Copper vessel: ತಾಮ್ರದ ಪಾತ್ರೆಯಲ್ಲಿ ನೀರು ಕುಡಿಯುತ್ತೀರಾ ? ಇದು ಆರೋಗ್ಯಕ್ಕೆ ಒಳಿತೋ, ಕೆಡುಕೋ? ಇಲ್ಲಿದೆ ನೋಡಿ ಭಯಾನಕ ಸತ್ಯ !!

Lifestyle copper vessel is water in copper good for health here is complete detail in Kannada

A copper vessel: ಹಿಂದೆಲ್ಲಾ ಮನೆಯಲ್ಲಿ ಆಹಾರ ಸೇವನೆಗೆ, ನೀರು ಮಜ್ಜಿಗೆಗಳನ್ನು ಕುಡಿಯಲು ತಾಮ್ರ ಇಲ್ಲವೇ ಹಿತ್ತಾಳೆ ಪಾತ್ರೆಗಳನ್ನು ಬಳಸಲಾಗುತ್ತಿತ್ತು. ಮಾತ್ರವಲ್ಲ, ಆಹಾರ ತಯಾರಿಸಲು ಕೂಡ ತಾಮ್ರದ, ಇಲ್ಲವೇ, ಹಿತ್ತಾಳೆ ಪಾತ್ರೆಗಳನ್ನು(Copper vessel) ಬಳಸಲಾಗುತ್ತಿತ್ತು. ಇದಕ್ಕೆ ಮುಖ್ಯ ಕಾರಣ ಅದರಲ್ಲಿ ಆರೋಗ್ಯವೂ ಅಡಗಿದೆ ಎಂಬ ಅಂಶ. ಆಯುರ್ವೇದದ ಪ್ರಕಾರ, ತಾಮ್ರವು ಬ್ಯಾಕ್ಟೀರಿಯಾ ವಿರೋಧಿ ಗುಣಲಕ್ಷಣಗಳನ್ನು ಹೊಂದಿರುವ ಏಕೈಕ ಲೋಹವಾಗಿದೆ. ಹಾಗಾಗಿಯೇ, ತಾಮ್ರವನ್ನು ವಿವಿಧ ರೋಗಗಳ ಚಿಕಿತ್ಸೆಗೆ ಪ್ರಯೋಜನಕಾರಿ ಎಂದು ಪರಿಗಣಿಸಲಾಗಿದೆ.

ನಮ್ಮ ದೇಹದಲ್ಲಿನ 3 ದೋಷಗಳಾದ ವಾತ (ಬಾಹ್ಯಾಕಾಶ ಮತ್ತು ಗಾಳಿ), ಕಫ (ಭೂಮಿ ಮತ್ತು ನೀರು) ಮತ್ತು ಪಿತ್ತ (ಬೆಂಕಿ ಮತ್ತು ನೀರು) ಸಮತೋಲನದಲ್ಲಿದ್ದಾಗ ಉತ್ತಮ ಆರೋಗ್ಯವನ್ನು ಕಾಪಾಡಿಕೊಳ್ಳುತ್ತದೆ ಎಂದು ಆಯುರ್ವೇದ ಹೇಳುತ್ತದೆ. ತಾಮ್ರದ ಪಾತ್ರೆಯಲ್ಲಿ ನೀರು ಶೇಖರಿಸಿದಾಗ, ಧನಾತ್ಮಕ ಆವೇಶವನ್ನು ಹೊಂದಿರುತ್ತದೆ ಮತ್ತು ಎಲ್ಲಾ ಮೂರು ದೋಷಗಳನ್ನು ಸಮತೋಲನಗೊಳಿಸುವ ಸಾಮರ್ಥ್ಯವನ್ನು ಹೊಂದಿರುತ್ತದೆ. ಆಯುರ್ವೇದ ಸಾಹಿತ್ಯವು ಸೂಚಿಸುವಂತೆ, ತಾಮ್ರದ ಪಾತ್ರೆಯಲ್ಲಿ ನೀರನ್ನು ಕನಿಷ್ಠ 8 ಗಂಟೆಗಳ ಕಾಲ ಸಂಗ್ರಹಿಸಿದಾಗ, ತಾಮ್ರವು ಅದರ ಎಲ್ಲಾ ಸಕಾರಾತ್ಮಕ ಗುಣಗಳೊಂದಿಗೆ ನಿಧಾನವಾಗಿ ನೀರಿಗೆ ಜಿಗಿತವಾಗುತ್ತದೆ. ಈ ನೀರನ್ನು ಕುಡಿಯುವುದರಿಂದ ನಿಮ್ಮ ಒಟ್ಟಾರೆ ಆರೋಗ್ಯವನ್ನು ಸುಧಾರಿಸಬಹುದು ಎಂದು ಹೇಳಲಾಗುತ್ತದೆ. ಹಾಗಿದ್ದರೆ, ತಾಮ್ರದ ಪಾತ್ರೆಯಲ್ಲಿ ನೀರು ಕುಡಿಯುವುದರಿಂದ ಏನೆಲ್ಲಾ ಪ್ರಯೋಜನ ಎಂದು ತಿಳಿಯೋಣ.

