪಡುವುದಿಲ್ಲ. ತಿನ್ನುವ ಆಹಾರ ಯಾವಾಗಲೂ ಮೃದುವಾಗಿರುತ್ತದೆ. ಮತ್ತೆ ಮತ್ತೆ ನೀರು ಕುಡಿದಂತೆ ಭಾಸವಾಗುತ್ತದೆ. ಆದ್ದರಿಂದ ಈ ಋತುವಿನಲ್ಲಿ ಮಸಾಲೆಯುಕ್ತ ಪದಾರ್ಥಗಳೊಂದಿಗೆ ದೀರ್ಘ ಜೀರ್ಣವಾಗುವ ಆಹಾರವನ್ನು ಸೇವಿಸದಿರುವುದು ಉತ್ತಮ.

ಜೊತೆಗೆ ಕಡಿಮೆ ತಿನ್ನಿ. ಹೆಚ್ಚು ತಿನ್ನಬೇಡಿ. ದೇಹವು ಜೀರ್ಣಕ್ರಿಯೆಗಾಗಿ ಎಲ್ಲಾ ಶಕ್ತಿಯನ್ನು ಬಳಸುವುದರಿಂದ, ದೇಹವು ತ್ವರಿತವಾಗಿ ಶಕ್ತಿಯನ್ನು ಕಡಿಮೆ ಮಾಡುತ್ತದೆ. ನೀವು ಹೊರಗೆ ಹೋದಾಗ, ಸೂರ್ಯನು ನಿಮ್ಮ ಶಕ್ತಿಯನ್ನು ಹೀರಿಕೊಳ್ಳುತ್ತಾನೆ. ಇವು ನಿಮ್ಮ ಸ್ಥಿತಿಯನ್ನು ಇನ್ನಷ್ಟು ಹದಗೆಡಿಸುತ್ತದೆ. ಆದ್ದರಿಂದ ನೀವು ಹೊರಗೆ ಹೋಗುತ್ತಿದ್ದರೆ, ಮಿತವಾಗಿ ತಿನ್ನುವುದು ಮುಖ್ಯ.

ಇದನ್ನೂ ಓದಿ: Udupi: ಸ್ವಿಮ್ಮಿಂಗ್‌ ಪೂಲ್‌ಗೆ ಇಳಿದ ಬಾಲಕ ಮುಳುಗಿ ಸಾವು

Leave A Reply

Your email address will not be published.