ಆರೋಗ್ಯ ತಜ್ಞರ ಪ್ರಕಾರ, ತಾಮ್ರವು(Copper) ಆಂಟಿಮೈಕ್ರೊಬಿಯಲ್(Antimicrobial) ಗುಣಗಳನ್ನು ಹೊಂದಿದೆ. ಬ್ಯಾಕ್ಟೀರಿಯಾದ ಬೆಳವಣಿಗೆಯನ್ನು ತಡೆಯಲು ಕೆಲವು ನೀರಿನ ಫಿಲ್ಟರ್(Filter)ಯಂತ್ರಗಳಲ್ಲಿ ತಾಮ್ರವನ್ನು ಬಳಸುವುದಕ್ಕೆ ಇದು ಕಾರಣವಾಗಿದೆ. ತಾಮ್ರದ ಪಾತ್ರೆಗಳಲ್ಲಿ ಸಂಗ್ರಹಿಸಿದ ನೀರು ಕುಡಿಯುವುದರಿಂದ ಇ-ಕೊಲಿ ಮತ್ತು ಸಾಲ್ಮೊನೆಲ್ಲಾಗಳಂತಹ ಬ್ಯಾಕ್ಟೀರಿಯಾಗಳು ನಾಶವಾಗುತ್ತವೆ ಎಂದು ಹೇಳಲಾಗುತ್ತದೆ.

ಅನೇಕ ಆರೋಗ್ಯ ತಜ್ಞರು ತಾಮ್ರದ ಪಾತ್ರೆಯಲ್ಲಿ ನೀರನ್ನು ಸಂಗ್ರಹಿಸಿ ನಂತರ ಅದನ್ನು ಕುಡಿಯಬೇಕೆಂದು ಸಲಹೆ ನೀಡುತ್ತಾರೆ. ತಾಮ್ರವು ನಮ್ಮ ದೇಹಕ್ಕೆ ಬೇಕಾದ ಬಹಳ ಮುಖ್ಯವಾದ ಪೋಷಕಾಂಶವಾಗಿದೆ. ಇದು ದೇಹದ ವಿವಿಧ ಕಾರ್ಯಗಳಲ್ಲಿ ಸಹಾಯ ಮಾಡುತ್ತದೆ.

ತೂಕ ನಷ್ಟಕ್ಕೆ ಸಹಾಯ ಮಾಡುತ್ತದೆ:
ಸಲಾಡ್‌ಗಳು ಮತ್ತು ನಾರಿನ ಹಣ್ಣುಗಳನ್ನು ಸೇವಿಸಿದ ನಂತರವೂ, ನೀವು ಫಲಿತಾಂಶವನ್ನು ಕಾಣದಿದ್ದರೆ, ತಾಮ್ರದ ಪಾತ್ರೆಯಲ್ಲಿ ಸಂಗ್ರಹಿಸಿದ ನೀರನ್ನು ನಿಯಮಿತವಾಗಿ ಕುಡಿಯಲು ಪ್ರಯತ್ನಿಸಿ. ತಾಮ್ರ ತುಂಬಿದ ನೀರು ಜೀರ್ಣಾಂಗ ವ್ಯವಸ್ಥೆಯನ್ನು ಹೆಚ್ಚಿಸುತ್ತದೆ, ಅದರ ನಂತರ ದೇಹವು ಕೊಬ್ಬನ್ನು ಒಡೆಯುತ್ತದೆ ಮತ್ತು ಅದನ್ನು ಹೆಚ್ಚು ಪರಿಣಾಮಕಾರಿಯಾಗಿ ತೆಗೆದುಹಾಕುತ್ತದೆ. ತಾಮ್ರವು ಉತ್ಕರ್ಷಣ ನಿರೋಧಕವಾಗಿದೆ, ಅಂದರೆ ಇದು ಎಲ್ಲಾ ಸ್ವತಂತ್ರ ರಾಡಿಕಲ್ಗಳೊಂದಿಗೆ ಹೋರಾಡುತ್ತದೆ ಮತ್ತು ಅವುಗಳ ನಕಾರಾತ್ಮಕ ಪರಿಣಾಮಗಳನ್ನು ತಡೆಯುತ್ತದೆ. ಇದರಿಂದ ಥೈರಾಯ್ಡ್‌ನಂತಹ ಕಾಯಿಲೆಗಳಿಂದಲೂ ಕೂಡ ತಾಮ್ರ ನಿಮ್ಮನ್ನು ರಕ್ಷಿಸುತ್ತದೆ.

ಆರೋಗ್ಯಕರ ಜೀರ್ಣಕ್ರಿಯೆಗೆ ಸಹಾಯ ಮಾಡುತ್ತದೆ:
ಅಜೀರ್ಣ, ವಾಯು ಮತ್ತು ಆಮ್ಲೀಯತೆ ಸಾಮಾನ್ಯ ಆರೋಗ್ಯ ಸಮಸ್ಯೆಗಳು. ತಾಮ್ರವು ಹೊಟ್ಟೆಯ ಲಯಬದ್ಧ ಸಂಕೋಚನ ಮತ್ತು ವಿಶ್ರಾಂತಿಯನ್ನು ಉತ್ತೇಜಿಸುವ ಗುಣಲಕ್ಷಣಗಳನ್ನು ಹೊಂದಿದೆ ಮತ್ತು ಹೀಗಾಗಿ ಜೀರ್ಣಕ್ರಿಯೆಯ ಪ್ರಕ್ರಿಯೆಗೆ ಸಹಾಯ ಮಾಡುತ್ತದೆ. ತಾಮ್ರದ ಚಾರ್ಜ್ಡ್ ನೀರನ್ನು ಕುಡಿಯುವುದು ಹಾನಿಕಾರಕ ಬ್ಯಾಕ್ಟೀರಿಯಾವನ್ನು ಕೊಲ್ಲುತ್ತದೆ ಮತ್ತು ಹೊಟ್ಟೆಯೊಳಗೆ ಉರಿಯೂತವನ್ನು ಕಡಿಮೆ ಮಾಡುತ್ತದೆ. ಇದು ಹುಣ್ಣು, ಅಜೀರ್ಣ ಮತ್ತು ಸೋಂಕುಗಳಿಗೆ ನೈಸರ್ಗಿಕ ಪರಿಹಾರವಾಗಿದೆ.

ತಾಮ್ರದ ಪಾತ್ರೆಯಲ್ಲಿ ಸಂಗ್ರಹಿಸಿದ ನೀರನ್ನು ಕುಡಿಯುವುದು ಗ್ಯಾಸ್, ಅಸಿಡಿಟಿ ಮತ್ತು ಅಜೀರ್ಣದಂತಹ ಕೆಲವು ಸಾಮಾನ್ಯ ಜೀರ್ಣಕಾರಿ ಸಮಸ್ಯೆಗಳನ್ನು ಸಮಸ್ಯೆಗಳನ್ನು ಗುಣಪಡಿಸುವಲ್ಲಿ ತುಂಬಾ ಪ್ರಯೋಜನಕಾರಿ ಆಗಿದೆ. ಹೃದಯದ ಆರೋಗ್ಯವನ್ನು ಸುಧಾರಿಸುತ್ತದೆ. ತಾಮ್ರವು ರಕ್ತದೊತ್ತಡ ಮತ್ತು ಹೃದಯ ಬಡಿತವನ್ನು ನಿಯಂತ್ರಿಸುತ್ತದೆ ಎಂದು ಕಂಡುಬಂದಿದೆ. ಇದು ಎತ್ತರದ ಕೊಲೆಸ್ಟ್ರಾಲ್ ಮತ್ತು ಟ್ರೈಗ್ಲಿಸರೈಡ್ ಮಟ್ಟವನ್ನು ಕಡಿಮೆ ಮಾಡುತ್ತದೆ ಎಂದು ಕಂಡುಬಂದಿದೆ. ತಾಮ್ರದ ಪಾತ್ರೆಗಳಲ್ಲಿ ಸಂಗ್ರಹವಾಗಿರುವ ನೀರು ರಕ್ತನಾಳಗಳನ್ನು ಹಿಗ್ಗಿಸಲು ಸಹಾಯ ಮಾಡುತ್ತದೆ ಮತ್ತು ಆದ್ದರಿಂದ ಹೃದಯಕ್ಕೆ ಉತ್ತಮ ರಕ್ತದ ಹರಿವನ್ನು ಅನುಮತಿಸುತ್ತದೆ.

ರಾತ್ರಿಯಿಡೀ ತಾಮ್ರದ ಪಾತ್ರೆಯಲ್ಲಿ ನೀರು ಸಂಗ್ರಹಿಸಿಟ್ಟು ಬೆಳಿಗ್ಗೆ ಖಾಲಿ ಹೊಟ್ಟೆಯಲ್ಲಿ ಈ ನೀರನ್ನು ಕುಡಿಯುವುದರಿಂದ ಬಿಪಿಯನ್ನು ನಿಯಂತ್ರಿಸಬಹುದು ಎಂದು ಹೇಳಲಾಗುತ್ತದೆ.

ಕೀಲು ನೋವುಗಳನ್ನು ನಿವಾರಿಸುತ್ತದೆ:
ತಾಮ್ರವು ಹಲವಾರು ಪ್ರಬಲ ಉರಿಯೂತದ ಗುಣಲಕ್ಷಣಗಳನ್ನು ಹೊಂದಿದೆ. ಸಂಧಿವಾತ ಮತ್ತು ರುಮಟಾಯ್ಡ್ ಸಂಧಿವಾತದಂತಹ ಉರಿಯೂತದ ಕೀಲುಗಳಿಂದ ಉಂಟಾಗುವ ನೋವು ಮತ್ತು ನೋವುಗಳನ್ನು ನಿವಾರಿಸಲು ಇದು ವಿಶೇಷವಾಗಿ ಉಪಯುಕ್ತವಾಗಿದೆ. ತಾಮ್ರವು ಮೂಳೆ ಮತ್ತು ಪ್ರತಿರಕ್ಷಣಾ ವ್ಯವಸ್ಥೆಯನ್ನು ಬಲಪಡಿಸುವ ಗುಣಗಳನ್ನು ಹೊಂದಿದೆ ಮತ್ತು ಆದ್ದರಿಂದ ಉರಿಯೂತದ ನೋವು ಕೀಲುಗಳಿಗೆ ಪರಿಪೂರ್ಣ ಪರಿಹಾರವಾಗಿದೆ.

ಖಾಲಿ ಹೊಟ್ಟೆಯಲ್ಲಿ ನೀರು ಕುಡಿಯಿರಿ :
ಅಗತ್ಯಕ್ಕೆ ತಕ್ಕಂತೆ ಯಾವಾಗ ಬೇಕಾದರೂ ತಾಮ್ರದ ಪಾತ್ರೆಯಿಂದ ನೀರನ್ನು ಕುಡಿಯಬಹುದು. ಆದರೆ ಬೆಳಗ್ಗೆ ಖಾಲಿ ಹೊಟ್ಟೆಯಲ್ಲಿ ತಾಮ್ರದ ನೀರನ್ನು ಸೇವಿಸಿದರೆ ದೇಹವು ಗರಿಷ್ಠ ಪ್ರಯೋಜನಗಳನ್ನು ಪಡೆಯುತ್ತದೆ. ಆದಾಗ್ಯೂ, ತಾಮ್ರವು ದೇಹಕ್ಕೆ ಅತ್ಯಂತ ಸ್ವಲ್ಪ ಪ್ರಮಾಣದಲ್ಲಿ ಅಗತ್ಯವಿರುವ ಖನಿಜವಾಗಿದೆ ಎಂಬುದನ್ನು ನೆನಪಿನಲ್ಲಿಡಿ. ನೀವು ಈ ನೀರನ್ನು ಅತಿಯಾಗಿ ಸೇವಿಸಿದರೆ ತಾಮ್ರದ ಪ್ರಮಾಣವು ದೇಹದಲ್ಲಿ ಹೆಚ್ಚಾಗಬಹುದು. ಇದು ಹೊಟ್ಟೆ ನೋವು, ಅತಿಸಾರ ಅಥವಾ ವಾಂತಿಗೆ ಕಾರಣವಾಗಬಹುದು

ನೆನಪಿನಲ್ಲಿಟ್ಟುಕೊಳ್ಳಬೇಕಾದ ವಿಷಯಗಳು :
• ತಾಮ್ರದ ಪಾತ್ರೆಯಲ್ಲಿ ನೀರನ್ನು ಸೇವಿಸುವ ಮೊದಲು ಕನಿಷ್ಠ 6-7 ಗಂಟೆಗಳ ಕಾಲ ಇರಿಸಿ.
• ಉತ್ತಮ ಫಲಿತಾಂಶಗಳಿಗಾಗಿ, ತಾಮ್ರದ ಪಾತ್ರೆಯಿಂದ ಬೆಳಿಗ್ಗೆ ಖಾಲಿ ಹೊಟ್ಟೆಯಲ್ಲಿ ನೀರನ್ನು ಕುಡಿಯಲು ಸೂಚಿಸಲಾಗುತ್ತದೆ.
• ಒಳಭಾಗವನ್ನು ತೊಳೆಯಲು ಒರಟಾದ ಸ್ಕ್ರಬ್ ಅನ್ನು ಬಳಸಬೇಡಿ ಏಕೆಂದರೆ ಅದು ತಾಮ್ರವನ್ನು ತೆಗೆದುಹಾಕುತ್ತದೆ. ಬದಲಿಗೆ, ನಿಂಬೆಯ ಅರ್ಧವನ್ನು ಬಳಸಿ (ನೀವು ರಸವನ್ನು ಹಿಂಡಬಹುದು) ಮತ್ತು ಅದನ್ನು ಹಡಗಿನ ಒಳಭಾಗದಲ್ಲಿ ಉಜ್ಜಿಕೊಳ್ಳಿ.

ಇದನ್ನೂ ಓದಿ: Gruha jyoti scheme registration : ಗೃಹಜ್ಯೋತಿಗೆ ಅರ್ಜಿ ಹಾಕಿದ್ರೂ ಬಿಲ್ ಬಂದಿದೆಯಾ? ಅರ್ಜಿ ಹಾಕೋ ವಿಚಾರದಲ್ಲಿ ಗೊಂದಲ ಇದಿಯಾ? ಹಾಗಿದ್ರೆ ಎಲ್ಲದಕ್ಕೂ ಇಲ್ಲಿದೆ ನೋಡಿ ಪರಿಹಾರ

Leave A Reply

Your email address will not be published.